[Funland] Bộ LĐ-TB&XH tới giờ điểm danh

victory_1980

Xe điện
Quan trọng gì nữa đâu cụ. Cụ Dung lên đến đây đã là phúc đức tổ tiên phù hộ ghê lắm rồi. Mợ Hải Chuyền là nữ cũng là tư lệnh ngành nhiều năm, ngày bé chắc mợ ý cũng chẳng mơ mình là lãnh đạo lớn, cấp cao trong nội các nhiệm kỳ của cụ 3X ý chứ. Tiền thì tiêu mấy chục đời cũng chẳng hết, tù tội thì không.
Vâng, thì mình nghe nhạc hiệu đoán chương trình vậy thôi.
Giờ kiểm tra ở bộ, ngành, địa phương nào cũng có chuyện hết.

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Vâng, thì mình nghe nhạc hiệu đoán chương trình vậy thôi.
Giờ kiểm tra ở bộ, ngành, địa phương nào cũng có chuyện hết.
Dạ, vâng cụ. Các cụ ở bộ này số đỏ hơn nhiều đồng nghiệp cùng thời rồi. Giờ công an làm cả những vụ tầm 10-15 niên ngày trước mà vẫn thoát. Trước thì làm một vụ ất ơ để lần ra nhiều vụ khác, nay thì chuyển sang trạng thái hồi tố từ 10-15 năm trước. :(

banmotnucuoi

Xe lăn
Cụ LQ vượt qua đc quả này e tin khoá sau khả năng cao thay cụ S.
Cụ sơn đang làm tốt nhất từ trước đến nay nhất là mảng tuyển sinh đại học. Ko còn chuyện học sinh chỉ biết mỗi tiếng anh là đậu.

BXD ai lên cũng cảm giác chẳng làm gì thì phải ?. Nhà cửa xây dựng mới cũng như cũ chẳng theo chuẩn, quy hoạch nào. Nhà ở xã hội thì triển khai không được mấy, nếu có thì cũng không đến tay người thực sự cần nhà, mà đa số toàn vào tay dân đầu cơ, nhà có điều kiện đi găm. :(
Ai bảo ko làm gì? 5 năm bọn em lại phải đi thi chứng chỉ 1 lần, vì các anh ý cho rằng kỹ sư càng làm càng dốt

xe đạp Japan

Xì hơi lốp
Thành thật mà nói, nếu bây giờ mà cụ Lê Quân bị cơ quan, tổ chức cho nghỉ việc vì những vi phạm trong quá khứ của mình lúc đói kém, cần nhanh chóng, tích cực tích lũy tư bản. Thì cụ ý cũng không bao giờ phải lo, nghĩ, đặt câu hỏi cho mình là lối đi nào cho tuổi U50 hoặc sắp tới làm thêm gì buổi tối để kiếm thêm thu nhập cả.

Trà đặc

Xe buýt
Dạo này khói wá, các cán bộ một số bị ngạt. Bắt đầu đã có ng tự giác chui ra rồi,.:D
Nhiều cán bộ ở Phú Quốc giao nộp tiền đã nhận hối lộ
KIÊN GIANGBa cán bộ quản lý rừng ở Phú Quốc tự thú, nộp tiền đã nhận "lót tay" của công ty bất động sản phân lô, bán nền trái phép trên đất rừng đặc dụng.

Thỏ móm

Xe điện

Diep1979

Xe điện
H có lẽ ko ai vượt dc a "dân sai thì đi tù" về số lần dc điểm danh các cụ nhể? Vưỡn chả nàm thao cả. Thế mới tài.
Anh dân sai sau cmt của cụ đã vào lò rồi ạ :))

aitymo

Xe điện
Em không ưa cái vụ tăng tuổi nghỉ hưu, bhtn có kiểu không khai báo trước 3 ngày khi có việc mới là mất luôn cái phần còn lại (khác gì chợ đen... ) :)) :)) :)) :))

hiepchiken82

Xe tăng
Cụ sơn đang làm tốt nhất từ trước đến nay nhất là mảng tuyển sinh đại học. Ko còn chuyện học sinh chỉ biết mỗi tiếng anh là đậu.

