Bức xúc khi đặt hàng Focus 2.0 Sport+ nên trách Ford Việt Nam hay đại lý?

Funeral

Xe máy
Ẹc, thời buổi này mà vẫn còn phải đợi đến vài tháng mới có xe ạ?
FORD làm ăn thế này thì chết rồi. Làm gì có kiểu đủ đơn đặt hàng mới lắp ráp. Cái đấy mấy ông phải làm khâu nghiên cứu thị trường từ trc xem nên đưa dòng nào về, giá bao nhiêu, v..v... Khi đã đưa dây chuyền về, đúng ngày là sản xuất, chưa bán được thì phải chấp nhận tồn kho, giảm sản lượng. Lý do chưa có vì cháy hàng giờ này nghe đã chối, không có vì chưa đủ đơn hàng để lắp còn chối hơn.
Phạt cọc rồi rút tiền về mua xe khác thôi bác

bongkhanhlinh

Xe tăng
cụ cứ làm ầm lên cho e là họ giao ngay í mà

K7-auto

Xe tải
Bác mua ở Ford nào thế? Em cũng làm 1 con ở Ford HN. Hatchback 2.0 màu trắng. Hẹn giao xe trong tháng 1. Bác làm em ca-mơ-run quá! Em là em muốn có xe đi tết.
Em có Focus 2.0 Sport+ dưng mà màu ghi xám( LS) thoai cụ ạh.

NTHBTU

Xe hơi
bác cũng bị như 1 cụ bên box Toy rùi

xe.tang

Xe buýt
Nhiều lúc mấy Bác bán hàng nhận tiền chung chi của những cụ khác nên ôm xe của Bác giao cho người khác rồi...chứ trong thời điểm hiện tại nhà Ford bán được chiếc nào mừng chiếc đó làm gì mà cháy hàng...có chăng là do màu Bác mua nhiều người thích nên Bác bị hớt tay trên thôi....

K7-auto

Xe tải
Nhiều lúc mấy Bác bán hàng nhận tiền chung chi của những cụ khác nên ôm xe của Bác giao cho người khác rồi...chứ trong thời điểm hiện tại nhà Ford bán được chiếc nào mừng chiếc đó làm gì mà cháy hàng...có chăng là do màu Bác mua nhiều người thích nên Bác bị hớt tay trên thôi....
Mợ nói thế thui chứ All- New Focus 2013 hiện lại là chưa có đủ hàng để cung cấp cho nhu cầu cao của Khách hàng thật.
E bên đại lý nên em hiểu. Khách của em ở Vinh ôm và vani tiền lên Thủ Đô mua Focus mới nhưng cũng ngậm ngùi vác em Sonata về vì không lấy được xe Focus mới.
Em cũng cũng tiếc vì không đáp ứng được nhu cầu của Khách. Thị trường cuối năm mà.

thinhkieuphong

Xe điện
cụ chủ đặt hàng ở đại lí Ford nào thế ???

xeđạp

Xe buýt
843 + trước bạ nữa thành 1 tỷ, tầm này thì cụ cưới ngay em C 200 BE - 2011 rồi chờ sang tháng 3 khi thuế còn 2% thì làm hợp đồng sang tên. Đảm bảo cụ sẽ quên ngay em fò cụt.

focus2.0new

Xe máy
Báo cáo các cụ, các bác! Tình hình là sale nó báo là mai có xe vì nhà máy cho xe ra nơi vận chuyển về các đại lý rồi. Không biết có thật ko?[-O< Chỉ biết em ăn ngủ ở HN 3 ngày nay rồi tính ngày mai nữa là ngày thứ 4 chi phí cũng tăng cao mà chẳng biết đại lý có hỗ trợ thêm cái gì ko? :(Em ở tỉnh chắc phải làm biển tạm chạy về chắc xin họ cái đăng ký tạm vi vu về cho an toàn. ;))
* cũng cảm ơn nhiều bác chia sẻ cho em. Em ngồi lấy hợp đồng ra xem đọc mờ mắt ko thấy 1 điều khoản nào có chữ khách hàng được phạt đại lý cả mà toàn khách hàng mất tiền. Cho nào là mấy cái điều khoản bất khả kháng do mưa lũ, ngập lụt, rồi do nhà máy ko kịp lắp rắp thiếu linh kiện.... ôi đâu đầu lắm. Hôm qua em bức xúc định quay sang lấy em Mer C200 cho nhanh nhưng cũng vì thương cậu sale bị chửi mắng nhiều quá chắc ở giữa khó nghĩ lắm nên quyết chờ hết thứ 5 ko có thông tin em về quê rồi bắt mang tiền đến tận nhà trả em cho bõ cái bức xúc rồi đi kiếm xe khác ko thì chờ ra Tết xe sẵn, giảm giá nhiều em khênh.

dragonfe

Xe buýt
Báo cáo các cụ, các bác! Tình hình là sale nó báo là mai có xe vì nhà máy cho xe ra nơi vận chuyển về các đại lý rồi. Không biết có thật ko?[-O< Chỉ biết em ăn ngủ ở HN 3 ngày nay rồi tính ngày mai nữa là ngày thứ 4 chi phí cũng tăng cao mà chẳng biết đại lý có hỗ trợ thêm cái gì ko? :(Em ở tỉnh chắc phải làm biển tạm chạy về chắc xin họ cái đăng ký tạm vi vu về cho an toàn. ;))
* cũng cảm ơn nhiều bác chia sẻ cho em. Em ngồi lấy hợp đồng ra xem đọc mờ mắt ko thấy 1 điều khoản nào có chữ khách hàng được phạt đại lý cả mà toàn khách hàng mất tiền. Cho nào là mấy cái điều khoản bất khả kháng do mưa lũ, ngập lụt, rồi do nhà máy ko kịp lắp rắp thiếu linh kiện.... ôi đâu đầu lắm. Hôm qua em bức xúc định quay sang lấy em Mer C200 cho nhanh nhưng cũng vì thương cậu sale bị chửi mắng nhiều quá chắc ở giữa khó nghĩ lắm nên quyết chờ hết thứ 5 ko có thông tin em về quê rồi bắt mang tiền đến tận nhà trả em cho bõ cái bức xúc rồi đi kiếm xe khác ko thì chờ ra Tết xe sẵn, giảm giá nhiều em khênh.
cụ chủ đặt xe ở đại lí nào thế ? phọt lên để anh em còn né

