Các bác cho e hỏi đường đi từ Bắc Ninh về tp.Thái Bình với ợ(đang gấp các bác ơi)

athenachu

Xe đạp
Tình hình là e định đi từ hà nội về bắc ninh trả lễ bà chúa kho, rồi từ đấy giông thẳng về Thái Bình, khổ nỗi là e ko rõ về tình hình đương xá nó thế nào, đi qua nhưng đường gì (e google map ra lung tung hết) e ít đi lắm, toàn quanh quẩn thành phố nên cũng run,khó quá thì e tính đi ql1 về , mà cho em hỏi thêm về cái kinh phí nếu đi kia moring và đi highlander về ra mắt bố vợ thì e cũng muốn "gấu" 1 tí :P nhưng xe thì mượn papa, sinh viên chưa đi làm nên phải tính kĩb-(, các các giúp e sớm nhé ,chiều mai e lên đương rồi ,thanks các bác, mở rượu chờ các bác ợ

Chỉnh sửa cuối:

linkng

Xe tăng
Cụ vào link
đường 38 đang mở rộng nên chỗ rộng chỗ hẹp nếu đi buổi tối cần cẩn thận.

hanoien

Xe điện
Cụ đi từ BN thì phi thẳng qua cầu Thanh trì, bám đường vành đai 3 đến Pháp Vân rồi đi tiếp đường cao tốc (Pháp Vân - Ninh Bình), kịch đường cao tốc thì rẽ xuống QL 21 ở Phủ lý rồi đi tiếp về Nam Định, đến QL 10 thì rẽ về TB.

athenachu

Xe đạp
thank bác hanoien, e cũng nghĩ đi tuyến này, nhưng mua thêm 40 km nữa , :( dù sao cũng thank bác , voka bác rùi nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

anhdm.kh

Xe buýt
Website
www.nasco.vn
Ngày tết cụ về cứ đúng biển bảo, vạch phân làn,...Chứ còn đường xá về thì khỏi phải chê đi

athenachu

Xe đạp
Ngày tết cụ về cứ đúng biển bảo, vạch phân làn,...Chứ còn đường xá về thì khỏi phải chê đi
thì e biết không lo về đường nhưng e muốn tìm cái nào nó hợp lí nhất để đi mà bác :)

gl1600

Xe điện
Bà Chúa Kho - cầu Hồ - Quán Gỏi - Hải Dương- Tứ Kỳ - Quý Cao - Vĩnh Bảo rồi Thái Bình cụ ạ. Đường này xa hơn đường 38 qua Hưng Yên - cầu Triều Dương nhưng bảo đảm đường to đẹp

Còn cụ so Kia Moring với cả Highlander thì chênh nhau quá. Kinh phí đổ xăng Highlander đương nhiên phải hơn Kia Morning cụ ạ

latson

Xe buýt
Bà Chúa Kho - cầu Hồ - Quán Gỏi - Hải Dương- Tứ Kỳ - Quý Cao - Vĩnh Bảo rồi Thái Bình cụ ạ. Đường này xa hơn đường 38 qua Hưng Yên - cầu Triều Dương nhưng bảo đảm đường to đẹp

Còn cụ so Kia Moring với cả Highlander thì chênh nhau quá. Kinh phí đổ xăng Highlander đương nhiên phải hơn Kia Morning cụ ạ​
Về TB là bác qua đường về nhà em đới!:D

athenachu

Xe đạp

Còn cụ so Kia Moring với cả Highlander thì chênh nhau quá. Kinh phí đổ xăng Highlander đương nhiên phải hơn Kia Morning cụ ạ
thanks cụ nhiều lấm, e quyết định sẽ đi tuyến này, từ hôm qua đến giờ bận rộn chuẩn bị , chả ngồi máy đc để voka các cụ #:-s giờ lành đã đến, e xuất phát thôi [-O<
mà em đi từ thái nguyên đi->hà nội->bắc ninh-> thái bình nên quyết đi morning thôi, tính đổ 800k xăng là dư giả, chứ nghe pa pa nói Highlander ~11l so với 6,5l cua kia là e hết gấu rồi b-(

athenachu

Xe đạp
đã đi về các cụ ạ, mấy ngày têt bận rộn nên e cũng ko có thơi gian ngồi máy, cảm nhận của e sau chuyến đi là........ thà quay lại đi ra đg pháp vân rồi về còn hơn
đường ko quá xấu nhưng lòng vòng lắm, lại xa, thi thoảng chờ tàu hay tắc đường....., tóm lại là từ băc ninh city e sẽ quay về đường 1 mà thẳng tiến, thêm 30km k là gì cả
thanks các bác đã giúp đỡ cho chuyến đi của e , tổng thiệt hại là ko lớn, có 800k tiền xăng+100k cầu đường ( thái nguyên -hà nội-bắc ninh-thái bình-lượt về)
thấy kia morning hay thật, đi hơi đau đầu 1 tí vì vỏ mỏng nên ồn nhưng nhìn cái kim xăng là lại vui :>
ah nhân đây e cảnh báo cái vụ sắp lễ + khấn thuê bà chúa kho nhé (cần cương quyết k chần chừ và khi người lạ hỏi tên thì ko nói gì hết ko là mất oan 200k khấn hộ+500k lễ như e là ít)