[Funland] Bệnh Trĩ nó hành hạ em: ...Help me...!!!

Bùi Minh Tiến

Xe buýt
Làm 2 hộp Tottri hết 2 lit, khỏi hẳn, em thề!

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com

Vixka

Xe hơi
Em khuyên là bác không ngồi lâu trên ghế nữa. =.= Dân văn phòng với cánh lái xe là cái bệnh trĩ này gấp đôi gấp ba người bình thường, có lấy súng ra bắn chỗ mấy bác sĩ vẫn không hết đâu.

Tinh Tam

Xe tải
Tối hôm qua, sau khi đi ngoài em thấy cháy ra khá nhiều máu tươi (như cắt tiết gà ấy) hốt hoảng vì sợ bị ung thư, hôm nay em vào Việt Pháp khám thì được biết mình bị trĩ nội độ 1,5 (Khoảng giữa độ 1 và 2). Bác sĩ là người pháp, thông qua phiên dịch bảo em nên nội soi đại tràng và trong quá trình nội soi sẽ thắt trĩ cho em. Khi đến cơ quan, em thấy nhiều người bảo đừng thắt vì trĩ của em như vậy là nhẹ, chỉ cần uống thuốc là khỏi, vì có thắt thì nói lại lòi ra và khi thắt người ta để lại dây trong hậu môn, không tốt.
Em xin các cụ tư vấn giúp em mấy vấn đề sau:
1. Chữa trĩ ở Việt pháp có ổn không
2. Em bị trĩ như vậy thì giải pháp thắt có tốt không ạ
3. Trĩ thế chữa xong có nhậu nhẹt gì nữa không ạ và bệnh này có thể chữa khỏi dứt điểm được không.
Em công nhận, dân văn phòng ngồi nhiều thì 10 anh có đến 8 anh bị trĩ
mới cấp độ 1 thì dễ chữa lắm cụ ah, có mấy cách chữa mẹo khá hiệu quả. E k phải bác sĩ, nhg theo bài học từ em gái em thì sau khi chưa trị bệnh sẽ nặng hơn đó.

Lai xe tai chuc

Xe hơi
Dễ ợt, mợ cứ mạnh dạn cắt đi. Dùng phương pháp Longo ý nếu mợ có BHYT thì chả tốn là bao. Cắt bằng pp này không đau và sau 3 ngày đi lại vô tư. Cho mợ sđt Bs Giang BV Bưu Điện chuyên gia này mơ liên lạc nhé 0906528686

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Các cụ tư vấn dùm e gái em với, em cần tìm phương háp và địa chỉ tin cậy để chữa bệnh trĩ nội - ngoại.

chả là em có côn em gái bị bệnh trĩ, trc đây chỉ cấp độ nhẹ thôi, nhg hồi đó nghe ngta mách bảo, mẹ e đưa đến nhà bác sĩ Thợi ở Thụy Khuê chữa trị. Sau khi tiêm 21 ngày với cam kết đam bảo k tái faat sau 70 năm, khoảng 30 ngày sau thì đã bị tái phát lại, đến khám bị con trai bác sĩ chọc cho đau điếng và phán k sao, hiểu lầm... nhg thực tế từ sau lần chữa trị này búi trĩ cứ lòi ra, và thành nhiều búi to khác nhau và từ cấp độ 1 lên thành cấp độ 3... Đến giờ em gái em lập gia đình muốn xinh em bé, nhg thấy nhiu người bị trĩ nặng có thai rất đau, k đi k ngồi được, nên muốn phẫu thuật.

