Các bác cho E hỏi về Equalizer!?

nho_vo

Xe đạp
Cái vụ EQ này thì tôi cũng đã chơi khá nhiều loại rồi, nghe EQ ngoài này phê hơn hẳn EQ tích hợp trong các cái đầu loại kha khá. tuy nhiên cáp từ đầu sang cái cục EQ và ngược lại phải kiếm loại tốt, đừng mua loại dưới 3 chục VND /cái ở ngoài chợ vì tiếng hay bị ù và méo tiếng lắm, lắp thêm EQ ngoài nó còn giải quyết cho mấy cái đầu chỉ có 2 đường ra khi ta có amply 4 đường vào
nó đâu này

TungRau nói:
Ví dụ nho nhỏ, em leo lên xe bác 6, chẳng độ điếc gì cả mà âm thanh nghe vẫn hay hơn xe em, sub siếc tùm lum :'(
Bác Râu ơi, em chỉ phát hiện ra 1 cái chân lý cực kỳ đơn giản : mua đĩa xịn ! Bác tránh cho xa mấy cái CD Nero bác Zippo nói, nhất là mấy thể loại DVD Zip 5 in 1 nghe lởm bà cố luôn, nghẹt mũi nấc cục liên tục , nghe cứ tức anh ách .

Bác chịu khó nộp xiền bản quyền cho các em HQH, HT, DT ... 60 khìn/đĩa cho em, đảm bảo cải thiện thấy rõ, em đã vứt hết các DVD dzởm rồi mới mời bác lên xe đó chứ :P . Bản thân các bác bán thiết bị cũng thế thôi, chọn đĩa test dàn âm thanh là 1 nghệ thuật, mua đúng dàn đó, về nhà bỏ đĩa mình vào nghe phát rầu !

@Spec: sao hong thấy bác đề cập gì đến thể loại nhạc mà bác hay nghe nhỉ, nhỡ cái dàn Rock & ... Rên của bác Zip nghe hay, bác mua y xì xong lại giao hàng cho Duy Mạnh thì .... :s :s :s

Chỉnh sửa cuối:

SpecX7426

Xe tăng
mltr6 nói:
@Spec: sao hong thấy bác đề cập gì đến thể loại nhạc mà bác hay nghe nhỉ, nhỡ cái dàn Rock & ... Rên của bác Zip nghe hay, bác mua y xì xong lại giao hàng cho Duy Mạnh thì .... :s :s :s
E hay nghe nhạc Pop, HipHop, Dance bác ạ! E thích nghe tiếng Bass chắc nhưng mềm!
Về khoản đĩa CD , theo bác loại đĩa TQ bán trong hộp có giá 40k/cặp ở ngoài chợ trời đã là ngon chưa? (nhạc QT)
Theo E chỉ có loại Burn Nero bán sẵn ngoài đường thì nói chung là lởm vì:
- Burn tốc độ cao nên rãnh đĩa "ko sâu"!
- Nguồn âm lấy từ MP3 (E đoán thế) chứ ko phải sao từ bản CD gốc nên chất lượng giảm nghiêm trọng.

Còn với E, đĩa trắng chuẩn, quy trình in chuẩn thì E cá với các bác là ko có bác nào phân biệt được bằng tai cả ! trừ khi bằng mắt :D đấy là E chưa nói nếu chạy Mp3 chất lượng 320kb/s thì cũng khó mà phân biệt được chứ đừng nói là sao CD từ bản gốc !

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
SpecX7426 nói:
E hay nghe nhạc Pop, HipHop, Dance bác ạ! E thích nghe tiếng Bass chắc nhưng mềm!
Cái này ko đơn giản. Phải đồ hiệu và cân chỉnh tốt mới có được tiếng đó. Tiếng bass này của Home Audio thì thường tìm thấy ở những Ampli đèn.
SpecX7426 nói:
Về khoản đĩa CD , theo bác loại đĩa TQ bán trong hộp có giá 40k/cặp ở ngoài chợ trời đã là ngon chưa? (nhạc QT)
Theo E chỉ có loại Burn Nero bán sẵn ngoài đường thì nói chung là lởm vì:
- Burn tốc độ cao nên rãnh đĩa "ko sâu"!
- Nguồn âm lấy từ MP3 (E đoán thế) chứ ko phải sao từ bản CD gốc nên chất lượng giảm nghiêm trọng.
Ai nói là đĩa TQ để trong hộp là ngon? Nếu ngon thì đĩa xịn nó bán cho ai???? Nói chung đĩa TQ dùng tạm được, ngon hơn mấy cái đĩa mà bọn chợ giời nó tự burn.
SpecX7426 nói:
Còn với E, đĩa trắng chuẩn, quy trình in chuẩn thì E cá với các bác là ko có bác nào phân biệt được bằng tai cả ! trừ khi bằng mắt :D đấy là E chưa nói nếu chạy Mp3 chất lượng 320kb/s thì cũng khó mà phân biệt được chứ đừng nói là sao CD từ bản gốc !
Còn vụ âm thanh phân biệt bằng mắt thì chắc chỉ có chú Fúc làm được thôi:)):)):)). Đối với bộ âm thanh có chất lượng bình thường thì mấy thứ: đĩa CD, dây loa, dây tín hiệu có thay bằng đĩa chú tự burn và dây điện thì cũng chẳng có khác mấy. Nhưng mà gặp mấy quả "Rồ rồ" 1 tí thì cứ thay bất cứ 1 cái gì nó đều cho 1 thứ âm thanh khác, không tin cứ thử xem.:D

