[Funland] Bố của con em...

tung1404

Xe hơi
Để em kể thêm cho cụ mấy tính xấu của đàn bà :P

Tiền của mình là của mình, tiền của chồng làm ra cũng là của mình (nhiều chị em coi đây là chân lý)

Nam nữ bình đẳng nhưng đàn ông không chiều phụ nữ thì bị chê không ga lăng, việc nhà muốn chồng chia sẻ nhưng nếu phải bê cái tủ lạnh đi chỗ khác thì mặc nhiên đó là việc của chồng

Đàn bà thù lâu nhớ dai, những gì tốt đẹp đàn ông làm cho đàn bà thì không bao giờ nhớ nhưng sai lầm của đàn ông thì đàn bà không bao giờ quên, thi thoảng lôi ra đá đểu

Đàn bà phạm lỗi thì nhất định không chịu thừa nhận, cãi cùn bằng được, tuy nhiên nếu đàn ông im lặng không nói gì thì đàn bà cũng biết cách âm thầm sửa sai

Mặc nhiên cho rằng đàn bà xấu tính và đàn ông phải chấp nhận điều này, đàn bà không cần phải sửa đổi

:D
Khi cáu giận gấu em đưa đơn cho e rồi. E thì kệ đợi nguôi nguôi thì lại chả thấy đâu.

E thì đc giao dục hơi truyền thống từ bé nên rất ghét chuyện ly dị. Và cũng ko bao giờ nghĩ đến mảnh vườn khác. Đc cái chuyện kia cả 2 đều vui 😜 nên dễ làm lành xong thì thôi. Con cái cũng là 1 yếu tố. Đc cái F1 nó quý em và biết mẹ hay gây sự, nên e luôn nghĩ đến chúng. Nhưng cũng dăm ngày 3 trận khục khặc. Hơn nữa e cứ AQ nghĩ số mình nó vậy. Vk nào thì cũng rứa nên chưa bao giờ nghĩ chuyện nghiêm túc bỏ vk cả. Cáu thì nói phứa thôi. ( 2vk ck khắc khẩu kinh)
Đã vod 2 cụ mợ.
Chuyện gì cũng có nguyên nhân chứ em cũng không góp ý được chuyện của mợ chủ.
Em cũng có bạn, là vợ và cũng gặp chuyện như mợ. Không rõ mợ có giống bạn em, là mợ còn yêu bố của các con mợ không?
Còn yêu thì còn giải pháp.
Mà cái yêu này đa dạng, đa nghĩa, mợ chủ theo nghĩa nào mà con cái đỡ bị ảnh hưởng thì làm.

iTrust.2

Xe tải
Đã vod 2 cụ mợ.
Chuyện gì cũng có nguyên nhân chứ em cũng không góp ý được chuyện của mợ chủ.
Em cũng có bạn, là vợ và cũng gặp chuyện như mợ. Không rõ mợ có giống bạn em, là mợ còn yêu bố của các con mợ không?
Còn yêu thì còn giải pháp.
Mà cái yêu này đa dạng, đa nghĩa, mợ chủ theo nghĩa nào mà con cái đỡ bị ảnh hưởng thì làm.
Em nghĩ đã đến mức đường ai nấy đi thì còn gì tình cảm nữa ợ

tung1404

Xe hơi
Em nghĩ đã đến mức đường ai nấy đi thì còn gì tình cảm nữa ợ
Có nhiều nguyên nhân lắm cụ ạ
Mà mợ chủ cứ kiểu hỏi đáp kia thì em nghĩ nguyên nhân không do 2 vợ chồng, là em nghĩ thế chứ em nào biết.

