Các bác cho em hỏi điẹn thoại xách tay

F-22

Xe máy
Thưa các bác , em định mua 1 em PDA hàng xách tay như thế này. Nhưng em vẫn phân vân là liệu máy này có dùng được sim Vinaphone hay các mạng khác trong nước được hay không ? Chất lượng sử dụng loại máy như thế này ra sao ? Có ổn định không ạ . Mong các bá đã dùng rồi cho em lời khuyên .(b)(b)(b)
Xin mod cho bài của em sống vài ngày ạ
HTC 8525 đẳng cấp PRO

<H1 style="TEXT-ALIGN: center" jQuery1255211140234="514">

Giá:3.100.000 VNĐ
Bảo hành 06 tháng
Hãng HTC vừa tung ra thị trường dòng điện thoại thông minh HTC 8525 được cung cấp ở Hoa Kỳ. Nó có tích hợp công nghệ UMTS / HSDPA, Bluetooth 2.0, Wi-Fi, và hỗ trợ khá đầy đủ các tính năng giải trí như: âm nhạc, video, và bản đồ dựa trên các dịch vụ. Cũng như các dòng điện thoại khác nó cũng được trang bị HĐH Windows Mobile với đầy đủ các tính năng như: khả năng push e-mail, máy ảnh 2.0-megapixel, một bàn phím Qwerty rộng rãi, và các cuộc gọi chất lượng tốt.

Đối với các nền tảng của công nghệ mới được ưa thích, nhằm tới nhu cầu ng ười dùng công nghệ HTC 8525 được trang bị thêm kết nối 3G, Wireless, nó cung cấp tốc độ, sức mạnh, và các công cụ để hỗ trợ để làm việc một cách hiệu quả và thật là tiện dụng khi bạn phải có những chuyến đi xa mà cần làm việc trên đ ường đi. Trong khi UMTS cho phép sử dụng streaming video và truy cập Internet băng thông rộng di chuyển với tốc độ khoảng 2Mbps, HSDPA cải thiện sau khi có hiệu quả với các tiềm năng để đạt tới 14.4Mbps. Trong thực tế, bạn sẽ thấy nhiều hơn mức trung bình trong khoảng 400Kbps đến 700Kbps, nhưng đối với HTC 8525 có tiềm năng khai tháctối đa những đặc điểm đó.

Trong khi HTC 8125 sported một ống kính 1.3-megapixel, thì HTC 8525 có camera lên đến 2 Megapixels và cung cấp tám chế độ: chụp ảnh, video, MMS video, địa chỉ liên lạc hình ảnh, hình ảnh chủ đề, panorama, thể thao, và burst. Đối với các hình ảnh, bạn có thể chụp ảnh với độ phân giải hỗ trợ từ 160 x 120 đến 1.600 x 1.200pixel, và bốn chất lượng cài đặt (cơ bản, bình thường, tốt đẹp, và siêu tốt). Bạn cũng thể Zoom 8x, a self-timer,tuỳ chỉnh các hiệu ứng , cân bằng trắng cài đặt và bão hòa. Các tùy chọn là một chút hơn giới hạn trong chế độ video, nhưng bạn có thể ghi lại với các clip âm thanh trong định dạng MPEG-4 và lựa chọn từ một trong bốn giải (128x96, 176x144, 320x240, và 352x288).​
</H1>

mercurate

Xe tăng
Con này nguồn hàng ở đâu vậy cụ, sao em thấy nó rẻ dữ vậy

tungwalkalone

Xe tăng
Dùng được cụ ợ! Thằng bạn em nó mua 1 quả xách tay ở Lê Thanh Nghị thì phải, dùng sim Viettel được, 3G thì chưa thử. Trên máy có chữ at&t, hình như nó bẻ khóa rồi mới bán hay sao ý. Bạn em nó bẩu chưa gặp trục trặc ji!(c)

xe_keo_phao

Đi bộ
Em nghĩ là dùng được, nó bán ở VN thì phải dùng được chứ!:21:

logdn

Xe hơi
Xài vô tư đi bác. Cần coi cơ cáp có chắc k?
Tuy nhiên e này ra cũng lâu rồi, thấy giá máy secon tầm <2,5t.

