[CCCĐ] Bên kia sông Nho Quế - Hà Giang

denmuon

Xe buýt
Matiz đi tốt cụ ah, cd5 còn đi được nữa là xe của cụ, chúc cụ có nhiều bức hình đẹp, rượu ngô... và những cảm xúc mãnh liệt san sẻ cho anh em cùng hưởng

tuannbb

Xe điện
Xe matiz cụ cứ cắm số 1 hoặc 2 là bò được tất, đoạn nào sạt lở thì đẩy hoặc khiêng cũng dễ :D

jeep_iraq

Xe buýt
Em ước có điều kiện sẽ xuyên Việt một chuyến.

King247

Xe buýt
Cụ Kinh cho e hỏi , e tháng sau đi XV từ SG ra Ha Nội, e muốn đi Đồng Văn, Quảng Bạ, Lũng Cú, mèo Vặt, Hồ Ba Bể, Cao Bằng, Lạng Sơn, vậy e đi Sedan đc k cụ, e sợ đường khó đi và nguy hiểm , và mùa đó có mưa k cụ, cảnh có còn ruộng bật thang k,
Thank cụ nhé
À mà e k rành đừong, ra tới Hà Nội, e từ Cao Tốc Nội Bài thì đi đường nào lên Hà Giang vậy cụ, chạy 1 mạch sáng tới tối tới Hà giang hay có chỗ nào ghé chơi nữa k,
Đường thì e k biết đi sao cho thuận tiện và an toàn nhất ạ, có mấy a xxx nhiều k
Em PM chi tiết tới cụ rồi đấy nhé

Ôi anh Thớt, lúc này anh đẹp chai quá :D
Anh có thể tả lại cảm xúc của mình lúc này được không anh 8-x
Thì 1 chanh (chua) còn lại coca

Đồng Văn thì khách sạn tốt nhất bây giờ là Lâm Tùng chứ? KS ngay cổng vào chợ phiên Đồng Văn.
Vâng, em cũng book hơn chục phòng cuối tháng này rồi ạ

Em mới chạy cung gần giống như thế này tuần trước:
Ngày 1: HN-Đồng Văn (ghé thăm nhà Vương).
Ngày 2: Lũng Cú- Mã Pí Lèng - Mèo Vạc - Cao Bằng
Ngày 3: Cao Bằng - Thác Bản Giốc - Cao Bằng
Ngày 4: Cao Bằng - Hồ Ba Bể
Ngày 5: Hồ Ba Bể - Bắc Kạn - Hà Nội
Em chạy Innova, theo cảm nhận thì đường OK; cứ giữ tốc độ vừa phải là an toàn. Có điều mùa này bắt đầu có mưa nên thỉng thoảng có đoạn bị sạt đất, nên sedan có thể hơi khó. Cụ nên mang theo 1 cái xẻng ngắn, để nếu chẳng may gặp chỗ sạt đất nhiều thì xuống san đất rồi hãy đi.
Cụ chạy như tháo khoán ạ, chả có thời gian uống rượu với dân bản, em chệu
@cụ có phải cụ AR3a bên loa đài không ạ ?

ar3a

Xe điện
Cụ chạy như tháo khoán ạ, chả có thời gian uống rượu với dân bản, em chệu
@cụ có phải cụ AR3a bên loa đài không ạ ?
Vâng, chính em là ar3a bên kia qua đây chơi.

Thực ra lịch như em chạy hơi vất vả ngày đầu; nhưng vì em không thích ngủ lại HG chẳng có gì đặc sắc cả nên quyết tâm đi thẳng lên Đồng Văn. Em chạy từ 3h sáng thì 3 giờ chiều đến nhà Vương; trên đường vẫn ăn sáng, ăn trưa, nghỉ ngơi, chụp ảnh điều độ (có cả giấc ngủ trưa ở Yên Minh - em chạy 1 lái nên bắt buộc phải ngủ 20'). Những ngày sau thì cũng bình thường.

Bổ sung thêm là các cụ định đi cung này nên chuẩn bị lốp dự phòng cho tốt + thêm mang theo bơm điện. Cung này chạy vài tiếng không có hàng làm lốp đâu. Xe em dính 2 lần thủng lốp nhưng nhờ có bơm điện nên vẫn OK.

chien81

Xe hơi
Sedan đi được cụ ơi. Tháng sau vẫn còn mưa nhưng vẫn đi được
Ruộng bậc thang thì có rồi, nhưng lúa sẽ chin vào đầu t10 (năm nay 2 tháng 9 âm nên em dự thế)
Đi oto thì 1 mạch Nội Bài - TP Hà Giang luôn, cứ QL2 mà tiến cho nó dễ đi, qua Vĩnh Yên -Việt Trì - Phú Thọ - Tuyên Quang - Hà Giang. XXX hay bắn trong TP Vĩnh Yên, Việt Trì, đến TQ cụ cứ giã thoải mái, có gì alo em :D
Cụ ơi Thị xã Phúc Yên bắn tốc độ thường xuyên cụ nhé!