Hoa Anh Túc

[Tịch thu bằng lái]
Thằng bố chó má, cho cái hình nó lên đây xem mặt mũi nó như nào nào

blackhole1

Xe tăng
đàn ông mà không nuôi nổi con mình là thằng hèn và ông nào chối bỏ quyền và nghĩa vụ của người cha là quá tệ bạc , vậy mợ còn bán than làm gì
Nuôi con cho tốt và kiếm thằng bố khác tử tế hơn .

caisua

Xe lăn
Mợ cứ thoải mái cho bố con và ông bà nội gặp cháu.
Còn sau này lớn tự nó sẽ có cách cư xử.
Việc không tru cấp là việc của bố nó, nhưng tình cảm thì lại là một việc khác.

Mà nhân tiện thớt, mợ cho em chửi một phát, bố của con mợ khống xứng làm người.
Mợ chửi luôn có vội quá ko, nhỡ bị phát hiện nên bị mời ra khỏi nhà thì sao, đời nhiều uẩn khúc lắm ạ

xebetong

Xe container
Screenshot_20210321-083821_Samsung Internet.jpg

Có khi bố cũng ở trên otofun :)

hcmt

Xe điện
Cụ tỉnh gớm hehe
Em vẫn bảo lão béo nhà em, anh có lấy tiên nữ thì đẻ xong 2 đứa con như em thì cũng thành bà dở thôi. Thế nên cứ ở với vợ cho nó lành.
Nói chung sống với nhau, va chạm hàng ngày thì không chuyện nọ cũng chuyện kia. Làm gì có nhà nào hoàn hảo đâu, bát đĩa trong sóng cũng còn khua huống chi là con người. Nhìn qua nhìn lại mà sống thôi.
Nói chung mà đối tác không phạm phải những tội lỗi quá nghiêm trọng, ảnh hưởng quá mức tới con cái, gia đình thì thoang thóang thôi. Ai cũng có tính xấu này kia cả, làm gì có ai tròn như hòn bi ve đâu.
Trông đợi sự hoàn hảo là điều rất vô ích.
Vâng mợ ạ. Mợ ý thức ko ai hoàn hảo cả thì lão nhà mợ đc nhờ rồi. Gấu em đòi kiếm tiền giỏi, dành time cho gia đình nhiều: phụ nội trợ, chăm con, dạy học, lau dọn nhà, đưa đón con, rồi làm thùng nước gạo cho vk xả khi bất mãn cuộc sống. Và phải khá cả khoản xxx nữa. Em thì đủ gần hết, chỉ khoản kiếm tiền chưa đủ giỏi, nhưng vẫn lo đủ cuộc sống gđ ổn định. E vẫn bảo gấu là nếu muốn làm đại za, phải giải phóng a khỏi vc nhà, toàn tâm kiếm tiền mới lên level đc. Gấu cũng hiểu đấy, xong khi cãi nhau lại lôi tiền nong ta làm e ong thủ, cáu kinh người.
E nói thật PN ko khôn ngoan trong lời nói, nhất là với ck, thì suốt ngày thiệt thòi
Em dạy con gái khéo léo trong ăn nói đây ạ. Nhưng sợ con gái lại ko thật hết với mình nên đang tìm cách dung hòa

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mợ chửi luôn có vội quá ko, nhỡ bị phát hiện nên bị mời ra khỏi nhà thì sao, đời nhiều uẩn khúc lắm ạ
Theo em pn hay so sánh (mặt chưa tốt) của ck mình với ck thiên hạ mà bỏ qua tất cả những mặt tốt thì cũng hay hướng ... ngoại lắm ạ (hướng ngoại là thích về nhà ngoại thôi :)) )

xebetong

Xe container
Thì e cũng ko nói xấu. Chỉ là nói thật. Mà sự thật thì hay mất lòng. Ko chia sẻ đc với bạn bè, họ hàng, làng xóm nên thỉnh thoảng có thớt đồng cảm thì em nói ra cho nhẹ thôi. Chứ ở nhà e vẫn nhẹ nhàng nịnh nọt mà gấu cũng chả hiểu.

Vk e nói xấu e với bạn bè và gia đình ngoại cũng bằng nửa chủ thớt này. Nên em thấy cần nghe 2 tai.

