Thảo luận Bình Luận về Nissan ALmera

quyen_liv

Xe đạp
bao giờ về bản mới 2022 anh em :D. hóng

Haith_XL

Xe tải
Xe này có bản Hatchback ko các cụ ?

Dimidu

Xe máy
em đánh giá form nhìn đẹp nhất nhì phân khúc. hy vọng bản mới có ghế da full luôn

hoangtuhn

Xe đạp
e cũng đang quan tâm e bản cao cấp, khi nào có báo giá chi tiết cụ inbox gửi e phát.

theviet

Xe tải
Bản mt giá bh là bao nhiêu cc nhỉ

BMW R60

Xe tăng
Hôm trước vc em có lên hãng và chạy thử bản cao cấp. Thấy mọi thứ đều ổn nhưng cả 2 vc vẫn thấy có gì đó chưa bằng xe nhà- Ford laser 2003. Có thể do quen với xe cũ hoặc bọn em chưa đủ độ tinh tế để nhận xét. Kết luận là với giá 625 thì thôi, đi xe cũ, sau gắng tìm con phân khúc cao hơn.
Em cũng đang chạy Là MT gần chục năm nay. Ngày em đi làm đi về hơn 40 km, nó vẫn bền bỉ, tiết kiệm...Nhưng nó cũng già quá rồi, em chạy từ 2015. Đang tính đổi lên Almera MT đây. Có xe Almera MT của người dùng đời 2021, đã đó lazang, ghế da, hộc tay, màn android, điều hoà 2 chiều..Họ đang đòi 370 triệu. Em đang hẹn đi xem xe đây.

huyquynhbk

Xe hơi
e này stđ thì khi đỗ xe đường bằng để N + kéo phanh tay đc k các cụ nhỉ?vì về P phải kéo qua R nên hơi lười ah. :D :D mà cho e hỏi phát, như số sàn thì đa số về N + kéo phanh tay mà sao stđ lại phải về P nhỉ?

E đang đi bản 2022 cảm nhận sau
Xe đi chắc chắn cách âm tốt nhất PK B, tiết kiệm nhiên liệu đi Cao Tốc 3L.2 100km Ghế da, xe đã có săn điều hoà nóng
Xe k có Crui control
K có bệ tì tay

e này stđ thì khi đỗ xe đường bằng để N + kéo phanh tay đc k các cụ nhỉ?vì về P phải kéo qua R nên hơi lười ah. :D :D mà cho e hỏi phát, như số sàn thì đa số về N + kéo phanh tay mà sao stđ lại phải về P nhỉ?
Được bác. Nhưng vẫn có rủi ro nhất định. Ở số sàn bác về N thì động cơ được ngắt khỏi hộp số bằng cơ cấu cơ khí. Không có gì rủi ro cả.
Nhưng ở số tự động thì bác về N chưa chắc đã về N. Nó dùng các van dầu để mở hay hãm các bánh răng trong cụm bánh răng hành tinh cho phép động cơ vẫn chạy mà xe đứng yên. Nhưng các van này vẫn có thể lỗi. Nó không đóng được hoàn toàn hoặc đơn giản nhất là cần số của cụ bị lỗi không gửi tín hiệu là số N. Nên có thể cụ về N mà vẫn còn số, rủi ro khi cụ nhả phanh thì xe vẫn lao đi. Về P thì có 1 bánh răng cóc chèn vào. Đảm bảo an toàn về cơ khí.
Nhưng cụ đỗ trên đường bằng thì chắc k sao. Lúc đi hạ phanh tay thì chú ý giữ phanh là được.

huyquynhbk

Xe hơi
Được bác. Nhưng vẫn có rủi ro nhất định. Ở số sàn bác về N thì động cơ được ngắt khỏi hộp số bằng cơ cấu cơ khí. Không có gì rủi ro cả.
Nhưng ở số tự động thì bác về N chưa chắc đã về N. Nó dùng các van dầu để mở hay hãm các bánh răng trong cụm bánh răng hành tinh cho phép động cơ vẫn chạy mà xe đứng yên. Nhưng các van này vẫn có thể lỗi. Nó không đóng được hoàn toàn hoặc đơn giản nhất là cần số của cụ bị lỗi không gửi tín hiệu là số N. Nên có thể cụ về N mà vẫn còn số, rủi ro khi cụ nhả phanh thì xe vẫn lao đi. Về P thì có 1 bánh răng cóc chèn vào. Đảm bảo an toàn về cơ khí.
Nhưng cụ đỗ trên đường bằng thì chắc k sao. Lúc đi hạ phanh tay thì chú ý giữ phanh là được.
thanks cụ. giờ e đã hiểu là tại sao stđ lại phải về P rồi ah. :D :D