[Funland] Bỏ nghề đổi nghề ở tuổi 42!

haiyen1012

Xe điện
Em thấy các cụ chỉ nhìn vào mức lương mà không hiểu cho tình cảnh của cụ ấy. 42 tuổi cũng 2/3 đời người rồi, chắc cũng mất nhiều công sức cố gắng mới được cái bằng thuốc sâu à quên tiến sĩ vậy mà vẫn làm nhân viên, bị thằng sếp đì đọt 2 năm ko được lên lương. Lương 44tr thì cũng chỉ xấp xỉ 2k usd thôi chứ mấy, công ty công nghệ thì nhiều áp lực và tốc độ đào thải cũng nhanh, không lên được vị trí quản lý thì chả mấy chốc mà phải nhường chỗ cho lớp trẻ.
Cụ ấy có kiến thức, thiếu phấn đấu và sức khỏe không tốt thì chọn công việc dạy học cũng là phù hợp, thu nhập có thể thấp hơn nhưng nhàn thân ít áp lực, lại có tí danh là nhà giáo

Nhimtiu

Xe container
Em chả biết cụ chia sẻ thật hay đùa, nhưng em cứ tư véo 1 tí, biết đâu có người thấy có ích.

Cụ muốn đi dạy thì đừng bỏ việc hiện tại, thay vào đó cụ kiếm mấy trung tâm dạy chứng chỉ IT để làm giảng viên parttime, dạy đúng chuyên môn như network, cbybersecurity, hay lập trình... thì thu nhập cũng khá lắm đấy.
Còm chất lượng em vote cc có chuyên môn nên tham khảo để kiếm thêm job 2.

dautunganhan

Xe tải
Em thấy các cụ chỉ nhìn vào mức lương mà không hiểu cho tình cảnh của cụ ấy. 42 tuổi cũng 2/3 đời người rồi, chắc cũng mất nhiều công sức cố gắng mới được cái bằng thuốc sâu à quên tiến sĩ vậy mà vẫn làm nhân viên, bị thằng sếp đì đọt 2 năm ko được lên lương. Lương 44tr thì cũng chỉ xấp xỉ 2k usd thôi chứ mấy, công ty công nghệ thì nhiều áp lực và tốc độ đào thải cũng nhanh, không lên được vị trí quản lý thì chả mấy chốc mà phải nhường chỗ cho lớp trẻ.
Cụ ấy có kiến thức, thiếu phấn đấu và sức khỏe không tốt thì chọn công việc dạy học cũng là phù hợp, thu nhập có thể thấp hơn nhưng nhàn thân ít áp lực, lại có tí danh là nhà giáo
chuẩn đới cụ, em có bằng tiến sĩ từ lúc còn đang 28 tuổi! Tiếc là 14 năm sau bằng ts thì cuộc sống không đâu vào đâu và khá gian khổ! Nhất là dính vào chứng khoán mất nhiều thời gian sức khỏe và tiền bạc!

MuathuHN252

Xe lăn
Thồi, em không chỉ đâu, tiền thuốc trị khỏe sinh lý thì đòi thu đủ thì em phải tính phí em mới tiết lộ nhá. :))
Ờ thì em sẽ trả phí. Nhưng chỉ em xem nào. Em mới vào otf, năng lực còn non quá

Đá Ốp Lát

Xe điện
Em nói rồi, trên 4x mà chưa vk con gì là bọn e chê đấy. 1 là hâm hấp hai là YSL. Hâm hay ko em ko biết nhưng YSL gặp em có thuốc chữa. Cụ chủ lưu ý nhé
Trên này toàn cụ YSL mà

Dacia90

Xe tăng
Cụ ấy bảo gấu phải ít hơn 15t, cao ráo xinh xắn mí yêu. Em cũng định ib mà rớt từ vòng gửi xe rồi :))
Hóng và troll cũng vừa vừa thôi :) mợ Thu :)
Chưn ngắn, nái sề lại định xếp hàng ứng tuyển kkk :))

dautunganhan

Xe tải
Em chả biết cụ chia sẻ thật hay đùa, nhưng em cứ tư véo 1 tí, biết đâu có người thấy có ích.