Có cụ nào đã từng chữa trị bệnh trĩ thành công, và ít đau giới thiệu cho em với. Em thấy các bệnh viện quảng cáo rầm rộ lắm nhg chất lương chẳng ra đâu, nhất là bv của TQ, e có quen vài ng chữa ở đó. giá tiền thì nhiều mà k khỏi, lúc mổ đau bị tống 1 lượng kháng sinh rất nhiều để giảm đau, nhg rất khó khỏi triệt để. Các cụ cho e hỏi thêm là Phẫu thuật trĩ bao lâu thì có thể có em bé ah?
Kụ nên đến khám trực tiếp xem thế nào, theo em thể trĩ của kụ nên điều trị bảo tồn, để giữ niêm mạc và cơ thắt hậu môn. Thực tế kỹ thuật cắt, thắt trĩ không khó, bác sỹ làm thỉ thuật rất đơn giản. Nhưng không thành công không phải do kỹ thuật không tốt mà do chẩn đoán chưa chuẩn, dẫn đến tiên lượng sai.
KỤ bố trí thời gian alô cho e nhé. Đt ở chữ ký.

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Tối hôm qua, sau khi đi ngoài em thấy cháy ra khá nhiều máu tươi (như cắt tiết gà ấy) hốt hoảng vì sợ bị ung thư, hôm nay em vào Việt Pháp khám thì được biết mình bị trĩ nội độ 1,5 (Khoảng giữa độ 1 và 2). Bác sĩ là người pháp, thông qua phiên dịch bảo em nên nội soi đại tràng và trong quá trình nội soi sẽ thắt trĩ cho em. Khi đến cơ quan, em thấy nhiều người bảo đừng thắt vì trĩ của em như vậy là nhẹ, chỉ cần uống thuốc là khỏi, vì có thắt thì nói lại lòi ra và khi thắt người ta để lại dây trong hậu môn, không tốt.
Em xin các cụ tư vấn giúp em mấy vấn đề sau:
1. Chữa trĩ ở Việt pháp có ổn không
2. Em bị trĩ như vậy thì giải pháp thắt có tốt không ạ
3. Trĩ thế chữa xong có nhậu nhẹt gì nữa không ạ và bệnh này có thể chữa khỏi dứt điểm được không.
Em công nhận, dân văn phòng ngồi nhiều thì 10 anh có đến 8 anh bị trĩ

Nếu trĩ nội độ 1-2 cso thể chữa khỏi bằng bài tập hoặc uống thuốc, điều trị bảo tồn. Không cần can thiệp thắt thít gì kụ ạ.

Civic2306

Xe điện

Nếu trĩ nội độ 1-2 cso thể chữa khỏi bằng bài tập hoặc uống thuốc, điều trị bảo tồn. Không cần can thiệp thắt thít gì kụ ạ.
Em đã lưu số cụ rồi, khi nào em uống hết đợt thuốc điều trị viêm hang vị em sẽ qua xin cụ ít thuốc và phương pháp điều trị nhé. Cảm ơn cụ nhiều

Becho

Xe tải
Đau khổ bệnh trĩ!
Ai mà chẳng biết bệnh trĩ, làm thế nào để chữa bệnh trĩ?
Em xin phép k nói đến khái niệm, cơ chế bệnh sinh...vì chẳng cần đi khám, ai bị là biết liền.
Chữa bệnh trĩ như thế nào? Nếu không thay đổi các thói quen sinh hoạt, ăn uống, làm việc...chữa giời cũng chẳng khỏi được!
Em có thâm niên bệnh trĩ, đã qua rất nhiều phương pháp điều trị, đủ cả: uống thuốc (thuốc tây, thuốc nam, thuốc bắc), bôi thuốc, bôi mật gấu, tiêm thuốc vào búi trĩ...mổ thắt trĩ, vậy mà nay vẫn chưa khỏi. Bác nào k tin đến em cho xem! hihi.
Phương pháp điều trị phụ thuộc vào mức độ bệnh và điều kiện của các bác đều có hiệu quả nhất định. Điều quan trọng là biết bệnh của mình để k làm nó nặng thêm! em có vài kinh nghiệm xin chia sẻ với các bác.
Sau khi điều trị phải chú ý:
- ăn uống điều độ, tránh những thức ăn gây táo bón, uống đủ nước. Nếu mỗi ngày ăn một hai củ khoai lang (100-200gr) sẽ giúp việc đi ngoài khá dễ dàng.
- k uống rượu bia quá nhiều, đặc biệt khi bệnh trĩ đang hành hạ.
- k ngồi lâu, đặc biệt là ngồi ' đan quạt' thi thôi rồi, khỏi phải chữa.
- tránh làm việc quá sức, việc căng thẳng, lo âu, nóng giận...
- tập đi ngoài vào một thời điểm nhất định trong ngày, k đươc nhịn...dùng nước ấm và xà phòng rửa sạch sau mỗi lần đi ngoài...
Một điều rất quan trọng, bao giờ khi cũng có những dấu hiệu báo trước những đợt bệnh nặng lên: đi ngoài đau, có máu tươi, nóng rát hậu môn sau khi đi ngoài...phải dừng ngay một số việc làm trầm trọng thêm bệnh. uống ngay bột sắn dây, ăn thức ăn nhuận tràng( khoai lang, đu đủ...), k ngồi lâu, k uống rượu bia, k thức khuya, k làm việc quá sức...
Em lựa chọn chung sống hòa bình với bệnh trĩ, hiện nay khá ổn, thỉnh thoảng đánh bài lâu lâu, nhậu nhẹt mấy hôm liền thấy khó chịu là em dừng lại ngay, uống bột sắn, ăn khoai, rau lang... là ổn ngay.
Chúc các bác tìm được giải pháp phù hợp với mình!

