Khoe xe Bmw 5 sau 1 năm sử dụng.

SGS

Xe hơi
xe e sổ 2014 dky 2015 màu nâu jatoba, e mua tất tật xong xuôi bảo hiểm sang tên tròn 1t5 :D
Xe cụ có quả màu nội thất quá đẹp :(
Em ngay khu t5 đầy cafe, cụ inbox e cái facebook có gì cuối tuần mát dời ae rửa xe cafe luôn hehe
xe cụ lên nhiều đồ chưa, e mới lên NBT với núm touch và loa Harman 2 bên cột A + 2 loa HK center, đang tính quất lên hẳn bộ logic HK 16 loa vì em nghe thư trên xe thằng bạn phê quá
xe e sổ 2014 dky 2015 màu nâu jatoba, e mua tất tật xong xuôi bảo hiểm sang tên tròn 1t5 :D
Xe cụ có quả màu nội thất quá đẹp :(
Em ngay khu t5 đầy cafe, cụ inbox e cái facebook có gì cuối tuần mát dời ae rửa xe cafe luôn hehe
xe cụ lên nhiều đồ chưa, e mới lên NBT với núm touch và loa Harman 2 bên cột A + 2 loa HK center, đang tính quất lên hẳn bộ logic HK 16 loa vì em nghe thư trên xe thằng bạn phê quá
Chào cụ nguyenvu1207 và cụ VIETgo em cũng ở Tờ 5 mong có dịp được gặp và nhờ các cụ tư vấn về Bim. E kết 520d-G30, nhưng e nó về Việt Nam có vẻ lận đận quá, đang tính quay sang tìm loại xe khác. Nếu các cụ kn chê e mời chầu cafe Aha để nghe các cụ chia sẻ.

nguyenvu1207

Xe hơi
Chào cụ nguyenvu1207 và cụ VIETgo em cũng ở Tờ 5 mong có dịp được gặp và nhờ các cụ tư vấn về Bim. E kết 520d-G30, nhưng e nó về Việt Nam có vẻ lận đận quá, đang tính quay sang tìm loại xe khác. Nếu các cụ kn chê e mời chầu cafe Aha để nghe các cụ chia sẻ.
em luôn sẵn sàng
chủ nhật này nếu rảnh mấy ae triển luôn, e cũng toàn ngồi aha đây VIETgo

nguyenvu1207

Xe hơi
Bê hao dầu. Cụ chịu khó thay dầu động cơ, dầu hộp số, dầu phanh tốt và trước thời hạn khuyến cáo, em đảm bảo 20 vạn mới có chuyện
Hiện nay dòng l4, l6 cơ bản là lành. Chỉ có bọn v8 dở
Vâng cám ơn cụ, e quen mấy ae kỹ thuật ben EA cũng bảo máy cơ bản là lành, có hỏng cũng chỉ hư mấy cái cảm biến linh tinh còn máy móc ít khi bị sao lắm, cứ thay dầu đầy đủ

hoanganhdhyhp

Xe điện
Các cụ đang đi seri5, có cụ nào đi Mer E nữa không? Em đang phấn đấu một trong hai em này, đọc thì mỗi em một vẻ nhưng túm lại là xuống tiền thì em nào hơn ak?
Em vodka sẵn mời các cụ đây>:D<

Sodium

Xe tải
em mua con lướt 2 năm lúc lấy là 4 vạn, đi thêm gần 1 vạn chả thấy vấn đề gì cả, tới 4v8 vào hãng check vẫn ngon ơ, thay mỗi 1 số gioăng cao su ko đáng kể, máy lạnh êm ru lạnh cực sâu, máy nổ vẫn êm như mới, chắc phải đi tầm 5 năm nữa e nó mới đổ bệnh :D cá nhân em đánh giá là lành, vì máy nó chả khác con series 3, là con lành nhất phân khúc r
Xe mình đời 2012 mà mới chạy có 2v8 mọi thứ vẫn ngon choét, đang tính đổi sang E300 amg mà bán cũng tiếc. Với lại lái xe này sướng quá ko biết sang mec có hơn j ko ?