Mescerdes

Xe máy
Nhìn đẹp mê hồn :)

King247

Xe buýt
Vâng, chính em là ar3a bên kia qua đây chơi.

Thực ra lịch như em chạy hơi vất vả ngày đầu; nhưng vì em không thích ngủ lại HG chẳng có gì đặc sắc cả nên quyết tâm đi thẳng lên Đồng Văn. Em chạy từ 3h sáng thì 3 giờ chiều đến nhà Vương; trên đường vẫn ăn sáng, ăn trưa, nghỉ ngơi, chụp ảnh điều độ (có cả giấc ngủ trưa ở Yên Minh - em chạy 1 lái nên bắt buộc phải ngủ 20'). Những ngày sau thì cũng bình thường.

Bổ sung thêm là các cụ định đi cung này nên chuẩn bị lốp dự phòng cho tốt + thêm mang theo bơm điện. Cung này chạy vài tiếng không có hàng làm lốp đâu. Xe em dính 2 lần thủng lốp nhưng nhờ có bơm điện nên vẫn OK.
Trộm vía,mâyu năm nay, năm nào cũng 1,2 chuyến nhưng chưa lần nào dính cả. Cuối tháng này là chuyến từ 3 từ đầu năm em trở lại mảnh đất này, mang theo rất nhiều gởi gắm của các bác muôn phương

ar3a

Xe điện
Trộm vía,mâyu năm nay, năm nào cũng 1,2 chuyến nhưng chưa lần nào dính cả. Cuối tháng này là chuyến từ 3 từ đầu năm em trở lại mảnh đất này, mang theo rất nhiều gởi gắm của các bác muôn phương
Cụ quá xuân rồi. Em thấy từ Quản Bạ lên Đồng Văn đường hẹp, nhiều khi tránh xe ngược chiều 2 bánh bên phụ ra ngoài đường nhựa, ăn vào phần đá dăm nên rất dễ dính thủng lốp.

King247

Xe buýt
Cụ quá xuân rồi. Em thấy từ Quản Bạ lên Đồng Văn đường hẹp, nhiều khi tránh xe ngược chiều 2 bánh bên phụ ra ngoài đường nhựa, ăn vào phần đá dăm nên rất dễ dính thủng lốp.
Bọn em "kinh nghiệm" hơn òi, không sợ đá nhọn đâm thủng mặt lốp mà chỉ sợ đi ang qua chỗ đá nó chìa ra, nó phệt cho 1 cái ngang thân là tời oi toi :)

ar3a

Xe điện
Bọn em "kinh nghiệm" hơn òi, không sợ đá nhọn đâm thủng mặt lốp mà chỉ sợ đi ang qua chỗ đá nó chìa ra, nó phệt cho 1 cái ngang thân là tời oi toi :)
Cụ chia sẻ kinh nghiệm đó đi - rất quý - không chỉ với cung này mà bất kỳ tuyến đường hẹp nào khác.

ar3a

Xe điện
À, mải chém lung tung em quên hỏi cụ: Gió Thượng Phùng đã góp đủ chưa cụ?

King247

Xe buýt
Cụ chia sẻ kinh nghiệm đó đi - rất quý - không chỉ với cung này mà bất kỳ tuyến đường hẹp nào khác.
Em chém thoai, vẫn chưa cầm lái đâu. Tránh nó ra là xong ạ, tổng cộng cũng phải chục lần rồi, nhưng thú thật chưa lần nào bị "xịt lốp", ngay cả cách đây 3 năm 1 em Venza còn mò lên trên đấy, trong lòng lo âu không ngớt, bởi quả lốp của em nó thì mỏng manh dễ "vỡ", trong khi lốp sơ cua thì bé tẹo
Em Venza đó đây ạ

cua dong

Xe buýt
Dài quá, em mới đọc được hơn nửa thớt, lại phải đi rồi. Cụ King viết hay thế!. Em gửi lại cái mốc tí em quay lại cho đúng chỗ các cụ nhóe

ngocanhcf

Đi bộ
Đây là phòng học của lớp mẫu giáo, không có 1 đồ chơi nào cả
Em tự hứa với lòng mình, lần tới nếu quay lại nơi đây hoặc 1 dịp thích hợp sẽ quyên góp đồ chơi cũ của các gia đình các bác trên diễn đàn để gởi tặng những lớp mầm non như này
Bác lên chương trình đồ chơi đi , em sẽ thu gom ủng hộ 2 tay.

