BĐS khu CNC Hòa Lạc - Đô thị vệ tinh Hòa Lạc

Thanhvuóng71

Xe điện
Vừa rồi em lăn lộn trên khu công nghệ cao Hòa Lạc ( phía Phú Cát , Hòa Thạch) . Trên khu đó nhà em thấy cũng có tiềm năng, nhưng phức tạp ( hở ra là bị chăn ). Nhà em nộp học phí cũng khá nên kinh nghiệm đầy mình, kụ nào cần tư vấn em sẵn sàng hỗ trợ ( cho đỡ phí cái học phí đã trả).
Ps em là đầu tư nhé không phải C hay S các kụ ném nhẹ nhé

Thanhvuóng71

Xe điện
Về giá thì khu Hòa Lạc và khu Me Linh đang là vùng trũng. Hòa lạc về giá thì chấp nhận dc khoảng vài triệu môt mét. Nếu đầu tư về lâu dài thì dc

NgocTrung1234

Xe đạp
Vừa rồi em lăn lộn trên khu công nghệ cao Hòa Lạc ( phía Phú Cát , Hòa Thạch) . Trên khu đó nhà em thấy cũng có tiềm năng, nhưng phức tạp ( hở ra là bị chăn ). Nhà em nộp học phí cũng khá nên kinh nghiệm đầy mình, kụ nào cần tư vấn em sẵn sàng hỗ trợ ( cho đỡ phí cái học phí đã trả).
Ps em là đầu tư nhé không phải C hay S các kụ ném nhẹ nhé
Cho em hỏi cụ mua khu nào bên Phú Cát? Giá bao nhiêu/m2 ạ.

conchimnon_ccn

Xe tải
Cụ chỉ giup e giá đoạn nao 2 tr / m mà có sổ đấy cụ
E theo trừ khu đhqg vì e nắm được thông tin rất rõ là khu đhqg ai ôm cứ ôm đấy đi

Chỉnh sửa cuối:
Giờ đầu tư chỗ nào bên đấy thì ổn hả cụ

Duc Ta

Xe tải
Khu nào có tiềm năng nhờ cụ tư vấn

Thanhvuóng71

Xe điện
Khu nào có tiềm năng nhờ cụ tư vấn
Loanh quanh ở xã Phú Cát giáp khu 2 của khu CN cao.
Đắt nhất là thôn 6 giá dao động từ 3.5 đến 6.5 tùy lô thửa ( vì thôn 6 nằm trong vùng lõi của thành phố vệ tinh Hòa Lac )
Thôn 7 khi mua thì phải xem quy hoach .
Thứ 2 là thôn 5
Tiếp theo là thôn 4 , thôn 3, thôn 2 ( trừ mặt đường nhựa giá từ 2.5 đến 3.5 tùy lô vị trí )
Ps. Tất cả đều phải có sổ đỏ.
Nếu đi sâu vào 2km nũa vào xà Hòa Thạch thì giá còn tốt và dễ mua

Thanhvuóng71

Xe điện
Cho em hỏi cụ mua khu nào bên Phú Cát? Giá bao nhiêu/m2 ạ.
Phú cát có 2 loại
Đất tdc giá từ 5,5 tr trở lên tới 7tr cho những lô 300m còn lô nhỏ mặt đường 12m nối với khu công nghệ giá từ 9.5 đến 12tr/ m tùy lô( diện tíh từ 70 - 125m).
Đất thổ cư mặt đường nhựa dao động 6 - 6.5tr.
Đất ngõ từ 3.5 đến 4.2 ( thôn6) từ 3tr - 3.8 ( thôn 5). Từ 2tr - 3tr (thôn3 và 4).
Đơn giá dao động phụ thuộc vào lhổ đất, diện tích, số đất ở phục vụ chia tách trong khổ đất đó.Đất ở đó rộng nên khổ đất hơi sâu trung bình 35 - 40m Và tất cả dều phải có sổ đỏ

Thanhvuóng71

Xe điện
Phú cát ngoài nhà máy in tiền còn có dự án nào để câu đc giá lên ko cụ
Theo quan điểm cá nhân của thì mình đánh giá khu cnc nói chung và Phú Cát nói riêng có tiềm năng để sử dụng và đầu tư. (Nếu đầu tư ngắn hạn và lướt sóng thì k bán) Vì
- Xét về giá tối ưu cho những ai có đất ở chỗ đã lên giá chuyển đổi về đây và những người có từ 1 tỷ trở lại đến 400tr.
- Về vị trí thì Phú cát ( thôn 6, 7) nằm trong vùng lõi khu đô thị hòa lạc và tiếp giáp với khu CNC( giai đoạn 2 đã được đền bù giải tỏa).
- Về giao thông. Thuận lợi vào trung tâm sau này ( Vì các đường trục chưa thông hiệ tại mn đang phải đi theo đường vòng.
Nhược điiểm. Đất rộng , sâu tb 35 - 40 m.
Cò đất thì vô cùng phức tạp luôn tìm cách cài giá, quay quắt các loại phí dịch vụ .....
Quy hoạch chồng chéo chưa rõ ràng.
Nói thêm về nhà máy in tiền. Nó chỉ là một dự án nhỏ trong giai đoạn 2.