Xèo

Xe tải
Các cụ đang đi seri5, có cụ nào đi Mer E nữa không? Em đang phấn đấu một trong hai em này, đọc thì mỗi em một vẻ nhưng túm lại là xuống tiền thì em nào hơn ak?
Quan trọng phong cách lái của cụ thế nào & mục đích sử dụng ra sao hehe
Bê chạm nhẹ chân ga là dính ghế, vòng tua đứt kim, máu lên não. Lượn lách đánh võng ok
Merc lên từ từ, vòng tua thấp, lái nhàn & thư thái

hoanganhdhyhp

Xe điện
Quan trọng phong cách lái của cụ thế nào & mục đích sử dụng ra sao hehe
Bê chạm nhẹ chân ga là dính ghế, vòng tua đứt kim, máu lên não. Lượn lách đánh võng ok
Merc lên từ từ, vòng tua thấp, lái nhàn & thư thái
Trước trẻ trâu em thích đạp ga phát lên trăm cứ như đang lái Lamborghini:)) nhưng giờ có tuổi em lại thích yên tĩnh nhẹ nhàng êm ái như đang ngồi sau Rolls Royce Phantom cơ;;)

anhbilly

Xe đạp
Các cụ cho e hỏi nbt là gì với ạ
Nó khác gì với đồ nguyên bản lúc mua xe về ạ

Website
phutungotoducmy.com
Mỗi lần thay dầu hết có 2.8 triệu, loanh quanh 14 tháng em hết khoảng 8 triệu hơn thôi. Ngoài ra chả mất thêm gì... các cụ cứ nghe dân nó đồn tốn kém thì các cụ ko đc đi xe Đức đấy. Toàn ông chưa đi nên ngồi chém thôi. Trước em đi teana nhập nhật ( không phải bản nhâp Đài nhé ) tổng cộng 5 năm cũng thay hết hơn 100 củ đấy. Xe nào đi nhiều chả thế. Nhưng lên bmw thì nó khác biệt hẳn, cụ ko đi xe nhật lại được nữa đâu
Xe cụ đẹp quá, F10 khá lành. Xe cụ mới hơn 1 năm, đi còn ít, khi nào cụ đi tầm 5-10 vạn, sau 3 năm thì mới bắt đầu hỏng dần cụ nhé nên so với xe đi 5 năm là khác đó cụ

VIETgo

Xe hơi
Nhận xét về cảm giác lái BMW (riêng phần máy)
xe BMW có đặc điểm là bắt tốc rất nhanh, gia tốc lớn, khi cần vượt xe khác thì chỉ nhẹ chân ga là xong, xe vọt rất nhàn tua máy không hề lên cao, máy không gào. Mô men xoắn cực đại của BMW từ dải vòng tua thấp khoảng 1500 nên không hiểu sao khi các bác đi 2.0 của BMW có cảm giác như 3.5 vậy. BMW520 rất khỏe, không yếu 1 chút nào nhé. Khi đi trong phố, các bác vượt thoải mái vòng tua gần như ko lên quá 2000. Máy không hề nghe tiếng mà đã vượt xong.
Trước em đi nissan teana, phòng cách lái rất điềm đạm như ông già. Từ lúc chuyển sang xe này đúng là cách đi bị thay đổi hẳn, rất thích vượt, thích tăng tốc vì xe cho mình cảm giác phấn khích. Có hôm quay lại chạy Mazda6 của người bạn, vẫn giữ nguyên phong cách vượt thì phải đạp ga rất mạnh và máy bị gào lên rõ ràng, cảm giác xe rất thiếu hụt và không dư thừa lực như BMW.

Trở lại câu hỏi của bác:
Nếu bác thích êm êm và nhẹ nhàng thì có lẽ mẹc E hợp. Nếu bác thì khỏe, vượt xe khác và cảm giác lái thì B5. Thực ra tính em điềm đạm và thích nhẹ nhàng không băm bổ, nhưng đã chót đi B5 rồi, hôm họ chạy thử e200 mới ra 2017 thì nói thật các cụ đừng ném đá, hơi hụt hẫng vì: xe tăng tốc chậm hơn B5, máy bị gào khi đạp ga và không lên ngay theo ý mình, cách âm có lẽ không tốt bằng,,, tóm lại là lái không sướng. Em thích design của BMW hơn vì mec nữ tính quá. Trong 3 hãng đức thì em công nhận dạo này Audi thiết kế đẹp. mẹc em chỉ thích S thôi, chứ E thì em ko ưu tiên bằng b5. Về chuyện BMW5 hỏng vặt nếu bác sợ thì mua thêm gói bảo hành chính hãng của BMW, thêm 3 năm và 2 năm có sẵn = tổng là 5 năm bảo hành chính hãng có 50 triệu. Yên tâm luôn.

