Thảo luận Bóng đèn xe KIA FORTE (2013)

Mr Tienguyen

Xe đạp
Chào các bác, xe e bị hư bóng đèn xi nhan sau, em định tự thay bóng nhưng không rành lắm, các bác cho em hỏi:
1. Chân bóng đèn xi nhan KIA forte là chân bóng gì (e thấy chân gì 1156, 1157, 1168 loạn xì ngầu)? dùng bóng bao nhiêu vôn (V), 12v hay 21v? và làm sao biết chính xác chân bóng của đèn xe mình đang dùng là gì?
2. E định thay chân bóng led thì có ảnh hưởng gì không?
Gà mới nên tò mò, mong các cụ cho chút ý kiến khai sáng. Em cảm ơn!

kyto144

Xe máy
bác lên youtube share í, đầu tiên xem xe minh KIA forte đời năm bao nhiều rồi tìm, trên đáy có cả vlip hướng dẫn đầy đủ luôn

cugieo

Xe tăng
Chào các bác, xe e bị hư bóng đèn xi nhan sau, em định tự thay bóng nhưng không rành lắm, các bác cho em hỏi:
1. Chân bóng đèn xi nhan KIA forte là chân bóng gì (e thấy chân gì 1156, 1157, 1168 loạn xì ngầu)? dùng bóng bao nhiêu vôn (V), 12v hay 21v? và làm sao biết chính xác chân bóng của đèn xe mình đang dùng là gì?
2. E định thay chân bóng led thì có ảnh hưởng gì không?
Gà mới nên tò mò, mong các cụ cho chút ý kiến khai sáng. Em cảm ơn!
Xin trả lời bạn như sau:
1. Chân bóng đèn xi nhan là chân nào thì tốt nhất bạn tháo ra rồi mua loại đúng chân, đúng loại halogen, đúng công suất, chính hãng, mấy bóng này dễ mua ở các cửa hàng bán phụ tùng cho xe máy.
2. Thay bóng led cũng được nhưng tốt nhất nên thay bóng xi nhan là bóng halogen chuẩn hãng, đúng công suất.