BB 8320 mất hết dữ liệu và sóng ... huhu Cấp cứu với các bác ơi

Phuong Ho

Xe tăng
huhu các bác ơi BB 8320 của e toi rồi,sáng nay thấy máy hết pin em mang cái đĩa cài Driver đến cty cài vào để xạc pin qua cable, thế rồi em lúc cài thấy nó cứ hiện mấy câu tiếng Anh gì đó lên, em đang bận nên click bừa next next rồi gõ cả password cái gì đó đến 10 lần, thế rồi máy em tự động khởi động lại, bật lên thì ôi thôi, tất cả trở về cài đặt gốc, tin nhắn, album, danh bạ mất trụi, cái tai hại hơn là tín hiệu sóng mất tiêu luôn.. hic bây giờ em ko biết làm thế nào để nó có sóng trở lại nữa, hỏi bác Luloa thì cũng bó trym... hic bác nào biết cách cho nó có sóng trở lại bày em với.. xong vụ này chắc em cũng chuyển sang X1 dùng thôi, BB mệt lắm.. em xin có votlka còi hậu tạ ạ (b)

Đằng nào cũng mất sóng và mất hết dữ liệu rồi thì bác mua cái mới đi :):) Thế bác không back-up phone book à :102::102:

hungnhuanphat

Xe hơi
Website
www.nhuanphat.com.vn
máy cụ để pass đúng kô? khi cắm cable USB vào nó bắt đánh pass. Cụ đánh nhầm pass nó reset lại máy rồi. mang ra hàng bảo nó UP ROM lại cho. lại ngon ngay. Em mới bị như cụ xong

oto2banh1618

Xe điện
Nếu ko có bác nào chịu nhận giúp bác thì giải pháp cuối cùng là : Bác gặp Em.

Đồng ý nhận ca này , nghiêm túc đới

anvu

Xe đạp
huhu các bác ơi BB 8320 của e toi rồi,sáng nay thấy máy hết pin em mang cái đĩa cài Driver đến cty cài vào để xạc pin qua cable, thế rồi em lúc cài thấy nó cứ hiện mấy câu tiếng Anh gì đó lên, em đang bận nên click bừa next next rồi gõ cả password cái gì đó đến 10 lần, thế rồi máy em tự động khởi động lại, bật lên thì ôi thôi, tất cả trở về cài đặt gốc, tin nhắn, album, danh bạ mất trụi, cái tai hại hơn là tín hiệu sóng mất tiêu luôn.. hic bây giờ em ko biết làm thế nào để nó có sóng trở lại nữa, hỏi bác Luloa thì cũng bó trym... hic bác nào biết cách cho nó có sóng trở lại bày em với.. xong vụ này chắc em cũng chuyển sang X1 dùng thôi, BB mệt lắm.. em xin có votlka còi hậu tạ ạ (b)
Ka ka, bác không đọc kỹ rồi..Nói tóm lại về nguyên gốc và chịu mất dữ liệu nếu bác chưa làm bất kỳ hành động gì? Mang ra Nhật Cường để xử lý. Ngày đầu dùng con này, hì hục nhập danh bạ và các thông tin, đến 10h tối, ngồi nghịch các chức năng...y hệt các hành độgn của bác và rồi...

1 bài học!..

Hình như Uprom 50K thì phải?

duongdat

Xe tải
Các bác chỉ mất dữ liệu, lỗi do gõ nhầm pass - em đã từng dính :6: , đây bác ý còn mất cả sóng luôn. Hi vọng là Uprom lại sẽ dùng được.

PS : Nếu bác chán BlackBerry thì bán rẻ lại cho em nhé hehe. Khoảng 1,5 triệu chắc là được đấy ạ.

antheo_noileo

Xe điện
bác chủ thớt yên tâm, BB sống dai lắm(như đỉa). Up rom lai là ok
Nếu bác chưa backup thì mất dữ liệu rùi.

Phuong Ho

Xe tăng
Các bác chỉ mất dữ liệu, lỗi do gõ nhầm pass - em đã từng dính :6: , đây bác ý còn mất cả sóng luôn. Hi vọng là Uprom lại sẽ dùng được.

PS : Nếu bác chán BlackBerry thì bán rẻ lại cho em nhé hehe. Khoảng 1,5 triệu chắc là được đấy ạ.
hic hic máy em Viettel cấp... điên lên là em bán 3 củ đấy, máy Viettel xịn 100%... he he đùa chứ bác nào giúp em với, có địa chỉ nào cụ thể để em qua giải quyết vụ này không ạ, có khi bác nào thạo vụ này còn chả cần phải up rom vì em nghĩ nó chỉ khóa gì đó phần sóng tạm thời mà em ko biết vào đâu để enable nó lại... dữ liệu thì mất cũng đc.. hic

locpink5712

Xe buýt
Hiện đang bị mất sóng hả Anh ? Anh thử vào mục Manage connections xem có mục Mobile Network có đc oánh dấu tích v không ? Nếu chưa oánh dấu thì anh chỉ việc oánh vào là sẽ ngon ngay! Còn nếu oánh rồi mà vẫn không có sóng thì thử ấp lại rom xem thế nào Anh ạ ! up rom rễ ợt ấy mà Anh ạ ! khoảng 20 phút là xong !

