[Thảo luận] Bị Lập Biên Bản ngã tư Minh Khai - Bạch Mai ? ai là người sai ?

Liberty150i

Xe tải
tại cụ chủ lượn ngòai đường thì nhiều mà lượn OF thì ít nên giờ mới phải mang tâm trạng buồn buồn tủi tủi ức chế đây mà.giờ cụ phải cứng rắn để lấy lại sự công bằng bằng cách như các cụ ở trên đã góp ý là khởi kiện thôi.90% là win nên cụ yên tâm vững chí cụ nhé...ae OF luôn ở bên cụ,trừ lúc cụ đang ôm gấu thôi cụ ợ :D

TND

Xe hơi
Website
www.tnd.vn
Cụ BlackPaint xin xxx cái BB lỗi láo này, xxx không giám cho! Gửi cụ xem: http://www.otofun.net/threads/370066-nga-tu-minh-khai-dai-la-xin-bien-ban-ma-khong-duoc

Cụ làm cái đơn gửi Đội hoặc CA Hà Nội khiếu lại. Giờ máy ở nhà em không có, nếu cụ cần mai em gửi cho cụ mấy cái đơn mẫu của anh em OF đã làm.
Có khi thứ 5 em cầm BB lên kèm theo cả đơn khiếu nại đc ko bác. họ có nhận ko ? Với cả em thì rất bận ko biết có dịch vụ nào lấy bằng và giấy tờ hộ k nữa. Em ở mãi HP mà :( lâu lâu mới lên thủ đô :(

pocket

Xe buýt
Sao không thấy cụ ghi vào phần ý kiến người vi phạm ở biên bản nhỉ?
Cụ làm cái đơn kiến nghị rồi đến làm việc chắc là chả sao đâu.
Em ngồi trên phím mà cũng ức cho cụ.

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Chắc chắn thành công cụ à, cố lên nhé cụ

Santo70

Xe buýt
Cố lên cụ ạ, anh em nhà OF nhiệt tình lắm ợ.

FujiS5200

Xe điện
Cụ nào rành thì cho em xin lý lẽ và căn cứ để cãi "lỗi" này với. Em để ý thấy là không chỉ ở ngã tư M.Khai - Đại La mới có bẫy như này đâu :(

blackpaint

Xe container
Tiếc là cụ không có hình ảnh và ghi âm, nhưng không sao. Cụ cứ làm cái đơn khiếu nại lên hôm mà cụ lên nhận quyết định ấy xem xxx bảo sao. chứ bản thân chỗ này cũng chả có cái lỗi nào ngoài cách đi như của cụ. Chả nhẽ còn lỗi đi không đúng phần đường quy định là đi lên giải phân cách?

ThienRacer

Xe buýt
Tiếc cho cụ chủ quá. Cho dù chưa đọc trên Of nhưng xxx giải thích như thế mà cụ chủ vẫn bỏ qua thì chán qué!!
(thông cảm vì cụ đang bận :)))

unknown.king

Xe tăng
đèn không có tác dụng phân làn cụ ợ. nhưng mà bị 1 lần, lần sau cụ sẽ nhớ mà cãi ợ. chia buồn cùng cụ

xera

Xe hơi
Cụ kiện bỏ mợ nó đi,chắc thắng đấy,tuy sẽ mất nhiều thời gian và công sức...

cháu lên 3

Xe container
Em cũng bị xxx ở ngã tư Lê trọng tấn - Trường chinh vịn và bảo là đi sai làn, nó chỉ lên đèn báo mũi tên.
Em nói đèn ko có tác dụng phân làn, nó hỏi em là học Luật chưa. Em bảo là anh học 7 năm rồi và bây giờ anh còn dạy Luật cho CSGT bọn em
thế là nó chào và cho đi ngay, em cũng chả phải xuống xe

blackpaint

Xe container
Cứ coi như có phân làn đi, nhưng XXX ở những chỗ này toàn bắt trước vạch dừng xe tức là trước đèn, trong khi vẫn chỉ tay lên đèn bảo là phân làn. Các cụ cứ bảo thẳng là theo anh thì hiệu lực của đèn ở trước hay sau??? Các cụ thấy có xxx nào bắt vượt đèn đỏ ở trước vạch dừng đâu ợ??? Bố láo quá...

bimbim.bim

Xe hơi
Hàng ngày em đi qua ngã 4 Nguyễn Sơn - Nguyễn Văn Cừ mà thấy tức và xấu hổ cho Thủ đô NGÀN NĂM VẬT VÃ này vì bọn xxx láo và bẩn quá, hầu như sáng nào cũng thấy có 4b của các bác tỉnh khác bị vịn vẫn chỉ lỗi sai làn do xxx vu oan cho họ trong khi ở đây cũng đã được nói nhiều rồi. Chán quá. Em đang tính xem có cách gì hóa giải được cái ngã 4 này. Có cụ nào cao kiến thì cho mấy nhời ạ

TND

Xe hơi
Website
www.tnd.vn
Xin phép được cảm ơn các cụ Off đã ủng hộ và động viên em khiếu nại lên chánh thanh tra về việc này. Và Nhất là bác Thanh Bình.

