[Funland] Bộ Công an khởi tố vụ án tại bệnh viện Bạch Mai

Trạng thái
Thớt đang đóng

bungbvt

Xe tăng
Chả có "hệ thống" nào mà nuôi dưỡng những kiểu "xà xẻo thịt người" như thế mãi được.

Các thầy thuốc, nhà giáo sao có ăn có học, tốn kém biết bao nhiêu mà kể, lại hèn nhát không chống lại những kẻ ngồi lên đầu mình rồi đem những thứ đáng ra phải chia cho mình (là của chung) mà lại đem "biếu" những dạng doanh nghiệp ất ơ, sân sau như thế, rồi kêu ca đời sống khó khăn nọ kia.

Ai chả biết tiền bạc nó không tự sinh ra rồi tự mất đi mà sao không dám nói ra.
Em tranh luận với cụ nốt còm này nhé. Thằng BV nó k tự đưa ra giá dịch vụ được, nó căn cứ vào thực tiễn rồi đề xuất giá, ... Thằng khác duyệt, duyệt xong mới dc áp dụng. Giờ thằng bv nó k sâu, k dc đào tạo luật lá, kinh tế. Khi nó trình lên chả nhẽ mấy thằng kia cũng k biết gì để tham mưu hay chỉ đạo cho nó. Giờ nó áp dụng giá dc phê duyệt để làm thì lại quay ra chửi nó đủ kiểu. Em thấy ... Sai sai. Em thấy cụ khá lý thuyết. Bs, Gv nó chả quan tâm đến ctri đâu. Phận con sâu cái kiến quen rồi. Cụ đủ tài năng, anh hùng thì đứng lên bảo vệ dân lành toàn thế giới bị " áp bức, boc lột" đi ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vnposh

Xe điện
Em tranh luận với cụ nốt còm này nhé. Thằng BV nó k tự đưa ra giá dịch vụ được, nó căn cứ vào thực tiễn rồi đề xuất giá, ... Thằng khác duyệt, duyệt xong mới dc áp dụng. Giờ thằng bv nó k sâu, k dc đào tạo luật lá, kinh tế. Khi nó trình lên chả nhẽ mấy thằng kia cũng k biết gì để tham mưu hay chỉ đạo cho nó. Giờ nó áp dụng giá dc phê duyệt để làm thì lại quay ra chửi nó đủ kiểu. Em thấy ... Sai sai. Em thấy cụ khá lý thuyết. Bs, Gv nó chả quan tâm đến ctri đâu. Phận con sâu cái kiến quen rồi. Cụ đủ tài năng, anh hùng thì đứng lên bảo vệ dân lành toàn thế giới bị " áp bức, boc lột" đi ạ.
Có tranh luận gì đâu.

Mà cụ thấy nhà cháu lý thuyết à. Nếu vụ việc như ở BVBM mà là BV tỉnh, huyện thì có lẽ đã bị giấu nhẹm rồi. Nhưng vì nó diễn ra ở BV lớn, người làm tuyền là "hùm beo" cả, nên không giấu được.

toimuondie

Xe container
Em thấy vụ này bắt là đúng.
Nếu anh nhập rồi anh bán bao nhiêu tiền thì kệ anh.
Nhưng ở đây anh kê khống giá máy lên để góp vào kinh doanh, các cụ để ý bị bắt có ông thẩm định giá nhé.
Nếu công an chứng minh được bệnh viện đồng loã trong vụ kênh giá thì sẽ bắt cả nhân viên bệnh viện, nếu không thì bệnh viện cũng là người bị hại.

bungbvt

Xe tăng
Có tranh luận gì đâu.

Mà cụ thấy nhà cháu lý thuyết à. Nếu vụ việc như ở BVBM mà là BV tỉnh, huyện thì có lẽ đã bị giấu nhẹm rồi. Nhưng vì nó diễn ra ở BV lớn, người làm tuyền là "hùm beo" cả, nên không giấu được.
Cụ vẫn chưa hiểu vấn đề à? BM nó cũng chỉ là nạn nhân của cái gọi là " bắt đem sở đoản ra làm sở trường thôi". Cháu em ở bên " giãy chết" nó đau họng, đặt lịch khám BS, 3 tháng sau đến lịch. Mà khám phát đi luôn tháng lương. Nếu ở mình mà thế chắc nó đốt BV rồi. Cụ nghĩ rộng ra đi, đọc nhiều hơn vào. Đừng bắt người khác phải bày hết ra cho mình xơi thế chứ. Thân ái!

vnposh

Xe điện
Cụ vẫn chưa hiểu vấn đề à? BM nó cũng chỉ là nạn nhân của cái gọi là " bắt đem sở đoản ra làm sở trường thôi". Cháu em ở bên " giãy chết" nó đau họng, đặt lịch khám BS, 3 tháng sau đến lịch. Mà khám phát đi luôn tháng lương. Nếu ở mình mà thế chắc nó đốt BV rồi. Cụ nghĩ rộng ra đi, đọc nhiều hơn vào. Đừng bắt người khác phải bày hết ra cho mình xơi thế chứ. Thân ái!
Cụ đánh giá thấp "trình làm kinh tế" của bác sỹ, nhân viên y tế nói riêng và công chức, viên chức nói chung rồi đấy.

