[Thảo luận] Bẫy tại nút cầu Dậu - Linh Đàm (hướng Linh Đàm -> Nguyễn Xiển)

Mr.KuTeu

Xe tải
Ơ thế các cụ ko biết xứ ta có truyền thống "hiệp đồng tác chiến" ạ gtcc cắm biển cho ai phạt?. Thế xxx bắt láo ăn tiền, ai bắt đc thì bỏ túi ng ấy chắc?? Thế ai chạy lên cao làm giề???? Lương ko thì ko đủ ăn sáng....

Hoang Law

Xe hơi
Chào các cụ
Hàng ngày em đi qua nút giao này 2 lần. Sa hình và biển báo vạch kẻ đường như hình vẽ dưới đây. Việc GTCC tổ chức nút giao thông như vậy có khác gì ép người khác phải vi phạm để xxx thịt. Mỗi lần đi qua là 1 lần em chửi thầm.
Các tín hiệu giao thông trên đoạn đường này gồm có:
- Biển 411 hướng đi trên mỗi làn đường theo vạch kẻ đường
- Mũi tên 1.18 cho phép rẽ trái, đi thẳng, rẽ phải
- Đèn đỏ và vạch dừng xe
- Biển cấm ô tô rẽ trái (chỉ cho xe buýt rẽ)
- Vạch liền phân làn (sai quy chuẩn)
Vậy trường hợp người nông dân đi ô tô đi vào làn trái để rẽ trái (theo biển 411 và mũi tên) nhưng gần đến chỗ rẽ lại có biển cấm rẽ, trường hợp này người nông dân phải làm gì? Nếu phải chọn phương án ko rẽ nữa mà đi thẳng tại làn rẽ trái (hoặc đè vạch chuyển sang làn đi thẳng) thì có vi phạm gì không?
Mời các cụ cùng mổ xẻ phân tích tình huống trên.

[YOUTUBE]https://www.youtube.com/watch?v=F2i77P7d-Fo[/YOUTUBE]

Tag: Mời các cao thủ ạ [@sgb345;2985] [@suzu37;307122] [@pnew;111518] [@chinhatm;14406] [@anhtho;71045]
Hại não với mấy bố GTCC này quá

thanh nam

Xe hơi
thot này các cụ quá chi tiết, xin cảm ơn... Giống như các luật sư vậy. Đáng nể

hoatienthanh123

Xe hơi
Em hóng cao thủ, ngày nào em cũng qua đây, toàn đi làn giữa để đi thẳng, nếu đi làn trái là có mấy thèng xxx nó vợt ngay...

coldroom

Xe hơi
giống như đường giảng võ muốn rẽ trái đi đê la thành
Em cứ toàn sát đường bên trái em đi em không sợ xxx nhé
Vì biển cấm rẽ trái khi vào đến nơi rồi mới thấy thì chỉ có duy nhất đi thẳng thôi nhé mình chả sai luật gì cả. có trách thì trách GTCC
Em đi vậy bao lần có xxxx nào bắt đâu, có bắt thì chỉ bắt những xe biển lạ hoặc có vẻ tài mới thôi.

vinahure123

Xe đạp
bài viết này rất hữu ích, đi qua đến đoạn đường rộng rùi tự nhiên CSGT ra bắt đến là bực mình. Các mem nên cẩn thận quan sát nhé

hanoi36

Xe hơi
Em xin lỗi chứ. Cái toshiba nhà chúng nó.ông bà nhà nó chứ vào tinhg huống này thì lái làm sao.chỉ khôt dân đen.suốt ngày thuế với phí.chỉ có tăng chứ không có giảm.ức đến tận họng mà không làm gì được.chốt lại dân đen chỉ có hai quyền sống phải nộp thuế để tận thu+ khuyến mại quyền chửi đổng.đời là thế đấy các cụ ạ

anhhv

Xe tải
Em cũng hay đi qua đây.đúng là ức chế thật.có cụ nào tay to ko vả bỏ mệ bọn GTCC đi cho chúng em dc nhờ với ạ.

Wave_TQ

Xe hơi
Em cảm ơn cụ chủ thớt đã chia sẻ cung bà con chòm xóm những kỹ năng xử lý tình huống đầy bổ ích! e mời cụ một ly nhé

ngungo thien ly

Xe container
Cảm ơn cụ Crownchip, cụ Sgb345, cụ Suzu37 và các cụ khác đã thông não cho nhà em cái siêu bẫy này

nhim bong

Xe tăng
Em đã chuột bạch vài lần đi vào làn rẽ trái rồi đi thẳng quay đầu ở phía trên không thấy xxx động đậy gì các cụ nhóe (em chỉ đi vào hôm thứ 7 hoặc chủ nhật có nhiều thời gian tranh luận). Vậy các cụ nào rẽ trái về hướng đường 70 thì đi vào làn rẽ trái đi nhé, cho làn giữa rộng rãi, nhiều hôm đi thấy làn trái thì chẳng có xe nào, làn giữa thì xếp hàng dài thấy bất hợp lý quá.

