[Thảo luận] bắt lỗi (sai ) sai làn trên cầu yên lệnh sang( H.Yên )

keny_huy

Xe tải
bắt lỗi sai làn xe cơ giới / xe thô sơ trên cầu yên lệnh sang ( H.Yên )

Dư là sáng qua , e có việc qua H.yên ... đi hướng hòa mạc ( H.nam ) qua cầu yên lệnh sang H.yên , đi đc 200m , bị 2 chú x sờ x , chặn xe cạp nong cạp liê ngay trên cầu ( với lí do sai làn , đi sai làn vào làn xe đạp )
x sờ 1 : dưng xe máy đỗ trên cầu ( chắc đứng từ sớm )
èm : lí do dừng xe e thế ?
x sờ 1 : a đi xe máy vào làn xe đạp , đưa giấy tờ cho ktra
ẻm : quái lạ trên cầu ko có biển báo phân làn phuơng tiên , hay mũi tên chỉ hướng đg ( có 1 vạch liền vàng giữa cầu , phân 2 chiều phuơng qua lại , 1 vạch trắng phân 2 hướng phuơng tiện cùng chiều lưu thông , thì đi bên nào chả đc
x sờ 2 : nghĩ e bị té sông , ảnh ý bảo nuôn , ko nói nhiều , a theo tôi về găp ếp nc ........
vì thấy đỗ trên cầu nguy hiểm , nên sau khi để x sờ 2 lai qua nốt cầu , qua trạm thu phí , qua ngã tư đèn xanh đỏ , đi thẳng 10 m ,thì đỗ nuôn bên tay phải đg Chu Mạnh trinh , có tiếp 2 sờ x ( 1 già vừa , 1 trẻ quá ) ngồi đấy x x trẻ vào đề nuôn , đi sai làn vào làn xe đạp 200 > 400k ( tính nuôn 400k ) ko mang giấy tờ xe 1tr , ko b.hiểm 100k ( tổng 1.5 ) ko mặc cả ý tính sao ? thái độ thì lếc văn kếch thôi rùi . sau khi nc với e 30 min ko chịu đc nhiệt , và có biểu hiện mày tao , thì a s đội trưởng ra nc với e ....
( đến đây e xin phép dừng tạm ( một phần vì a s đội trưởng có nói ... nên e viết bài này để các cụ có quá giang lưu ý ,bài viết ko mang tính chất chễ giễu hay ...bỡn cợt cá nhân ai .
Để tránh mất t.gian , và cụ nào yếu bóng vía , dễ bị hù . gặp tình huống tuơng tự , thì bình tĩnh gq . ko p ai cũng xấu , chỉ có những ng cố tình xấu thôi ạ
vạch liền màu trắng và các a ý bảo là vạch phân làn phuơng tiện
đầu cầu ko có biển báo phân làn xe cơ giới

Chỉnh sửa cuối:

tla

Xe điện

Cái vạch liện màu trắng này là vạch 1.2 rộng 20cm dùng để phân làn xe cơ giới với xe thô sơ, xe cơ giới được phép đè qua vạch khi cần thiết. Tuy nhiên trong khai thác người ta đã kẻ vạch này thì theo em xe ô tô không nên đi vào trừ trường hợp bất đắc dĩ.

keny_huy

Xe tải

Cái vạch liện màu trắng này là vạch 1.2 rộng 20cm dùng để phân làn xe cơ giới với xe thô sơ, xe cơ giới được phép đè qua vạch khi cần thiết. Tuy nhiên trong khai thác người ta đã kẻ vạch này thì theo em xe ô tô không nên đi vào trừ trường hợp bất đắc dĩ.
nhất chí quan điểm với cụ ( nhưng theo cụ hiểu , xe máy có đc đi sát làn tay phải đc ko ? hay chỉ đc lưu thông sát vạch vàng bên tay trái ?) ?

tla

Xe điện
nhất chí quan điểm với cụ ( nhưng theo cụ hiểu , xe máy có đc đi sát làn tay phải đc ko ? hay chỉ đc lưu thông sát vạch vàng bên tay trái ?) ?
Khoảng giữa vạch vàng ở giữa và vạch trắng là làn dành cho xe cơ giới, như thế xe máy được phép lưu thông trong dải này. Tuy nhiên do là làn hỗn hợp xe máy chạy chung với ô tô nên nếu xe máy chạy sát vạch vàng thì sẽ nguy hiểm cho người lái xe máy và vì thế họ nên đi sát vạch màu trắng

Mr. Keen

Xe buýt
Kể thì theo luật, XXX bắt ko sai. Nhưng chuối 1 cái là GTCC kẻ như này thì 2b và 4b đi cùng làn à? Và sao có nhiều xe đạp và xe bò thế mà kẻ hẳn 1 đường to bự cho xe thô sơ ntn? Trong khi lại để 4b và 2b chen nhau 1 làn, dễ gây nguy hiểm.
Hầu hết ở các chỗ khác, tui đều thấy 2b đi vào đây. Đúng là khi dân có ý thức giữ gìn an toàn giao thông thì lại bị phạm luật.
Cám ơn cụ chủ đã cảnh báo và cụ tla đã phân tích

