[Funland] Bệu Bé Bóng vs Ánh Viên kèo vượt sông Hồng

vừa đi vừa láii

Xe container
Thằng Bệu nó có khịa đâu? Ánh Viên chủ động gửi tin nhắn mời thi đấu trước ấy chứ. Như em chỉ biết bơi chó thôi mà Viên nó rủ bơi em cũng chơi, sợ đếch gì, mấy khi được bơi cùng người nổi tiếng ;))
Có khi lại cố tình đuối nước để Ánh Viên cứu, tha hồ mà ôm cứng ngắc :D

pooka

Xe container
Có khi họ quen biết nhau từ trước nên bày kèo cho vui.

Halinh07

Xe tăng
Cậu này đáng người như vậy không thể bơi nhanh

coolpix8700

Xe ngựa
Em bơi từ bé, tập tành bài bản, bơi sông, hồ các kiểu nhưng thấy động tác bơi trườn sấp, cách lấy hơi của cu Bệu rất tốn sức luôn đấy ạ.
Bơi trườn hay bơi sải luôn là cách bơi tốn sức, chắc chỉ còn bơi bướm mới tốn được sức hơn!
Nhưng bơi sông chỗ nước chảy nhẹ khác với bơi gần mấy cái mố cầu, em không nói lên dịch lên trên kia bơi giữa những ghềnh đá - không phải chỗ nào cũng bơi được mà cả chỗ bơi được khối kình ngư tử nạn. Vẫn cái dòng ấy mà vô tình lệch ra một chút là hết cách nếu vũng xoáy dịch bên dưới quá lớn, hoặc không còn kịp để bị cuốn xuống dưới thác.
Bơi ao hồ chỉ sợ bị chuột rút, hay không biết bơi vào giữa đám rong.
Em bơi kém, bây giờ mà bơi sải trong bể bơi chưa chắc đã được 2 chục mét. Chưa bao giờ được học bơi nghiêm chỉnh cả.
Nhưng em từng đã theo tụi bạn đi bè. Cầm cái gậy dài đứng mũi bè chống vào những tảng đá phía trước để mũi bè không đâm vào chúng. Có những chỗ bè cắm xuống, nước ngập sâu quá bụng. Bè bị đâm vào đá là vỡ bung. Lúc ấy chỉ còn cách lựa theo dòng nước để đừng va vào đá, chờ khi trôi đến chỗ nước chảy chậm hơn tìm cách bám vào 1 hòn đá nào đó chờ tụi bạn đến cứu (tụi em bao giờ cũng rất nhiều dây cho các trường hợp này).
Có thời tụi em thường xuyên vượt cái eo biển rộng độ 5 cây số. Hè em thường lang thang ngoài biển từ sáng, đến trưa mới vào bờ ăn cơm.
Khi về đi làm có lần cơ quan xuống bãi cháy. Đám thanh niên tụi em ra bãi biển. Em bơi ra xa, cả đám bơi theo, được 1 đoạn cả đám quay hết vào bờ, còn mỗi mình em ra tới đảo rồi mới quay về!

Chỉnh sửa cuối:

thungkhe

Xe điện
Bơi sông ở các vị trí bơi khác nhau rất khác nhau, bơi biển cũng vậy, thời tiết khác nhau cũng rất khác nhau.
Người bơi quen sông hay biển họ sẽ biết chỗ nào và lúc nào mới bơi được. Ngay lúc bơi được cũng có lúc rất dễ dàng và có lúc cực nguy hiểm.
Bơi sông, chỗ có nhiều ghềnh đá thì ít ai dám bơi thử, nhưng hội chuyên bè vẫn nhiều lúc phải bơi. Lúc bè va vào đá vỡ tung là lúc đánh vật với cái chết, họ thoát được cũng nhờ kinh nghiệm. Chắc bây giờ rất ít người có được cái cảm giác chống bè lướt qua các ghềnh đá hoặc đang bơi bị hút vào cái xoáy nước!
Trước Cụ đi buôn lâm sản xuôi sông Đà về Trung Hà phải ko ạ??😄

