[Thảo luận] Các bác cho hỏi đường từ Hà nội đi Cao bằng và Bắc kạn

becareful

Xe tải
Cảm ơn các cụ, nhà cháu năm nay cũng định tiết kiệm bằng cách lên Cao Bằng thăm bạn, nhờ topic mà nhà cháu đã biết thêm nhiều thông tin hữu ích. Cheer !

ndchnvn

Xe tải
Em Google hỏi đường từ HN lên CB thì tìm được topic này, dù thớt cũ nhưng kinh nghiệm vẫn mới. Em cũng sắp đi từ Hà Nội lên Cao Bằng, em lên đó mấy lần rồi nhưng toàn đi xe khách và đi ban đêm, lần này định tự lái, từ Hà Nội đến Bắc Kạn chắc lái OK, nhưng từ BK đi CB em hơi rét, nhất là qua đèo Mây, đèo Gió và các đèo khác, toàn cua tay áo, bên núi cao, bên vực sâu. Có cụ nào hay đi chia sẻ thêm cho em chút kinh nghiệm.

ngungo thien ly

Xe container
Cụ kiểm tra xe 1 lượt nhé, cứ chạy tốc độ cho phép thôi để đảm bảo an toàn, vào cua cụ đừng lấn làn vì khuất tầm nhìn, còi vài nhát cho yên tâm, cụ lên đèo số nào thì xuống đèo số ý, lúc xuống đèo nên hãm bằng động cơ, hạn chế rà phanh lâu nóng phanh quá là phanh không ăn đâu, chúc cụ lái xe an toàn
Em Google hỏi đường từ HN lên CB thì tìm được topic này, dù thớt cũ nhưng kinh nghiệm vẫn mới. Em cũng sắp đi từ Hà Nội lên Cao Bằng, em lên đó mấy lần rồi nhưng toàn đi xe khách và đi ban đêm, lần này định tự lái, từ Hà Nội đến Bắc Kạn chắc lái OK, nhưng từ BK đi CB em hơi rét, nhất là qua đèo Mây, đèo Gió và các đèo khác, toàn cua tay áo, bên núi cao, bên vực sâu. Có cụ nào hay đi chia sẻ thêm cho em chút kinh nghiệm.

Dzi Etch I

Xe buýt
Các cụ cho cháu hỏi ạ: khoảng 7 8 giờ tối cháu xuất phát Bak Kan đi Cao Bằng thì cần lưu ý gì ạ? Giờ đấy đường có vắng quá k ạ?

TranCB

Xe tăng
Các cụ cho cháu hỏi ạ: khoảng 7 8 giờ tối cháu xuất phát Bak Kan đi Cao Bằng thì cần lưu ý gì ạ? Giờ đấy đường có vắng quá k ạ?
Mùa này nếu Cụ đi giờ đó sẽ có sương mù rất nặng. Phải chạy thật cẩn thận vì nhiều đèo dốc, cua khuất.

Dzi Etch I

Xe buýt
Mùa này nếu Cụ đi giờ đó sẽ có sương mù rất nặng. Phải chạy thật cẩn thận vì nhiều đèo dốc, cua khuất.
Cảm ơn Cụ! Cháu xuất phát HN 5pm, tới Phủ Thông 8h15, ăn tối đến 9pm xuất phát, qua mấy đèo sương mù khiếp, may có xe khách cũng biển HN cho cháu bám theo, tới Cao Bằng đúng 11h32 ạ!