Tất cả những phân tích trên, để BMW vọt hơn thì nó lại có 1 điểm dở, đó là đi chậm trong phố xe hơi dật, không mượt.

Này ! các cụ đọc xong thấy hay thì phải Voska chứ, cứ im im thôi, chán mớ. Im thế lần sau ai mỏi tay viết cho các cụ nữa. Động viên nhau đê !

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nhận xét về cảm giác lái BMW (riêng phần máy)
xe BMW có đặc điểm là bắt tốc rất nhanh, gia tốc lớn, khi cần vượt xe khác thì chỉ nhẹ chân ga là xong, xe vọt rất nhàn tua máy không hề lên cao, máy không gào. Mô men xoắn cực đại của BMW từ dải vòng tua thấp khoảng 1500 nên không hiểu sao khi các bác đi 2.0 của BMW có cảm giác như 3.5 vậy. BMW520 rất khỏe, không yếu 1 chút nào nhé. Khi đi trong phố, các bác vượt thoải mái vòng tua gần như ko lên quá 2000. Máy không hề nghe tiếng mà đã vượt xong.
Trước em đi nissan teana, phòng cách lái rất điềm đạm như ông già. Từ lúc chuyển sang xe này đúng là cách đi bị thay đổi hẳn, rất thích vượt, thích tăng tốc vì xe cho mình cảm giác phấn khích. Có hôm quay lại chạy Mazda6 của người bạn, vẫn giữ nguyên phong cách vượt thì phải đạp ga rất mạnh và máy bị gào lên rõ ràng, cảm giác xe rất thiếu hụt và không dư thừa lực như BMW.

Trở lại câu hỏi của bác:
Nếu bác thích êm êm và nhẹ nhàng thì có lẽ mẹc E hợp. Nếu bác thì khỏe, vượt xe khác và cảm giác lái thì B5. Thực ra tính em điềm đạm và thích nhẹ nhàng không băm bổ, nhưng đã chót đi B5 rồi, hôm họ chạy thử e200 mới ra 2017 thì nói thật các cụ đừng ném đá, hơi hụt hẫng vì: xe tăng tốc chậm hơn B5, máy bị gào khi đạp ga và không lên ngay theo ý mình, cách âm có lẽ không tốt bằng,,, tóm lại là lái không sướng. Em thích design của BMW hơn vì mec nữ tính quá. Trong 3 hãng đức thì em công nhận dạo này Audi thiết kế đẹp. mẹc em chỉ thích S thôi, chứ E thì em ko ưu tiên bằng b5. Về chuyện BMW5 hỏng vặt nếu bác sợ thì mua thêm gói bảo hành chính hãng của BMW, thêm 3 năm và 2 năm có sẵn = tổng là 5 năm bảo hành chính hãng có 50 triệu. Yên tâm luôn.

Tất cả những phân tích trên, để BMW vọt hơn thì nó lại có 1 điểm dở, đó là đi chậm trong phố xe hơi dật, không mượt.

Này ! các cụ đọc xong thấy hay thì phải Voska chứ, cứ im im thôi, chán mớ. Im thế lần sau ai mỏi tay viết cho các cụ nữa. Động viên nhau đê !
Em chưa chạy B5 nhưng cụ chia sẻ hay thế chắc sau này em sẽ đổi qua trải nghiệm. Còn Mer E200 cụ bảo yếu thì chắc cụ chưa thử hết các chế độ, em chuyển sang S hay S+ thì chân ga không còn độ trễ, đạp ga phát cũng dính ghế luôn và em cảm nhận xe lúc này rất nhẹ cứ như đang lướt trên mây. Có một điểm em không ưng E200 đó là vô lăng dù chuyển sang S+ rồi nhưng em vẫn thấy nó nhẹ quá, không nặng như Bim hay E đời trước.

Thế này thì băn khoăn nhỉ chẳng hiểu e hơn hay b5 hơn ,nhưng e nhìn b e thấy yêu hơn!