sontt

Xe buýt
Các bác nhắng quá nhỉ, em thì chả bao giờ dùng e-qua-lay-dơ cả.
Hè hè, căn bản là không biết chỉnh mà.

Primera

Xe tăng
Em vừa đi hỏi về, người ta chia ra 5 nhóm như sau:
1. Nhóm 1: Không cần êqualidơ, vì không biết gì, như thằng 3 tuổi con em.
2. Nhóm 2: Cần êqualidơ, như vợ em, toàn nghe Mạnh Đình Như Quỳnh, bát sâu hoắm, tép cao vút !
3. Nhóm 3: Không cần êqualidơ, như em đây, tập tọng chơi, hỏi mua equa tí nữa bị đánh !
4. Nhóm 4: Cần êqualidơ, vì là nghề kiếm cơm, đấy là mấy ông đidây mới lại sang băng đĩa lậu.
5. Nhóm 5: Không cần êqualidơ, vì toàn chơi pênanti, kiểu như nghệ sỹ ĐTSơn.
Em đồ rằng bác SonTT ở nhóm 5, vì cùng tên với bác nghệ sỹ kia !

em thêm tí: Nếu thiếu bát thiết tép thì em thấy mấy anh dân chơi toàn đi đổi loa đài mới lại thay dây dợ, chả thấy anh nào mua êqualidơ cả. Mà lạ cái là thay loa chỉ tăng giảm được 1 tí thôi, chứ lắp thêm cái kia thì chỉnh được nhiều lắm.
Trong xe thì thêm cục âm ly mới lại loa xúp, muốn choe chóe thì thêm đôi loa tép nữa.

Chỉnh sửa cuối:

Xehoi_Options

Thành viên sáng lập
Website
www.otofun.net
Primera nói:
Em vừa đi hỏi về, người ta chia ra 5 nhóm như sau:
1. Nhóm 1: Không cần êqualidơ, vì không biết gì, như thằng 3 tuổi con em.
2. Nhóm 2: Cần êqualidơ, như vợ em, toàn nghe Mạnh Đình Như Quỳnh, bát sâu hoắm, tép cao vút !
3. Nhóm 3: Không cần êqualidơ, như em đây, tập tọng chơi, hỏi mua equa tí nữa bị đánh !
4. Nhóm 4: Cần êqualidơ, vì là nghề kiếm cơm, đấy là mấy ông đidây mới lại sang băng đĩa lậu.
5. Nhóm 5: Không cần êqualidơ, vì toàn chơi pênanti, kiểu như nghệ sỹ ĐTSơn.
Em đồ rằng bác SonTT ở nhóm 5, vì cùng tên với bác nghệ sỹ kia !

em thêm tí: Nếu thiếu bát thiết tép thì em thấy mấy anh dân chơi toàn đi đổi loa đài mới lại thay dây dợ, chả thấy anh nào mua êqualidơ cả. Mà lạ cái là thay loa chỉ tăng giảm được 1 tí thôi, chứ lắp thêm cái kia thì chỉnh được nhiều lắm.
Trong xe thì thêm cục âm ly mới lại loa xúp, muốn choe chóe thì thêm đôi loa tép nữa.
Bác vừa hỏi ở đâu về đấy để bao giờ em có tí xiền em cũng đú theo các bác.(y)
Em cũng nghe thấy là Nếu âm thanh chưa tròn trịa, chưa đẹp thì cần phải:
Nhất là: Thay loa
Thứ đến: đầu đọc (cái này kèm theo CD, DVD, Băng, Đĩa than... phải là đồ tốt)
Tam đến: Ampli
Tứ đến: dây rợ, lọc nguồn
Nếu tất cả các thứ trên mà vẫn chưa vừa cái gu thẩm âm thì hãy đi mua Ê qua li dơ :)) :)) :)) :))