Các bác chuẩn bị đi Sapa chú ý nhé!

Thời gian 30/4-1/5 bác nào mà có đi du lịch Sapa thì xin chú ý nhé. Tránh xa nhà nghỉ có tên là Phố Núi hay gì ấy nhỉ, e cũng k nhớ rõ lắm, nhưng mà vị trí của nó là: nếu đứng từ phía nhà ga nhìn ra thì nó ở bên tay phải, đối diện với 1 cái Plaza to to ở gần sân ga ý. Cụ thể là như này, đợt tết vừa rồi e có đi Sapa với bạn, trong lúc chờ tầu chạy về HN bọn e có thuê nhà nghỉ Phố Núi để nghỉ tạm. Khi đi ăn tối, e có gửi chìa khóa ở lễ tân đàng hoàng, báo đi ăn cơm. Lúc quay lại thì ôi thôi, đồ đạc bị lục tung hết lên. Thiệt hại: 1 ít tiền mặt + điện thoại, may mà máy ảnh e nghĩ thế nào lại tha đi k thì cũng toi. Mà cay nhất là nhân viên chạy lên mặt ngơ ngơ, hỏi trách nhiệm như nào thì ngơ luôn mà trong khi đó vẫn đòi tiền phòng. Sắp tới giờ tầu chạy + thiệt hại cũng k nhiều nên e cũng k làm to, vội chạy ra ga luôn. Nhưng mà nghĩ lại vẫn cay.

Kid0411

Xe tải
theo nhu kụ nói thì là Phố núi, nhưng cạnh đấy cũng có 1 cái nhà nghỉ nữa, kụ phải chắc chắn tên, ko thì nhiều chuyện đấy

tommykp

Xe buýt
ơ, nói đến máy ảnh mà cụ ko có cái nào để ae chiêm ngưỡng nhà nghỉ đó ah?

theo nhu kụ nói thì là Phố núi, nhưng cạnh đấy cũng có 1 cái nhà nghỉ nữa, kụ phải chắc chắn tên, ko thì nhiều chuyện đấy
Vâng là Phố Núi cụ ạ. Xem nào, đứng đối diện với nó thì nó ở bên phía tay phải. Nhưng mà nói chung là cụ cứ cảnh giác cao với nhà nghỉ trên đó. nếu có phải ra ngoài thì nên mang theo những đồ quan trọng đi.

Mr Getz

Xe tải
Cụ có ảnh minh hoạ thì chuẩn hơn?

Ankieu

Xe đạp
Bọn này làm ăn láo quá.

muon_khoc_qua

Xe hơi
Cảm ơn cụ về thông tin bổ ích

Lúc ăn xong cũng muộn quá rồi, nên hội e chạy ra ga luôn. quên k chụp lại cái nhà nghỉ đó.hjc

archtstyle

Xe hơi
Bọn này láo quá. Cụ ở nơi đất khách quê người thì phải chịu vậy thôi. Chứ mất nhiều thì call công an vào mà làm việc.

Evitcotravel

Xe đạp
hị hị, đấy là quê hương yêu dấu nhà em đấy ợ. Các cụ nào định đi sapa cứ pm cho em. Em sẽ cung cấp thông tin cụ tỉ, tận tình ạ

Mờ Tê

Xe buýt
Bác lên vùng núi hỏi lễ tên nó ngơ ngơ là đúng hehe.
Chúc bác laanf sau chọn nhà xong...được nghỉ ngơi

XLS2448

Xe hơi
30/4 moi cac cu ve mien trung que em, bien Thien Cam, Cua Lo, Nhat Le,... tam suong lam va nhieu dich vu hap dan khac nua nhe!

Hoathan87

Đi bộ
Cảm ơn b đã thông tin, em chuẩn bị đi đợt 10/3 âm lịch. Bác chia sẻ cho em thêm ít kinh nghiệm đi Sapa nữa chứ nhỉ. ở trên Sapa thì sao bác, khách sạn trên đó thế nào và vài địa chỉ ăn uống ngon bổ rẻ.hi. Cảm ơn các b trước nhé.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn
lúc đấy bác phải ợ lại giải quyết cho ra vấn đề rồi mới về chứ .hết tầu thì đi oto cũng được mờ

anhviet88

Xe tăng
cám ơn bác đã cảnh báo , em đề nghị lập một thớt chuyên cảnh báo những trò như thế này những nơi chặt chém ,để anh em biết đường mà tránh:-bd

hị hị, đấy là quê hương yêu dấu nhà em đấy ợ. Các cụ nào định đi sapa cứ pm cho em. Em sẽ cung cấp thông tin cụ tỉ, tận tình ạ
thế cụ có cái ảnh nhà nghỉ Phố Núi ấy k ạ, nếu có cụ làm ơn cho ae chiêm ngưỡng đi :-bd
Bác lên vùng núi hỏi lễ tên nó ngơ ngơ là đúng hehe.
Chúc bác laanf sau chọn nhà xong...được nghỉ ngơi
đau cái là thằng lễ tân, dân ta giả vờ dân núi ấy chứ cụ