Em đã viết xong đơn khiếu nại dự là ngày mai sẽ in ra và gửi cho các bên liên quan.

các cụ có time thì đọc qua giúp em xem còn điều nào cần sửa đổi cho hợp lý và chặt chẽ không nhé . Em xin cảm ơn ạ

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
-------------------------------
ĐƠN KHIẾU NẠI
(Về việc: xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long thuộc đôi 4)
-Kính gửi Chánh thanh tra giao thông Hà Nội ông Giáp.
-Trưởng phòng CSGT công an TP Hà Nội.
- Đội trưởng đội cảnh sát giao thông hà nội số 4.
Tên tôi là: xxxxxx
Tôi viết đơn này để phản đối việc xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long như sau:
Vào ngày 14 tháng 10 năm 2012 tôi điều khiển xe ô tô Biển Kiểm Soát 15A-05809 đi từ Hải Phòng lên Hà Nội để chở đứa em lên bệnh viện Hà Nội. Vì đã có hẹn giờ nên tôi đi từ Hải Phòng đã cố gắng và tuân thủ tuyệt đối mọi luật lệ an toàn giao thông để tránh mất thời gian hay sự cố ngoài ý muốn. Vào lúc 11 giờ 55 phút cùng ngày tôi vào hà nội từ cầu Vĩnh Tuy đến nút giao thông :Bạch Mai - Minh Khai. Do Quan sát từ trước thấy đường không có biển báo phân làn, không có vạch kẻ phân làn nên tôi đã cho xe vào làn bên trái của vạch kẻ liền trên đường để đi qua nga tư nhưng khi vừa đi vào làn này thì thượng sỹ Nguyễn Gia Long đã đi qua mũi xe và yêu cầu cho kiểm tra giấy tờ Xe. Sau khi đưa giấy tờ đầy đủ cho Thượng sỹ(Gồm Bằng Lái Xe và Đăng Ký Xe) thì tôi tấp xe vào lề đường để làm việc. Thượng sỹ Long cho biết tôi đã vi phạm lỗi đi sai làn đường bên trái nên đã thu giữ Bằng Lái và Giấy tờ xe oto của tôi. Nhưng tôi không đồng ý với lỗi xử phạt này vì không hề có biển phân làn hay vạch kẻ phân làn nên không thể xử phạt tôi vì lỗi đi sai làn. Sau đó Thượng Sỹ Nguyễn Gia Long mới chỉ tay lên đèn tín hiệu rẽ trái và giải thích rằng đây là “phân làn” và anh không được phép đi vào làn bên trái.Tôi không đồng tình với sự giải thích này và yêu cầu Thượng Sỹ Long nêu ra luật đó nằm ở điều khoản luật giao thông đường bộ nào. Nhưng đồng chí long không nêu ra được và bắt tôi phải kí vào biên bản chấp nhận lỗi sai và tôi đã mất rất nhiều thời gian mà 2 bên không thể thống nhất được vấn đề.
Vì còn hẹn đưa em đến bệnh viện và cũng chưa ăn uống gì nên đã ký vào biên bản để đi tiếp hẹn lúc sau quay lại giải quyết tiếp. Lúc 3h chiều tôi quay lại nút giao thông này chỉ gặp đồng chí Đức và không phải ca trực của đồng chí Long. Tại đây tôi đã chụp ảnh và quay lại video clip của nút giao thông này chứng tỏ không hề có bất cứ một biển báo phân làn hay một vạch kẻ phân làn nào để làm bằng chứng.
Tôi: Nguyễn Đình Thanh xin được cam đoan rằng tất cả các lời tường trình nêu trên của tôi đều là sự thật. Và tôi xin chịu mọi trách nhiệm về pháp luật nếu sai.
Với lòng mong mỏi các cán bộ chiến sĩ công an nhân dân luôn luôn chấp hành nghiêm chỉnh điều lệnh; xây dựng nếp sống văn hoá vì nhân dân phục vụ, tôi bằng đơn này, kính đề nghị Chánh thanh tra giao thông Hà Nội ông Giáp, Trưởng phòng CSGT công an TP Hà Nội và Đội trưởng đội cảnh sát giao thông hà nội số 4.
- Xem xét xử lý lại trường hợp của tôi và rất nhiều người khác khi đi qua nút giao thông này.
- Có hình thức xử lý thích đáng , yêu cầu kiểm điểm và học lại luật giao thông đường bộ đối với thượng sỹ Nguyễn Gia Long.
- Yêu cầu thượng sỹ Nguyễn Gia Long công khai xin lỗi bằng gặp mặt trực tiếp hoặc văn bản có xác nhận của lãnh đạo.
- Trả lại ngay toàn bộ giấy phép lái xe và đăng ký xe ô tô .
- Bồi thường chi phi đi lại, tổn thất tinh thần và tình cảm tốt đẹp của tôi đối với các chiến sĩ cảnh sát cũng như công an Thủ Đô Hà Nội.
- Xây dựng lại hệ thống nút giao thông Bạch Mai – Minh Khai đầy đủ biển báo để người tham gia giao thông không mắc phải BẪY.
Tôi mong sớm nhận được phản hồi từ các bên liên quan để có hành động tiếp theo là tiếp tục khiếu nại. Trong thư tôi đã đính kèm giấy tờ liên quan là bản photocopy biên bản làm việc ngày hôm đó.
Trân trọng.
Hải Phòng, ngày 15 tháng 10 năm 2012
Người khiếu nại

