[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

timtoi

Xe tăng
Em tìm cái chảo gang muốn trải nghiệm xem thế nào. Có cụ nào biết chảo gang thương hiệu Việt không ạ? Ủng hộ nước nhà tí, với lại chảo ngoại chát quá.

ks.ngocanh

Xe tải
Em thấy bếp tủ liền lò vừa gas vừa từ nhìn Đẹp mà nấu ăn lại ngon sao ở mình lại k chuộng các cụ nhỉ? em đang ngắm con này made in italy chuẩn có ổn áp k các cụ nhỉ?

thien.tn

Xe tải
chào cccm, cccm cho hỏi nên mua bếp từ mấy hãng châu âu hay mua loại bếp từ của Nhật?? với giá từ 10-13tr thì e thấy của Nhật có nhiều lợi thế ( thương hiệu, 2 từ 1 điện), còn của CÂ thì chỉ có 2 bếp từ thôi.
Em đang dùng bếp nhật (Hitachi) 3 năm rồi, không có gì để chê cụ ạ, bếp Nhât lại có lò nướng mini luôn rất tiện
Có cái về thẩm mỹ thì mấy anh Nhật bổn không bằng bếp Âu được, e thì thấy vẫn ok

timtoi

Xe tăng
Nó ra mỗi chảo gang nướng vạn lợi thôi

boulevard2005

Xe hơi
Trước e cũng ngại vụ từ k bằng ga nhưng từ lúc xách bosch seri 8 về thì thay đổi hẳn suy nghĩ ạ, vk e nó khen nấu nhanh, ngon, tiện, mát hơn ga nhiều, seri 8 gia nhiệt đều như bếp ga luôn, rán k sợ cháy đen quá lửa như ga vì có chế độ rán (ổn định nhiệt độ).
Ngoài ra e tham khảo khá nhiều, thị trường bếp từ khá nhiều hãng nhái nên các cụ đừng nghe bọn bán tư vấn. Cứ bosch, aeg, eluctrolux, fagor, teka mà quất
Nồi thì cứ wmf, silit, fissler, chảo tefal, đắt nhưng sắt ra miếng, mấy loại sunhouse, elo... Nấu cũng chín nhưng k nhanh và đều nhiệt dc

haiha.73

Xe tải
Em thấy bếp tủ liền lò vừa gas vừa từ nhìn Đẹp mà nấu ăn lại ngon sao ở mình lại k chuộng các cụ nhỉ? em đang ngắm con này made in italy chuẩn có ổn áp k các cụ nhỉ?
Do dân XNK bên mình thấy con này kd ko lời nên ko nhập về là 1. Hai là bếp nhà ta thường nhỏ, ko rộng nên tke ko chuẩn. Ko đặt đc mấy cái cục nguyên bộ này a.
3. Như ở bên bển cháu sd thường để bình gas ngoài nhà. Ko để trong bếp. Dẫn dây vào. Ở ta làm thế mất bình và ko có chỗ.
Cái chính là cháu thấy Các bên XNK ko nhập về thôi

haiha.73

Xe tải
chào cccm, cccm cho hỏi nên mua bếp từ mấy hãng châu âu hay mua loại bếp từ của Nhật?? với giá từ 10-13tr thì e thấy của Nhật có nhiều lợi thế ( thương hiệu, 2 từ 1 điện), còn của CÂ thì chỉ có 2 bếp từ thôi.
Tầm ấy cụ mua bếp Nhật ngon hơn a. Nhà cháu ko sd nhưng cu bạn dùng khen. Có nướng nữa.
Bêos EU ở mình toàn hàng customize và sx bên chị na sang. Chả biết thế nào. Check mã với web bên hãng ko có

Lungcu

Xe điện
chào các cụ, sau thời gian nằm vùng mình chốt được con tầm tiền của mình là con Steba IK-300 SC.
Tuy nhiên,ở VN thì ko muađược hàng phân phối chính hãng ( có cụ bảo Giang Sơn phân phối chính hãng bếp này, tuy nhiên mìnhđã xác mình với hãng là ko phải) cho nên thấy bên Giang Sơn có bán model này, mình nghĩ ko phải là hàng chính hãng? có aiý kiến gì help với.
cám ơn cả nhà.
Công suất thấp đun chán lắm , Bếp từ thì công suất phải tầm 6000w trở lên . Mà phải có P nâng công suất.