focus2.0new

Xe máy
cụ chủ đặt xe ở đại lí nào thế ? phọt lên để anh em còn né
Báo cáo cụ là em ko trách đại lý mà em ức cái ông Tổng Phò cơ. Em đi tất các đại lý ở HN thì đại lý nào cũng bị lệch ngày giao xe cho khách hết vì nhà máy cả. Hôm 28/1 ko thấy xe em sợ bị lừa đi lượn khắp các đại lý ở HN đều ko có xe để giao. Tình trạng chung nên em nghĩ bác nào mua bị như em cũng thông cảm cho các em sale. Khổ thân cậu sale bị em chửi oan. Đi lượn hỏi mới biết ko phải nó mang xe mình bán cho ng khác.

xe.tang

Xe buýt
Doanh số của Ford cao quá, sản xuất không kịp kìa các Bác.....=))=))=))=))=))

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Đau đầu với vụ Focus 2.0 giao cho khách hàng đợt này! Xe và thuế má cứ dập dình thế này chỉ chết mấy anh em sales!

binh008

Xe tải
Quả xe Focus mới, đặc biệt xe 2.0 đúng là vừa rồi Ford bị chậm chung vì phải kiểm tra kỹ hơn về mặt kỹ thuật. Tuy nhiên trong ngắn hạn xe 2.0 sẽ không có nhiều do nguồn cung ứng từ bển còn 1.6 thì không có vấn đề gì các bác ạ.

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Hợp đồng đặt cọc của nhà bác có điều khoản thưởng phạt không? Phạt nó vài chục củ ăn tết với cả đi taxi, cũng được đấy.
K dễ lấy xiền của đại lý đâu kụ.

NVL.

Xe buýt
Website
hanoiford3s.com
Hôm nay, 30/01/2013 xe Focus 2.0 chính thức về tới ĐLy, mong là các khách hàng trong đó có anh Việt (Đặt Focus 2.0 sport màu Trắng) cũng đọc được bài viết này mà thông cảm cho sale vì tiến độ giao hàng của ĐLy, và vẫn tiếp tục lấy xe theo đúng hạn của HD ký giữa 2 bên!

focus2.0new

Xe máy
Hôm nay, 30/01/2013 xe Focus 2.0 chính thức về tới ĐLy, mong là các khách hàng trong đó có anh Việt (Đặt Focus 2.0 sport màu Trắng) cũng đọc được bài viết này mà thông cảm cho sale vì tiến độ giao hàng của ĐLy, và vẫn tiếp tục lấy xe theo đúng hạn của HD ký giữa 2 bên!
Nếu mà đúng theo hợp đồng thì em còn được giao xe từ tháng 12 ý chứ nhưng vì thời gian đấy thấy sale bảo sản xuất có vài cái để phân bố đều các đại lý nên màu mè các xe về đại lý do nhà máy phát nên màu xe em kí chưa có em mới đau khổ chờ đến tận bây giờ bác ạ.

focus2.0new

Xe máy
Doanh số của Ford cao quá, sản xuất không kịp kìa các Bác.....=))=))=))=))=))
Thấy bảo các xe khác có sẵn lắm nhưng riêng con này sợ ko bán được giá lại cao nên linh kiện ko dám nhập về nhiều để lắp rắp nên sinh ra cái kiểu khan xe và chậm như thế. Theo em thì chắc tay thợ thuyền còn kém xe điện đóm phức tạp nên ko làm liều được thì đúng hơn là thiếu linh kiện. Có bác Binh008 bảo là phải kiểm tra gì đó kia kìa là em thấy hơi run khi lấy xe ko biết có được triệu hồi nếu có lỗi ko nhỉ?

hanhtoyota

Xe tải
Tình trạng chung của Ford ở Irael và New Zealand.... theo em nghĩ dòng New Focus này đang bán rất chạy trên thế giới nên ở VN cũng thế chăng, và cũng nghe 1 người bạn đang làm việc tại Irael nói là ở bên này Ford Focus 2013 cũng cháy hàng đặt trước cả vài tháng mới có xe ko biết có xảy ra ở VN ko ??
Thấy bảo các xe khác có sẵn lắm nhưng riêng con này sợ ko bán được giá lại cao nên linh kiện ko dám nhập về nhiều để lắp rắp nên sinh ra cái kiểu khan xe và chậm như thế. Theo em thì chắc tay thợ thuyền còn kém xe điện đóm phức tạp nên ko làm liều được thì đúng hơn là thiếu linh kiện. Có bác Binh008 bảo là phải kiểm tra gì đó kia kìa là em thấy hơi run khi lấy xe ko biết có được triệu hồi nếu có lỗi ko nhỉ?

billnantes

Xe container
nếu trong hợp đồng có điều kiện phạt,bồi thường thì cứ thế mà làm ,chỉ sợ bác chưa mua xe lần nào ký cái hợp đồng toàn có lợi cho đại lý Ford thì thua luôn .