[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

raisomoon

Xe tăng
Cụ muốn khắc phụ khiếm khuyết ấy không, e chỉ cho một cách cụ làm được ngay, chi phí cực ít
Chắc cụ lại chỉ em ra tiệm chứ giè? Mấy chỗ đó tốn kém lắm, đi vài bữa thì lơ mơ bằng tiền cái bếp :-ss

ung_dung_tu_tai

Xe tăng
Chắc cụ lại chỉ em ra tiệm chứ giè? Mấy chỗ đó tốn kém lắm, đi vài bữa thì lơ mơ bằng tiền cái bếp :-ss
Không, dở hơi mà ra tiệm.
Căn cứ vào nguyên lý nước chảy ra mép bàn bếp, một phần chảy thằng xuống sàn, 1 phần bám vào mặt dưới bàn đá chảy vào cánh tủ hoặc lò nướng. Chúng ta làm như sau: mua 1 hộp keo silicon (khoảng 25k-40 tùy vào cách mua và bề ngoài của cụ) mang về xịt một đường theo hết chiều dài bàn đá (thẳng hay cong tùy thuộc vào sự khéo tay của cụ) ở trong cái khoảng 7cm bàn đá nhô ra ấy ( vị trí cụ thể nào tùy thuộc vào sở thích và mắt thẩm mỹ của cụ).
thế là khi nước tràn, phần bám theo mặt dưới bàn đá, đến khi gặp cái đường silicon kia thì lại nhảy xuống sàn, không vào trong nữa.
tèn ten... xong.
Còn không may mà làm tràn nước ra bàn đá để nó chảy xuống sàn thì chịu khó đi mà lau, éo ai cứu được.

raisomoon

Xe tăng
Không, dở hơi mà ra tiệm.
Căn cứ vào nguyên lý nước chảy ra mép bàn bếp, một phần chảy thằng xuống sàn, 1 phần bám vào mặt dưới bàn đá chảy vào cánh tủ hoặc lò nướng. Chúng ta làm như sau: mua 1 hộp keo silicon (khoảng 25k-40 tùy vào cách mua và bề ngoài của cụ) mang về xịt một đường theo hết chiều dài bàn đá (thẳng hay cong tùy thuộc vào sự khéo tay của cụ) ở trong cái khoảng 7cm bàn đá nhô ra ấy ( vị trí cụ thể nào tùy thuộc vào sở thích và mắt thẩm mỹ của cụ).
thế là khi nước tràn, phần bám theo mặt dưới bàn đá, đến khi gặp cái đường silicon kia thì lại nhảy xuống sàn, không vào trong nữa.
tèn ten... xong.
Còn không may mà làm tràn nước ra bàn đá để nó chảy xuống sàn thì chịu khó đi mà lau, éo ai cứu được.
Ơ công nhận hay, cuối tuần này rảnh em chơi luôn, em đang có sẵn 1 tuýp silicon dùng thừa. Em vodka cho cụ mà máy nó ko chịu vì rót nhiều quá rồi :D

NNS

Xe ngựa
Các cụ xem lại ảnh trên, nó tràn ra phía ngoài chứ ko phải theo phía tường ạ. Mà ko rớt xuống đất mà lại bám dính rồi chảy ngược vào phía trong lò với đau em cơ. Nói chung vụ này chuối lắm, nhưng thôi nhà e giờ cảnh giác trong vấn đề nấu nướng với đốt lò rồi.
cụ làm cái .... máng mà hứng=))

8800gold

Xe hơi
Dùng bếp từ dc cai sạch sẽ và an toàn

bimbim71

Xe điện
Em đã nhờ cu em bên Đức đặt giúp cái bếp Neff nội địa 5 vùng nấu loại dài 80cm giá cả ship 950 euro, cộng bộ nồi Đức quốc xã WMF 7 món cỡ 400 euro chẳng biết dùng có ổn không.
Mua bên này thấy có rẻ hơn nhưng hên xui, lởm khởm dính hàng anh bạn tốt gắn mác Hitler lại ôm hận.
Ổ cắm, aptomat mua bên nớ luôn cho nó complete.

Chỉnh sửa cuối:

Patriots

Xe lăn
Cụ sắm như vậy là chuẩn rồi, làm thêm cái nồi áp suất và cái chảo nữa là đủ

giahannguyen

Xe đạp
Website
vietthueluanvan.com.vn
Em đã nhờ cu em bên Đức đặt giúp cái bếp Neff nội địa 5 vùng nấu loại dài 80cm giá cả ship 950 euro, cộng bộ nồi Đức quốc xã WMF 7 món cỡ 400 euro chẳng biết dùng có ổn không.
Mua bên này thấy có rẻ hơn nhưng hên xui, lởm khởm dính hàng anh bạn tốt gắn mác Hitler lại ôm hận.
Hàng Đức thì ok lắm :)

bimbim71

Xe điện
Quên, bộ nồi này có chảo nhưng em không lấy vì chảo có tráng men chống dính. Em lại chọn cũng chảo Đức nhưng loại không mạ 50 euro.
Còn nồi áp suất từ em xách Hàn về toàn đun bếp gas không biết bếp Neff có nhận không?
Có gì bổ sung sau vậy.

kieuhoa.gamuda

Xe tải
Cụ dùng hàng neff là chuẩn r đấy ạ

thinhkieuphong

Xe điện
các cụ mua nồi cho bếp từ ở đâu ? hôm nọ em mang cụ nam châm đi test, có mỗi cái nồi Kanguru ở Big C là làm chuẩn (nam châm chỉ hút đáy chứ ko hút thành nồi. Mấy cái nồi khác thì nó hút sạch, trừ 1 cái nồi gì của Đức nhưng đắt vãi chưởng đâu ~ 1tr 1 nồi.

Patriots

Xe lăn
Mua nồi Elo, nhiều tiền thì Silit, WMF hay Fissler

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
các cụ mua nồi cho bếp từ ở đâu ? hôm nọ em mang cụ nam châm đi test, có mỗi cái nồi Kanguru ở Big C là làm chuẩn (nam châm chỉ hút đáy chứ ko hút thành nồi. Mấy cái nồi khác thì nó hút sạch, trừ 1 cái nồi gì của Đức nhưng đắt vãi chưởng đâu ~ 1tr 1 nồi.
Em mua bếp Fagor, mua luôn nồi Fagor cho lành cụ ạ, đắt tý nhưng chuẩn, mà cũng chả đắt đâu ạ. 6tr5/bộ chưa triết khấu thì phải.

Gà lái xe

Xe tải
Em đọc xong từ 1-130 trang mới thấy là giờ mua bếp ở Việt Nam thì cứ yêu cầu mua bếp Tầu cho nó nhanh ah. Cứ đòi Đức, Tây rồi lại ôm bực mình!!

kieuhoa.gamuda

Xe tải
Em mua bếp Fagor, mua luôn nồi Fagor cho lành cụ ạ, đắt tý nhưng chuẩn, mà cũng chả đắt đâu ạ. 6tr5/bộ chưa triết khấu thì phải.
Cụ nào muốn dùng fagor mà giá tốt thì ới em