BMW 318i hay M3 2009?

HVB

Xe tăng
Xe Mẹc và Bim đi tầm 4-6 vạn, bác mua lại, bác đi tầm 3 năm (5 vạn nữa) em e là ko thể bán nổi tiếp, vì chẳng ai đi mua Mẹc hay Bim tầm 10 vạn đâu, tốn tiền lắm. Còn các xe khác 10 vạn bán ngon lành.
Em có đứa bạn mua xe C180, 4.5 vạn, cứ thích chí là mua giá hời (cũng chẳng hời đâu, ai mua cũng nghĩ mình mua đc giá rẻ), sau 1 năm, giờ là 6.5 vạn, hôm trước bán mãi mới đc, và nếu để đi 1-2 năm nữa thì chắc mang tặng :)

Minh Hoàng

Xe buýt
Xe Mẹc và Bim đi tầm 4-6 vạn, bác mua lại, bác đi tầm 3 năm (5 vạn nữa) em e là ko thể bán nổi tiếp, vì chẳng ai đi mua Mẹc hay Bim tầm 10 vạn đâu, tốn tiền lắm. Còn các xe khác 10 vạn bán ngon lành.
Em có đứa bạn mua xe C180, 4.5 vạn, cứ thích chí là mua giá hời (cũng chẳng hời đâu, ai mua cũng nghĩ mình mua đc giá rẻ), sau 1 năm, giờ là 6.5 vạn, hôm trước bán mãi mới đc, và nếu để đi 1-2 năm nữa thì chắc mang tặng :)
Mất giá kinh thế hả bác :77::77::77:

Lộc

Xe hơi
Vậng, cám ơn kụ. Nhưng em xác định mua là để đi, sau này lên đời thì để lại cho bx đi. Đến lúc ko đi được nữa thì... làm cổ vật :D. Chứ nhất quyết ko chịu bán đâu ợ.

bigdog

Xe tải
cụ bán Bim tầm 10v > giá hởi đi em mua cho, 15V cũng đc :101::101::101:
20V cũng ok :101::101::101:

Mẹc của em 15v rồi, chẳng bao h bảo dưỡng, mỗi đổ xăng thay dầu chạy ầm ầm. Chi phí đi chẳng khác gì xe Nhật. Mà xe Mẹc tốt thật, 15v mà chẳng phải thay sửa gì, có thay mỗi má phanh và lốp, lọc dầu, đổ xăng và chạy, đi ầm ầm.

Chỉnh sửa cuối:

fansbmw

Xe tải
Dưng mà bác xem lại đi tại sao BIM lại phải thay máy hết 100tr? Không thể so sánh BIM va M3 2009 được , khập khiễng và không cùng đẳng cấp, trôm vía nói dại bác thử đâm nhau xem Airbag cái nào nhiều hơn? An toàn là quan trọng!

Lộc

Xe hơi
Dưng mà bác xem lại đi tại sao BIM lại phải thay máy hết 100tr? Không thể so sánh BIM va M3 2009 được , khập khiễng và không cùng đẳng cấp, trôm vía nói dại bác thử đâm nhau xem Airbag cái nào nhiều hơn? An toàn là quan trọng!
Em chỉ nhớ nôm na là bác Sơn ở Minh Khải bảo là con này từ trước máy đã yếu, xong một lần bị chết máy, bác ý tư vấn luôn cho ông chủ xe là thay toàn bộ máy luôn chạy cho sướng, bác chủ cũ máu quá, thay luôn. Chính mồm bác Sơn confirm lại với em là con này bác ý biết nó ngay từ ngày đầu mới chạy, nên bác ý rất rõ nó như thế nào. Ngoài thay toàn bộ máy ra (nhập khẩu trực tiếp từ Đức), tất cả hệ thống còn lại đều còn rất ngon.

@bigdog: sao kụ tham thế, đã vợ mẹc rồi còn muốn cặp bồ thêm em bim nữa hả? Em ko để cho kụ đạt đc ý đồ đên tối đâu. E thương vợ mẹc của kụ sẽ buồn lắm (k)

bigdog

Xe tải
@bigdog: sao kụ tham thế, đã vợ mẹc rồi còn muốn cặp bồ thêm em bim nữa hả? Em ko để cho kụ đạt đc ý đồ đên tối đâu. E thương vợ mẹc của kụ sẽ buồn lắm
có cơm có phở thì vấn thích hơn chỉ ăn cơm chứ bác, hehe, chúc bác hạnh phúc với vợ BIM của bác,
http://www.otosaigon.com/forum/m1367564.aspx

cụ đọc bài này kĩ trước khi định đem Bim đi bảo dưỡng nhé, cụ càng ít bảo dưỡng thì càng đỡ tốn tiền, Bim của cụ càng ngày càng khỏe hehehe.

nlthanh

Xe tải
Em chỉ nhớ nôm na là bác Sơn ở Minh Khải bảo là con này từ trước máy đã yếu, xong một lần bị chết máy, bác ý tư vấn luôn cho ông chủ xe là thay toàn bộ máy luôn chạy cho sướng, bác chủ cũ máu quá, thay luôn. Chính mồm bác Sơn confirm lại với em là con này bác ý biết nó ngay từ ngày đầu mới chạy, nên bác ý rất rõ nó như thế nào. Ngoài thay toàn bộ máy ra (nhập khẩu trực tiếp từ Đức), tất cả hệ thống còn lại đều còn rất ngon.
Thế khi bác mua em Bim này xong thì bác Sơn Minh Khai có dắt bác đi nhậu chúc mừng ...cả hai không? :^):^)

Lộc

Xe hơi
xe a thằng bạn thân, bản thân ông đó e cũng chơi từ nhỏ. Cả gia đình đó rất quý e, coi e như con trong nhà. Bác nghĩ người ta mặt mũi gì chơi mình hả bác?

xì trum già

Xe tải
Theo như sự chỉ bảo của cụ nlthanh, e mạn phép được qua box bmw hỏi các kụ. Em đang phân vân giữa 2 em này, mong các cụ chỉ giáo giúp.

Một là em bmw 318i đời cuối 2003, biển U đầu 5, màu bạc, chạy lướt tầm hơn 6 vạn. - xe của người quen.

*Em vừa biết thêm thông tin là con nài của ông ý thay máy zin hết hơn 100tr, phải ko các kụ nhỉ? Nếu thật thì lấy được e nài với giá tầm bao nhiêu hả các kụ?
Thêm nữa là 318i tầm đời này thì hay hỏng những cái gì và sắp phải thay thế những cái gì ạh?

Một là em mazda3 2009 có một bác vừa mới rao.

Các bác bảo chọn em nào ạ?. Em thấy bmw 318i đúng là gắn cái mác bmw nhưng mà kiểu dáng thấy cũng chả đẹp bằng mazda3 2009. (Cái này là ý kiến cá nhân nha).

Các bác tư vấn cho em hơn thua, em sẽ làm buổi lẩu mời các bác ngay khi lấy được xe.

*Chú ý là em thích cả 2 em này nhé. Em nào cũng đc.
tùy điều kiện sử dụng của bác thôi . nhưng nếu bác đã chọn xe tầm tiền này thì nên mua mazda , mẩu mã đẹp , 2 năm đầu ko lo chi phí sữa chữa và khi có sữa chữa thì chi phí cũng ko đắt . đôi khi để mua một chiếc xe sang thì từ tầm trung ta có thể với tới , nhưng để nuôi nó lâu dài thì ko thể với hoài đựoc vì đến lúc ta sẽ mỏi .