[Funland] Bia hơi miền Tây

juve99

Xe cút kít
Em không có tâm hồn ẩm thực, ăn uống không có gu thành ra đi đâu em cũng ăn được (và cảm thấy ngon, trừ vị cay).
Đồ ăn miền tây em thấy ăn ok mà, hủ tíu, cơm tấm, cơm bình dân...ấn tượng món lẩu cá Linh (vì nó cay và nhiều sắc màu), canh chua, cá basa kho ăn ngon. Ở Cần Thơ còn món bánh cống không biết cụ nào ăn chưa, kẹo kéo, kẹo nha, nước rau má... Nhà hàng thì em hay ăn hệ thống Sáu đời trong đó hay vào Sáu đời 3, Sáu đời 5, khuôn viên rộng, phục vụ chu đáo. Ăn trên mấy cái thuyền ở bến Ninh Kiều thì khá ồn ào vui nhộn.
Có 1 vài món khó ăn và ngày xưa nước phở ngọt vị đường còn bây giờ vị ngọt nói chung khi chế biến đồ ăn cũng khá giống MB. Khác là ở cách ăn rau, Its thấy họ luộc rau, xào rau mà thường nấu canh. Nước rau luộc hiếm lắm cụ. Em ở mấy tỉnh mà chưa thấy bát rau muống luộc vắt chanh hay me chua bh, trong khi chanh và me đầy vườn

Vulcan V70

Xe trâu
Em không có tâm hồn ẩm thực, ăn uống không có gu thành ra đi đâu em cũng ăn được (và cảm thấy ngon, trừ vị cay).
Đồ ăn miền tây em thấy ăn ok mà, hủ tíu, cơm tấm, cơm bình dân...ấn tượng món lẩu cá Linh (vì nó cay và nhiều sắc màu), canh chua, cá basa kho ăn ngon. Ở Cần Thơ còn món bánh cống không biết cụ nào ăn chưa, kẹo kéo, kẹo nha, nước rau má... Nhà hàng thì em hay ăn hệ thống Sáu đời trong đó hay vào Sáu đời 3, Sáu đời 5, khuôn viên rộng, phục vụ chu đáo. Ăn trên mấy cái thuyền ở bến Ninh Kiều thì khá ồn ào vui nhộn.
À món bánh cống mà bác nhắc em mới nhớ, chính xác nó là bánh cóng, bột đổ vào một cái cóng ( gần giống cắt từ lon sữa bò) rồi nướng trên lò than, trên bánh đặt vài con tôm nhỏ. Ăn giòn thơm ngon.

Chauthanh11

Xe điện
Miền Tây có đặc điểm khác hoàn toàn miền Bắc là nhà ở nông thôn đất đai thoải mái , nhưng gần như không ai trồng rau để ăn bao giờ cả , mọi thứ ra chợ mua hết

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Cụ này ăn chơi sa đọa máu gái thật :-o
Thực ra ở Sg hay miền tây, nhậu ở quán có nhân viên rót bia + thay đá là bình thường, vui thì uống với khách 1 cốc, vui thì mình bo nhân viên 1 chút tiền típ. Nhân viên tùy quán mà ăn mặc mát mẻ đến mức nào đó, như trong ảnh thì là mặc đô lót k thôi, kkk
Ở đây là cả quán nhậu nhé, ko phải là tiếp viên phòng riêng và hoàn toàn ko có jj ở đây, tất nhiên là nói chuyện, ưng thì xin số đt và hẹn gặp ngoài giờ làm, chủ quán ko quản lý dc nhé!

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Miền Tây có đặc điểm khác hoàn toàn miền Bắc là nhà ở nông thôn đất đai thoải mái , nhưng gần như không ai trồng rau để ăn bao giờ cả , mọi thứ ra chợ mua hết
Khả năng tùy vùng, tùy nhà, có nơi quanh nhà là đủ đồ nhậu, ko phải đi đâu xa!

Nhimtiu

Xe container
Thực ra ở Sg hay miền tây, nhậu ở quán có nhân viên rót bia + thay đá là bình thường, vui thì uống với khách 1 cốc, vui thì mình bo nhân viên 1 chút tiền típ. Nhân viên tùy quán mà ăn mặc mát mẻ đến mức nào đó, như trong ảnh thì là mặc đô lót k thôi, kkk
Ở đây là cả quán nhậu nhé, ko phải là tiếp viên phòng riêng và hoàn toàn ko có jj ở đây, tất nhiên là nói chuyện, ưng thì xin số đt và hẹn gặp ngoài giờ làm, chủ quán ko quản lý dc nhé!
Hình minh hoạ thôi mờ cụ.