VIETgo

Xe hơi
Em chưa chạy B5 nhưng cụ chia sẻ hay thế chắc sau này em sẽ đổi qua trải nghiệm. Còn Mer E200 cụ bảo yếu thì chắc cụ chưa thử hết các chế độ, em chuyển sang S hay S+ thì chân ga không còn độ trễ, đạp ga phát cũng dính ghế luôn và em cảm nhận xe lúc này rất nhẹ cứ như đang lướt trên mây. Có một điểm em không ưng E200 đó là vô lăng dù chuyển sang S+ rồi nhưng em vẫn thấy nó nhẹ quá, không nặng như Bim hay E đời trước.
Em thử rồi chứ cụ. Nếu so sánh chế độ sport của B5 thì mạnh hơn sport của e200. Ý em là so chế độ comfor thông thường với nhau ý chứ. B nó thiết kế kiểu rất vọt ban đầu. Nhưng nếu cụ tăng tốc từ 80km/h lên 120km/h thì mercedes lại nhanh hơn, gia tốc mạnh hơn. Nhưng rõ ràng là chúng ta sẽ cần sử dụng bứt tốc ở dải tốc độ 20 đến 80km/h nhiều hơn. Cụ hiểu ý em ko nhỉ.
Nhưng chính việc thiết kế bốc đó làm cho xe bmw hơi giật khi đi tốc độ thấp, khoảng 10 đến 20km/h

step321

Xe tăng
Xe các cụ đẹp quá. Uớc mơ của em.

nguyenvu1207

Xe hơi
Em thử rồi chứ cụ. Nếu so sánh chế độ sport của B5 thì mạnh hơn sport của e200. Ý em là so chế độ comfor thông thường với nhau ý chứ. B nó thiết kế kiểu rất vọt ban đầu. Nhưng nếu cụ tăng tốc từ 80km/h lên 120km/h thì mercedes lại nhanh hơn, gia tốc mạnh hơn. Nhưng rõ ràng là chúng ta sẽ cần sử dụng bứt tốc ở dải tốc độ 20 đến 80km/h nhiều hơn. Cụ hiểu ý em ko nhỉ.
Nhưng chính việc thiết kế bốc đó làm cho xe bmw hơi giật khi đi tốc độ thấp, khoảng 10 đến 20km/h
Chuẩn ạ, ở vòng tua và tốc độ thấp e nghĩ B là vọt nhất, tay lái thì chắc và đầm hơn, cảm giác độ nặng biến thiên theo gia tốc cũng chắc hơn.
Em mới thử e250 đời trước của bạn, 211 mã hơn 184 của b520 nhưng lên rất lì, khoảng về sau mới bứt tốc, còn lại ban đầu thì kiểu êm êm lên ko mạnh, nói chung với anh em điềm đạm thì ok chứ với ai thích bốc thì hơi khó chịu. Điểm trừ em cũng đồng ý với cụ là ở tốc độ thấp trong phố xe hơi giật.

Em chưa thử 3 chế độ của Mẹc nhưng đã thử qua Audi (audi a7 320 mã lực), chế độ efficient và dynamic (sport) không cảm giác khác biệt lớn, tay lái audi thì nhẹ hều cả kể về sport, đi trong phố thì êm nhưng triệt tiêu khá nhiều cảm giác chân thực.
Từ Comfort của B lên Sport nó là khác hẳn, đè nhẹ ga là xe chồm lên cực phê, tay lái siết lại chắc nịch cảm giác khác biệt hoàn toàn. Cái này hơi dở vì .... dễ làm cho các cụ thành tổ lái, thi thoảng đi e hay nghịch bật lên xong vọt để vượt xe khác mỉm cười mãn nguyện =)).

Đây là đánh giá khách quan của em sau khi đã đi đủ cả 3 loại anh tài của xe Đức :D, không các cụ lại bảo mèo khen mèo dài đuôi

Thang N.

Xe tăng
Em lại thích cảm giác lái của cả mẹc và b, ước gì đủ xiền chơi cả hai em để hoán đổi

nguyenvu1207

Xe hơi
Topic B5 đang đông vui em tiện đóng góp mấy bức hình khoe con xe cùi với anh em vậy :D

Sau khi tắm rửa phủ bóng - xe em màu nâu jatoba ra nắng thì sẽ chuyển hơi đen

Khoe dáng với Audi A7 sang chảnh thể thao

Nội thất : Lên màn NBT 10.2 công nhận nhìn xe đẹp hẳn :D