isak

Xe tăng
Bơi trườn hay bơi sải uôn là cách bơi tốn sức, chắc chỉ còn bơi bướm mới tốn được sức hơn!
Nhưng bơi sông chỗ nước chảy nhẹ khác với bơi gần mấy cái mố cầu, em không nói lên dịch lên trên kia bơi giữa những ghềnh đá - không phải chỗ nào cũng bơi được mà cả chỗ bơi được khối kình ngư tử nạn. Vẫn cái dòng ấy mà vô tình lệch ra một chút là hết cách nếu vũng xoáy dịch bên dưới quá lớn, hoặc không còn kịp để bị cuốn xuống dưới thác.
Em bơi kém, bây giờ mà bơi sải trong bể bơi chưa chắc đã được 2 chục mét. Chưa bao giờ được học bơi nghiêm chỉnh cả.
Nhưng em từng đã theo tụi bạn đi bè. Cầm cái gậy dài đứng mũi bè chống vào những tảng đá phía trước để mũi bè không đâm vào chúng. Có những chỗ bè cắm xuống, nước ngập sâu quá bụng. Bè bị đâm vào đá là vỡ bung. Lúc ấy chỉ còn cách lựa theo dòng nước để đừng va vào đá, chờ khi trôi đến chỗ nước chảy chậm hơn tìm cách bám vào 1 hòn đá nào đó chờ tụi bạn đến cứu (tụi em bao giờ cũng rất nhiều dây cho các trường hợp này).
Có thời tụi em thường xuyên vượt cái eo biển rộng độ 5 cây số. Hè em thường lang thang ngoài biển từ sáng, đến trưa mới vào bờ ăn cơm.
Khi về đi làm có lần cơ quan xuống bãi cháy. Đám thanh niên tụi em ra bãi biển. Em bơi ra xa, cả đám bơi theo, được 1 đoạn cả đám quay hết vào bờ, còn mỗi mình em ra tới đảo rồi mới quay về!
Bơi sải, bơi trườn sấp hay Front Crawl là cách bơi hiệu quả nhất, và tốn ít sức nhất để đi từ điểm A đến điểm B.

coolpix8700

Xe ngựa
Bơi vũ trang

Cả hải quân

...

Chỉnh sửa cuối:

lenhhoxung1980

Xe điện
Bơi trườn hay bơi sải uôn là cách bơi tốn sức, chắc chỉ còn bơi bướm mới tốn được sức hơn!
Bơi sải/ trườn sấp tiết kiệm thể lực nhất đó cụ, do sức cản nước thấp nhất trong các kiểu bơi. Cụ xem bơi marathon toàn bơi sải thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Bơi sải/ trườn sấp tiết kiệm thể lực nhất đó cụ, do sức cản nước thấp nhất trong các kiểu bơi. Cụ xem bơi marathon toàn bơi sải thôi.
Bác xem máy cái clips về quân đội posted rồi đấy!
Bơi ếch dù tốc độ chậm, nhưng là động tác đỡ tốn sức và giữ được người nổi khi phải ở trong nước lâu nhất (như em viết ở post trước, nó giúp tụi em gần nửa ngày lang thang trên biển).
Đó cũng là cách bơi đầu tiên tụi mũi lõ dậy cho lũ trẻ con. Đứa đầu nhà em khi học lớp 1 nó mang cái chứng chỉ "Bơi được 40m" về em không tin, nhưng khi cho nó đi chơi ở Ý thấy nó lóp ngóp bơi mới thấy cái chứng chỉ đó là thật.
Ngoài ra khi mặt nước lặng không có sóng thì bơi ngửa 1 thời gian cũng là cách lấy lại sức sau các động tác bơi khác.
Các cụ ngày xưa còn có cách "đánh chòng vòng" khi nhà bị lụt để chờ người đến cứu. Đó là cái cách mà bây giờ không ai dậy cả!

Sứa.

