[Funland] Bất động sản Bắc Ninh - bắt đầu ấm lại

Airbus A350

Xe điện
Cụ có vấn đề về đọc hiểu à? Em nói chung cư cho thuê đang cháy hàng.
Cụ ở hà nội đọc báo rồi phán ạ?
Vâng, em chỉ cào trên bàn phím thôi nhưng thông tin thì cũng đủ để phản biện lại cụ. Cụ cho em hỏi chung cư nào cho thuê đang cháy hàng? Vincom ngã 6 hay khu cát tường? hay Royal park? Cụ có thể dẫn chứng giá cho thuê ở mấy khu em nêu trên hiện tại và cách đây 1 năm không?

long.spc

Xe container
Vâng, em chỉ cào trên bàn phím thôi nhưng thông tin thì cũng đủ để phản biện lại cụ. Cụ cho em hỏi chung cư nào cho thuê đang cháy hàng? Vincom ngã 6 hay khu cát tường? hay Royal park? Cụ có thể dẫn chứng giá cho thuê ở mấy khu em nêu trên hiện tại và cách đây 1 năm không?
1 ngủ Hoàng Gia, roy, eco, vin đều cháy hàng thuê có căn nào ra hết căn đấy
1 ngủ ko đồ Hoàng Gia 3,5tr/tháng
2ngủ có đồ bên eco 8tr
Dabaco lý thái tổ đã đào xong 1 hầm.
Dabaco huyền quang đang làm lại quy trình.
Giá năm ngoái e ko rõ

4Runners

Xe tải
đã ra sổ rồi cơ ah? em đang định đóng đợt cuối mà cũng thắc mắc vấn đề pháp lý của VS. Cụ mua lô nào thế
Cụ yêu cầu CĐT cung cấp hồ sơ Pháp lý của Dự án, bạn em yêu cầu nhưng CĐT không cung cấp được, giờ đóng tiền tự có rồi nhưng còn phần vay Ngân hàng thì không thể giải ngân được vì phía Ngân hàng xác định Hồ so Pháp lý của Dự án Vườn Sen không đảm bảo cho vay, vậy là có vấn đề rồi.. Cụ có bạn bè nào mua trên đó tập chung lại trao đổi xem có vướng như vậy thì làm đơn yêu cầu CĐT giải trình..

Mr.Tiendung

Xe đạp
Cụ yêu cầu CĐT cung cấp hồ sơ Pháp lý của Dự án, bạn em yêu cầu nhưng CĐT không cung cấp được, giờ đóng tiền tự có rồi nhưng còn phần vay Ngân hàng thì không thể giải ngân được vì phía Ngân hàng xác định Hồ so Pháp lý của Dự án Vườn Sen không đảm bảo cho vay, vậy là có vấn đề rồi.. Cụ có bạn bè nào mua trên đó tập chung lại trao đổi xem có vướng như vậy thì làm đơn yêu cầu CĐT giải trình..
Thấy bên cen cam kết khi đóng đọt cuối sẽ cho mình xem sổ đỏ của dự án, vậy là yên tâm cụ nhỉ.

long.spc

Xe container
Vườn sen đang ra hàng block ngoài cùng lô quay vườn hoa

davidteo2010

Xe máy
Các cụ cãi nhau làm gì. Nhà em cũng lon ton 1 căn 1+1 tại Vin BN. Vừa nhận nhà thì có bác HQ hỏi thuê luôn, ntcb 11tr/ tháng, trả 6tháng/ lần, vừa nhận sổ xong.

Các cc khác e ko biết nhưng Vin thì 90% đã full, hơn 50% là NNN thuê ở. Căn 2, 3pn cho thuê hơi khó vì xung quanh đây ko có trường học quốc tế, gia đình thuê ko tiện nhưng 1 và 1+1 pn thì ko lo nhé. Những dự án khác thì giá rẻ,môi trường xung quanh và tiện ích ko bằng Vin, an ninh & dịch vụ cũng ko bằng. Ế hay giá thuê rẻ cũng ko có gì lạ.

Nhìn chung QH BN đẹp. Khu ngã 6 ông khách em còn bảo ko thua gì nước ngoài. Công nghiệp thì ko có SS sẽ có những ông khác đầu tư vào BN. Ko cho Hàn thì ta cho Nhật, Đài thuê. Mua đi bán lại thì lời e khó nhưng đầu tư cho thuê lâu dài với em thì ổn. Bác nào rao cắt lỗ chắc mua vay hoặc đang kẹp hàng.

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
dù gì thì thời điểm này là quá sớm để vào BN - rất dễ ôm bom
khắp nơi chia lô bán tùm lum mà có thấy bán được mấy đâu

long.spc

Xe container
Dành cho cụ nào quan tâm vườn sen, đang bdau có thương mại

k3nvjn

Xe tải
sổ đỏ vườn sen thì e cũng xem lô của e rồi :D nói chung nằm im chờ thôi ạ

Thanh Tung1511

Đi bộ
cụ mua dự án nào thế ? Nếu là Vườn Sen phải đợi tầm 2-3 năm , còn đầu tư lướt cụ phải ôm lô S nhỏ nhất hoăc lô góc thời điểm mới bán, có sóng mới bay hàng nhanh đươc, giờ cụ lướt cũng khó
b tư vấn cho mình 1 lô với

Thanh Tung1511

Đi bộ
ở Từ Sơn hiện có mỗi Vườn Sen có sổ đỏ lại được lâu dài , các dự án khác cái đc lâu dài thì chưa ra được sổ, cái ra sổ rồi chỉ dc 50 năm . Vườn Sen đã bán hết các lô đất nền k yêu cầu xây, giờ còn vài lô shophouse mặt đường 40m giá trị hơi to gộp cả đất cả xây phải 5,6 tỏi , và 1 số lô gần nghĩa trang nên chưa bán hết.
Dự án BÚSAN thì Hàn mua lại hết, cạnh đó mặt trong còn có dự án Yên Trung , Yên Hòa nhưng chưa có sóng to lắm, em thấy bán từ đầu năm ngoái rồi đến năm nay lại triển khai lại
mợ này ăn nói rất luyên thuyên,đang nói dự án ở Bắc Ninh, BUSAN nó là thành phố cảnh bên Hàn, Yên Hòa nó là ở Cầu Giấy, liên quan gì đến dự san Bắc Ninh mà mọi người đang bàn đâu

4Runners

Xe tải
Thấy bên cen cam kết khi đóng đọt cuối sẽ cho mình xem sổ đỏ của dự án, vậy là yên tâm cụ nhỉ.
Đến lúc đó thì cụ ném vào đó bao nhiêu % rồi ?? tất nhiên nhiều cụ sẽ nghĩ là lo xa nhưng giờ BĐS nhiều vấn đề lắm...nhỡ đến lúc đó có trục trặc thì đỡ sao nổi..

Mr.Tiendung

Xe đạp
Đến lúc đó thì cụ ném vào đó bao nhiêu % rồi ?? tất nhiên nhiều cụ sẽ nghĩ là lo xa nhưng giờ BĐS nhiều vấn đề lắm...nhỡ đến lúc đó có trục trặc thì đỡ sao nổi..
Vde là nhưg ng đã đầu tư như em thì cứ chờ thôi chứ chả nhẽ đòi lại tiền.:))