Chỉnh sửa cuối:

bimbim.bim

Xe hơi
Xin phép được cảm ơn các cụ Off đã ủng hộ và động viên em khiếu nại lên chánh thanh tra về việc này. Và Nhất là bác Thanh Bình.

Em đã viết xong đơn khiếu nại dự là ngày mai sẽ in ra và gửi cho các bên liên quan.

các cụ có time thì đọc qua giúp em xem còn điều nào cần sửa đổi cho hợp lý và chặt chẽ không nhé . Em xin cảm ơn ạ

CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM
Độc lập – Tự do – Hạnh phúc
-------------------------------
ĐƠN KHIẾU NẠI
(Về việc: xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long thuộc đôi 4)
-Kính gửi Chánh thanh tra giao thông Hà Nội ông Giáp.
-Trưởng phòng CSGT công an TP Hà Nội.
- Đội trưởng đội cảnh sát giao thông hà nội số 4.
Tên tôi là: xxxxxx
Tôi viết đơn này để phản đối việc xử phạt sai quy định của thượng sỹ Nguyễn Gia Long như sau:
Vào ngày 14 tháng 10 năm 2012 tôi điều khiển xe ô tô Biển Kiểm Soát 15A-05809 đi từ Hải Phòng lên Hà Nội để chở đứa em lên bệnh viện Hà Nội. Vì đã có hẹn giờ nên tôi đi từ Hải Phòng đã cố gắng và tuân thủ tuyệt đối mọi luật lệ an toàn giao thông để tránh mất thời gian hay sự cố ngoài ý muốn. Vào lúc 11 giờ 55 phút cùng ngày tôi vào hà nội từ cầu Vĩnh Tuy đến nút giao thông :Bạch Mai - Minh Khai. Do Quan sát từ trước thấy đường không có biển báo phân làn, không có vạch kẻ phân làn nên tôi đã cho xe vào làn bên trái của vạch kẻ liền trên đường để đi qua nga tư nhưng khi vừa đi vào làn này thì thượng sỹ Nguyễn Gia Long đã đi qua mũi xe và yêu cầu cho kiểm tra giấy tờ Xe. Sau khi đưa giấy tờ đầy đủ cho Thượng sỹ(Gồm Bằng Lái Xe và Đăng Ký Xe) thì tôi tấp xe vào lề đường để làm việc. Thượng sỹ Long cho biết tôi đã vi phạm lỗi đi sai làn đường bên trái nên đã thu giữ Bằng Lái và Giấy tờ xe oto của tôi. Nhưng tôi không đồng ý với lỗi xử phạt này vì không hề có biển phân làn hay vạch kẻ phân làn nên không thể xử phạt tôi vì lỗi đi sai làn. Sau đó Thượng Sỹ Nguyễn Gia Long mới chỉ tay lên đèn tín hiệu rẽ trái và giải thích rằng đây là “phân làn” và anh không được phép đi vào làn bên trái.Tôi không đồng tình với sự giải thích này và yêu cầu Thượng Sỹ Long nêu ra luật đó nằm ở điều khoản luật giao thông đường bộ nào. Nhưng đồng chí long không nêu ra được và bắt tôi phải kí vào biên bản chấp nhận lỗi sai và tôi đã mất rất nhiều thời gian mà 2 bên không thể thống nhất được vấn đề.
Vì còn hẹn đưa em đến bệnh viện và cũng chưa ăn uống gì nên đã ký vào biên bản để đi tiếp hẹn lúc sau quay lại giải quyết tiếp. Lúc 3h chiều tôi quay lại nút giao thông này chỉ gặp đồng chí Đức và không phải ca trực của đồng chí Long. Tại đây tôi đã chụp ảnh và quay lại video clip của nút giao thông này chứng tỏ không hề có bất cứ một biển báo phân làn hay một vạch kẻ phân làn nào để làm bằng chứng.