Xe tăng
7 trang mà ko thấy ảnh Bệu bé bỏng đâu? 😂

vừa đi vừa láii

Xe container
Bơi ếch dù tốc độ chậm, nhưng là động tác đỡ tốn sức và giữ được người nổi khi phải ở trong nước lâu nhất (như em viết ở post trước, nó giúp tụi em gần nửa ngày lang thang trên biển).
Đó cũng là cách bơi đầu tiên tụi mũi lõ dậy cho lũ trẻ con. Đứa đầu nhà em khi học lớp 1 nó mang cái chứng chỉ "Bơi được 40m" về em không tin, nhưng khi cho nó đi chơi ở Ý thấy nó lóp ngóp bơi mới thấy cái chứng chỉ đó là thật.
Ngoài ra khi mặt nước lặng không có sóng thì bơi ngửa 1 thời gian cũng là cách lấy lại sức sau các động tác bơi khác.
Các cụ ngày xưa còn có cách "đánh chòng vòng" khi nhà bị lụt để chờ người đến cứu. Đó là cái cách mà bây giờ không ai dậy cả!
Em thấy bơi ếch dễ học nhưng bơi chậm, bơi dài thì cũng mệt :D
Bơi sải (trườn sấp) nếu đúng kỹ thuật thì rất nhàn và nhanh hơn ếch nhiều.
Cái khó của bơi sải là thở, thở không đúng thì bơi mấy mét là mệt hơn xúc than :D
Em tập bơi có anh bơi sải rất đẹp, nhẹ nhàng bơi cả ngày cũng được. Trông hắn bơi mà tưởng như tập thái cực quyền, lướt tới lướt lùi nhẹ như hều

zinzin12

Xe tải
Cu em bệu nhìn như dân thuyền chài, nhưng bơi thì lại ko phải. Nhìn cu em ngộ ngộ và “dễ thương “ như AV viết.

Hieumos

Xe container
Bác nhầm hoàn toàn, không nên so với bơi vũ trang vì đặc công có những yêu cầu riêng phục vụ cho chiến đấu.

Bơi trườn sấp thì dễ bị lộ hơn là bơi ếch, vì vậy chọn bơi ếch là kiểu bơi trong vũ trang chứ không hẳn là đỡ tốn sức hơn. Ngoài ra bộ đội còn phải mang theo quân trang, quân dụng nên bơi ếch là kiểu bơi phù hợp nhất.

Còn vì sao bơi ếch được dậy đầu tiên, vì đây là kiểu bơi dễ học nhất, động tác thở dễ nhất trong các kiểu bơi.

Chỉnh sửa cuối:

isak

Xe tăng
Bác nhầm hoàn toàn, không nên so với bơi vũ trang vì đặc công có những yêu cầu riêng phục vụ cho chiến đấu.

Bơi trườn sấp thì dễ bị lộ hơn là bơi ếch, vì vậy chọn bơi ếch là kiểu bơi trong vũ trang chứ không hẳn là đỡ tốn sức hơn. Ngoài ra bộ đội còn phải mang theo quân trang, quân dụng nên bơi ếch là kiểu bơi phù hợp nhất.

Còn vì sao bơi ếch được dậy đầu tiên, vì đây là kiểu bơi dễ học nhất, động tác thở dễ nhất trong các kiểu bơi.
Cái kiểu bơi đó thực ra gọi là bơi trườn ngang thì đúng hơn, trong tiếng Anh gọi là "side stroke" bơi chậm, ít dùng sức không bị lộ, ko đưa tay lên mặt nước ...

Các lớp học bơi tử tế hiện nay đều dạy trẻ con đứng nước, tự nổi khi ngã xuống sông, hồ, chứ ko phải chỉ dạy mỗi bơi thôi đâu.

giacmo1234

Xe tải
Chỗ ông Bệu này bơi là bãi 1 sông Hồng thì phải. Em vote cả 2 tay cho Ánh Viên, em đã từng bơi thi với cựu VĐV U16 Quân Đội, đúng là giữa nghiệp dư và ăn tập chuyên nghiệp khác xa một trời một vực.

vim732000

Xe buýt
AV thua nhé. Bơi sông khó ăn được đội bơi phủi.

coolpix8700

Xe ngựa
...
Bơi vũ trang như trong mấy clips trên thì không chỉ cho mỗi đặc công, mà cả cho hải quân. Đó là cách bơi với động tác nhẹ nhàng thì có thể tồn tại được tới cả ngày trên mặt biển nếu nhiệt độ nước không quá thấp. Nó giúp người ta tồn tại trên mặt nước khi chẳng có cái đích nào cần phải bơi tới.
Còn phải bơi nhanh thì chưa chắc bơi ếch nhanh hơn được bơi chó và bơi ếch cũng vẫn mệt!