[Thảo luận] Biển hạn chế 40km ngay trạm vé sân bay, thật vô lý - các bác cho ý kiến

anhtuan17

Xe tải
Hôm nay có việc đi sân bay, qua cổngtrạm vé của SÂN BAY (không phải trạm vé trên đường) có một cái biển hạn chế 40Km to bằng cái mẹt.

Em về tốc độ 40 km, thấy các bác khác vẫn đèn xin vượt và vượt phải qua em. Đi khoảng 200 m chẳng thấy biến hết hạn chế tốc độ. Em lại vọt lên 50 và dần lên 75 khi qua khoảng 2km.

Em thấy có mấy điểm vô lý

Thứ nhất, có hạn chế 40Km ở đoạn không cần hạn chế vì xe khá thưa, đường to không có giao cắt.
Thứ hai, nhìn mãi chẳng thấy biển hết hạn chế, em đã cố căng mắt ra nhìn rồi.
Thứ ba, XXX mà bắn tốc độ chỗ đó, em đảm bảo bác nào vào sân bay lúc ra cũng dính (nếu bắn *** xe).

Em thấy chỗ này cực vô lý, Bác nào đi sân bay thường xuyên cho xin ý kiến và có thể post cho cái ảnh được không?

sh150i1980

Xe tăng
Bác nói Vô Lí vì bác không để ý , chỗ đó hạn chế vì đang có công trường mở rộng nhà ga , mấy tháng trứoc còn phải đi đường tránh vì làm cỗng bác qua đường.

anhtuan17

Xe tải
Bác nói Vô Lí vì bác không để ý , chỗ đó hạn chế vì đang có công trường mở rộng nhà ga , mấy tháng trứoc còn phải đi đường tránh vì làm cỗng bác qua đường.
Nhưng cái biển vẫn còn đó bác ah, mà em đi mãi chẳng thấy biến hết hạn chế
Nếu có công trường như bác nói, xong công trường nó phải dỡ đi chứ

WHITE TIGER

Xe container
Hôm nay có việc đi sân bay, qua cổngtrạm vé của SÂN BAY (không phải trạm vé trên đường) có một cái biển hạn chế 40Km to bằng cái mẹt.

Em về tốc độ 40 km, thấy các bác khác vẫn đèn xin vượt và vượt phải qua em. Đi khoảng 200 m chẳng thấy biến hết hạn chế tốc độ. Em lại vọt lên 50 và dần lên 75 khi qua khoảng 2km.

Em thấy có mấy điểm vô lý

Thứ nhất, có hạn chế 40Km ở đoạn không cần hạn chế vì xe khá thưa, đường to không có giao cắt.
Thứ hai, nhìn mãi chẳng thấy biển hết hạn chế, em đã cố căng mắt ra nhìn rồi.
Thứ ba, XXX mà bắn tốc độ chỗ đó, em đảm bảo bác nào vào sân bay lúc ra cũng dính (nếu bắn *** xe).

Em thấy chỗ này cực vô lý, Bác nào đi sân bay thường xuyên cho xin ý kiến và có thể post cho cái ảnh được không?

Không có biển hết 40 nhưng có biển hết 20km/h

Laceti2010

Xe tăng
Biển 40 ở Cầu Phù Đổng còn chuối hơn.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

nobody2011

Xe tải
Biển 40 ở đường tránh TP Vĩnh Yên còn chuối cả nải hơn nữa.

namhp

Xe buýt
Bởi vậy nên xxx có bắt lỗi ở chỗ đó đâu. E ức chế nhất là mềnh đi trên cao tốc Bắc Ninh - Nội Bài. E chạy tốc độ 79km/h ( cài giới hạn ) mà các bác phía sau cứ xin vượt. Nếu e sang phải cho các bác í vượt trái thì e phải giảm về 60km/h ( vì làn trong giới hạn 60 ) nhiều lúc cũng phải phạm luật đấy các bác ah

oldtiger

Xe hơi
Chuyện gì thế giới không có đều có thể xảy ra ở VN.Các bác có ai hay đi Cần Thơ sẽ biết xxx còn ngồi ngay giữa trạm thu phí cầu Cần Thơ để bắn tốc độ 20km/h nữa kìa.cứ tới khu vực đó là toàn bộ xe cộ bò đúng nghĩa rùa luôn.Em nghĩ bữa nào mà các chú xxx đói hơn nữa chắc sẽ bắn tốc độ 5km/h chỗ mấy công trường là no cả năm luôn

babyloon

Đi bộ
nhiều nơi chuối không chịu nổi luôn đó bác

dongkijote

Xe điện
Bác chủ thớt nói đúng, em cẳng cả mắt cũng không thấy hết biển cấm 40 km/h, vạy là cứ phóng :D
Không có biển hét hạn chế thì đương nhiên hết hiệu lực tại giao cắt gần nhất. Cụ thể khi qua giao cắt ngã tư đi Đại Lải cụ ạ.