evikins

Xe buýt
Website
www.vnav.vn
Kinh nghiệm gì đâu cụ biết rồi mà

- cố gắng không tránh nhau chỗ đường quá hẹp
- nhường đường xe biển địa phương, xe to hơn xe mình
- mang theo lốp dự phòng fullsize

ar3a

Xe điện
Kinh nghiệm gì đâu cụ biết rồi mà

- cố gắng không tránh nhau chỗ đường quá hẹp
- nhường đường xe biển địa phương, xe to hơn xe mình
- mang theo lốp dự phòng fullsize
Ý em hỏi cụ King là kinh nghiệm đi giữ lốp ở cung này cơ;

Em bổ sung thêm 1 chút vào gạch đầu dòng thứ 2 của cụ cho các cụ đi lần đầu: nếu chẳng may có đi sau xe tải thì đừng bám sát quá và đặc biệt không nháy pha, bấm còi xin vượt; xe tải trên này rất tự giác, lái xe sẽ tùy vào điều kiện đường xá, sẽ xi nhan phải đi sát vào lề cho các cụ vượt. Nếu chẳng may gặp cung đường xấu quá, không có chỗ cho vượt thì tốt nhất là đứng lại giải lao, ngắm cảnh, chụp ảnh 1 chút rồi đi tiếp cho đỡ ức chế.

King247

Xe buýt
À, mải chém lung tung em quên hỏi cụ: Gió Thượng Phùng đã góp đủ chưa cụ?
Dạ, chương trình vẫn đang tiếp tục. Đây là hoạt động thường niên của mà bác
Mời bác về bên loa đài để có thông tin chi tiết nhé

King247

Xe buýt
Sau gần 2 tháng chuẩn bị, thứ 6 tới này, ngày 29/8, chúng tôi lại lên đường TRỞ LẠI HÀ GIANG - chúng tôi lên với GIÓ THƯỢNG PHÙNG, và mang tới nhiều niềm vui cho con trẻ nơi đây

Lịch trình di chuyển của chúng tôi lên như sau:

Ngày 1: Thứ 6 - 29.8.2014 (14h tập trung, 15h00 khởi hành) - 29.8 - 130km (3-4 tiếng) - Hà nội - Tuyên Quang - Ngủ Tuyên quang

Ngày 2: Thứ 7 - 30.8.2014 - 300km (7 - 8 tiếng) - Tuyên quang - Hà giang - Bắc Mê - Mèo Vạc - Ngủ Mèo Vạc

Ngày 3: CN - 31.8.2014 - 80km (3-4 tiếng) - Mèo Vạc - Thượng Phùng (Lễ khởi công ) - Đồng Văn - Ngủ Đồng văn

Ngày 4: Thứ 2 - 1.9.2014 - 190km (6-8 tiếng) Đồng văn - Lũng cú - Yên Minh - Hà Giang - Ngủ ở Hà giang

Ngày 5: Thứ 3 - 2.9.2014 - 300km (6-7 tiếng) - Hà giang - Hà nội - Ngủ ở nhà

Cung đường di chuyển như sau:

Cám ơn các cụ đã động viên em hoàn tất ký sự bên kia Sông Nho Quế trong thời gian qua. Câu chuyện mỗi ngày đi càng dài thêm, sau mỗi chuyến đi, lại có thêm những mẩu chuyện mới bên kia con sông. Lần này, cũng không phải ngoại lệ
Em sẽ có bài viết về chuyến đi này sau khi về tới nhà

Mời các bác theo dõi và ủng hộ để em tiếp tục biên

thinhduyquach

Xe đạp
Cám ơn các cụ đã động viên em hoàn tất ký sự bên kia Sông Nho Quế trong thời gian qua. Câu chuyện mỗi ngày đi càng dài thêm, sau mỗi chuyến đi, lại có thêm những mẩu chuyện mới bên kia con sông. Lần này, cũng không phải ngoại lệ
Em sẽ có bài viết về chuyến đi này sau khi về tới nhà

Mời các bác theo dõi và ủng hộ để em tiếp tục biên
[/LEFT]
Hay quá anh King ơi. Em và mọi người luôn bên anh mà :D