Ai bảo ko làm gì? 5 năm bọn em lại phải đi thi chứng chỉ 1 lần, vì các anh ý cho rằng kỹ sư càng làm càng dốt
cái trò đi thi này khốn nạn vô cùng, thiết nghĩ nên phải cho vào lò. Người ta thi được 1 lần rồi, lần sau hết hạn lại bắt thi tiếp, trong khi đó ngày trước là chỉ cấp đổi bằng. Mà chi phí thi có rẻ đâu, ng ở tỉnh ra thi cũng mất công mất việc mới ra thi đc

Vinsa35

Xe hơi
Đội Sở Tài nguyên MT... mới nhiều. Cứ kỷ luật thế này sếp công chức họ dừng hết, đợi lò nguội rồi tính chưa muộn
Đội Tài nguyên Mt ở các tỉnh ăn cũng vỡ mồm, đợt này chắc run nhong nhóc. Ông a rể nhà bác e có tí chức sắc Trưởng phòng, xưa ăn giỗ chạp chém to lắm, vừa rồi ngồi cùng mâm ở Tết Thanh minh thấy nhỏ nhẹ hẳn ra

Alongcamepolly06

Xì hơi lốp
Em không ưa cái vụ tăng tuổi nghỉ hưu, bhtn có kiểu không khai báo trước 3 ngày khi có việc mới là mất luôn cái phần còn lại (khác gì chợ đen... ) :)) :)) :)) :))
Công nhận quy định thời gian khai báo, khoảng thời gian chốt sổ để hưởng bhtn ko hiểu căn cứ ở đâu! quá hiểm

Mzc

Xì hơi lốp
Sáng nay bắt Vụ trưởng Vụ Pháp chế- Bộ LĐ-TBXH.

A này lại là 1 vấn đề hoàn toàn khác. A ấy thuộc số ít có trình độ thực sự về ngành này đấy. Nhìn chung lãnh đạo các bộ ngành thi thoảng cũng có một vài chuyên gia trong lĩnh vực đó, k thì có mà toi à :))
Còn việc làm sai thì phải chịu thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Tlbooks

Xe buýt

mảng tuyển sinh ĐH cơ bản chưa có gì thay đổi so với thời cụ Nhạ đâu cụ
ưu điểm lớn nhất của cụ Sơn chắc là ở điểm "không làm gì"

toyennha

Xe lăn
Bây giờ thấy tần suất họp UBKT có vẻ nhiều. Cũng là điều tốt vì kiểm tra nghiêm ngặt hơn nhưng cũng thấy "buồn" vì cuộc họp nào cũng một lô lốc các cá nhân tập thể sai phạm dù trước đó vẫn có câu "cơ bản là thực hiện tốt", chưa kể nhiều chuyện từ 1-2 nhiệm kỳ trước. Cứ thế này chẳng biết thế nào. Trước đây háo hức theo dõi, giờ thấy nhàm và oải. Cứ thế này liệu có thể trong sạch hơn, loại bỏ được hết quan tham. Nếu có thì bao giờ ?
Thật sự nản chứ cụ. Chủ tịch vừa từ chức . chủ tịch mới vừa lên lại tiếp tục từ chức .

Nghiant96

Xe buýt
Chú em đang thứ trưởng không biển có bị làm sao không. Cũng đang lo phết

nhatthang

Xe tăng
A này lại là 1 vấn đề hoàn toàn khác. A ấy thuộc số ít có trình độ thực sự về ngành này đấy. Nhìn chung lãnh đạo các bộ ngành thi thoảng cũng có một vài chuyên gia trong lĩnh vực đó, k thì có mà toi à :))
Còn việc làm sai thì phải chịu thôi. Chắc liên quan tới mấy cái chỉ thị mật rồi union gì đó. Chắc cũng ý tốt thôi nhưng vấn đề khá nhạy cảm.
Nợ cụ rượu. Em cũng rất tò mò (lại chết vì tội tò mò) không hiểu làm tại Bộ đó mà lại liên quan đến làm lộ bí mật nhà nước?

Politeboy

Xe buýt
Nợ cụ rượu. Em cũng rất tò mò (lại chết vì tội tò mò) không hiểu làm tại Bộ đó mà lại liên quan đến làm lộ bí mật nhà nước?
Có gì đâu
Chỉ cần cung cấp cho báo chí hoặc tổ chức nghiên cứu nào đó một tờ A4 có đóng dấu mật là xong ngay
Còn Bộ này thì thiếu gì bí mật cần giấu công luận