[Funland] Bất động sản Đà Nẵng

Trạng thái
Thớt đang đóng

AnKhangThinhVuong

[Tịch thu bằng lái]
Thấy bảo giá thấp nhất 24 triệu; khoảng sang tháng ra hàng nhưng nhìn thiết kế hơi xấu.
Cùng phân khúc hàng có thêm chú Mường Thanh Sơn Trà
Ngoài ra nếu chơi condotel có fusion, alacarte, vin sông hàn, anphalam (đối diện centracosst) các dự án này giá max có cam kết

Kính bẩm các cụ,Em là thành viên mới lạc vào đây. Lại đúng cái thớt em đang tìm. Chả là theo em được biết thì gần đây cái dự án central coast Đà Nẵng nhìn ra mặt biển Mỹ Khê mới mở bán. Em đang định làm 1 căn, nhưng vì lần đầu tiên nên em còn nhìu bỡ ngỡ sợ lọ sợ kia. Cụ nào có thông tin gì cho em xin cao kiến với ạ. em xin vểnh tai, nâng tay với các cụ 1 ly vodka tiếp nhận ý ạ.

Chỉnh sửa cuối:

AnKhangThinhVuong

[Tịch thu bằng lái]
Em lại thấy ngược lại có cảm giác đà nẵng như hà nội năm 2000
Giai đoạn tới Đà Nẵng có hạ tầng tốt, nhà nước nhắm làm đầu tầu miền trung thì các tỉnh Quảng Nam, quảng trị, quảng bình, huế sẽ tụ về.
Không khéo đất đà nẵng mà rẻ lâu người nghệ an, hà tĩnh cũng vào đà nẵng chứ ko ra hà nội như bây giờ nữa

Thấy người ta ăn khoai cũng vác mai đi đào, giờ vào nó xả vào đầu cho. Đất ĐN chỉ cương lên được vài bữa lại xìu như bún. Lý do là ĐN không phải là nơi người ta có thể làm việc vì rất khó kiếm việc làm. Quy mô dân số rất bé, thị trường lao động bão hòa. Những thứ đó mới là lý do của giá đất lên bền vững, còn bây giờ là lúc xả không phải lúc đâm đầu vào.
Đang phải làm cái báo cáo cho vay BĐS để gửi thanh tra NHNN đây !
Chuẩn bị xì hơi bền vững !

freethinker

Xe tăng
Đà nẵng đất rẻ vì người ít. Phần lớn đất mua hiện đầu cơ là chính và đầu cơ thì sẽ có bùng và nổ. Cụ nào vào lúc nó bùng và ra trước khi nó nổ thì thắng và ngược lại :). Tầm 2011-2013 ai mà mua đất ở ĐN thì ôm mồm. Nếu ái mua sau đó một chút để đến giờ thì lại thắng :).

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Em lại thấy ngược lại có cảm giác đà nẵng như hà nội năm 2000
Giai đoạn tới Đà Nẵng có hạ tầng tốt, nhà nước nhắm làm đầu tầu miền trung thì các tỉnh Quảng Nam, quảng trị, quảng bình, huế sẽ tụ về.
Không khéo đất đà nẵng mà rẻ lâu người nghệ an, hà tĩnh cũng vào đà nẵng chứ ko ra hà nội như bây giờ nữa
Hà Tĩnh, Nghệ An vào đầy rồi chứ chả phải là có thể đâu cụ, em hn cũng bỏ chốn phồn hoa vào đây hóng gió biển rồi

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
2014 vào chơi thấy khí hậu mát mẻ, hải sản rẻ, nhà em làm mảnh cuối Phạm Vấn, để lâu quá rồi, cụ nào đi qua nghía em xem còn hay hàng xóm xây hộ ko nhé :))
Mảnh cuối Phạm Vấn giao Tân Phú 1, 2 mặt đường 7,5 và 5,5. Đội ơn các cụ ;)
Hôm trước em thấy hình như có 1 cụ giao bán chỗ này....cụ vào thăm đất đê...thắng to rồi