Hệ thống vận hành bởi công chức, viên chức là để "đẻ" ra luật chơi cho cả nước, chấp gì mấy trò vặt vãnh của các doanh nghiệp. Doanh nghiệp cộng sinh vào thôi chứ chơi lại thế nào được kẻ ra luật.

Triệt hạ là triệt hạ các công thức cộng sinh ấy. Mà người làm nhà nước thì có quyền ấy, chỉ là bao năm chấp nhận làm thân "thấp cổ bé họng", "con sâu cái kiến" như cụ ví von.

Patriots

Xe lăn
Cụ hiểu “doanh số” là gì đã? Hai bên ăn chia phần còn lại “sau khi đã khấu trừ các khoản bỏ ra”.
Cứ từ từ cụ ơi, làm kiểu đó nó không làm đâu, nhỡ cụ năm nay 200 ca lãi ra hai triệu/ca, sang năm còn 150 ca thì lỗ. BM ai nó chơi kiểu đó, từ từ rồi khoai mới dừ

atbp

Xe buýt
Toàn những ông không hiểu về kinh doanh TBYT vào cãi nhau như mổ Bò....

darthvader

Xe điện
Nhưng ở đây anh kê khống giá máy lên để góp vào kinh doanh, các cụ để ý bị bắt có ông thẩm định giá nhé.
Nếu công an chứng minh được bệnh viện đồng loã trong vụ kênh giá thì sẽ bắt cả nhân viên bệnh viện, nếu không thì bệnh viện cũng là người bị hại.
Tất nhiên chúng ta tranh luận trong này cho vui thôi chứ ko giải quyết hay tác động gì đến các quyết định ở ngoài.
Bỏ qua việc ai cũng hiểu là bên A bên B trong vụ này bắt tay nhau...
Em chỉ muốn phát biểu ngoài lề là căn cứ vào mức giá nào để xác định hành vi "kê khống" ?
Giá máy thiết bị y tế có nằm trong danh mục quản lý giá của Nhà nước không ?
Nếu có thì 1 nhẽ, nếu không trong danh mục quản lý giá thì bên B thích đưa ra giá nào cũng được, bên A đồng ý thì tiến hành.. Ở đây là bên A có cơ sở hạ tầng và nguồn khách (bệnh nhân), bên B có máy, 2 bên góp nhau làm... Cơ sở nào để xác định giá máy mà bên B đưa ra là không vi phạm pháp luật ??

Biahn

Xe điện
Còn lâu mới qua mặt được bọn lđ bv
Cách đây hơn chục năm e có ng quen gt vào bv bm may áo blu
Vào gặp thằng trưởng phòng hc giá nó đưa cho mính sát sàn sạt. Xong nó còn bảo mày biết chỗ mua vải chưa tao chỉ cho
Nghe vậy phủi đít đi về luôn
Vậy ông trưởng phòng là người tốt chứ, nếu không đã thỏa thuận với cụ để nâng giá ăn chênh lệch rồi. E hỏi khí không phải: sao cụ lại phủi đít đi về?

Mật Mật 0606

Xe tăng
Nhỡ đâu muốn kê đúng giá lắm ý nhưng lại sợ bị đánh rớt gói thầu nên kê cao gấp chục lần cho dễ trúng.

vnposh

Xe điện
Toàn những ông không hiểu về kinh doanh TBYT vào cãi nhau như mổ Bò....
OFer có nhiều cụ còn bàn về kinh doanh xe tăng, máy bay SU, F; tên lửa chống hạm, phòng thủ bờ biển,... Thiết bị y tế đã là cái gì.

vnposh

Xe điện
Tất nhiên chúng ta tranh luận trong này cho vui thôi chứ ko giải quyết hay tác động gì đến các quyết định ở ngoài.
Bỏ qua việc ai cũng hiểu là bên A bên B trong vụ này bắt tay nhau...
Em chỉ muốn phát biểu ngoài lề là căn cứ vào mức giá nào để xác định hành vi "kê khống" ?
Giá máy thiết bị y tế có nằm trong danh mục quản lý giá của Nhà nước không ?
Nếu có thì 1 nhẽ, nếu không trong danh mục quản lý giá thì bên B thích đưa ra giá nào cũng được, bên A đồng ý thì tiến hành.. Ở đây là bên A có cơ sở hạ tầng và nguồn khách (bệnh nhân), bên B có máy, 2 bên góp nhau làm... Cơ sở nào để xác định giá máy mà bên B đưa ra là không vi phạm pháp luật ??
Vụ này làm gì có mua bán, tất cả đều theo hóa đơn để chia nhau chi phí (không phải lợi nhuận), vì thế nâng giá thiết bị là kê khai khống.

