[Thảo luận] Bị bắt sai làn đoạn Pháp Vân sát chân cầu Thanh Trì ngày 5/6/2011

catchu

Xe tải
Hôm nay em đi chiều Cầu Giẽ- Pháp Vân đến gần sát chân cầu Thanh Trì, em đi làn giữa thì bị toét vào lề đường. Em thấy bên đường có 1 loạt xe con và 1 anh xe tải đậu đó rồi và ngay sau đó thì liên tục có xe bị gọi vào.
- Em bị lỗi gì đấy ạ?
xxx: anh đi sai làn
- Ơ sai làn à?
xxx: đúng làn này dành cho xe tải và xe khách, xe con đi làn ngoài bên trái
- Em tránh cho xe khác vượt, chưa kịp chuyển làn thì anh gọi vào.
xxx: tôi nhìn từ xa có thấy anh xin nhan vào đâu? mà anh vừa nói anh còn không biết là sai làn mà, anh đi vào đây gặp anh kia.
gặp xxx2 em lại nói: "Em tránh cho xe khác vượt mà"
xx2: anh biết là sai mà lại tạo điều kiện cho xe khác sai theo à? rồi bolo bala... Lỗi này 1,2trieu
Em thấy tình hình buổi chiều thời tiết oi bức lại còn người nhà đang ngồi chật xe mà cãi với mấy ông này có thắng thì chắc cũng phải mất 1 tiếng mà em cũng nghĩ chắc mới có biển phân làn mà mình không để ý. Nên không dám cãi, nên rút 3lít kẹp vào sổ đăng kiểm và được đi luôn.

Em nói ra đây là để cụ nào chưa biết thì đừng để bị dính như em. Và em cũng đã tìm trên diễn đàn này đã có cụ bị bắt từ năm 2009 cơ, và còn thấy có cụ chụp ảnh phần trên ghi tốc độ trên đường thì thấy làn ngoài bên trái là có dòng chữ "Làn xe con" và 100-80 làn giữa chỉ có 80-60
Theo em nghĩ chỉ có xe con mới được đi làn ngoài và tốc độ tối đa là 100 còn là giữa thì tất cả các xe (chắc trừ xe máy) tốc độ tối đa là 80.
Chứ làm gì bắt buộc phải xe con chỉ được đi là ngoài, thế thì không xe nào được vượt à? Nếu biết chắc chắn chưa có thêm biển gì ngoài cái biển đó thì em sẽ cãi ngay.

Chỉnh sửa cuối:

QuangThanh208

Xe tải
đôi co cái kiểu này chẳng ra làm sao" xx2: anh biết là sai mà lại tạo điều kiện cho xe khác sai theo à? rồi bolo bala... Lỗi này 1,2trieu",đây là bác nói nhường cho xe khác vượt mà...bác có nói bác sai không...? chưa gì đã đóng khung lỗi này nỗi nọ....

DuongNV

Xe buýt
Ở đây bắt lâu rồi, vì đoạn này nhiều gờ giảm tốc nên một số cụ thường hay đi vào làn giữa hoặc làn ngoài cùng dành cho xe máy để cho đỡ xóc nhưng lại phải móc ví ạ...

bianminh

Xe hơi
Cháu đi cứ đúng luật sát bên trái , đúng tốc độ cháu đi , bác nào thích vượt thì sang phải nếu không cố chờ đến ngã tư rồi vượt

scorp

Xe buýt
Vâng đúng đấy ợ, ở đấy em thấy hình như tụi xxx bắt lỗi này khoảng hơn 1 năm nay rồi thì phải ạ. Anyway, tốt nhất là đi theo đúng chỉ đẫn tránh giao "bác hồ" cho xxx ợ :-<

windys

Xe tăng
Cụ nói đường Pháp Vân - Cầu Giẽ đúng không ạ?
Ơ, nhưng đoạn này đâu có phần làn ở làn giữa đâu hả các cụ, làn ngoài thì đúng là dành cho xe con, các xe khác không được đi vào, còn làn giữa thì dành cho xe tốc độ từ 60 - 80 km/h mà ?

30X-7631

Xe hơi
Đoạn đường này xxx bắt nỗi lâu òi........
Chứ làm gì bắt buộc phải xe con chỉ được đi là ngoài, thế thì không xe nào được vượt à? Nếu biết chắc chắn chưa có thêm biển gì ngoài cái biển đó thì em sẽ cãi ngay.
Cãi nhiều nó bắt xxx cụ học lai luật thì óm đòn...Hiccc

blackpaint

Xe container
Cụ bảo đi vào làn giữa để nhường đường cho xe sau xin vượt mà nó không thấy cụ xi nhan là nó cũng thịt cụ rồi.