b2_moi_ra_lo

Xe buýt

PASSION74

Xe tăng

nghiapham188

Xe hơi
Kính thưa các cụ/mợ.
Cháu đang tìm hiểu mấy dự án BĐS trong Đà Nẵng, quảng cáo thì toàn là đấy ĐN nhưng qua tìm hiểu hồ sơ dự án cháu thấy phê duyệt dự án toàn là Điện Bàn, Điện Ngoc, Quảng Nam. Cháu có trao đổi với mấy bạn làm ở Đất Xanh Miền Trung thì các bạn nói sẽ sau Đà Nẵng sẽ mở rộng vào đó.
Cụ mợ nào trong Đà Nẵng có thông tin chính xác thì cho cháu biết thông tin naỳ có chính xác không ạ, chứ Quảng Nam thì cháu không thích lắm.
Về cuộc sống thì không đâu như ĐN rồi, mà cháu thì yêu biển. Cháu ít tiền muốn làm mảnh đất cắm dùi trong đó để ít nữa nghỉ hưu cháu vô đó sống ạ.
Nhờ các cụ mợ khai sáng giúp cháu ạ.
Vốt ka cháu vài thùng đặt sẵn đây để kính các cụ mợ ạ.
Bác nên nói rõ mục đích sử dụng của bác, khu vực cụ thể và số tiền cũng như diện tích đất mong muốn ah. Như vậy người khác mới giúp bádduwwocj. Em cũng có bạn làm bđs trong đà nẵng bác cần em giới thiệu cho ah.

mẹt xe đẹt

Xe đạp
cụ đầu tư quá ks đi cho các cụ các mợ có chỗ nghỉ lúc đi chơi cụ ạ :D

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Em cũng đang có hai mảnh sát nhau tổng là 360m2 (185+175) trước định mua để làm nhà vườn dưỡng già ở Phú Thượng, Hòa Vang đã có sổ đỏ chính chủ. Nhưng bây giờ chuyển công tác nên nhượng lại. Mảnh đất nằm Cách đường tránh hầm đèo Hải Vân khoảng 3 trăm mét, đường trước mặt hai mảnh đất là đường bê tông 5m. Hướng Bắc ghé Tây một xíu. Có cụ, mợ nào quan tâm thì inbox bóng bàn ạ.
Trên đó xa quá, giống như sóc sơn so với hn nên ít cụ nào ở hn quan tâm, e dự là thế?

PASSION74

Xe tăng
Có cụ nào làm xây dựng hay xây dựng NN , KS ở ĐN thì cho em hợp tác với ạ ...

volongdng

Xe buýt
có cái nhà nhìn ra sông cẩm lệ,hướng đông nam có cụ nào nhã hứng không ạ :D

b2_moi_ra_lo

Xe buýt
Diễn đàn này đâu chỉ có các xế hà nội chơi đâu cụ, sân chơi chung mà còn nhiều vùng miền khác nữa chứ. Ai có nhu cầu thì em giao lưu đâu chỉ riêng các cụ, mợ HN :)
Cụ ko đọc báo ah? 80% giao dịch là khách hn, vậy cụ tính bán với 20%?

volongdng

Xe buýt
Giá ko chăn gà và chính chủ thì inbox e lấy cho cụ, ngược lại thì thôi
Chính chủ thì không do em rao dùm chủ ở tận tây nguyên và chỉ xuống khi thống nhất mua(nếu cụ muốn có thể gặp anh rể của chủ nhà)giá 1.3 tỷ/106m2 có chăn gà hay không thì em không rõ,cụ có thể giảm <100tr tùy theo cụ làm giấy tờ hay bên em làm(làm giấy tờ bao gồm cả thuế thu nhập cá nhân,trước bạ cho người bán...v..v) Về quy hoạch nó có quy hoạch đường trước nhà và nó là 1 trong 5 căn duy nhất ở khu vực này không dính giải tỏa(không tính mấy nhà trong hẻm nhỏ) và không có nhà đối diện phía trước

cubicdn3010

Xe hơi
Các cụ. Cho em hỏi đất bên hòa xuân có ngập ko các cụ. Nghe nói làm nền cao lắm nhưng mà vẫn sợ ngập, các cụ tư vấn cho em vs đc ko

Max Nguyen

Đi bộ
Khu Hòa Quý thì sao cccm nhỉ? Có bị ngập lụt và tiện ích toàn khu như thế nào? Khu này của dầu khí, cũng có sổ đỏ rồi. Khu này giá còn mềm chứ Hòa Xuân thì giá cao rồi!

Trạng thái
Thớt đang đóng