Ngoài tội kê khai khống để "lừa đảo" bệnh viện, còn tội trốn thuế.

Xechaybangcom

Xe điện
a # về bộ gtvt thì đưa mấy anh đại tá về dằn mặt ma cũ, thâu tóm quyền lực

anh Chung cư mới lên chỉ mặt: 180 quán bia vỉa hè 150 quán có bảo kê. dằn mặt, thâu tóm quyền lực

bm vừa có gđ mới làm ngay một vụ, tha hồ ghế trống cho ê kíp mới
Bản chất của anh Th không phải là ý đó. Anh ấy biết mình đã vào tầm ngắm và việc đưa ca về làm nhằm mục đích lấy thông tin liên quan đến anh ấy chứ không phải là mục đích dằn mặt người nọ người kia.

Xechaybangcom

Xe điện
Vậy ông trưởng phòng là người tốt chứ, nếu không đã thỏa thuận với cụ để nâng giá ăn chênh lệch rồi. E hỏi khí không phải: sao cụ lại phủi đít đi về?
Vì không ăn được chứ sao, tưởng bệnh viện ngu nên định đưa giá cao ngút mà nào ngờ tụi nó biết rõ thế.

bút hêt mực

Xe tăng
Nâng khống là thế nào nhỉ, nó đã đi buôn thì thích bán giá bao nhiêu là việc của nó, đấy đâu phải tội.
Quan trọng là tại sao nó bán được với giá đấy mới là vấn đề.

sthd

Xe lăn
Bản chất của anh Th không phải là ý đó. Anh ấy biết mình đã vào tầm ngắm và việc đưa ca về làm nhằm mục đích lấy thông tin liên quan đến anh ấy chứ không phải là mục đích dằn mặt người nọ người kia.
không phải. vừa nhận chức # đưa về luôn. lúc ấy ai dám động đến anh ấy

cuicui

Xe tải
Nói chung để làm đc thì phải lách vào kẽ, kẽ nó kẹp lúc nào chết lúc ấy. Các cụ yên tâm, càng chuẩn hoá giá dịch vụ y tế càng cao, sáng năm giá cao gấp 3 bây giờ là ít, các cụ nghèo được miễn vào Bạch Mai, đỡ phải kêu.

vnposh

Xe điện
Nâng khống là thế nào nhỉ, nó đã đi buôn thì thích bán giá bao nhiêu là việc của nó, đấy đâu phải tội.
Quan trọng là tại sao nó bán được với giá đấy mới là vấn đề.
Hai bên BVBM (tạm gọi là A) hợp tác với BMS (tạm gọi là B) để làm dịch vụ y tế.

Giá hoá đơn của robot do B cung cấp chỉ là 7,6 tỷ đồng; nhưng A “sơ suất” để cho B kê khai tài sản góp chênh lên 39 tỷ đồng so với hoá đơn. Kê chênh lên tài sản góp nhưng không có hoá đơn số tiền đó thì là KÊ KHỐNG.

Bỏ qua giá dịch vụ cao hay thấp đi. Do A vô tình hay hữu ý đã để B chiếm đoạt 39 tỷ đồng chênh (B thu qua khấu hao, tính vào chi phí của B). Đó là tội chiếm đoạt tài sản của Nhà nước.

Ngoài số tiền chiếm đoạt, B còn làm giảm lợi nhuận tương ứng số tiền kê khống, do đó B chiếm đoạt cả thuế TNDN, khoảng 3,9 tỷ đồng nữa. Đó là tội trốn thuế.

Nếu B có hoá đơn mua thiết bị y tế chênh 39 tỷ đồng so với giá nhập thì B thêm tội lừa đảo, tội giả mạo chứng từ (hoá đơn giả).

A chối tội thì nện B (các tội đều nặng cả) sẽ ra hết vụ việc này như thế nào.

ANNL

[Tịch thu bằng lái]
Hơ hơ.. thế nó bẩu máy này giá 400 tỷ thì cũng tin ngay hở cụ? Thế thì đi tù chỉ là do ngu chứ ko phải do tham đâu nhở :))
Đơn giản là bảo giá 400 tỷ thì dịch vụ sẽ là 230 triệu/ca, có ma nó dùng. Còn bảo 40 tỉ thì giá 23 triệu/ca vẫn có người dùng (thực tế là ít hơn mong đợi, nên theo sổ sách là sử dụng máy này không hiệu quả). BM không biết giá nên đã phải thuê VMS định giá đấy thôi. Mà đã nói rồi, vụ này không thể không dính đến BM. Nhưng giờ bắt thằng BMS với VMS về tội nâng khống giá, lừa đảo chiếm đoạt tài sản là chả oan tí nào. Khui thêm BM thì thêm tội đưa nhận hối lộ. Cứ chờ sẽ rõ.

Trạng thái
Thớt đang đóng