khkdgs

Xe điện
Các cụ tư vấn dùm e gái em với, em cần tìm phương háp và địa chỉ tin cậy để chữa bệnh trĩ nội - ngoại.

chả là em có côn em gái bị bệnh trĩ, trc đây chỉ cấp độ nhẹ thôi, nhg hồi đó nghe ngta mách bảo, mẹ e đưa đến nhà bác sĩ Thợi ở Thụy Khuê chữa trị. Sau khi tiêm 21 ngày với cam kết đam bảo k tái faat sau 70 năm, khoảng 30 ngày sau thì đã bị tái phát lại, đến khám bị con trai bác sĩ chọc cho đau điếng và phán k sao, hiểu lầm... nhg thực tế từ sau lần chữa trị này búi trĩ cứ lòi ra, và thành nhiều búi to khác nhau và từ cấp độ 1 lên thành cấp độ 3... Đến giờ em gái em lập gia đình muốn xinh em bé, nhg thấy nhiu người bị trĩ nặng có thai rất đau, k đi k ngồi được, nên muốn phẫu thuật.

Có cụ nào đã từng chữa trị bệnh trĩ thành công, và ít đau giới thiệu cho em với. Em thấy các bệnh viện quảng cáo rầm rộ lắm nhg chất lương chẳng ra đâu, nhất là bv của TQ, e có quen vài ng chữa ở đó. giá tiền thì nhiều mà k khỏi, lúc mổ đau bị tống 1 lượng kháng sinh rất nhiều để giảm đau, nhg rất khó khỏi triệt để. Các cụ cho e hỏi thêm là Phẫu thuật trĩ bao lâu thì có thể có em bé ah?
em có ông bác người dân tộc chữa bệnh này bằng lá thuốc rừng cực hiệu quả. em thấy nhiều người ông ấy cho thuốc mà khỏi đoá. kỳ cục là ông ấy chỉ biết có mỗi bài thuốc chữa trĩ mới hay chứ.hi.