Cảm ơn b đã thông tin, em chuẩn bị đi đợt 10/3 âm lịch. Bác chia sẻ cho em thêm ít kinh nghiệm đi Sapa nữa chứ nhỉ. ở trên Sapa thì sao bác, khách sạn trên đó thế nào và vài địa chỉ ăn uống ngon bổ rẻ.hi. Cảm ơn các b trước nhé.
khi đến ga Lào Cai, cụ muốn lên Sapa thì phải đi thêm 1 chặng đường nữa, khoảng 30km. có 2 lựa chọn, 1 là taxi, 2 là xe 16 chỗ. Em chưa đi taxi nên k rõ giá lắm, chỉ biết hôm tết đi xe 16 chỗ giá là 45k/ng. Nhà nghỉ thì có tí quen biết với 1 cty du lịch nên đặt trước là 300k/ngày. Đến Sapa đồ ăn thì cũng k có gì nổi bật lắm, nhưng cụ nên thử lợn cắp nách, cá...sông (e quên mất tên cá :(( - tại e dân biển rồi, nên k ấn tượng với hải sản lắm), rượu táo mèo chua chua cũng hay. buổi tối thì đi ra chỗ nhà thờ đá ăn đồ nướng linh tinh. Có nh điểm du lịch như bãi đá cổ, thác bạc, cầu mây, vườn hồng (nhưng cũng nhiều đào, cụ rình rình rồi thưởng thức nhé :D), núi hàm rồng (lên chụp ảnh từ trên cao thì hết ý, hôm tết e đi sương dầy đặc và mưa nên k chụp ảnh được)... có thể tự thuê xe máy, hoặc thuê ông xe ôm chạy cho an tâm... Còn nhiều thứ khác e cũng chưa biết, nhờ cụ khám phá thêm vậy :)

lúc đấy bác phải ợ lại giải quyết cho ra vấn đề rồi mới về chứ .hết tầu thì đi oto cũng được mờ
hic, e bon chem mãi mới mua dc vé chợ đen, ngồi mềm :((, mà thiệt hại cũng k nhiều lắm cụ ạ, nên thôi về luôn. Đi oto thì mệt lắm, về đến HN là sáng sớm, e lại phải ra bến xe bắt xe về Q.Ninh ngay mà. Mình chỉ cú là bị lục tung đồ, mất mát thiệt hại thế mà mẹ nó vẫn đơm 120k tiền nghỉ mấy tiếng ngọt thỉu.

cám ơn bác đã cảnh báo , em đề nghị lập một thớt chuyên cảnh báo những trò như thế này những nơi chặt chém ,để anh em biết đường mà tránh:-bd
Đúng, đúng cụ ạ, nên có 1 thớt như cụ nói để ae biết.

à, tiện đây nhờ các cụ đọc hộ e chữ này nhé. ai đọc dc chuẩn e vt nhiệt tình, hết mình. hehe

Chỉnh sửa cuối:

chuotcon_86

[Tịch thu bằng lái]
bọn nầy làm ăn mất dạy thật b-(

catang_catang

Đi bộ
hix sao mừ có nói xấu Sapa của em hoài thế. Em ko đẻ ra ở Sapa cơ mà từng ở cả tháng giời ở đất này. Giời ôi, đẹp lắm là đẹp, đẹp dã man luôn.
Bác cứ nghĩ mà coi - đứng ở giữa thung lung yên bình, mà ngước mắt lên ngắm những đỉnh núi ẩn hiện trong mây, nghe tiếng nước suối dưới chân chảy róc rách, hít hà cái mùi thơm từ mấy căn nhà gỗ bay ra thì thôi rồi mọi mệt mỏi bay biến hết :)

Ng.Hoai

Xe buýt
30/4 moi cac cu ve mien trung que em, bien Thien Cam, Cua Lo, Nhat Le,... tam suong lam va nhieu dich vu hap dan khac nua nhe!
Quê cụ ở đâu mà e đoán mãi ko ra : Cửa Lò = Nghệ An, Thiên Cầm = Hà Tĩnh , Nhật Lệ = Quảng Bình???