marvel23

Xe hơi
Thế còn đất làm xưởng thì sao các bác? Em thấy khu bãi dài khu Long phú đang dựng nhiều lắm

Thanhvuóng71

Xe điện
Thế còn đất làm xưởng thì sao các bác? Em thấy khu bãi dài khu Long phú đang dựng nhiều lắm
Đất đó là đất nông nghiệp của nông trường chè zlong phú ( nay là cty cp long phú ). Đó là đất của các xã viên nhận khoán rồi bán lại. Cái này về luật thì k dc chuyển nhượng và nếu bị thu hồi thì khung giá bồi thường rats thấp ( chỉ đền bù hoa màu trên đất và đats ở nếu có).

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Theo quan điểm cá nhân của thì mình đánh giá khu cnc nói chung và Phú Cát nói riêng có tiềm năng để sử dụng và đầu tư. (Nếu đầu tư ngắn hạn và lướt sóng thì k bán) Vì
- Xét về giá tối ưu cho những ai có đất ở chỗ đã lên giá chuyển đổi về đây và những người có từ 1 tỷ trở lại đến 400tr.
- Về vị trí thì Phú cát ( thôn 6, 7) nằm trong vùng lõi khu đô thị hòa lạc và tiếp giáp với khu CNC( giai đoạn 2 đã được đền bù giải tỏa).
- Về giao thông. Thuận lợi vào trung tâm sau này ( Vì các đường trục chưa thông hiệ tại mn đang phải đi theo đường vòng.
Nhược điiểm. Đất rộng , sâu tb 35 - 40 m.
Cò đất thì vô cùng phức tạp luôn tìm cách cài giá, quay quắt các loại phí dịch vụ .....
Quy hoạch chồng chéo chưa rõ ràng.
Nói thêm về nhà máy in tiền. Nó chỉ là một dự án nhỏ trong giai đoạn 2.
Khác quan điểm với cụ chủ. Cháu đánh giá Bình Yên, Tân Xã tốt hơn cho mua ở/đầu tư hiện tại và tương lai. Bên này hạ tầng khu CNC đã cơ bản hoàn thành, có các ông lớn Vịt teo, FPT, Vin, Công nghệ vũ trụ, TH True Milk, ... dân cư xung quanh đông đúc tốt cho hiện tại (có thể ở hoặc khai thác) và tương lai gần (5 năm).
@ Cháu người trần, mắt thịt thấy cái CNC hiện tại bên này cần lấp đầy còn khó dự thì các gđ2-3 biết đến khi nào!

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Cháu khảo sất gần năm trời trên đó và cũng như mọi người thì thế này: 100 cụ từ Hà Lội phi lên đây xem đất thì có đến 99 cụ đầu tiên đều rẽ vào Phú Cát ngó nghiêng rồi sau đó mới tham khảo các khu khác rồi cuối cùng lượng mua chủ yếu tập trung ở Bình Yên, Tân Xã và ..... Tiến Xuân :)):)):))

Thanhvuóng71

Xe điện
Khác quan điểm với cụ chủ. Cháu đánh giá Bình Yên, Tân Xã tốt hơn cho mua ở/đầu tư hiện tại và tương lai. Bên này hạ tầng khu CNC đã cơ bản hoàn thành, có các ông lớn Vịt teo, FPT, Vin, Công nghệ vũ trụ, TH True Milk, ... dân cư xung quanh đông đúc tốt cho hiện tại (có thể ở hoặc khai thác) và tương lai gần (5 năm).
@ Cháu người trần, mắt thịt thấy cái CNC hiện tại bên này cần lấp đầy còn khó dự thì các gđ2-3 biết đến khi nào!
Mình đã nói rõ ngay từ đầu mình chỉ mua đầu tư và chỉ biét khu Phú Cát , hòa thạch vì trên đó rất rộng , thời gian mình k nhièu nên chỉ có thông tin như vậy và với thiện chí giúp mn nếu ai cần thông tin xã phú cát thôi.
Minh không có ý nói khu nào tốt hơn hay xấu hơn. Nếu kụ thấy những khu khac tốt hơn thì tư vấn cho mọi người.

HenryFord

Xe điện
Cụ nào bị kẹp háng thì tranh thủ đợt có sóng này thoát đi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Mình đã nói rõ ngay từ đầu mình chỉ mua đầu tư và chỉ biét khu Phú Cát , hòa thạch vì trên đó rất rộng , thời gian mình k nhièu nên chỉ có thông tin như vậy và với thiện chí giúp mn nếu ai cần thông tin xã phú cát thôi.
Minh không có ý nói khu nào tốt hơn hay xấu hơn. Nếu kụ thấy những khu khac tốt hơn thì tư vấn cho mọi người.
Vâng em biết mà, chỉ là tranh luận để có cái nhìn đa chiều.
@ Mời rượu bác cái thấy tăng mấy mã lực luôn :))

conchimnon_ccn

Xe tải
E đồng quan điểm vs cụ
Nhất là gắn vs vốn nhà nước thi ôm cây là chuyện bthg