Chỉnh sửa cuối:

keny_huy

Xe tải
Khoảng giữa vạch vàng ở giữa và vạch trắng là làn dành cho xe cơ giới, như thế xe máy được phép lưu thông trong dải này. Tuy nhiên do là làn hỗn hợp xe máy chạy chung với ô tô nên nếu xe máy chạy sát vạch vàng thì sẽ nguy hiểm cho người lái xe máy và vì thế họ nên đi sát vạch màu trắng
Theo e hiểu , họ định áp dụng giống như đg NGuyễn văn linh ( H.Yên ) 4 làn phuơng tiện 2 ô tô , 1 môt tô , ( vạch đứt khúc ) 1 xe đạp ( vạch liền ) có biển phân làn P.tiện.

có điều 1 phần do lỗi ko có hệ thống biển báo . Nên nhiều ng tham gia giao thông gặp khó khăn thật :(
còn cụ nào có cao kiến vào khai sáng tiếp nha :)

Chỉnh sửa cuối:

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Cái vạch liện màu trắng này là vạch 1.2 rộng 20cm dùng để phân làn xe cơ giới với xe thô sơ...............................
Cái vạch này cụ bảo được phép cắt ngang hoặc đè thì đúng rồi. Tuy nhiên e nghĩ chức năng của nó để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Trên đường Phạm Văn Đồng cũng có cái vạch này nhưng tất cả 2b và xe thô sơ đều đi chung.

Chỉnh sửa cuối:

keny_huy

Xe tải
Cái vạch này cụ bảo được phép cắt ngang hoặc đè thì đúng rồi. Tuy nhiên e nghĩ chức năng của nó để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Chức năng phân làn xe cơ giới với xe thô sơ là thế nào vậy cụ?

theo e hiểu là nó ko có chức năng phân làn , nói chính xác là vạch kẻ liền màu trắng , để hướng các p.tiện tham gia giao thông đi thẳng , đến khi có vạch đứt khúc màu trắng , thì đc phép đổi hướng p,tiện .

tla

Xe điện
Cái vạch này cụ bảo được phép cắt ngang hoặc đè thì đúng rồi. Tuy nhiên e nghĩ chức năng của nó để xác định mép phần xe chạy trên các trục đường. Trên đường Phạm Văn Đồng cũng có cái vạch này nhưng tất cả 2b và xe thô sơ đều đi chung.
[/COLOR]theo e hiểu là nó ko có chức năng phân làn , nói chính xác là vạch kẻ liền màu trắng , để hướng các p.tiện tham gia giao thông đi thẳng , đến khi có vạch đứt khúc màu trắng , thì đc phép đổi hướng p,tiện .
Kính các cụ:

ranger211

Xe tăng
Tóm lại xxx bắt trên cầu giữa ranh giới HN và HY nữa cơ à.

Tribute

Xe container
Theo luật thì cụ chủ sai rồi. Làn bên phải vạch liền là dành cho xe thô sơ.

phamson123

Xe tăng
Quê ngoại em đây mà - Chết thật - Thân phụ nhà em chạy 4B tuyền chém vạch vàng thôi (em xem lại qua cam hành trình) - Tí về nhà em lại nhắc nhở tiếp có phục kích ở đây

trongbach

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ,thỉnh thoảng em đi qua đây toàn vượt trên cầu. Nếu xxx mà cầm súng trên cầu YL này em nghĩ ối cụ dính.

windys

Xe tăng
Nhưng cái vạch trong ảnh e không nghĩ là đủ 20cm, vạch đó chỉ tầm 10 - 12 cm thôi. Nên theo e không bắt lỗi đc

pttoan265

Xe tăng
Website
ontech.vn
Nhưng cái vạch trong ảnh e không nghĩ là đủ 20cm, vạch đó chỉ tầm 10 - 12 cm thôi. Nên theo e không bắt lỗi đc
Nếu 10cm thì bị lỗi đè vạch đấy. Vạch 10cm chỉ dùng để phân chia 2 dòng phương tiện ngược chiều nhau thui. Bởi vậy e dự vạch này là vạch 20cm.

minhX1

Xe buýt
gần Hòa mạc nhà em đây mà nhưng cả năm chẳng đi qua cầu này khi nào.

kfcminh

Xe tăng
Xxx còn bắt cả chỗ đèn tín hiệu ngay đầu cầu nhé. Chuyên bắt lỗi sai làn đường. Muốn rẽ trái phải đi vào vạch có mũi tên rẽ trái, còn muốn đi thẳng phải dừng đỗ vào làn đi thẳng. Chú ý chỉ chủ yếu bắt lỗi xe 2b. Các cụ cảnh giác nhé.

Chỉnh sửa cuối:

Thanh106

Xe đạp
Đọc bài này E thấy ức chế quá...xxx toàn bắt lỗi vớ vẩn, chẳng có trong QC41/2012, chẳng có biển báo phân làn...Túm lại chẳng giống cái gì thì mình cũng chẳng sợ gì...cãi...cãi...cãi...Nhưng phải nắm vững luật để cãi...cãi...>:)