Cụ muốn đi dạy thì đừng bỏ việc hiện tại, thay vào đó cụ kiếm mấy trung tâm dạy chứng chỉ IT để làm giảng viên parttime, dạy đúng chuyên môn như network, cbybersecurity, hay lập trình... thì thu nhập cũng khá lắm đấy.
em cũng tính đi dạy thêm, kệ bố thằng sếp, mình cũng nỗ lực mà nó coi thường đì nhau quá thì cũng kệ cmn lun :D

MuathuHN252

Xe lăn

MuathuHN252

Xe lăn
Hóng và troll cũng vừa vừa thôi :) mợ Thu :)
Chưn ngắn, nái sề lại định xếp hàng ứng tuyển kkk :))
Này nhé. Có xứng đáng ăn vang ko chứ lị. Ai lại bóc mẽ ng ta ntn

Rivers

Xe container
Lương cao mới sợ bị đào thải, chứ ngành công nghệ tìm đâu ra ông thiến sót hơn chục niên kinh nghiệm chịu mức lương chưa đầy 2k :D

MuathuHN252

Xe lăn
Quả tình, hòn bấc ném qua, hòn chì ném lại, mợ lại nhớ đến cụ nào 1 giờ rồi, em có nửa giờ thôi hà. =))
Ấy chít, nhiều cụ ib mua thuốc quá làm em nhầm nhọt sang trồng trọt rồi. Em chân thành xin lỗi cụ và đính chính lại là cụ Batman chỉ được có nửa giờ chứ hem phải 1h ạ :))

sinhtoxoai

Xe tải
Em cũng đồng cảm với cụ chủ thớt, cũng thấy cuộc sống chông chênh không đâu vào đâu, em cũng thi bank nhưng bị xếp vị trí với lương ngang với lớp trẻ 9x bây giờ nên cũng chán nản trong khi nhìn quanh mình thấy thành đạt cả. Cái tầm cụ chủ thớt cũng kiểu cao không tới thấp không thông rồi, thôi cứ việc nào dễ thì cụ làm trước, sự nghiệp hay tình cũng như nhau nhưng tình chắc quan trọng hơn chút ạ

Batman

Xe điện
Người OF
Ấy chít, nhiều cụ ib mua thuốc quá làm em nhầm nhọt sang trồng trọt rồi. Em chân thành xin lỗi cụ và đính chính lại là cụ Batman chỉ được có nửa giờ chứ hem phải 1h ạ :))
Mợ nhớ rồi thì tốt, nhớ chế em thuốc 1/tư giờ đổi lấy cái inbox kia nhá. :))

ldvie39

Xe tải
Lương cao mới sợ đào thải, chứ ngành công nghệ tìm đâu ra ông thiến sót hơn chục niên kinh nghiệm chịu mức lương chưa đầy 2k :D
42 tuổi, lương 44 triệu. Lấy bằng Tiến Sĩ năm 28 tuổi. Mà giờ vẫn làm nhân viên thì đúng là có vấn đề về năng lực quản lý, có thể chuyên môn giỏi nên cấp trên nta vẫn để làm nhân viên thôi không sắp xếp vị trí khác.

dautunganhan

Xe tải
Em cũng đồng cảm với cụ chủ thớt, cũng thấy cuộc sống chông chênh không đâu vào đâu, em cũng thi bank nhưng bị xếp vị trí với lương ngang với lớp trẻ 9x bây giờ nên cũng chán nản trong khi nhìn quanh mình thấy thành đạt cả. Cái tầm cụ chủ thớt cũng kiểu cao không tới thấp không thông rồi, thôi cứ việc nào dễ thì cụ làm trước, sự nghiệp hay tình cũng như nhau nhưng tình chắc quan trọng hơn chút ạ
nhiều lúc cũng tâm trạng lắm cụ à, chuyện tình cảm k đến đâu ảnh hưởng rất lớn đến sự nghiệp! Giờ cũng k có tâm trạng ngồi chuyên tâm vào công viêc nữa! Em tính buông việc để đi dạy thì đơn giản vì kiến thức trong đầu lôi ra dạy thôi chứ đi làm công nghệ đòi hỏi học hỏi nghiên cứu cái mới liên tục mà vợ con chưa có nó tâm trạng lắm không muốn chìm đắm vào việc!