Phuong Ho

Xe tăng
Hiện đang bị mất sóng hả Anh ? Anh thử vào mục Manage connections xem có mục Mobile Network có đc oánh dấu tích v không ? Nếu chưa oánh dấu thì anh chỉ việc oánh vào là sẽ ngon ngay! Còn nếu oánh rồi mà vẫn không có sóng thì thử ấp lại rom xem thế nào Anh ạ ! up rom rễ ợt ấy mà Anh ạ ! khoảng 20 phút là xong !
ha ha Thanks em, anh làm đc rồi, mình ngu quá, nhớ nó ở phần nào đó rồi mà ko nhớ ra....he he bây giờ em có cách nào khôi phục đc database giùm ạnh ko ?? (b) anh muốn lôi danh bạ từ sim cài vào máy mà ko biết làm thế nào... quên hết mất cách rồi ...(b)

Mr. SUN

Xe tải
Website
www.otofun.com
Cụ qua mấy cậu em này, nói là bạn anh Khánh (Loa kèn) rồi nói các cậu ý up lại cho. Cấm được trả tiền! Hỏi Kiên hoặc Quy.
http://bizmobile.vn/

thaygiao

Xe buýt
ha ha Thanks em, anh làm đc rồi, mình ngu quá, nhớ nó ở phần nào đó rồi mà ko nhớ ra....he he bây giờ em có cách nào khôi phục đc database giùm ạnh ko ?? (b) anh muốn lôi danh bạ từ sim cài vào máy mà ko biết làm thế nào... quên hết mất cách rồi ...(b)
Bác vào address book> menu> sim phone book> menu> copy all to address book

locpink5712

Xe buýt

Lôi danh bạ từ sim vào máy thì dễ như nhắn tin cho ...ái thôi mờ ! Anh làm từng bước 1 như sau nhé (Phải nhớ là từng bước không đc đốt cháy gia đoạn là là là.... hỏng đấy Anh nhé ! :)):)):)))
Đầu tiên Anh vào Address Book -> menu(ấn cái nút biểu tượng của bờ_lách_be_ry ấy ạ !) -> Sim Phone Book -> menu(ấn cái nút biểu tượng của bờ_lách_be_ry ấy ạ !) -> Coppy All To Address Book.

Chờ 1 tý cho máy nó coppy từ sim sang máy là okie thui ạ! (b)(b)

Có gì Anh cứ pm cho EM (Qua Vốt_ka Tuyệt đối không pm thường Anh nhé! haaaa:21::21::21: )

locpink5712

Xe buýt
Cụ qua mấy cậu em này, nói là bạn anh Khánh (Loa kèn) rồi nói các cậu ý up lại cho. Cấm được trả tiền! Hỏi Kiên hoặc Quy.
http://bizmobile.vn/

Thực ra những cái lỗi nhỏ này nó dễ ợt ấy mà ! Kể cả là up hoặc down rom cũng thế cả thôi ! Về bản chất mấy cái việc up và down rom này không làm hỏng máy ! Nên mình cứ tự tìm hiểu và mày mò mới thì mới thấy đc cái hay của máy!

Chứ mang ra qua chỗ mấy Bác thợ các Bác ấy cứ nâng cao quan điểm nên dù chỉ là mất mấy chục nghìn thui nhưng mà mình vẫn không biết cách làm thì chơi nó mất sướng ạ !

Quan điểm của Em là như thế ạ!

santatocxu124

Xe hơi
Bác chỉ cần vào phần "setup Wizard", sau đó vào "Import SIM card Contacts", chọn :yes" rồi "next" máy sẽ tự động copy danh bạ từ Sim sang máy. Sau này nếu đã add thêm danh bạ mới, nhớ backup data. Để khi uproom có thể lôi ra sử dụng lại. Bác yên tâm với cách này
( được đăg trên :tinhte.com)

Phuong Ho

Xe tăng
chết rùi , ko biết có bao giờ máy lại xóa hết cả danh bạ của em ko các bác nhỉ ? làm y hệt theo các bác mà ko hiện ra phần "Coppy All To Address Book" hic.

Phuong Ho

Xe tăng
Chán thì bán : BB 8320 Curve Silver Viettel... sau 1 thời gian bị cty bắt dùng 1 cái máy mà theo em là chả ra làm sao cả, không có ghi âm cuộc gọi (tính năng mà em rất cần vì hay bị bẫy nhật), Bluetooth, Wifi lằng nhằng.... tóm lại vì em dốt IT lại lười mầy mò nên ko thích thú gì nên em quyết định giải tán nó để tậu 1 em Acer DX900 (bác nào biết nơi nào bán ở HN thì hú em nhé).... Giá của em nó là 3 củ : máy nguyên zin, màu bạc (hiếm có nha), chính hãng Viettel (not dolly nha), full box, hộp máy trùng Imei, thẻ 1G, xước rất nhẹ ở sau lưng do hay vứt ở khay để cốc trên oto nên lúc vào cua hay bị lắc vòng tròn.. keke và nhét trong túi quần bò.. bác nào có nhu cầu call em nha, còn bác nào ko có nhu cầu thì hãy nhận của em một lời cảm ơn và vui lòng đừng ném đá.... thanks all

Phuong Ho

Xe tăng
thanks các bác .. máy e đã bán cho 1 mem OF rùi