[Funland] Bệnh Gout

Trạng thái
Thớt đang đóng

Reddinang

Xe điện
Cụ muốn nên e sẽ để cụ dùng thử hai hôm. Vì giá khá đắt và số lượng hạn chế chỉ dùng cho chính khách, và để đi ngoại giao thôi. Nếu đăng ký chứng nhận là mất bản quyền ngay cụ ah. Sẽ lộ thành phần làm nên nó và đây là bí quyết. Như có một bác chuyên bốc thuốc chữa xương khớp cho nhà e chỉ bốc cho người quen thôi và không bán đại trà. Khi nào có việc gì mới đi pha thuốc và vào rừng lấy lá. Chữa rất nhanh và hiệu nghiệm. Rất nhiều người biết đến hỏi mua nhưng không bán vì người lạ. Nếu có duyên e sẽ để cụ dùng thử và cảm nhận. Sẽ có rất nhiều điều về rượu thuốc này. Có rượu về sinh lý riêng nữa cụ nhé.
Cụ ơi, em có thể gặp cụ được không ?

matizac

Xì hơi lốp
nhiều thuốc đặc trị

Thienbinh72

Xe hơi
Cụ muốn nên e sẽ để cụ dùng thử hai hôm. Vì giá khá đắt và số lượng hạn chế chỉ dùng cho chính khách, và để đi ngoại giao thôi. Nếu đăng ký chứng nhận là mất bản quyền ngay cụ ah. Sẽ lộ thành phần làm nên nó và đây là bí quyết. Như có một bác chuyên bốc thuốc chữa xương khớp cho nhà e chỉ bốc cho người quen thôi và không bán đại trà. Khi nào có việc gì mới đi pha thuốc và vào rừng lấy lá. Chữa rất nhanh và hiệu nghiệm. Rất nhiều người biết đến hỏi mua nhưng không bán vì người lạ. Nếu có duyên e sẽ để cụ dùng thử và cảm nhận. Sẽ có rất nhiều điều về rượu thuốc này. Có rượu về sinh lý riêng nữa cụ nhé.
Em bị đau khớp gối rất nặng, giờ đang sưng to không ngồi xổm đc. Cụ có thể giúp em ko?

sonpa

Xe tải
Em dùng bài thuốc trị Gout: Bưởi và Khổ qua ( mướp đắng ) rất tốt, hết đau ngay.
Các cụ hỏi google để biết chi tiết ~o)

vnapolo

Xe hơi
bố cháu bị gout giờ ăn kiêng khổ lắm

matizac

Xì hơi lốp
em biết có thuốc bột, người bán gọi là thuốc nam, giá rất rẻ, đau uống cái khỏi ngay, nhậu vô tư ... nhưng em không dám uống

truongvoky1981

Xe buýt
em đi khám chỉ số khá cao. Cũng đang phải tập thể dục hàng ngày.

gl1600

Xe điện
Bác chưa hiểu ý em rồi. Thường thì khi đã bị gút thì ko ai muốn lên cơn cấp, còn khi đã bị thì để cắt cơn BS Tây y chắc chắn sẽ kê Colchicine và phần lớn BS kê kèm với kháng viêm-giảm đau như Celebrex, Voltaren..., Colchicine thì uống với liều lượng đại loại là 3+2+2+1..., còn KVGĐ thì uống đến hết đau thì thôi. Tuy uống vậy nhưng thường phải 2 ngày mới đỡ. Cái đau khủng khiếp của gút và tính 2 mặt của thuốc tây thì ai cũng biết, VD uống Colchicine vài hôm thì 90% bị tiêu chảy, mà lết cái chân đau khi Tào Tháo đuổi thì...:P Vả lại có lần em đọc trong HDSD Colchicine có nói là "có thể tránh 1 cơn gút cấp bằng cách uống 1 viên Colchicine duy nhất khi xuất hiện triệu chứng đau đầu tiên".
Chính vì vậy nếu dùng biện pháp khác để chữa cơn gút cấp thì em ko nói, chứ em nghĩ dùng Tây y thì biện pháp của em vừa ko bị đau, vừa tránh đc việc phải dùng nhiều thuốc.
Cụ chuẩn ạ. Em cũng vừa mới bị đau sau đợt đi công tác ngoài biển. Ý thức được lần này phải nhậu nhiều quá nên em đã chuẩn bị tinh thần trước. Đúng lúc vừa chớm đau khó chịu, hơi sưng đỏ, em đi khám luôn. ĐO AUR là 471. Bsy cũng chỉ cho 1 viên Colchicin/1 ngày kết hợp với Allpurinol 300mg. Em uống buổi trưa thì sáng nhức khó chịu thì chiều dịu ngay. Đến ngày hôm sau là đi lại nhấc chân lên được. Em thấy trong phác đồ điều trị của BYT thì cho phép Allpurinol dùng kết hợp với Colchicine ngay cả khi chớm đau ( ko dùng đơn lẻ)

matizac

Xì hơi lốp
nếu chớm đau có nghĩa là chỉ bằng cảm nhận của Gouter lâu năm mới biết thì chỉ cần 1 viên Colchicine là hết ngay

thubay5454

Xe máy
58 cán như em muốn gout cũng không đc

bi2024

Đi bộ
Căng nhỉ, chắc cháu đi đâu cũng phải kèm cái này
:(

Trạng thái
Thớt đang đóng