Cụ bảo đi vào làn giữa để nhường đường cho xe sau xin vượt mà nó không thấy cụ xi nhan là nó cũng thịt cụ rồi.
Đúng rồi, nhưng chỉ được phép thịt lỗi chuyển làn ko xi nhan thôi.

Nấm mỡ

Xe điện
Cụ chủ thớt hiểu đúng, còn xxx nếu bắt vì lỗi xe con đi làn giữa là bắt láo. Bản thân nhà cháu hôm nào thấy hơi mệt là xi nhan chuyển vào làn 60-80, chạy ~70 qua mặt xxx cũng không bao giờ bị vịn.

Gaffer

Xe tăng
Không biết lúc nào thì bọn xxx giở trò bắt lỗi tốc độ tối thiểu các cụ nhẩy. Làn 80-100 thì tối thiểu 80 mà nhiều khi mới nhập làn em vít tẹt mà nó chưa tới 80 :D

4eyes10

Xe buýt
Lại sai làn PV-CG, nhiều cụ chả chịu ngaâm cứu gì cả! OF đã đầy rẫy bài về "vấn nạn" này rồi mà! Mất xiền ngu lị còn khoe

catchu

Xe tải
Đúng rồi, nhưng chỉ được phép thịt lỗi chuyển làn ko xi nhan thôi.
em có xin nhan vào phải, nhưng khi đã vào phải 1 lúc thì em tắt xi nhan ngay, rồi chờ làn trái thưa xe có cơ hội em mới xin nhan sang chứ, làm sao nó có thể nhìn từ xa được, ai đen thì dính thôi, rút kinh nghiệm gần đến Pháp Vân thì ra làn ngoài cho chắc.

catchu

Xe tải
Lại sai làn PV-CG, nhiều cụ chả chịu ngaâm cứu gì cả! OF đã đầy rẫy bài về "vấn nạn" này rồi mà! Mất xiền ngu lị còn khoe
Quả thật khi bị em mới ngâm cứu, nhưng các cụ khác nói chưa rõ lắm, em mới hỏi lại và nhắc nhở người khác người chưa biết thôi vì thấy nhiều xe bị vịn lúc đó chứ ai giám khoe hả cụ?

Chỉnh sửa cuối:

catchu

Xe tải
Cụ chủ thớt hiểu đúng, còn xxx nếu bắt vì lỗi xe con đi làn giữa là bắt láo. Bản thân nhà cháu hôm nào thấy hơi mệt là xi nhan chuyển vào làn 60-80, chạy ~70 qua mặt xxx cũng không bao giờ bị vịn.
Thế có nghĩa là chưa có thêm biển nào, vậy thì nó thịt được ai thì thịt vì nhiều người còn chưa rõ vấn đề, lần sau bị nữa thì em sẽ cãi đến cùng.

Evo600

Xe tải
Cụ chủ thớt chả nghiên cứu kỹ các bài trên này gì cả, chỗ này nhiều cảnh báo rồi, làn giữa chỉ xe tải và xe khách thôi, còn xe con dc đi cả 2 làn, chả có biển nào hết ạ. Cần là phải cãi các cụ ợ.

necromancevn

Xe tải
Sao cụ không chất vấn là đoạn nào đề cấm xe con chạy làn giữa? Làn trong cùng đề xe con là dành riêng cho loại xe này, không phải bắt buộc xe con chỉ chạy mỗi trong này. Thằng nào nói láo cụ móc máy ảnh, điện thoại ra ghi âm ngay lời chúng nó lại.
Em trích lại lời cụ Tribute trên otofun cho cụ xem:
Làn ngoài thì có biển báo dành riêng cho xe con, nên cấm xe tải/xe ca mới đúng (nhưng chả xxx nào vẫy đống xe đó vì nó đóng phế hàng tháng rồi), làn giữa thì ko có biểu tượng gì có nghĩa là xe nào cũng được đi miễn là đúng tốc độ, xxx vẫy thì cứ cãi như vậy cho em.

Giới hạn tốc độ hiển thị trên biển báo, cụ phải tập thói quen nhìn biển báo thôi.​

Chỉnh sửa cuối:

30U_9097

Xe buýt
Đạm cà mau, hôm kia em cũng bị mất 2 trăm ở chỗ này....chẳng thấy biển báo gì hix

billbill

Xe buýt
Cụ nói thế không được òi. Chủ thớt nói để ai biết thì nói anh em nghe, cụ biết rồi thì giải thích chứ sao lại vạy. khéo ko thì bị xi hơi dó.