nhapnhomsv

Xe tăng
Kụ cho địa chỉ để anh em liên lạc thử xem sao nhé

khkdgs

Xe điện
0984303500 ok em tiếp bác

ngocsd

Xe tăng
“Mình có quen một bác chữa bệnh trĩ ở bắc giang bằng cách đắp thuốc, trước mình cũng bị hơn 2 năm nên hiểu cảm giác của mọi người khi bị trĩ, nó là bệnh mà nhiều người làm văn phòng như mình mắc phải. Từ đầu mình cũng ái ngại lắm, cũng uống thuốc tây nhưng chẳng khỏi mà thuốc kháng sinh thì hại người lắm. Bác ấy cùng quê với mình nên mình đã tới nhà bác ấy đắp thuốc. vì mình bị cũng nặng nên phải đắp 3 mồi thuốc thì khỏi hẳn, người bị bình thường chắc chỉ 1,2 mồi là khỏi thôi. khi đắp lá thuốc rang nên chỉ hơi nóng 1 chút chứ không đau đớn gì. vì cùng quê nên bác ấy chỉ lấy tiền lá thuốc của mình thôi. Mình biết bác ấy nên muốn giới thiệu cho mọi người, hiện bác ấy đang ở hà nội gần bigC thăng long- Mỹ Đình- Hà Nội. Bác ấy mới lên Hà Nội đc mấy tháng mà chữa khỏi cho nhiều người ở trên Hà Nội rùi, Mình cũng giới thiệu cho Bác ấy mấy người và đều khỏi. mình cũng hỏi bác ấy tiền phí như thế nào để post lên cho mọi người tham khảo với túi tiền của mình để quyết định có chữa hay không: mỗi mồi thuốc bác ấy chỉ lấy 3 trăm/ 1 mồi. có người cũng đi cắt rùi nhưng lại trồi ra khi bác ấy đắp thuốc thì nó sẽ mất đi và co lại giống như chưa bị bao giờ, không đau đớn và không chảy máu nữa.
Nếu mẹ nào bị thì cứ liên lạc với mình qua số đt 0968722054, mình sẽ liên lạc với bác ấy giúp”
Tôi bị độ 2 có đắp đc ko? bạn ?

anhmanh85

Xe buýt
Vĩnh Yên - Vĩnh Phúc, Thanh Xuân - Hà Nội

cụ thử qua chỗ cụ @sauken xem sao, cụ ấy có nhiều kinh nghiệm lắm

khuonghvtc

Xe hơi
Quan trọng là cái tư thế mỗi khi bác "Ấy" sẽ ảnh hưởng rất nhiều đến cái tờ rĩ

caskiems

Xe hơi
“Mình có quen một bác chữa bệnh trĩ ở bắc giang bằng cách đắp thuốc, trước mình cũng bị hơn 2 năm nên hiểu cảm giác của mọi người khi bị trĩ, nó là bệnh mà nhiều người làm văn phòng như mình mắc phải. Từ đầu mình cũng ái ngại lắm, cũng uống thuốc tây nhưng chẳng khỏi mà thuốc kháng sinh thì hại người lắm. Bác ấy cùng quê với mình nên mình đã tới nhà bác ấy đắp thuốc. vì mình bị cũng nặng nên phải đắp 3 mồi thuốc thì khỏi hẳn, người bị bình thường chắc chỉ 1,2 mồi là khỏi thôi. khi đắp lá thuốc rang nên chỉ hơi nóng 1 chút chứ không đau đớn gì. vì cùng quê nên bác ấy chỉ lấy tiền lá thuốc của mình thôi. Mình biết bác ấy nên muốn giới thiệu cho mọi người, hiện bác ấy đang ở hà nội gần bigC thăng long- Mỹ Đình- Hà Nội. Bác ấy mới lên Hà Nội đc mấy tháng mà chữa khỏi cho nhiều người ở trên Hà Nội rùi, Mình cũng giới thiệu cho Bác ấy mấy người và đều khỏi. mình cũng hỏi bác ấy tiền phí như thế nào để post lên cho mọi người tham khảo với túi tiền của mình để quyết định có chữa hay không: mỗi mồi thuốc bác ấy chỉ lấy 3 trăm/ 1 mồi. có người cũng đi cắt rùi nhưng lại trồi ra khi bác ấy đắp thuốc thì nó sẽ mất đi và co lại giống như chưa bị bao giờ, không đau đớn và không chảy máu nữa.
Nếu mẹ nào bị thì cứ liên lạc với mình qua số đt 0968722054, mình sẽ liên lạc với bác ấy giúp”
Cụ ơi mình tự đắp thuốc đc ko cụ?

balongo5

Xe tải
Cụ gọi đến số này , sẽ được tư vấn cách điều trị hiệu quả nhất :
Bà lang Chung - 0438571924
0984311366
Chúc cụ mau chóng lành bệnh .