Mà sao đàn bà họ cứ nhè cái chưa ưng ở ck để mà chì triết. Cái đc thì quên béng từ bao giờ và nghĩ là đương nhiên. Bắt ck kiếm tiền giỏi, lãng mạn với vk, chăm con như osin, nội trợ như 1 PN và là thùng nc gạo khi vợ bất mãn với cơ quan đồng nghiệp. Mà cơ quan đếch nào chả có chuyện

Thôi e kể tý cho vui, cụ coi là fun cũng đc. E xin stop ở đây
Cụ cũng làm thùng nước gạo hở :)
Em làm nguyên cái giờ thời sự, chán nhất là chán mà phải cố giấu

caisua

Xe lăn
Theo em pn hay so sánh (mặt chưa tốt) của ck mình với ck thiên hạ mà bỏ qua tất cả những mặt tốt thì cũng hay hướng ... ngoại lắm ạ (hướng ngoại là thích về nhà ngoại thôi :)) )
Ai cũng biết ngày càng nhiều đàn ông hướng ngoại, những người có tính này thì ko chỉ hướng tới 1 ngoại, vậy số ngoại sẽ phải nhiều hơn => đàn bà hướng ngoại cực đông ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Ai cũng biết ngày càng nhiều đàn ông hướng ngoại, những người có tính này thì ko chỉ hướng tới 1 ngoại, vậy số ngoại sẽ phải nhiều hơn => đàn bà hướng ngoại cực đông ạ.
Cụ nói vậy là xem thường phụ nữ rồi, chưa biết được ai tưởng bở đâu :))

nguoi yeu xe

Xe tăng
vất mẹ cái thằng vô dụng nó đi cho nhẹ nợ mợ ơi . không bù cho mình ngần như lo tuốt mà vk còn quát lên quát xuống , cuối tuần ngồi đan quạt với mấy thằng em một tí mà vk còn làm như chợ cháy .

Nhoban1980

Xe tải
Sau li hôn các bố vô trách nhiệm để con cái nó coi thường thì lại bảo tại mẹ không biết dạy con nên nó mới thế. Nhà em là điển hình đây ạ. Mệt ! Vô trách nhiệm lại cứ để con trẻ nó chứng kiến. Nhà mợ đây có một chứ nhà em 3 cơ. Mà mấy cái gạch đầu dòng của mợ cũng gần như đủ cả đấy😥. Em thiết nghĩ làm bố như thế thì coi như người đàn ông đó thất bại hoàn toàn. Em không chấp chi vơi những thành phần ấy cho mệt , giành thời gian tập chung lo kiêm tiền nuôi con thôi.
Mong mợ thớt cố gắng.🤝

Nga Ngọc Ngà

Xe buýt
Em cũng làm tất cả những việc trên mà vợ vẫn làu bàu đây. Với đàn bà không bao giờ là đủ. Chú thích là thu nhập em gấp vợ 15-20 lần không có cụ lại bảo em chắc ăn bám vợ :))
EM mà được vk khen là coi chừng có chuyện ghế lắm kkk
Ôi, sao lại thế nhề? Nhà em á, em chẳng chê gì sất, rửa cho em cái bát là em cũng đứng sau ôm lưng và cảm ơn, cắm cho em nồi cơm là em cũng khen ngon khen dẻo, các con thì em dạy phải chào bố đẹp trai, chúc bố siêu nhân ngủ ngon, cảm ơn bố đóng tiền học cho con... Mà quần áo đẹp nhá, em mua cho đầy tủ, mặc cả nửa tháng không hết lượt. Em chẳng thấy có chuyện gì ghê gớm ở đây cả. Đổi lại, không khen em nhá, em bắt phải khen thì mới yên kkk. Cơ mà ít khi em bắt phải khen, vì về cơ bản thì em có được làm gì đâu, thế nên không có cơ hội khen em hí hí.

newoner

Xe buýt
Trên này còn nhiều đàn ông tốt lắm, như em đây chẳng hạn