matizvan2009

Xe ba gác
Có những con nào cụ ơi :-? :-??
Chuyện em nghe kể, các cụ có quyền không tin: cỡ gđ sở trở lên, chỉ 'con bé kia...' thì chủ quán hoặc đệ ra thuyết phục. Đương nhiên không gật 100% nhưng tỉ lệ cao và số tiền to.

muadem

Xe cút kít

ubisapro

Xe trâu
bia uống với cốc tin hin thế kia là e ko duyệt rồi. E cứ phải cốc vại, nhiều đá mới đã mồm :D

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Miền Tây thì vùng nào cũng vậy cụ ạ , các loại rau thì đều phải đi mua hết
E sống gần 1 năm ở vùng giao của 2 huyện Biên Giang và U Minh Thượng của Kiên Giang, e đảm bảo với cụ là "...tùy vùng, tùy nhà..." nhé. Có thể là cụ đến miền tây, nhưng khu vực có điều kiện 1 tí rồi; còn vùng em nói thuộc diện điều kiện hơi kém!

juve99

Xe cút kít
Miền Tây thì vùng nào cũng vậy cụ ạ , các loại rau thì đều phải đi mua hết
Đúng vậy thật, đất rộng để ko nhưng rất ít nhà trồng rau, rau muống cũng tự móc mà ko thấy chủ nhà và hàng xóm hái, có thể do rau quá sẵn và rẻ nên họ ko trồng, thích trồng cây ăn trái hơn, ae ngoài Bắc vào nhớ rau muống tự ra vặt về xào, luộc

NoiThatAnPhat

Xe tăng
bia uống với cốc tin hin thế kia là e ko duyệt rồi. E cứ phải cốc vại, nhiều đá mới đã mồm :D
E uống bia ở Móng Cái, e sợ nhất là uống cốc bé ~100ml, cụ ạ. Uống kiểu ý nhanh say hơn nhiều. Kiểu như có kèo uống bia bằng nắp chai đấy cụ, cụ search youtube là ra ngay

Chauthanh11

Xe điện
E sống gần 1 năm ở vùng giao của 2 huyện Biên Giang và U Minh Thượng của Kiên Giang, e đảm bảo với cụ là "...tùy vùng, tùy nhà..." nhé. Có thể là cụ đến miền tây, nhưng khu vực có điều kiện 1 tí rồi; còn vùng em nói thuộc diện điều kiện hơi kém!
Em sống ở miền Tây mà cụ .
Và công việc của em đi khắp nơi ở đó cụ ạ . Nên cụ không thể rành bằng em đâu
Những vùng cụ nói nó không khác gì nhau cả , U minh Thượng đất phèn , nước lợ trồng rau hơi khó đấy . 99% là không có ai trồng rau để ăn bao giờ cả , mặc dù đất mênh mông

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Những vùng cụ nói nó không khác gì nhau cả , U minh Thượng đất phèn , nước lợ trồng rau hơi khó đấy .
E ở vùng Trại Giam kênh 7 đấy cụ, e lang thang nhậu loanh quanh đấy kha khá

Chauthanh11

Xe điện
E ở vùng Trại Giam kênh 7 đấy cụ, e lang thang nhậu loanh quanh đấy kha khá
Những vùng Kiên Giang , Cà Mau thì lại càng hiếm người trồng vì nước mặn , phèn . Rau 99% là nhập ở miền Đông , Đà Lạt trở tới và 1 số vùng tỉnh Đồng Tháp , chứ dân thì đảm bảo với cụ là gần như không ai trồng cả .
Em sống và làm ở miền Tây khoảng 20 năm rồi cụ ạ

NoiThatAnPhat

Xe tăng
Những vùng cụ nói nó không khác gì nhau cả , U minh Thượng đất phèn , nước lợ trồng rau hơi khó đấy . 99% là không có ai trồng rau để ăn bao giờ cả , mặc dù đất mênh mông
Cụ ở Châu Thành - Bến Tre hay Châu Thành - Tiền Giang vậy cụ?

ubisapro

Xe trâu
E uống bia ở Móng Cái, e sợ nhất là uống cốc bé ~100ml, cụ ạ. Uống kiểu ý nhanh say hơn nhiều. Kiểu như có kèo uống bia bằng nắp chai đấy cụ, cụ search youtube là ra ngay
Uống bia mà tụt cảm xúc chẳng bao giờ uống nổi đâu ợ. Chưa kể e uống bia phải mát lạnh uống mới đã, e uống bia mà ko nhiều đá ko uống nổi. Nhạt bia hay ko e chưa quan tâm, nhưng ko mát lạnh là ko uống :D

Cốc như hình, với cách e uống cho nhiều đá thì chắc mỗi lần tợp được ngụm nhỏ hết moá cốc :))