Các bác cho em hỏi tivi LG

mufc

Xe tăng
Ti vi lg cập nhật phần mềm có bị chậm ti vi ko các bác, như iphone cập nhật nhiều dần dần là bị chậm đi
Ti vi có giống điện thoại bị chậm ko các bác nhỉ

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com

langtoilangtoi

Xe điện
Upgrade bằng cách nào cụ nhỉ?
Nhà em có cái 43 inch em cảm giác chậm chậm, xem Youtube qua wifi hay văng ra ngoài, báo mất kết nối.
Nếu TV 43 inch thì e nghĩ cũ rồi nên tốc độ xử lý chậm do hiện nay dung lượng của clip đã tăng lên đáng kể.

quy la tien

Xe điện
LG không biết như nào nhưng Samsung thì gọi lên tổng đài, họ hướng dẫn update.

quy la tien

Xe điện
Cập nhật bị chậm ti vi ko bác
Vầng, chậm thì mới cập nhật chứ bình thường thì gọi chi, họ hướng dãn tắt máy rồi hệ thống làm tự động, nhớ ghi mã máy.

Porsche 911

Xe container
Ti vi lg cập nhật phần mềm có bị chậm ti vi ko các bác, như iphone cập nhật nhiều dần dần là bị chậm đi
Ti vi có giống điện thoại bị chậm ko các bác nhỉ
Em dùng 2 chiếc TV LG, một chiếc model 2015 và một chiếc Model 2019, chiếc 2015 thì hãng đã không ra cập nhật cho phần mềm nữa, còn chiếc 2019 thì vẫn có. Em không thấy quá nhiều sự khác biệt giữa những lần cập nhật và cũng không thấy phần mềm sau cập nhật làm cho TV chậm hơn. Phần mềm Web OS của LG khởi động khá nhanh.

Porsche 911

Xe container
Upgrade bằng cách nào cụ nhỉ?
Nhà em có cái 43 inch em cảm giác chậm chậm, xem Youtube qua wifi hay văng ra ngoài, báo mất kết nối.
Bác nên nâng cấp TV. Những model có màn hình nhỏ thường là dòng phổ thông. Theo kênh Phan Linh TV thì những model phổ thông các hãng thường thuê ngoài sản xuất (mà nói thẳng là thuê bên thứ ba của TQ) nên chất lượng ở mức vừa phải, chủ yếu là xem truyền hình thôi, chứ phần cứng của nó không đủ tải các trình duyệt web, YouTube đâu. Với Samsung, LG, Sony thì những model từ series 7 trở lên và các dòng cao cấp khác như OLED, miniLED, QLED gì đó thì hãng mới sản xuất.

hoaandong

Xe tải
Số 7 Ngách 2 Ngõ 102 Nguyễn Đổng Chi - Hà Nội
Website
AndongLTD.com
tivi hay điện thoại đều vậy cập nhật khiến cho dung lượng bộ nhớ đầy gây chậm hoặc 1 vài phần mềm sau khi update cần cấu hình tương thích lúc đó tivi cũ ko còn đáp ứng scungx gây chậm bác nhé

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com
Nếu là TV LG thì cụ vào: Cài đặt/Tất cả cài đặt/cập nhật phần mềm
Em cảm ơn cụ ạ. Để em thử luôn.
Bác nên nâng cấp TV. Những model có màn hình nhỏ thường là dòng phổ thông. Theo kênh Phan Linh TV thì những model phổ thông các hãng thường thuê ngoài sản xuất (mà nói thẳng là thuê bên thứ ba của TQ) nên chất lượng ở mức vừa phải, chủ yếu là xem truyền hình thôi, chứ phần cứng của nó không đủ tải các trình duyệt web, YouTube đâu. Với Samsung, LG, Sony thì những model từ series 7 trở lên và các dòng cao cấp khác như OLED, miniLED, QLED gì đó thì hãng mới sản xuất.
Vâng cụ, nhưng em đương kẹt vấn đề "đầu tiên" ạ, hihihi.
Tivi nhà em xem Youtube bằng wifi thì văng liên tục, nhưng nếu em lắp thêm cái đầu thu wifi cạnh tivi rồi cắm dây mạng vào thì xem lại ổn ạ.
Em nghĩ bộ thu wifi của tivi có vấn đề.

Porsche 911

Xe container
Em cảm ơn cụ ạ. Để em thử luôn.

Vâng cụ, nhưng em đương kẹt vấn đề "đầu tiên" ạ, hihihi.
Tivi nhà em xem Youtube bằng wifi thì văng liên tục, nhưng nếu em lắp thêm cái đầu thu wifi cạnh tivi rồi cắm dây mạng vào thì xem lại ổn ạ.
Em nghĩ bộ thu wifi của tivi có vấn đề.
Đúng rồi bác LaiRai, nhà mạng Internet cũng khuyến nghị em dùng dây LAN cắm vào giắc thay vì dùng wifi mặc dù wifi 5G (300MB/giây) có tốc độ còn cao hơn giắc LAN (100MB/giây).
Còn vấn đề 'đầu tiên' thì em cũng vậy, ai cũng vậy cả thôi bác à. TV mua từ 2016 đến giờ cũng không có Bác Hồ trong ví để đổi model mới :">

Sy1509

Xe đạp
Đợt trước tết tivi LG nhà e bị cháy dàn bóng led, e có gọi lên TTBH báo kỹ thuật qua thay. Bác kỹ thuật này cũng phải U50 mấy rồi, trong quá trình bác thay ae nói chuyện thì e có hỏi có nên update phần mềm mới không. Bác ấy nói nếu tivi đang dùng ổn định thì ko nên update nhé, mới chưa chắc đã là tốt, nó cũng giống như phần mềm điện thoại ạ.

mufc

Xe tăng
Em dùng 2 chiếc TV LG, một chiếc model 2015 và một chiếc Model 2019, chiếc 2015 thì hãng đã không ra cập nhật cho phần mềm nữa, còn chiếc 2019 thì vẫn có. Em không thấy quá nhiều sự khác biệt giữa những lần cập nhật và cũng không thấy phần mềm sau cập nhật làm cho TV chậm hơn. Phần mềm Web OS của LG khởi động khá nhanh.
Ok bác

mufc

Xe tăng
Đợt trước tết tivi LG nhà e bị cháy dàn bóng led, e có gọi lên TTBH báo kỹ thuật qua thay. Bác kỹ thuật này cũng phải U50 mấy rồi, trong quá trình bác thay ae nói chuyện thì e có hỏi có nên update phần mềm mới không. Bác ấy nói nếu tivi đang dùng ổn định thì ko nên update nhé, mới chưa chắc đã là tốt, nó cũng giống như phần mềm điện thoại ạ.
Em mới cập nhật 1 lần ko biết chậm ko bác nhỉ

mufc

Xe tăng
tivi hay điện thoại đều vậy cập nhật khiến cho dung lượng bộ nhớ đầy gây chậm hoặc 1 vài phần mềm sau khi update cần cấu hình tương thích lúc đó tivi cũ ko còn đáp ứng scungx gây chậm bác nhé
Em cập nhật 1 lần có sao ko bác nhỉ