Chi hội bóc decal trên xe thi VOC

laccoiTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Chúc mừng AE nhà PVC đã có một giải đấu thành công tốt đẹp. Cuộc vui nào rồi cũng đến lúc tàn. Ngày mai hết cuộc chơi ta lại trở về với công việc. Một trong những cái công việc đấy là bóc một mớ decal dán trên xe mà k để lại hậu quả của keo dán. E có một vài mẹo nhỏ khi bóc muốn phổ biến để đề phòng có AE nào chưa biết. Đại loại là thừa hơn thiếu he he...
- Để xe dưới nắng một lúc cho decal mềm hơn.
- Bóc decal phải giật nhanh dứt khoát, kéo một mạch k dừng tay giữa chừng.
- Nếu chẳng may vẫn còn keo dán dính trên xe thì dùng chính cái decal vừa bóc ra dính vào chỗ keo trên xe và giật ra. K nên dùng xăng để tẩy nhé.
Đơn giản thế thôi ạ. Gớm oánh chữ bằng con E72 mỏi hết cả tay:D

trongpaint

Xe buýt
Cảm ơn bác Laccoi đã phổ biến cho ae thêm 1 kinh nghiệm :)

dimple.vn

Xe tải
Website
luckyplus.vn
Bác thật chu đáo!
Chúc mừng AE nhà PVC đã có một giải đấu thành công tốt đẹp. Cuộc vui nào rồi cũng đến lúc tàn. Ngày mai hết cuộc chơi ta lại trở về với công việc. Một trong những cái công việc đấy là bóc một mớ decal dán trên xe mà k để lại hậu quả của keo dán. E có một vài mẹo nhỏ khi bóc muốn phổ biến để đề phòng có AE nào chưa biết. Đại loại là thừa hơn thiếu he he...
- Để xe dưới nắng một lúc cho decal mềm hơn.
- Bóc decal phải giật nhanh dứt khoát, kéo một mạch k dừng tay giữa chừng.
- Nếu chẳng may vẫn còn keo dán dính trên xe thì dùng chính cái decal vừa bóc ra dính vào chỗ keo trên xe và giật ra. K nên dùng xăng để tẩy nhé.
Đơn giản thế thôi ạ. Gớm oánh chữ bằng con E72 mỏi hết cả tay:D

tinteu

Xe buýt
Có khi nào lúc bóc ra xe mình sẽ có lớp sơn mới không ạ

minh nho

Xe tải
e vừa đi rửa xe, nhờ mấy thằng rửa nó bóc hộ còn mình đi (b), quay lại thì thấy keo nham nhở, mấy ông rửa xe bảo lấy dầu tẩy, có ok kg các bác???

mlinyvco

Xe hơi
Thanks A, e vừa đi về xe còn đang nóng là e bóc luôn, giờ để mỗi cái tem trên nóc capo, kết quả rất sạch. E mời A 1 ly nhá

sakuraluu

Xe buýt
Bóc bình thường rồi dùng cana để tẩy nốt cái keo thừa bác ạ.

Rốn lồi

Xe tăng
Một mẹo rất lạ mà em học được sau khi các Cụ đã bóc đề can đi rồi mà còn dính chút keo thừa thì lấy dầu ăn (dầu rán) xoa lên đó rồi dùng khăn bông chà đi là hết. Cụ nào thử mà thành công thì vodka em nhé :D

iwate

Xe buýt
Một mẹo rất lạ mà em học được sau khi các Cụ đã bóc đề can đi rồi mà còn dính chút keo thừa thì lấy dầu ăn (dầu rán) xoa lên đó rồi dùng khăn bông chà đi là hết. Cụ nào thử mà thành công thì vodka em nhé :D
Anh em mà nghe cụ thì sau khi bóc đề can thì cái xe nó giống con mèo khoang đang thời kỳ đổi lông. Dầu ăn không thể làm bay keo dính của đề can mà lông của khăn sẽ bị bám vào.

iwate

Xe buýt
Bóc bình thường rồi dùng cana để tẩy nốt cái keo thừa bác ạ.
Có một cách rất hay các cụ thử nhé. Mua một chai rượi cứ uống môt ngụm thì phun một ít lên phần đề can sau đó bóc từ từ nó sẽ hết dần. Em nghĩ là để bóc xong đề can của một xe offroat chắc cũng hết chục lít và mấy lần say lăn quay.

