[VHGT] bẫy vượt phải trên cao tốc pháp vân cầu rẽ

biahoihanoi

Xe lăn
Cụ vượt xong rồi đi thêm mấy km nữa. Chả sao hết, miễn đường nhập làn trái ngay sau khi vượt.

Luzonbay

Xe tải
Phiền các cụ em hỏi ngu tí: Hôm trước đi em thấy biển phân làn bên trái sát dải phân cách là "Làn xe con", làn bên phải chỉ ghi tốc độ (80km/h). Vậy em có thể hiểu là xe con được đi cả 2 làn trái và phải, trong khi các loại xe khác thì không được đi vào làn trái không ạ?
Nghĩa là ngoài xe con, các xe bố mẹ ông bà k đc đi vào, các làn khác xe con đi thoải mái nhưng maX 80cây chuối

HongVanqcic

Xe tải
Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ đang làm nên khi chuyển làn các cụ đi lại cẩn thận không XXX lại bắt, vì đường đấy chưa kẻ vạch phân làn. Em vừa đi qua đấy xong, chuyển làn vượt con xe Mitsu... liền bị XXX dừng xe. Khi xuống xe em có trình bày là em chuyển làn nhưng XXX không chịu, sau một hồi bla bla thì XXX cũng để em đi và còn cố nói chuyện với em thêm 5ph nữa (nói chuyện rất vui vẻ hihi)

HongVanqcic

Xe tải
Cụ gặp may đấy, chứ hình như đội này có máy quay :(
Chắc chẳng có đâu cụ ạ, thói quen chuyển làn vượt khi phía trước có con Rùa bò nên bị vợt vào. Mà nói thật bọn XXX rình ăn lỗi này bẩn quá cụ nhỉ.

bimbim5656

Xe container
Hôm chủ nhật em bị dính bẫy này lúc đi nghỉ về. Con xe cứ bò đằng trước không cho em vượt, bực quá em vượt phải (quên không xi nhan). Ngay sau đó có mấy chú xxx phía trước yêu cầu dừng lại và cho em nghe bộ đàm mô tả lại đúng quá trình em vượt phải (sai luật). Do học được kinh nghiệm trên Of em cứ từ tốn nói em đi đúng làn và đúng tốc độ. Chú xxx sừng sộ nói em không hiểu thế nào là vượt phải à và gọi bộ đàm bảo thằng chim mồi mô tả lại. Chắc mải con mồi khác nên em thấy bộ đàm tịt một lúc và chú xxx phải nhắc lại. Thế là thằng chim mồi quát trong bộ đàm là "nhớ thế đ éo nào được". E nghe mà tủm tỉm. Chú xxx đang cầm giấy tờ của em mặt nghệt ra rồi đưa trả em. Em vui vẻ cám ơn không quên chào chú ấy.

PS. Vụ này em khoái vì mình đi sai nhưng nó không phạt được, cho nó cú vì đi bẫy người khác mà vồ hụt.
Chúc mừng cụ chủ, nghe cụ chủ kể mà em cũng hả hê.

Hulk

Xe tăng
Pháp Vân - Cầu Giẽ em nhớ hình như tốc độ quy định cả 2 làn là từ 60-100 có phải không các cụ nhỉ. Ví dụ giờ em đang đi tốc độ 80 làn sát giải phân cách, có xe đi đằng trước, mình muốn vượt thì xi nhan phải rồi chuyển làn, vượt lên sau đó cứ tiếp tục đi làn đó, không trở về làn cũ thì vẫn không sao chứ các cụ nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

binht61

Xe tăng
Website
bigsmile.vn
theo thiển ý nhà em là nếu cụ đi đúng làn đúng tốc độ thì k0 có lỗi vượt phải, cùng lắm cụ bị lỗi chuyển làn k0 xi nhan thôi chứ ạ :)

