Thảo luận Bệnh thước lái của xe Toyota trợ lực lái điện

hải tú

Xe hơi
Xe em Kia Koup đời 2011, cũng đang bị tay lái kêu lọc cọc. Nổ máy hơi đánh lái 1 chút về bên trái hoặc bên phải đều bị lọc cọc, nếu đi vào chỗ xóc tiếng lọc cọc còn to hơn nữa. Bên cụ hải tú có xử được không để thứ 7 này em mang qua cụ xem?
Được a nhé qua thì alo e

Mexetube2908

Xe máy
chắc e cũng phải cho xe qua bên cụ kiểm tra mới được. Xe e khi đánh lái chết cũng kêu lục cục ạ

Honda Future

Xe máy
Em đã mang xe HL qua bác Hải Tú. Sau gần 3h gia cố lại thước lái và mấy thứ gì đó liên quan, em thấy xe đi không còn nghe thấy lọc xọc nữa. Thấy bác Tú nói là đi thêm được khoảng 2 năm nữa mới cần quay lại gia cố thêm. Thôi thế là tốt so với việc bỏ ra hơn 20T thay mới mà không cần thiết.

binhhn

Đi bộ
Xe em Kia Koup đời 2011, cũng đang bị tay lái kêu lọc cọc. Nổ máy hơi đánh lái 1 chút về bên trái hoặc bên phải đều bị lọc cọc, nếu đi vào chỗ xóc tiếng lọc cọc còn to hơn nữa. Bên cụ hải tú có xử được không để thứ 7 này em mang qua cụ xem?
Cảm ơn bác Hải Tú đã chữa hết bệnh tay lái kêu lọc cọc cho con Koup của em, bây giờ đi ngon như xe mới. Bên bác phục vụ nhanh, nhiệt tình, tư vấn đầy đủ và giá cả phải chăng.
Một lần nữa xin cảm ơn bác rất nhiều.

Hôm nào có chuyến lên HN phải qua bác đóng cho 1 phát cho hết kêu mới đc

anhtienbimson

Xe buýt
Xe em đánh lái thì bình thường nhưng di qua ổ gà thì thấy kêu lục khục, nhưng em có cảm giác là bị ở giảm sóoc. Vào gờ giảm tốc cũng thấy kêu nhẹ.
Vậy là bị gì vậy các anh?

linhchien

Xe đạp
đánh lái mà có tiếng kêu cục cục là do láp rồi các cụ ạ. Còn nếu có tiếng kêu cét cét thì là do dây cu loa. Để thử có p dây cu loa k các cụ đổ tí nước vào dây cu loa nếu thấy êm thì là do dây của các cụ bị trùng hoặc mòn rồi

robeo1958

Xe điện
Tất tần tật các bệnh về trợ lực vô lăng đều okê hết các cụ nhé.venza rv4 hlder rx mec bmw honda kia lại êm dịu như vk mới nhé.anh tú chuyên thước lái các dòng xe.
Xe em đánh lái sang trái sau đó trả thẳng lái (đúng lúc thẳng lái) có nghe tiếng kêu "khục" rất nhỏ, thường nhiều ng ko để ý có khi còn ko biết nhưng e đi xe nhà chỉ hơi 1 tí là e cảm nhận đc. Xin hỏi cụ Tú biểu hiện như vậy thì có thể bị bệnh gì ạ? Thanks cụ!

him2014

Xe hơi
Có gì đâu a. Có vấn đề gì qua bên e kt nhé
Cụ cho em hỏi, xe em vios 209, đánh lái nguội sang phải, trái đều kêu Lục khục, khi đi đường ko phẳng cảm giác như thước lái nó bị zơ và tạo ra tiếng Lục cục nghe sốt ruột lắm. Theo cụ như thế thì liệu có khắc phục được thước lái ko? Rổ rá bao nhiêu e còn chuẩn bị. Vì em ở dưới tỉnh nên khi nào có đk thời gian em mới qua chỗ cụ đc. Mà đ/c chỗ cụ ở đâu vậy? Có gì ibox em nhé. Thanks

hải tú

Xe hơi
Xe em đánh lái sang trái sau đó trả thẳng lái (đúng lúc thẳng lái) có nghe tiếng kêu "khục" rất nhỏ, thường nhiều ng ko để ý có khi còn ko biết nhưng e đi xe nhà chỉ hơi 1 tí là e cảm nhận đc. Xin hỏi cụ Tú biểu hiện như vậy thì có thể bị bệnh gì ạ? Thanks cụ!
Cụ mang xe qua bên em để kt cho cụ thể nhé. Như cụ nói thì biểu hiện bệnh mới chớm nên bên e cần tai nghe mắt thấy mơis bắt chuẩn bệnh cho cụ

hải tú

Xe hơi
Cụ cho em hỏi, xe em vios 209, đánh lái nguội sang phải, trái đều kêu Lục khục, khi đi đường ko phẳng cảm giác như thước lái nó bị zơ và tạo ra tiếng Lục cục nghe sốt ruột lắm. Theo cụ như thế thì liệu có khắc phục được thước lái ko? Rổ rá bao nhiêu e còn chuẩn bị. Vì em ở dưới tỉnh nên khi nào có đk thời gian em mới qua chỗ cụ đc. Mà đ/c chỗ cụ ở đâu vậy? Có gì ibox em nhé. Thanks
bác mang xe qua bên e kt cụ thể nhé bệnh của bác.khi đánh lái nguội kêu do rô tuyn lái trong lái ngoài hoặc do thước lái quá rơ, khi chạy chạy đg ko phẳng phần lớn do thước lái rơ bạc nhe va giảm sóc. Bác nên đi kt cụ thể phần gầm để chuẩn bệnh nhế

him2014

Xe hơi
bác mang xe qua bên e kt cụ thể nhé bệnh của bác.khi đánh lái nguội kêu do rô tuyn lái trong lái ngoài hoặc do thước lái quá rơ, khi chạy chạy đg ko phẳng phần lớn do thước lái rơ bạc nhe va giảm sóc. Bác nên đi kt cụ thể phần gầm để chuẩn bệnh nhế
Vâng lúc nào có tg em ghé qua chỗ cụ

nolovetoday

Xe tải
Xe em cho vò hãng check vì đi nó kêu chỗ volant, lúc họ tháo ra thì bảo ko phải mà là bị ở trục các đăng. Nếu thay thì mất tầm 8 củ. Đắn đo quá mà ko biwets ra đâu check.

No money

Xe hơi
Cụ Hải Tú cho em hỏi bệnh xe em thế này: Vios G 2008, xe chạy bình thường nhưng gần đây có những tiếng tách rất nhỏ trên vô lăng kể cả khi xe chạy ko đánh lái, tiếng này phát ra khá đều, mỗi khi tách thì cảm nhận vô lăng hơi động ( phải rất để ý mới thấy ). Cụ phán bệnh giúp em & PM chi phí để bữa nào em bố trí qua nhờ sửa nhé.