[VHGT] Bắt lỗi trên đường Yên phụ!?

phutranhp

Xe tải
cụ hãy làm ngay cái đơn lên đội trưởng của mấy chú này trước cụ ạ, chỉ cần thế đã v.ãi tè rồi.
tham khảo đơn từ thâm sâu của mấy cụ trên này là OK.
Cụ ơi không ăn thua đâu. Cùng hội cùng thuyền mà. Cùng lắm thì lại cho ngồi nhà xơi nước mấy ngày

Website
www.facebook.com

cutit90

Xe hơi
Xếp gạch hóng các cụ ah

duongcua03

Xe tăng
Cảm ơn các kụ đã phản biện giúp ạh.

Để khỏi làm loãng thớt của kụ chủ, nhà cháu mạn phép được chuyển phần "Vượt xe" sang một thớt mới. Mời các kụ chuyển hộ các phản biện qua đó để chúng ta cùng trao đổi tiếp nhé.

Thớt về vượt xe ở đây ạh
http://www.otofun.net/threads/487388-khong-co-loi-vuot-phai-khi-cac-xe-cung-luu-thong-tren-lan-duong-rong?p=12858540#post12858540

Cảm ơn các kụ nhiều.

Hay quá, thanks cụ;))

superdrives

Xe điện
Cái clip của chủ thớt đã tố cáo chủ thớt sai rùi. Vượt bên phải 03 xe taxi, Khái niệm vượt phải có nhiều người nắm còn mơ hồ lắm. Nhưng kết lại là trên cùng 1 làn đường (giới hạn bằng vạch 1.18) mà vượt bên phải xe khác là vượt phải. Hiện nay ở HN rất nhiều đường đã được GGCC kẻ lại vạch "chỉ chia đường thành 02 làn - 01 làn rất to đủ để 2 xe 4b chạy song song và 1 làn nhỏ phía trong. Tuy cụ chủ thớt chạy ko bám mít xe taxi nhưng cụ vượt qua nó bên phải và trong cùng 01 làn đường nên cụ đã rơi vào trường hợp vượt phải đấy ạ! Nếu cụ cứ bám mít taxi rồi còi và đèn bắt nó nhường đường bên trái và vượt lên thì cụ chả sao cả. Em dự xxx cho đi vì cụ to còi quá, xxx bỏ cụ để vợt chú khác!

andybu

Xe tải
Chắc hết Bb để lập ;)) hiii

tientung000

Xe điện
Cái clip của chủ thớt đã tố cáo chủ thớt sai rùi. Vượt bên phải 03 xe taxi, Khái niệm vượt phải có nhiều người nắm còn mơ hồ lắm. Nhưng kết lại là trên cùng 1 làn đường (giới hạn bằng vạch 1.18) mà vượt bên phải xe khác là vượt phải. Hiện nay ở HN rất nhiều đường đã được GGCC kẻ lại vạch "chỉ chia đường thành 02 làn - 01 làn rất to đủ để 2 xe 4b chạy song song và 1 làn nhỏ phía trong. Tuy cụ chủ thớt chạy ko bám mít xe taxi nhưng cụ vượt qua nó bên phải và trong cùng 01 làn đường nên cụ đã rơi vào trường hợp vượt phải đấy ạ! Nếu cụ cứ bám mít taxi rồi còi và đèn bắt nó nhường đường bên trái và vượt lên thì cụ chả sao cả. Em dự xxx cho đi vì cụ to còi quá, xxx bỏ cụ để vợt chú khác!
Nếu đúng như cụ Sup bình thì cháu nghĩ càng phải gửi CD đi ạ. Cụ phải đặt tên là Lái xe phạm luật sao xxx lại cho qua? Chú xxx như vậy là không làm đúng phép công, cả nể...

altistau

Xe tải
Đúng đoạn này anh rai em dính quả vượt như cụ chủ thớt và ăn cái bb 2.5 củ. Theo video cụ chủ không sai ạ.

Website
www.facebook.com
Kụ có vẻ tự tin quá nhỉ.

Kụ có nghĩ là có thể kụ cũng đang mơ hồ về khái niệm vượt phải không?

xe_ex

Xe hơi
http://www.youtube.com/watch?v=f_RwxxiDthY
Clip camera hành trình của nhà ghi nguyên bản nhw trên.
CSGT đọc lỗi vượt phải! Đúng hay sai các cụ cao nhân cho ý kiến với ah.
Em đã chép cả quá trình di chuyển của em từ khi xuất phát đên khi bị dừng xe vào CD dự định gửi kèm đơn kiến nghị tới ông trưởng phòng CSGT TP có cụ nào can em không????8-}
P/S: Sau khi trình bầy ko sai và hơi có to tiếng một tý( sau khi đã nhỏ nhẹ mấy phút) - Yêu cầu lập biên bản hành vi đó! Các anh ấy đã thả nhà cháu đi và dọa còn gặp nhau nhiều.
cụ này đi sai lè lè, cụ đi cùng làn trái với 3 xe cụ vượt mà cụ còn kêu cái j? cụ được tha em chả tin, cụ cứ thử gửi đơn lên ông Thắng đen đi cụ ơi, em hóng vụ của cụ, hé hé.