32 nguyễn văn Trỗi - phương Liệt -Thanh Xuân
Website
nhabep89.com
Công suất thấp đun chán lắm , Bếp từ thì công suất phải tầm 6000w trở lên . Mà phải có P nâng công suất.
công suất 6000w dành cho bếp 3 thôi cụ làm gì có con bếp đôi lên đến 6000w :))
nói chung là tùy thuộc vào kinh tế mỗi người cụ ạ, nếu có kinh tế thì việc gì phải dùng steba dùng bosch hay aeg nó lại khác.

Website
nhabep89.com
Nồi thì cứ wmf, silit, fissler, chảo tefal, đắt nhưng sắt ra miếng, mấy loại sunhouse, elo... Nấu cũng chín nhưng k nhanh và đều nhiệt dc
cụ nói ko lệch phát nào :)) nhưng giá của nó thì có lệch so với các hãng khác đó cụ nhỉ .

ks.ngocanh

Xe tải
Do dân XNK bên mình thấy con này kd ko lời nên ko nhập về là 1. Hai là bếp nhà ta thường nhỏ, ko rộng nên tke ko chuẩn. Ko đặt đc mấy cái cục nguyên bộ này a.
3. Như ở bên bển cháu sd thường để bình gas ngoài nhà. Ko để trong bếp. Dẫn dây vào. Ở ta làm thế mất bình và ko có chỗ.
Cái chính là cháu thấy Các bên XNK ko nhập về thôi
Có nhược điểm j không cụ? Em thấy giá cũng rất hợp lý cho 1 con bếp chuẩn âu. Nếu so sánh em này với loại tách bếp riêng và lò riêng giá thậm chí còn thấp hơn tương đối. Con này lắp cho biệt thự có kho để bình gas và ống dẫn vào khả thi cụ nhỉ?

Lungcu

Xe điện
công suất 6000w dành cho bếp 3 thôi cụ làm gì có con bếp đôi lên đến 6000w :))
nói chung là tùy thuộc vào kinh tế mỗi người cụ ạ, nếu có kinh tế thì việc gì phải dùng steba dùng bosch hay aeg nó lại khác.
Có hàng đống , công suất bếp nó thể hiện chât lượng linh kiện.
Có đầy ông chi đống tiền vẫn mua hàng đểu.

haiha.73

Xe tải
Có nhược điểm j không cụ? Em thấy giá cũng rất hợp lý cho 1 con bếp chuẩn âu. Nếu so sánh em này với loại tách bếp riêng và lò riêng giá thậm chí còn thấp hơn tương đối. Con này lắp cho biệt thự có kho để bình gas và ống dẫn vào khả thi cụ nhỉ?
Mình chả thấy nhược điểm j ngoài cái là bác phải xác định đúng KThuoc rồi thuê thợ bếp đóng tủ cho khớp a. Món này ko phổ thông nên thợ ko rõ lắm đâu.
Nếu BT cụ làm cái bếp công nghiệp xào nấu khi có khách đông hay nấu món j mùi ngoài trời ấy cho đỡ mùi.
Bình gas để hở ngoài là đc cụ ạ. Đừng bỏ kho.

snolax81

Xe đạp
MÌnh nghía con Steba IK 300 sc, tuy nhiên thấy công suất của nó thấy thấp. một bên 1800w, 1 bên 1300w. AE thấy có ổn ko.

Website
nhabep89.com
Có hàng đống , công suất bếp nó thể hiện chât lượng linh kiện.
Có đầy ông chi đống tiền vẫn mua hàng đểu.
e chưa từng gặp con bếp đôi nào mà công suất ngang bếp 3 thế. cao lắm cũng chỉ 4500w nhưng có bosster . mấy hãng lớn như bosch hay aeg cũng chưa thấy