kduc

Xe container
Phiền các cụ em hỏi ngu tí: Hôm trước đi em thấy biển phân làn bên trái sát dải phân cách là "Làn xe con", làn bên phải chỉ ghi tốc độ (80km/h). Vậy em có thể hiểu là xe con được đi cả 2 làn trái và phải, trong khi các loại xe khác thì không được đi vào làn trái không ạ?
Tât nhiên là như thế rồi, giống như cái "bệt" thì cụ đi cả nặng và nhẹ được còn cái "tiểu" thì chỉ đi nhẹ ý mà :D
Pháp Vân - Cầu Giẽ em nhớ hình như tốc độ quy định cả 2 làn là từ 60-100 có phải không các cụ nhỉ. Ví dụ giờ em đang đi tốc độ 80 làn sát giải phân cách, có xe đi đằng trước, mình muốn vượt thì xi nhan phải rồi chuyển làn, vượt lên sau đó cứ tiếp tục đi làn đó, không trở về làn cũ thì vẫn không sao chứ các cụ nhỉ?
Làn sát giải phân cách là 100, làn phía trong là 80, làn trong cùng là dừng đỗ cụ ah.

ngungo thien ly

Xe container
Cao tốc Pháp Vân - Cầu Giẽ đang làm nên khi chuyển làn các cụ đi lại cẩn thận không XXX lại bắt, vì đường đấy chưa kẻ vạch phân làn. Em vừa đi qua đấy xong, chuyển làn vượt con xe Mitsu... liền bị XXX dừng xe. Khi xuống xe em có trình bày là em chuyển làn nhưng XXX không chịu, sau một hồi bla bla thì XXX cũng để em đi và còn cố nói chuyện với em thêm 5ph nữa (nói chuyện rất vui vẻ hihi)
Ôi! Nhường cho xe khác xin vượt ở đường này cũng ăn cạp nong hả cụ, chết thật nhà em đi đường này toàn nhường các cụ xin vượt, thôi mai nhà em không cho các cụ xin vượt nữa vậy để tránh mất thời gian nhỉ. Xe nhà em LADA 2100 các cụ nhớ tránh nhà em ra nhé.

catchu

Xe tải
mình đi đường này suốt, thấy đằng trước có xe mà làn bên không có, là mình chuyển làn, để đảm bảo khoảng cách an toàn. Miễn đừng quá tốc độ là được, mà nghe nói đường này 1 thời bắn tốc độ tối thiểu 60 cơ mà. Phần lớn là lái mới và xe tải bị bắt tốc độ tối thiểu.

suzu37

Xe container
Ôi! Nhường cho xe khác xin vượt ở đường này cũng ăn cạp nong hả cụ, chết thật nhà em đi đường này toàn nhường các cụ xin vượt, thôi mai nhà em không cho các cụ xin vượt nữa vậy để tránh mất thời gian nhỉ. Xe nhà em LADA 2100 các cụ nhớ tránh nhà em ra nhé.
Không phải thế cụ ợ. Mà là cụ ấy chạy nhanh hơn từ bên phải trong khi không có vạch phân làn vì chưa xong mặt đường :D.

Hôm trước em cũng cứ thong thả đi song song với xe bên trái, :D, đợi xe đó giảm tốc là em vọt nhẹ lên, cứ thế, cứ thế :D.

anhtho

Xe ngựa
Nếu xe cụ thuộc loại ưu tiên được chạy trên 80 thì cụ còn lăn tăn làm giề. Còn nếu không thì cụ cứ yên tâm mà chạy sau cái ông cứ bò 80 ấy, nếu cụ ko chịu được mà vượt tốc độ thì chấp nhật bị phạt nếu xxx hỏi thăm thôi (nhưng nếu bắt lỗi vượt phải thì ít khi bị bắn tốc độ đồng thời lắm).
Tốc độ 80 thì cũng không đáng gọi là bò, em nghĩ vậy.
Tuy nhiên, ông nào chạy 80 ở làn trái thì cũng khó chịu thật vì làn phải chỉ cho chạy 80. Thôi thì cứ vượt nó từ từ (chỉ 83, 84km/h) và một lúc thì cũng phải vượt xong.
Các cụ lưu ý, camera trên đường PV-CG là cứ gọi là san sát nhé.

dungnguyen87lc

Xe tăng
Pháp vân cầu giẽ chiều từ Hà Nội đi các tỉnh hình như có biển xe con chỉ đc đi làn ngoài mà các cụ?