Tôi: Nguyễn Đình Thanh xin được cam đoan rằng tất cả các lời tường trình nêu trên của tôi đều là sự thật. Và tôi xin chịu mọi trách nhiệm về pháp luật nếu sai.
Với lòng mong mỏi các cán bộ chiến sĩ công an nhân dân luôn luôn chấp hành nghiêm chỉnh điều lệnh; xây dựng nếp sống văn hoá vì nhân dân phục vụ, tôi bằng đơn này, kính đề nghị Chánh thanh tra giao thông Hà Nội ông Giáp, Trưởng phòng CSGT công an TP Hà Nội và Đội trưởng đội cảnh sát giao thông hà nội số 4.
- Xem xét xử lý lại trường hợp của tôi và rất nhiều người khác khi đi qua nút giao thông này.
- Có hình thức xử lý thích đáng , yêu cầu kiểm điểm và học lại luật giao thông đường bộ đối với thượng sỹ Nguyễn Gia Long.
- Yêu cầu thượng sỹ Nguyễn Gia Long công khai xin lỗi bằng gặp mặt trực tiếp hoặc văn bản có xác nhận của lãnh đạo.
- Trả lại ngay toàn bộ giấy phép lái xe và đăng ký xe ô tô .
- Bồi thường chi phi đi lại, tổn thất tinh thần và tình cảm tốt đẹp của tôi đối với các chiến sĩ cảnh sát cũng như công an Thủ Đô Hà Nội.
- Xây dựng lại hệ thống nút giao thông Bạch Mai – Minh Khai đầy đủ biển báo để người tham gia giao thông không mắc phải BẪY.
Tôi mong sớm nhận được phản hồi từ các bên liên quan để có hành động tiếp theo là tiếp tục khiếu nại. Trong thư tôi đã đính kèm giấy tờ liên quan là bản photocopy biên bản làm việc ngày hôm đó.
Trân trọng.
Hải Phòng, ngày 15 tháng 10 năm 2012
Người khiếu nại
Cụ nên bỏ chỗ màu đỏ đi và gửi ngay cho có tính thời sự.

xetho150i

Xe hơi
Sáng nay em vội vàng còn quên cả ăn đưa thằng em từ HP lên bạch mai cho nó khám. Đi từ cầu vĩnh tuy xuống đoạn ngã tư Minh Khai - Bạch Mai khi chuẩn bị vào ngã tư e đã để ý rất kĩ và không có bất kì một biển phân làn và vạch kẻ làn nào mới dám cho xe vào phần bên tay trái cố không chạm vào vạch giữa. Sau đấy 1 đồng chí mới sồ ra hỏi giấy tờ xe và đã phạt em lập biên bản tước bằng lái 30 ngày và giữ giấy tờ xe 5 ngày. Em hỏi lỗi của e là lỗi gì và e trình bầy hết nhẽ với đồng chí này là do mới lên HN chưa quen đường e đã để ý rất kĩ nhưng k thấy biển báo phân làn nào nhưng đồng chí "Nguyễn Gia Long" thuộc cảnh sát giao thông đội 4 giải thích rằng "anh đã đi sai vào làn không dành cho ô tô vì anh không được rẽ trái. Rồi sau đó anh ấy chỉ lên đèn báo tín hiệu rẽ trái và nói rằng đèn này có nghĩa là anh không được đỗ ở phần đường bên trái" mặc dù rất bức xúc và rất khó chịu nhưng vì thằng em muộn giờ hẹn bác sĩ của nó rồi nên em đành kí lấy biên bản và ra về. Em có chụp ảnh nút giao thông này lại mong mọi người giải thích cho em hiểu em cảm ơn ạ.

em nói cụ đừng giận , Nói chung là cụ đi học lại luật , đừng kêu ở trên này làm gì . chỗ này bao nhiêu người nói rồi /