OF vì cộng đồng
Tất cả các loại hóa chất, xăng, dầu, xi ca na đều k tốt cho bề mặt sơn. tốt nhất là dùng mẹo cơ học.
Chỉ cần 1 tấm decal dán cánh cửa bóc xong để lại keo thì sẽ mất gần nửa ngày để làm sạch đấy ợ.
Còn những xe đã sơn đi sơn lại nhiều lần (kiểu như xe taxi thì khả năng lúc giật decal ra bay cùng một mảng sơn là rất cao:D

OF vì cộng đồng
e vừa đi rửa xe, nhờ mấy thằng rửa nó bóc hộ còn mình đi (b), quay lại thì thấy keo nham nhở, mấy ông rửa xe bảo lấy dầu tẩy, có ok kg các bác???
Kụ qua e (0913526507) đưa cho kụ 1 ít decal cùng loại với decal dán trên xe để giật keo ra nhé.
Dầu (k được dùng xăng nhá) hoặc xi ca na là bí quá thì mới phải dùng thôi bác nhá.

kien.humg

Xe buýt
Bủ mựa e rồi, e bóc ra bị dính lem nhem, giẻ lau khg sạch. Xe bẩn quá thế là mang đi rửa, nói với chú rửa xe lau sạch hộ mấy vết dán đề can với. Lúc sau qua lấy xe đc báo cáo là e đax dùng xăng tẩy sạch cho a rồi, lúc ấy muộn rồi nên khg để ý. Mai phải xem sao mới đcj

Rốn lồi

Xe tăng
Anh em mà nghe cụ thì sau khi bóc đề can thì cái xe nó giống con mèo khoang đang thời kỳ đổi lông. Dầu ăn không thể làm bay keo dính của đề can mà lông của khăn sẽ bị bám vào.
Thực sự thì em đã làm rồi nên mới dám chia sẻ Cụ ạ. Cụ có thể thử với một miếng đề can nhỏ xíu để kiểm chứng.
Tuy nhiên em không dám nói là cách của mình là tốt nhất (nhưng cá nhân thì em đánh giá cao hơn là dùng xăng hoặc xi Canard). Mẹo này trước em học của một cô bạn người Philipine, ban đầu em cũng hồ nghi hết sức cho tới khi thử nghiệm thì thực sực ngạc nhiên ấn tượng :)

Peto

Xe điện
Sau nhiều lần đi chở hàng từ thiện mà bị dán đầy đề can nên em rút ra 1 kinh nghiệm là trước khi dán, em làm 1 vòng offroad lội bùn, sau đó ko lau mà dán đề can đè lên những vết bùn, lúc bóc ra ngon lành cành đào,

_F4_

Xe tăng
Các cụ bôi 1 ít bột mỳ lên xong rùi lau nhẹ cái là đi hết đấy ah. Bột mỳ bám vào keo thì mình lau nhẹ nhàng là ra hết. Kinh nghiệm bản thân em đấy (b)

Tu_Voi

Xe tải
H vào mới đọc đc bài của a:(( xe e dính kinh hoàng:(( mất cả sáng ngồi lấy xăng để đánh. A phổ biến ngay từ hôm dán có phải e đỡ cực ko. Hic. Đen ghê....

Dân Trí

Xe tải
Website
www.facebook.com
Lấy cái mấy sấy tóc ra sấy cho decan nó mềm ra. Bóc 1 cách dễ dàng luôn các cụ ạ

OF vì cộng đồng
H vào mới đọc đc bài của a:(( xe e dính kinh hoàng:(( mất cả sáng ngồi lấy xăng để đánh. A phổ biến ngay từ hôm dán có phải e đỡ cực ko. Hic. Đen ghê....
Xăng sẽ làm tan chảy keo dính nên thay vì chỉ dính vón cục một số chỗ thì nó sẽ loang ra theo vết khăn lau. còn phải rửa xe rất nhiều lần mới trả lại được độ bóng ban đầu của sơn.

k162

Xe đạp
Mai có nắng to ko để e phơi xe bóc thử nhể