duongcua03

Xe tăng
cụ này đi sai lè lè, cụ đi cùng làn trái với 3 xe cụ vượt mà cụ còn kêu cái j? cụ được tha em chả tin, cụ cứ thử gửi đơn lên ông Thắng đen đi cụ ơi, em hóng vụ của cụ, hé hé.
Dạ thưa cụ, cụ có hay đi đươngf Hà nội? nếu hay đi cụ có thấy cái đường Kim mã đoạn từ Núi trúc đi BX Kim mã lòng đường có rộng như trên đoạn đường Yên phụ chỗ nhà cháu bị gọi lại không ah?(Theo nhà cháu là = nhau). GTCC cũng kẻ vạch chia đôi con đường này cho việc phân làn ô tô và xe máy( làn ô tô có vẻ to hơn tý) đúng không cụ? Và ô tô ở đây vẫn chay hai làn bình thường, CSGT không thấy ai ra bắt ở đây lỗi vượt trái vượt phải bao giờ, 1 điều nữa là khi đến ngã 4 Giang Văn Minh( giờ bịt lại rồi) cụ sẽ thấy 1 cái biển 411 chia lòng đường đó làm 3 làn( 2 làn trái đi thẳng làn trong cùng bên phải đi thẳng và rẽ phải.) Không biết tại vì có cái biển này nên xxx khu vực này không đưngs chốt bắt lỗi vượt phải? Hay họ " Dốt hơn" một số người nhỉ?:))

Ngoctoan82hn

Xe tải
Sáng nay em đi đoạn đó y như cụ chủ luôn. cũng bị ăn cạp long sau đó tạt vào.Trước khi xuống xe em bật ip quay và xuống cãi nhau bala bala về lỗi vượt phải. Em bảo làn Ô tô được đi ghép đôi 2 xe song song. Trong khi tôi vẫn đi làn giữa sát vạch kẻ đứt từ cầu CDương. không tín hiệu xin vượt, vì làn tôi không có chướng ngại vật nào cả. không lẽ tôi lại phải xin phép thằng bên trái cho tôi đi thẳng à? thế là cuối cùng vẫn phải cho đi. vì bắt láo nháo. có XXX còn ra Bảo em lấn làn xe máy em bắt xin lỗi luôn và em bảo thực chất đoạn qua Gầm cầu long biên thì biển phân làn ô tô xe máy hết tác dụng vì không có biển nhắc lại tại ngã ba ngã tư tiếp theo mà chỉ có đúng một biển phân làn ô tô xe máy đoạn chân cầu Chương Dương. hê hê Các cụ đi 4 bánh đi đoạn này nếu bị vịn lỗi vượt phải thì cứ bài đó mà chiến. chứ mà bị vịn lại mềm nhũn là bọn này đòi 50-50 ngay.Em bật máy ip để dọa chúng nó thôi chứ cũng không quay được video post lên cho các cụ xem mong các cụ thông cảm.

Chỉnh sửa cuối:

K197hvan

Xe tải
Sáng nay em đi đoạn đó y như cụ chủ luôn. cũng bị ăn cạp long sau đó tạt vào.Trước khi xuống xe em bật ip quay và xuống cãi nhau bala bala về lỗi vượt phải. Em bảo làn Ô tô được đi ghép đôi 2 xe song song. Trong khi tôi vẫn đi làn giữa sát vạch kẻ đứt từ cầu CDương. không tín hiệu xin vượt, vì làn tôi không có chướng ngại vật nào cả. không lẽ tôi lại phải xin phép thằng bên trái cho tôi đi thẳng à? thế là cuối cùng vẫn phải cho đi. vì bắt láo nháo. có XXX còn ra Bảo em lấn làn xe máy em bắt xin lỗi luôn và em bảo thực chất đoạn qua Gầm cầu long biên thì biển phân làn ô tô xe máy hết tác dụng vì không có biển nhắc lại tại ngã ba ngã tư tiếp theo mà chỉ có đúng một biển phân làn ô tô xe máy đoạn chân cầu Chương Dương. hê hê Các cụ đi 4 bánh đi đoạn này nếu bị vịn lỗi vượt phải thì cứ bài đó mà chiến. chứ mà bị vịn lại mềm nhũn là bọn này đòi 50-50 ngay.Em bật máy ip để dọa chúng nó thôi chứ cũng không quay được video post lên cho các cụ xem mong các cụ thông cảm.
đọc xong suýt ngất, đề nghị cụ cho thêm dấu chấm, dấu phẩy vào câu nhé

goldfiat76

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Kụ xử lý hay đấy! Avartar nhìn cũng đẹp! Vote kụ!

Vanland

Xe hơi
em hỏi ngu chút là nếu xi-nhan phải vào hẳn làn trong thì có bị bắt lỗi sai làn ko? từ đầu đường có cái phân làn ô tô-xe máy nhưng em ko thấy biển phân làn 411; hơn nữa vạch là vạch đứt thì tại sao mấy anh đội I ngày nào cũng chém đến 30-40 xe ngon ơ trên tuyến này vậy :(

dat21647

Xe đạp
Có biển phân làn đâu mà pải ngại hả cụ,hôm nào e cũng đi làm qua đây mà.

Kscttan

Xe máy
Em mạo muội có ý kiến là nếu trên đường có vạch phân làn và cụ đang ở làn bên phải thì mới không sao. Còn không thế này thì coi như chỉ có 1 làn là thành vượt phải rồi có đúng ko hả các cụ ?
Đường rộng đủ 2 làn xe đi không có nghĩa nó là đường 2 làn ợ ?
Em đồng ý với cụ này ạ. các cụ tài già cho câu chốt đi ạ

Ducloidsn

Xe tải
E đi đoạn này nhiều mà cũng chưa dám đi kiểu cụ chủ bao giờ cả vì thấy nó còn nhập nhằng quá nhỡ có bị dừng lại chưa đủ trình để đôi co. Ngồi hóng các cụ giải thích ợ.