Wings4u

Xe tải
Website
www.facebook.com
Em thấy biển đó hợp lý, vì khi bác đi từ sân bay ra rõ ràng bác chuẩn bị tham gia vào đường chính nên hạn chế tốc độ để tạo sự an toàn cho các phương tiện tham gia giao thông là đúng. Sau đó một đoạn khi các xe ra vào hợp lý thì tăng lên 80km/h là chuẩn. Mỗi tội cái biển 80km/h này hơi khó nhìn ạ :)

Bác cứ tưởng tượng xem thoát khỏi cổng soát vé sân bay mà cụ đạp hết ga thì các xe đi cùng chiều sẽ rất ngỡ ngàng và phải phanh gấp đấy ạ.

Tom80

Xe buýt
Ở quanh sân bay Nội bài có nhiều đoạn cắm biển giới hạn 40 km/h , 20km/h ắm các cụ ạ.
Không phải để phục vụ việc xây ga mới đâu, mà có từ lâu rồi, nhiều thứ cũ kỹ lắm. Cụ nào đi đường để ý, ở ngã tư Nội bài - Sóc sơn, đoạn bắt đầu cong cong ý, còn có 1 cái đèn xanh đèn đỏ theo kiều những năm 90, em thấy cho vào viện bảo tàng được.
Đoạn cuối đường Thang Long - Nội bài, từ cầu vượt lên ga xuống cuối đường, trước đây, chủ yếu phục vụ cho các xe chuyên dụng của sân bay, nên phải hạn chế tốc độ. Trước đây còn có mấy con lươn (con trăn thì đúng hơn), có lần em thấy 1 chú BMV serie 3 nằm bập bênh trên 1 trong những con lươn này.
Giờ vẫn còn nhiều biển hạn chế tốc độ và biển cấm dừng cấm đỗ ở đây:
- Về tốc độ, các cụ qua đây cứ đi từ từ cho em, đừng vì đường vắng phóng nhanh, vì đường ngang nhiều lắm. XXX chủ yếu bắn tốc độ ở đường sau sân bay, đoạn vào khu công nghiệp Nội bài ý, chứ ở đường vào ga, em chưa thấy xxx đứng.
- Về cấm dừng cấm đỗ, thỉnh thoảng em cũng thấy xxx, trật tự, an ninh ga đi bắt đấy.

Tom80

Xe buýt
Nhưng cái biển vẫn còn đó bác ah, mà em đi mãi chẳng thấy biến hết hạn chế
Nếu có công trường như bác nói, xong công trường nó phải dỡ đi chứ
Ga vẫn đang làm cụ ợ, chắc vài năm nữa mới xong.
Mà làm xong chắc chắn vẫn cắm biển. :P

khoivu

Xe tải
Đoạn từ Nội Bài đến Ngã tư đi Vĩnh Yên - Hà Nội hay xảy ra tai nạn do có công trường và nhiều đường cắt ngang nên hạn chế thôi cụ ợ, gần đây nhất và vụ Bently đâm taxi sang đường, còn mấy vụ tông dải phân cách do tránh xe sang đường.

anhtuan17

Xe tải
Em thấy biển đó hợp lý, vì khi bác đi từ sân bay ra rõ ràng bác chuẩn bị tham gia vào đường chính nên hạn chế tốc độ để tạo sự an toàn cho các phương tiện tham gia giao thông là đúng. Sau đó một đoạn khi các xe ra vào hợp lý thì tăng lên 80km/h là chuẩn. Mỗi tội cái biển 80km/h này hơi khó nhìn ạ :)

Bác cứ tưởng tượng xem thoát khỏi cổng soát vé sân bay mà cụ đạp hết ga thì các xe đi cùng chiều sẽ rất ngỡ ngàng và phải phanh gấp đấy ạ.
Biển 80km mà bác nói ở đoạn nào, tuần sau em đi sẽ xem kỹ lại.

Tuyến HN - Nội bài biển rất mập mờ. Theo quy định đường nội đô đi 50km. Nhưng ở tuyến này không thấy biển nội đô. Do vậy, lái xe khó biết đoạn nào 50km đoạn nào được đi 80 km ---> dễ dính tốc độ.

Còn phân làn thì em thấy khá rõ ràng nên mọi người đi khá chuẩn.

Em đưa người nhà đi sân bay, cố đi sớm và cứ túc tắc 70 trở xuống, nhưng đi từ Phạm Văn Đồng sang không thấy biển nào cho phép đi 80km.

Bác biếc chỉ rõ giúp, tuần sau em đi sẽ kiểm tra lại

tphongtran

Xe tải
Website
facebook.com
:) Bác đếm chuối có mà cả buồng, ăn mãi chả hết

duongbin

Xe hơi
Biển 40 đấy nằm ở đường ra của trạm soát vé không phải của đường chính, sau đó khoảng 20 mét các cụ để ý thấy có cái biển hướng dẫn cho phép đi 80 km/h (biển hướng dẫn tốc độ ngoài khu đông dân cư)

tuanmt

Xe máy
Trên đường từ Cầu Quý Cao Hải Dương đến Vĩnh Bảo còn có đoạn hạ từ 80km/h xuống 5km/h cơ ạ. Nguyên nhân là có một cái công trường mà em đi lại mấy lần không thấy người, không thấy xe ở đấy. Hic, bó chiếu luôn.