Các Bác đang đi Cap - Chú ý (Khẩn )

CaptivaLK

Xe hơi
Nếu xe của các Bác có hiện tượng buổi sáng phải đề hai lần mới nổ hoạc đi khi ở số 2 có hiện tượng khi đạp ga thấy xe trễ một tý thì mới vọt lên chứ không vọt ngay thì nhiều khả năng xe các bác đã bị lỗi ở cảm biến oxy và cảm biến tái nạp khí thải , tốt nhất nên mang xe đi để kiểm tra tình trạng động cơ và xóa lỗi ra khỏi ECU. (Đây là lỗi chứ không phải xe nào cũng bị trễ như thế khi đạp ga như các bác mô tả trước đây ).

captivaltz

Xe điện
Xe em ứ có số 2 bác ui, làm sao bi giờ hu hu hu:'( :'( :'(

Bughati

Xe buýt
Xe bác Capltz ko có số 2 thì lắp vào rồi đi sửa

Denpha

Xe máy
Bác cho hỏi tại sao lại bị số 2 mà không bị số khác?

TomTy

Xe đạp
Vụ này thì pó tay thôi các Pac à ! Hôm nọ em xuống xử lý 2 lần rồi mà không đươc. Hỏi ra mới biết các Pac Cap khác cũng đều có hiện tượng tương tự: sáng ra đề phát đầu tiên không thể nổ kể cả đè ga, nhưng phát thứ hai nổ ngay.
Hỏi kỹ thuật VDC thì bọn nó bảo pó tay, có hôm có thằng bảo do khi lắp ráp các jack ở hộp điện (nhìn đầu xe vào bên phải, có chứa các con relay) trong nắp capo bị lỏng nhưng có xử lý được quái đâu !
Em đoán chắc là 99,9% xe Cap đều bị bệnh này, vậy có Pac nào bên báo chí làm bài để VDC nó tìm phương án khắc phục cái các Pac à ! Nếu không thì chúng nó coi chuyện này là chuyện vặt ở VN đấy ! Em đã có thằng bạn thân làm VDC mà cũng chịu pó ây. Bọn lãnh đạo VDC biết mà chúng nó cứ làm ngơ coi người tiêu dùng VN như cỏ rác ! Tiên sư cha chúng nó chứ !
Em xin lỗi...nhé ! Bức xúc quá !!!

CaptivaLK

Xe hơi
Các Bác chú ý , khi đưa xe vào sửa phải yêu cầu test động cơ , do lỗi cảm biến này chưa đủ để báo đèn check nhưng khi test sẽ hiện lên báo lỗi ở bộ phận này. Cái này sẽ làm cho điều khiển xăng bị sai. Không kiểm tra kỹ không phát hiện được đâu. Mang xe vào cứ bảo cho gặp Cừ , ông ấy biết bệnh này đấy chứ không phải phông sửa được đậu.
Xe em bị rồi mà kiểm tra mãi mới ra , xong xe chạy bốc kinh sáng ra chả cần đợi mấy giây xoay chìa là nổ ngạy

captivaltz

Xe điện
Phải đưa xe xuống nhà máy hả bác captivaLK?
Hay chỗ ông Cừ ở đâu bác chỉ rõ cho bọn em biết đến với chứ, chả sao em cũng bắt test cho lành hì hì

CaptivaLK

Xe hơi
Cừ sửa xe ở chỗ trạm bảo hành Vidamco - Km12 - Tứ Hiệp - Thanh Trì - Hà Nội.

kinkin

Xe đạp
Em cũng kô bị - LTZ , chạy được 3 tháng !

CaptivaLK

Xe hơi
Ối trời ơi. Bác là ai thế mà em không nhớ nổi. Cho em xin vài dòng ký ức đi

escape 23

Xe hơi
em di escape cũng hay phải đề hai lần; lần đầu nổ rồi nhưng tưởng chưa nên lại đề lai. quê quá

Tony Hoang

Xe đạp
xe số tự động có bị không các bạc có bác nào đi số tự động mà đạp ga thấy nó hơi bị hụt một tý rồi mới bốc không, hiện tượng này có phải đưa đi test kiểm tra không các bác

vili

Xe tải
xe số tự động có bị không các bạc có bác nào đi số tự động mà đạp ga thấy nó hơi bị hụt một tý rồi mới bốc không, hiện tượng này có phải đưa đi test kiểm tra không các bác
Theo em đây là bình thường, vì lúc đó xe nó đang "nghĩ" trước khi phát lệnh tăng - hay giảm ga mà

hieulifan

Xe đạp
CAPT trễ ga

Bác cho hỏi tại sao lại bị số 2 mà không bị số khác?
vâng số 2 mới bị vi....... Cap vốn yếu, lúc cần tăng tốc các bác nhà ta phải xuống tận số 2 chứ em đảm bảo lúc nào cũng trễ. Em thỉnh thoảng chở xếp đi CAP toàn bị giật gân vì chưa bao giờ đc sài cái GA TRỄ hay như vậy cả

vdtducthuan

Đi bộ
Nếu xe của các Bác có hiện tượng buổi sáng phải đề hai lần mới nổ hoạc đi khi ở số 2 có hiện tượng khi đạp ga thấy xe trễ một tý thì mới vọt lên chứ không vọt ngay thì nhiều khả năng xe các bác đã bị lỗi ở cảm biến oxy và cảm biến tái nạp khí thải , tốt nhất nên mang xe đi để kiểm tra tình trạng động cơ và xóa lỗi ra khỏi ECU. (Đây là lỗi chứ không phải xe nào cũng bị trễ như thế khi đạp ga như các bác mô tả trước đây ).
cap có cả cảm biết oxy hả bác.. hiện đại thế

Khoan tự hành

Đi bộ
Xe em chưa đề đã nổ rồi, he he

Benlar

Xe hơi
Xe bạn em cũng vậy, nhưng bác nhá ga 2 cái là khác ngạy Chắc nhà sản xuất cài đạt như thế.

harleydavison

Xe hơi