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
toàn các bác chả biêt gì chém gió như đúng rồi
mua phải con máy bị blacklist hoặc chưa unlock mạng thì có mà dùng làm cục gạch thui ợ
nếu bác đang ở nước ngoài muốn đem máy về thì em can bác vì chắc chắn bác sẽ mất khoảng vài chục đến gần 200 US để mua thêm cái code unlock ( tùy loại máy ) mua thẳng ở Vn cho nó lành

tungwalkalone

Xe tăng
mua phải con máy bị blacklist hoặc chưa unlock mạng thì có mà dùng làm cục gạch thui ợ
nếu bác đang ở nước ngoài muốn đem máy về thì em can bác vì chắc chắn bác sẽ mất khoảng vài chục đến gần 200 US để mua thêm cái code unlock ( tùy loại máy ) mua thẳng ở Vn cho nó lành
Bác nói cũng đúng! Ông anh em mua con SE W810 bên UK về unlock hết 30$ đấy. Dưng mà con máy cụ chủ thớt đang yêu cầu đây có bán ở VN mà, thế nên là chắc là unlock được cụ ạ!

Topol-M

Xe tải
Thưa các bác , em định mua 1 em PDA hàng xách tay như thế này. Nhưng em vẫn phân vân là liệu máy này có dùng được sim Vinaphone hay các mạng khác trong nước được hay không ? Chất lượng sử dụng loại máy như thế này ra sao ? Có ổn định không ạ . Mong các bá đã dùng rồi cho em lời khuyên .(b)(b)(b)
Xin mod cho bài của em sống vài ngày ạ
HTC 8525 đẳng cấp PRO

<H1 style="TEXT-ALIGN: center" jQuery1255211140234="514">

Giá:3.100.000 VNĐ
Bảo hành 06 tháng
Hãng HTC vừa tung ra thị trường dòng điện thoại thông minh HTC 8525 được cung cấp ở Hoa Kỳ. Nó có tích hợp công nghệ UMTS / HSDPA, Bluetooth 2.0, Wi-Fi, và hỗ trợ khá đầy đủ các tính năng giải trí như: âm nhạc, video, và bản đồ dựa trên các dịch vụ. Cũng như các dòng điện thoại khác nó cũng được trang bị HĐH Windows Mobile với đầy đủ các tính năng như: khả năng push e-mail, máy ảnh 2.0-megapixel, một bàn phím Qwerty rộng rãi, và các cuộc gọi chất lượng tốt.

Đối với các nền tảng của công nghệ mới được ưa thích, nhằm tới nhu cầu ng ười dùng công nghệ HTC 8525 được trang bị thêm kết nối 3G, Wireless, nó cung cấp tốc độ, sức mạnh, và các công cụ để hỗ trợ để làm việc một cách hiệu quả và thật là tiện dụng khi bạn phải có những chuyến đi xa mà cần làm việc trên đ ường đi. Trong khi UMTS cho phép sử dụng streaming video và truy cập Internet băng thông rộng di chuyển với tốc độ khoảng 2Mbps, HSDPA cải thiện sau khi có hiệu quả với các tiềm năng để đạt tới 14.4Mbps. Trong thực tế, bạn sẽ thấy nhiều hơn mức trung bình trong khoảng 400Kbps đến 700Kbps, nhưng đối với HTC 8525 có tiềm năng khai tháctối đa những đặc điểm đó.

Trong khi HTC 8125 sported một ống kính 1.3-megapixel, thì HTC 8525 có camera lên đến 2 Megapixels và cung cấp tám chế độ: chụp ảnh, video, MMS video, địa chỉ liên lạc hình ảnh, hình ảnh chủ đề, panorama, thể thao, và burst. Đối với các hình ảnh, bạn có thể chụp ảnh với độ phân giải hỗ trợ từ 160 x 120 đến 1.600 x 1.200pixel, và bốn chất lượng cài đặt (cơ bản, bình thường, tốt đẹp, và siêu tốt). Bạn cũng thể Zoom 8x, a self-timer,tuỳ chỉnh các hiệu ứng , cân bằng trắng cài đặt và bão hòa. Các tùy chọn là một chút hơn giới hạn trong chế độ video, nhưng bạn có thể ghi lại với các clip âm thanh trong định dạng MPEG-4 và lựa chọn từ một trong bốn giải (128x96, 176x144, 320x240, và 352x288).​
</H1>
Con này cũ rích rồi cụ mua làm cái giề nữa.
Theo em thì với tầm tiền này cụ nên mua em HTC Kaise dùng cũng ngon.
Nếu cụ cố thêm chút tầm khoảng 5.5 củ thì kiếm con HTC Touch Pro dùng cho nó sướng ợ !