khanhmynv

Xe hơi
Em đã chuột bạch vài lần đi vào làn rẽ trái rồi đi thẳng quay đầu ở phía trên không thấy xxx động đậy gì các cụ nhóe (em chỉ đi vào hôm thứ 7 hoặc chủ nhật có nhiều thời gian tranh luận). Vậy các cụ nào rẽ trái về hướng đường 70 thì đi vào làn rẽ trái đi nhé, cho làn giữa rộng rãi, nhiều hôm đi thấy làn trái thì chẳng có xe nào, làn giữa thì xếp hàng dài thấy bất hợp lý quá.
cụ đi làn trái và xi nhan quay đầu thì cho tiền chúng nó cũng ko dám bắt. Xxx chỉ bắt khi đi vào làn trái (điều kiện cần) và ko có xi nhan rẽ trái và đi đến chỗ quay đầu (điều kiện đủ) thôi cụ ạ. Cháu ngày nào cũng đi qua đó mà

Jinzin

Xe điện
cụ đi làn trái và xi nhan quay đầu thì cho tiền chúng nó cũng ko dám bắt. Xxx chỉ bắt khi đi vào làn trái (điều kiện cần) và ko có xi nhan rẽ trái và đi đến chỗ quay đầu (điều kiện đủ) thôi cụ ạ. Cháu ngày nào cũng đi qua đó mà
Xi nhan trái cũng chả có tác dụng gì. Vấn đề là hệ thống biển báo đá nhau mà cụ.

vien phuong

Xe buýt
Vạch phân các làn cùng chiều này không cấm đè, cụ cứ chuyển sang làn giữa để đi thẳng thôi.
Nhưng có khả năng phải cãi nhau với xxx một lúc :v
Vạch liền trắng phân làn không cấm đè vạch, nhưng cấm chuyển làn. Bác xem lại quy định đi.
Ở đây lỗi tài xế là không nhìn biển báo và phân làn từ xa, để chạy đúng làn. Còn người chỉ định giao thông đã quá ngu để không dành 1 đường thoát nào cho người chạy chưa đúng làn mà đã đến gần ngã tư. Ở đây chỉ chạy thẳng là dễ chấp nhận nhất vì ít ảnh hưởng đến luồng giao thông. Sửa lại : vạch liền chỉ cần dài 10 -12 mét trước khi vào ngã tư, để người lái có điều kiện chuyển làn nếu chạy sai làn.
Ở nước ngoài, những quy định làn đường này họ nhắc bằng biển báo trên cao nhiều lần, cách xa ngã tư hàng nửa cây số (nếu không thậm chí còn không kịp giảm tốc độ vì thường xa lộ cho chạy 120 km/h).
Đọc đến đây tôi mới thấy những người quy định biển báo, vạch báo tín hiệu giao thông Việt Nam có vấn đề, và dùng từ bẫy quả không sai.

anhha_hv84

Xe hơi
oto rẽ trái kiểu j cũng chết, cái thằng giao thông đi cắm biển 411 và vẽ vạch kẻ đường nó bắt tay với xxx để làm thịt dân, nếu mà cụ nào rẽ trái mà bị bắt thì các cụ thử hỏi xxx xem đi như thế nào cho đúng

Bigbaby

Xe tải
Lần đầu tiên e đi đường này dính luôn các cụ ợ. E dự rẽ trái nên cố ép vào trái. Tới điểm rẽ trái lại thấy treo biển cấm rẽ trái mới chuối chứ. E bị rơi vào tình huống rẽ trái cũng dính mà đi thẳng cũng dính nên đành chọn đi thẳng. Đồng chí xxx xuất hiện ngay lập tức, thông báo: lỗi sai làn, phạt củ bảy treo bằng 30 ngày. E cười duyên đính chính: hình như lỗi mình là không đi theo chỉ dẫn của biển báo, vạch kẻ đường. Đến lượt xxx cười duyên: thế 200k nhé, mình cười OK.
Tức nhất chỗ này là đi sai không có cơ hội sửa chữa. Chỗ khác, đi thẳng mà nhầm làn rẽ trái, cứ làm phát rẽ trái quay đầu để sửa chữa hoặc rẽ trái mà đi vào làn đi thẳng, cứ đi thẳng rồi tính quay lại sau.

doanvt45

Xe tải
Website
anhdoan.vn
Em gần như ngày nào cũng đi qua đây, em cứ sát bên trái và đi thẳng, k thấy chú xxx nào hỏi bao giờ cả.