[Thảo luận] Bị CSGT dừng xe...... sau đó không..... thấy xe đâu?????????? làm thế nào

Rybicka

Xe buýt
vừa xong vào hồi 18h ngày 05/12, em đi từ Giảng Võ về Hà Đông, đến ngã tư Láng Hạ + Thái Hà. em bị CSGT dừng xe.....
nội tình vì sao dừng xe thì em không kể ra đây mà em chỉ muốn kể cho các cụ diễn biến sau đó thôi.....
Sau một hồi (khoảng 5 phút từ khi CSGT chặn xe em lại), thì phát hiện ra là xe em không còn đỗ ở đó.
đầu tiên em cũng chẳng hiểu vì sao....... nên cũng hơi lo do vậy em đổ luôn cho các ông CSGT là dừng xe tôi lại để kiểm tra mà lại làm mất xe của em.
cũng nói luôn là khi em xuống xe thì cũng không tắt máy và rút chìa khóa xe.
cãi nhau 1 hồi thì cả tổ CSGT định bỏ đi nhưng em nhất định không cho vì các đồng chí ấy dưng xe em lại kiểm tra mà lại làm mất xe của em, lúc ấy thì rất nhiều người đi đường cùng với khách từ nhà hàng Quenbee dừng lại xem. khi thấy em kêu mất xe thì cũng có nhiều người bức xúc.......
khoảng 10 phút sau thì em thấy ông bạn gọi điện cho em nói là, đi taxi qua thấy xe đang nổ máy, không khóa cửa, lại đõ ven đường nên liền nhảy lên lái xe mang về cất hộ.
sau đó thì em đi về và không giữ tổ CSGT kia lại nữa.
các cụ cho em hỏi, nếu chẳng may mà em bị mất xe thật thì ai phải chịu trách nhiệm đây????

hatcatnho

Xe tăng
Chuyện của Bác làm Em cũng thấy giật mình ạ. May là Cụ không bị mất thật

Mr.Funny

Xe tải
Cụ thế là may rồi, báo hại đội xxx kia xanh mặt, chắc cũng tè ra quần. Còn trường hợp cụ hỏi theo em thì cụ phải chịu trách nhiệm về tài sản của mình thôi, về nguyên tắc cụ chỉ việc trình giấy tờ của mình ra, trừ trường hợp cụ ko có mới có biên bản thu xe thôi. Nếu chưa có biên bản thì trách nhiệm bảo vệ tài sản cá nhân vẫn thuộc về chủ sở hữu.

KarinMoon

Xe tăng
ối trời ạ ^:)^ cụ có anh bạn tốt vãi

Mr_Khoi

Xe tăng
=))Thỉnh thoảng phải có người như Cụ dọa cho mấy chú xxx mới xanh mắt ra dc.

xetaybac

Xe tăng
sợ quá,đi xe khóa có nó còn chả tha,cụ lại cắm chìa ở đấy khác gì ... 8-x

anhtho

Xe ngựa
Cảm giác mất xe thật kinh khủng. Hôm rồi em cũng lên Nội bài đón người nhà. Ra tới nơi thì chẳng thấy xe đâu, loanh quanh lo lắng, đang định tìm mấy anh quân phục để trình báo thì lại thấy. Hóa ra em để 1 chỗ, lúc ra lại tìm ô bên cạnh (vì đếm nhầm cái biển quảng cáo Canon). Quả thực là em lúc đó em nghĩ mình đã mất thật rồi !. Trường hợp của cụ, nếu mà mất thật thì cũng gay đấy ạ. Nhưng em nghĩ chẳng có thằng trộm nào lại dám làm như vậy ngay chỗ xxx đứng đâu.

Dogia

Xe điện
Thay mặt tổ CSGT em xin trả lời kụ là mất xe hay mất đồ trên xe thì kệ kụ - trừ trường hợp mất sau khi CSGT đã lập biên bản thu xe kụ lại.
Riêng ông bạn tốt của kụ thì có thể bị khép tội ăn cắp đấy nếu luật của vịt nghiêm như mẽo.

butchikim

Xe ba gác
Bác có ông bạn vui tính thật, sao không gọi cho bác khi thấy xe đỗ đó mà lại đi về rồi mới gọi.

Em xin phép nghi ngờ câu chuyện bác kể, em dự bác bật đèn xanh cho ông bạn đi về ợ!

Nấm mỡ

Xe điện
Rõ là phét, nếu thật thì ông bạn kia thấy xe cùng lắm sẽ rút hộ chìa khóa, đóng cửa rồi đi tìm cụ chủ thớt :D
Hay lại và một vụ cắm đặt bất thành vì cụ chủ lỡ quên không để giấy tờ trong xe.

soc1202

Xe tải
Bo tay truong hop nay

gamevn

Xe buýt
May cho cụ nhá:)) Cụ có ông bạn tốt thật. :))

Tribute

Xe container
Chuyện trên là chuyện hài, nhưng chuyện sau thì có thật này:

2xxx vẫy 1 đôi mơ đi 2b tội rẽ không xi nhan, 1 xxx dắt mợ cầm lái vào xử lý, xxx kia mải săn mồi khác, thế là mợ còn lại nổ máy phắn mất để lại cô bạn với xxx. xxx1 hỏi giấy tờ mợ kia ko có, quay ra chả thấy xe đâu, hỏi xxx2 thì xxx2 bảo tưởng ông xử lý xong rồi. xxx1 quay vào bắt đền mợ điều khiển xe kia bắt gọi điện cho mợ cầm xe quay lại. Mợ này ko vừa bảo em đi nhờ xe nó, nó kêu yếu tay ko chở được nên em chở, em ko biết số đt của nó, em có mỗi (móc túi chìa ra 2k) anh phạt thì phạt. Mợ kia phắn xe ra 1 chỗ rồi điều 1 xe ôm đến đón bạn. 2 xxx bị quả đau, chửi nhau loạn xạ. :-|

Chiêu của cụ chủ thớt em thấy giống chiêu của 2 mợ này phết, dưng mà cái 4b nó to mù mắt sao xxx lại để bạn cụ đánh đi lúc nào không biết là sao nhỉ?

quanfgv35

Xe điện
Website
tamthoikhongco.com
thật tình ông bạn Kụ nhá tốt với Kụ ,nhưng hơi thiêú Iot (sorry em nói thật :-<:-<:-<) Nó qui vào tội trộm cắp TSCD Kụ biết mấy niên ko ???????????? ai vu chứ ... mà vu thì khó đỡ lắm ( ko đỡ được thì $$$$ phải rất đông mới đỡ đc) có sai cùng lắm vài trăm nộp kho bạc lành hơn giả pháp của ông bạn kụ nhiều lần:)>-:)>-:)>-:)>-:)>-

Ngoc Phan XLS

Xe container
Đây cũng là cách hay để biến sai thành vô tội! Nhưng nguy hiểm cực kỳ!

Foxy

Xe hơi
Thế như vậy thì xxx chẳng làm gì được cụ nữa nhỉ? Chẳng có xe mà cụ lại ko đưa giấy tờ ra thì xxx bó tay luôn, hehe