[Funland] Bị ăn chửi liên tục khi học lái xe b2

trungpham666

Xe tải
Chào các bác,
Chả là sau rất nhiều thời gian trì hoãn thì giờ em mới đi học lái B2, tuy nhiên mới học được có 2 buổi thì bị nản quá, bị chửi liên tục. Thú thật là trước đây em cũng chưa thử chạy xe lần nào nhưng học liên tục bị mắng vì quên côn và số, máy chết liên tục làm cho mình bị áp lực càng chạy càng cuống.
Tình huống này nên xử lý thế nào các bác chia sẻ em với nhé.
Xuống bụp luôn thầy. Giờ thầy phải nịnh học viên cụ nhé

Leean

Xe tăng
Học thầy khác ok hơn rồi bác, cũng nhớ sơ đồ số chỉ cần không quên đạp côn là ổn, trước mình không nhớ gì nên mới khó.
không đạp côn thì bác vào số kiểu gì ? cái sơ đồ nó nằm ngay trên cần số, nó luôn ở vị trí cân bằng tức không gài số, hay số mo và ở chính giữa, gạt trái đẩy lên là số 1, gạt xuống là số 2, hẩy nhẹ là nó vật về chính giữa lại, đẩy lên ở chính giữa thì nó là số 3 gạt xuống thì là số 4, lắc qua phải đẩy lên là số 5 , nếu chỉ có 5 cấp thì gạt xuống là số R, nếu có 6 cấp thì nó là số 6 , còn ở hộp số 6 cấp số R nó thường nằm ngoài số 1 phải bấm lẫy mới gài được số R ( xe đang chạy thì không bao giờ có thể gài được số R). có thế thôi mà bác đã đánh vật thì em sợ tâm lý của bác không phù hợp để lái xe, dù là xe tự động, đừng cố làm gì, thuê tài xế lái cho an toàn, cố quá thì thành quá cố đấy . Em rất lấy làm quan ngại cho bác, kiếm được cái bằng cũng chẳng là gì, nhưng lái thực sự nó là câu chuyện khác, Tâm lý của bác không hợp để lái xe đâu, chuyện sinh mạng con người đấy bác. Em khuyên thật lòng.

Bigmoto

Xe container
chắc cuj nom trẻ quá nên dính chửi, hôm tập trung 80 hv gọi đúng tên e lớp trưởng vì già nhất, ông thày dạy cũng trẻ. chả thấy hắn hó hé gì bao giờ.
ông kia chửi cụ bật lại cho phát là nản ngay, sợ đek gì.

hitlerphung

Xe máy
Website
maxbuy.com.vn
chắc cuj nom trẻ quá nên dính chửi, hôm tập trung 80 hv gọi đúng tên e lớp trưởng vì già nhất, ông thày dạy cũng trẻ. chả thấy hắn hó hé gì bao giờ.
ông kia chửi cụ bật lại cho phát là nản ngay, sợ đek gì.
:D cũng tùy, giờ mình có kinh nghiệm hơn nên cũng không sợ nữa.

LãoHac88

Xe buýt
E học ở pccc thầy dạy 1 kèm 1 nhiệt tình. Nhẹ nhàng. Cụ nào học e cho số

2_Speed

Xe hơi
Gặp thành phần này gọi trung tâm đổi được mà, đội này rắn tí là im ngay

baunguyen

Đi bộ
Em người Bắc cũng đang thực hành ở sân tập. Lúc mới gặp em thấy ông cũng trẻ, chắc hơn em vài tuổi nên gọi anh mà ông cứ xưng "thầy". "Rồi ông "thầy" cứ de de, nói nhiều cái em chẳng hiểu. Trước nay chưa có lái xe, lần đầu ngồi ghế lái nên em chưa quen chân ga, chân phanh làm xe đi không mượt, hay bị đạp phanh dừng xe luôn, rồi ông mắng em suốt. Em bảo thôi cho em đi đường thẳng tập cảm nhận chân cho quen, và kiểm soát chân trước. Mà ông cứ cho đi đúng bài thi. Em thấy toàn chỉ mẹo là chính chứ không giải thích nguyên lý.

pooka

Xe container
không đạp côn thì bác vào số kiểu gì ? cái sơ đồ nó nằm ngay trên cần số, nó luôn ở vị trí cân bằng tức không gài số, hay số mo và ở chính giữa, gạt trái đẩy lên là số 1, gạt xuống là số 2, hẩy nhẹ là nó vật về chính giữa lại, đẩy lên ở chính giữa thì nó là số 3 gạt xuống thì là số 4, lắc qua phải đẩy lên là số 5 , nếu chỉ có 5 cấp thì gạt xuống là số R, nếu có 6 cấp thì nó là số 6 , còn ở hộp số 6 cấp số R nó thường nằm ngoài số 1 phải bấm lẫy mới gài được số R ( xe đang chạy thì không bao giờ có thể gài được số R). có thế thôi mà bác đã đánh vật thì em sợ tâm lý của bác không phù hợp để lái xe, dù là xe tự động, đừng cố làm gì, thuê tài xế lái cho an toàn, cố quá thì thành quá cố đấy . Em rất lấy làm quan ngại cho bác, kiếm được cái bằng cũng chẳng là gì, nhưng lái thực sự nó là câu chuyện khác, Tâm lý của bác không hợp để lái xe đâu, chuyện sinh mạng con người đấy bác. Em khuyên thật lòng.
Chưa gì cụ đã dội gáo nước lạnh vào rồi. Cứ để các cụ ấy miệt mài học xem thế nào đã. Em thấy có một số người cực vụng chân tay nhưng tập miệt mài giờ cũng có bằng và lái được.

Chỉnh sửa cuối:

taychoi2403

Xe tải
Mấy ông bà dạy lái xe ở đâu cũng thế thì phải, cứ chửi liếng thoắng mồm rất ức chế cho người học. Mình học ở Tây từng xin thay đến 8 người dạy (ở 2 trường khác nhau) cả nam lẫn nữ mà ai cũng chửi liên mồm được.