Chỉnh sửa cuối:

xe_keo_phao

Đi bộ
Bác thử xem lại mình xem, đọc lại bài cụ chủ thớt cho kỹ đi, không thấy cái giá tiền Việt nó niêm yết to đùng kia à! Chả nhẽ nó niêm yết tiền Việt rồi bán cho Tây!:^)
Đúng là có lớn mà không có khôn!:))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Con này chắc chắn dùng được mạng tại Việt Nam, tuy nhiên giá quá chát và cầu hình củ chuối. Không có GPS, RAM-ROM ít, dày và nặng, chip Samsung 400 nhưng chạy khá chậm. Tóm lại cụ không nên mua. Em không hiểu tại sao đến giờ này vẫn có cửa hàng rao con này 3 củ, nó ra năm 2006 đến giờ là hơn 3 năm rồi. Giá nó loanh quanh 2,2-2,4 thôi.

F-22

Xe máy
Thế hả bác ? :ohmy::ohmy:Khoản điện thoại này em mù tịt :102:. Nên cũng khong biết lắm ạ

Kingpin

[Tịch thu bằng lái]
Bác thử xem lại mình xem, đọc lại bài cụ chủ thớt cho kỹ đi, không thấy cái giá tiền Việt nó niêm yết to đùng kia à! Chả nhẽ nó niêm yết tiền Việt rồi bán cho Tây!:^)
bác ở đòi mua ở tây cái bài kia là đọc ở Việt
bác muốn gì nữa ????
khả năg đọchiểu bác cũng vãi mứt

Phờ Râu

Xe điện
vớ phải anh kingpin mà nói zư lày thì xong rồi, ăn cả quả núi vào đầu như chơi

Topol-M

Xe tải

xe_keo_phao

Đi bộ
bác ở đòi mua ở tây cái bài kia là đọc ở Việt
bác muốn gì nữa ????
khả năg đọchiểu bác cũng vãi mứt
Ơ thế vẫn ko hiểu à! Có nghĩa là bán ở VN rồi, mang ở tây về bẻ khóa được, dùng được.
Chắc bẻ khóa cũng không đến 200$!:)) :)) :))

xe_keo_phao

Đi bộ
vớ phải anh kingpin mà nói zư lày thì xong rồi, ăn cả quả núi vào đầu như chơi
Em cóc cần biết kingpin là ai! Chứ nhảy vào thớt làm 1 câu: "toàn các bác chả biêt gì chém gió như đúng rồi" thì em cũng chả chấp!:mad:

taihv

Xe buýt
Bác nói cũng đúng! Ông anh em mua con SE W810 bên UK về unlock hết 30$ đấy. Dưng mà con máy cụ chủ thớt đang yêu cầu đây có bán ở VN mà, thế nên là chắc là unlock được cụ ạ!
Hai cụ đúng là gà béo! :21: Em gần chục năm làm nghề ăn lóc mobile, chưa nhận con nào đến cái giá 100USD chứ đừng nói đến gần 200USD, mà hầu như chả có cái gì ở thị trương VN làm được mà em lại ko làm được cả! :P
Riêng dòng HTC, giá kịch đường tầu nếu mua code unlock theo đường chính thống cũng chỉ đến cõ 1T là cùng. Và tùy thuộc vào từng model cụ thể, giá có thể chỉ còn cỡ 10-20USD! :21:
Còn cụ SE W810 thì giá unlock trung bình trên thị trường là <10USD! :21:

Chỉnh sửa cuối:

tungwalkalone

Xe tăng
Hai cụ đúng là gà béo! :21: Em gần chục năm làm nghề ăn lóc mobile, chưa nhận con nào đến cái giá 100USD chứ đừng nói đến gần 200USD, mà hầu như chả có cái gì ở thị trương VN làm được mà em lại ko làm được cả! :P
Riêng dòng HTC, giá kịch đường tầu nếu mua code unlock theo đường chính thống cũng chỉ đến cõ 1T là cùng. Và tùy thuộc vào từng model cụ thể, giá có thể chỉ còn cỡ 10-20USD! :21:
Còn cụ SE W810 thì giá unlock trung bình trên thị trường là <10USD! :21:
Cụ cho em cái giá unlock máy Iphone 3G mang từ UK về cái! Thanhks!(b)

taihv

Xe buýt
Cụ cho em cái giá unlock máy Iphone 3G mang từ UK về cái! Thanhks!(b)
Quan trọng là máy của cụ đang có Modem Firmware là bao nhiêu??? Nếu máy đã active, cụ vào Setting - General - About rồi kéo xuống dưới để xem, nếu đang ở 05.11.07 thì cụ phải mang qua em mổ bụng nó ra thì mới unlock được, còn nếu <= 04.26.08 thì em có thể hướng dẫn cho cụ tự unlock lấy! :21: