Các bác cứu em... xe em bị vù ga...

Bố Bống

Xe đạp
Ớn nhất, là em chạy vào chỗ Bảo hành xe ở Lê Trọng Tấn. Chúng nó lắc đầu quầy quậy, nghe vừa nản vừa chán, vừa bực...

GAT

Xe điện
theo em thì bác bán đi nếu ko sửa được,xe để phục vụ mình mà như thế thì ức chế lắm

Denpha

Xe máy
Trước Em đi CAP khi ở số 3 không ga vẫn phi ầm ầm ! số 2 thì ga mãi chẳng lên ! Chán quá sau bán đi, hỏi ra thi đó là bệnh mãn tính của anh Đai- U .

mr.somit

Xe tải
thôi đúng rồi,xe công ty em đi mới có chưa nổi 5000km luôn,cứ đi bình thường lúc nào cắt côn là nó gào lên, đọc bài của kụ em mới để ý.Cám ơn bài của kụ để mai em hỏi sư phụ em xem tình hình thế nào sẽ bá cá kụ sau.Trước đây em thấy có cái anh Matit là anh nào cũng có cái bệnh này dù mới hay cũ, em thấy sư phụ em tháo cái họng hút ấy, tháo ra rửa bằng lọ nước rửa chế là hết bị thôi,hình như là bị bẩn quá vì em thấy nước chảy ra đen xì

Vua Nui

Xe buýt
Chúc Bác thành công và lái xe an toàn !

Chỉnh sửa cuối:

Bố Bống

Xe đạp
Cảm ơn bác Vua Núi, em sẽ thử. Định nhấn thank cho bác nhưng cái nút ấy ở đâu ấy nhở !

mê utu

Xe tải
Cái thớt này từ năm ngoái, hóa ra vẫn nhiều người bị nhẩy. Bệnh òa ga là bệnh chung của Deawoo rồi, trước e chạy Nubira II cũng thế thôi, tưởng GM đời mới nó cải tiến rồi chứ như thế nài thì chết

jarome

Xe máy
Nói chung là dòng xe Deawoo thì đúng là hay bị thật, em cứ tưởng chỉ những đời cũ thì mới bị hóa ra mấy anh Cap, Vivant và Lac cũng vẫn bị.
Em google thì thấy mấy thằng ở bển nó cũng bị và chúng nó cũng bảo là chỉ cần thay cái van không tải là ok thôi nhưng em cũng chưa có thời gian đi làm chuột bạch xem thế nào. Nếu như chỉ cần thay cái lò xo như bác Vua núi nói thì tốt quá, đáp ứng đúng tinh thần: Ngon bổ và rẻ :69:

hungpmu

Xe tăng
Hay là kiểu nó thế? Em có chuyện như thế này nói với các kụ ợ
Dự án em có nhập 02 xe Toyota Lancruiser 2009 cái xe này có cái hộp đen quản lý chân ga do đó khi đạp côn về số hay lên số thì máy nó lại gào lên và khi đạp ga thì nó sẽ có 1 khoảng lịm đi rồi mới lên.
Hay la kiểu xe của chủ thớt nó thế :102:

Fiat_tempra

Xe buýt
Báo cáo các bác, em mới lấy 1 em Chevrolet Vivant, tính đến bây giờ em mới đi được 750km... nhưng thực tế thì em lái xe lâu rồi (từ năm 1995), nên cũng biết cách vận hành xe... em toàn đi số 3 trong thành phố (lúc đường đông), rồi khi thấy xe trước phanh hoặc giảm tốc thì em ngắt côn về 0 cho nó tiết kiệm nhiên liệu, thấy xe trước tăng tốc lại vào số 3 bám theo. Nhưng với em Vivant này thì khi em ngắt côn (dù có về số 0 hay không về số) thì tự nhiên vòng tua máy nó réo ầm lên tới 1800 rpm và chỉ giảm xuống mức bình thường (800 rpm) khi phanh gần dừng hẳn :77: :77: :77:

Đi như vậy bực mình quá, lại còn hao nhiên liệu, và nhiều người ngoài đường lại tưởng thằng mới học lái... em toàn phải phanh không ngắt côn, tới khi xe gần dừng thì mới đạp côn mà nó vẫn rú ầm ĩ như thế, tức khủng khiếp.

Bác nào cứu em với, làm cách nào để hết được cái bệnh mất dạy này. Các bác cố gắng giúp em với nhé... Em cảm ơn các bác nhiều lắm (b) (b) (b)
Bệnh chung của Daewoo rồi ợ, Laiceti cũng nhiều xe bị đới ợ

Maz6666

Xe buýt
Báo cáo các bác, em mới lấy 1 em Chevrolet Vivant, tính đến bây giờ em mới đi được 750km... nhưng thực tế thì em lái xe lâu rồi (từ năm 1995), nên cũng biết cách vận hành xe... em toàn đi số 3 trong thành phố (lúc đường đông), rồi khi thấy xe trước phanh hoặc giảm tốc thì em ngắt côn về 0 cho nó tiết kiệm nhiên liệu, thấy xe trước tăng tốc lại vào số 3 bám theo. Nhưng với em Vivant này thì khi em ngắt côn (dù có về số 0 hay không về số) thì tự nhiên vòng tua máy nó réo ầm lên tới 1800 rpm và chỉ giảm xuống mức bình thường (800 rpm) khi phanh gần dừng hẳn :77: :77: :77:

Đi như vậy bực mình quá, lại còn hao nhiên liệu, và nhiều người ngoài đường lại tưởng thằng mới học lái... em toàn phải phanh không ngắt côn, tới khi xe gần dừng thì mới đạp côn mà nó vẫn rú ầm ĩ như thế, tức khủng khiếp.

Bác nào cứu em với, làm cách nào để hết được cái bệnh mất dạy này. Các bác cố gắng giúp em với nhé... Em cảm ơn các bác nhiều lắm (b) (b) (b)
Xe Hàn Xẻng nào chả thế bác:69:, kinh nghiệm là bác đừng cắt côn hoặc lỡ cắt côn về 0 rồi mà nó vù ga thì bác lại vào số sẽ hết

khoavq

Xe điện
Cháu chạy được 3.3 vạn rồi.
Sống chung với lũ.
Được cái chạy đường trường thì tốt.
Depart lên dốc thì có lúc nó lại không gào lên, đành phải dí ga :ohmy:

Hehe, chấp nhận vậy thôi các cụ ạ.

Ruarualady

Xe tăng
:)) :))
Em nhìn Vivant giống như Leganza Wagon... thế mà giống nhau thật :))
Bệnh kinh niên của Lê gan già rồi cụ ơi... Vivant cũng rứa rồi.
Thành thật chia buồn với cụ :(
công nghiệp nghe giống giống cái ngành công nghiệp máy tính với công nghệ tua nơ vít trước đây quá. cả đống tạp phế lù cắm vào với nhau, setup thêm 1 đống sofware chùa nữa là giao máy đc oài.
:)):)):))

Mắt Kính

Xe điện
Tam Hoa city: Hoa Phượng, Hoa Hậu và...Hoa Cải
Xe Hàn Xẻng nào chả thế bác:69:, kinh nghiệm là bác đừng cắt côn hoặc lỡ cắt côn về 0 rồi mà nó vù ga thì bác lại vào số sẽ hết
Chỉ có ông Daiwoo là bị, chứ Hyundai và Kia có bị đâu, cụ vơ cả vào đấy mấy cụ đi SantaFe và Morning vào ném đá bây giờ.:21::21:

wall

Xe tăng
Đọc hết cái này buồn quá, thế là sống chung với lũ à, xe em đi gần 3 năm, hơn 2 vạn cháy côn rồi.
Em nghi cái vụ cháy côn này là do òa ga lắm lắm. Vì em từ hồi bị òa ga, em chẳng cắt côn bao giờ, đèn đỏ toàn về côn để khỏi bị òa ga. Có lẽ nào vậy mà cháy côn nhanh nhỉ?

Giang Nam

Xe tăng
Đó là căn bệnh điển hình của Deawo nhà các bác đấy ạ, Mặc dù bây giờ là thương hiệu Mỹ, công nghệ Hàn và Sản xuất tại Việt Nam. Em đã gặp các xe có bệnh tương tự như:Nu, Gentra, ...

anhtho

Xe ngựa
Xe 4b nhà cụ chủ thớt giống bệnh 2b nhà em hồi năm ngoái. Chế hòa khí bị thủng dù nên nó vù ga, cứ cắt côn là lại rú ầm lên một lúc rồi mới dịu đi mặc dù đã hạ hêt tay ga. Dừng đèn đỏ mà nó cứ ga om lên làm ai cũng nhìn. Sau em rửa chế, thay dù mới là OK.
Xe Vivant em cũng từng đi nhưng mà là AT thì ko có vụ này. Nhưng xe bác mới thế thì cứ bảo hành cho đảm bảo. Em dự là vấn đề nằm ở CHK.

Taihoatu

Xe lăn
Theo em được biết thì LAC không bị bệnh này bác ợ. Chỉ có Legenda và Nubira bị thôi. Giờ thêm em Vivant nữa.

Em tính thế này:

1/ Xuống nhà máy bắt đền 1 lần nữa;

2/ Đi từ tốn sẽ tránh bị òa tới 80%;

3/ Kệ *** nó, sống chung với lũ.

Các bác khuyên em thế nào? Có ai biết cách khắc phục thì cho em biết cách nào nhé. Em cảm ơn nhiều lắm đấy.
Em đồng ý với cách thứ 3 - Sống chung với lũ, ko để ý vòng tua máy nữa, tập trung vào lái xe và nghe nhạc hoặc vov là ok. nó là phương tiện phụ vụ mình cơ mà