Chi hội Các bác đi Nubira II & Lanos cùng vào đây họp mặt nào

anhpho1hn

Xe đạp
Các bác cho hỏi con nu của em mâý hôm nay có hiện tượng sau :
Xe đi bt thì bù ga hoạt động tốt nhưng khi bật điều hòa thỉnh thoảng chết máy luôn kể cả đang chạy . Phải đỗ lại cho máy nổ 1 tý rồi bật điều hòa xe lại bù ga . Thỉnh thoảng mới bị ...mong các bác cho ý kiến .

Luot song

Xe tải
Xe đi bt thì bù ga hoạt động tốt nhưng khi bật điều hòa thỉnh thoảng chết máy luôn kể cả đang chạy . Phải đỗ lại cho máy nổ 1 tý rồi bật điều hòa xe lại bù ga . Thỉnh thoảng mới bị ...mong các bác cho ý kiến .
Em không bít cụ ợ ~X(

cuccucukd

Xe tăng
cụ chỉnh cho garanti lớn lên tí nữa sẽ hết ngay. Em đảm bảo đấy

Luot song

Xe tải
Chuẩn rồi . sang mùa hè thì chỉnh lại một tý không đi theo chế độ mùa đông được
Thế hả cụ, bi giờ em mới biết. Từ trước nay em toàn cứ để nguyên thế đi cả mùa hè lẫn mùa đông :bz

Taihoatu

Xe lăn
Cái cục bù ga đấy nó có vấn đề rồi cụ ợ, xe bình thường nếu bật điều hòa nó sẽ nâng vòng tua lên một tí rồi quay lại mức ban đầu. Còn xe của cụ khi bật điều hòa nó không khiển được cho ECU nâng vòng tua máy thì sẽ chết máy thôi. Cụ cũng có thể khắc phục đi tạm bằng cách lúc bật điều hòa mồi thêm tí ga bằng chân để cho máy đỡ bị hụt. Em nghĩ thay cái van bù ga và reset lại hệ thống sẽ hết, tiện thể thì bảo thợ vệ sinh cổ hút (xe em khoảng 6 tháng em vệ sinh/lần nhưng bẩn lắm) và có thể súc rửa luôn 4 cái kim phun nữa là ok.

Taihoatu

Xe lăn
Chuẩn rồi . sang mùa hè thì chỉnh lại một tý không đi theo chế độ mùa đông được
Cụ phán bậy, mức ga ở chế độ không tải khoảng 850v/phút do ECU điều khiển. Chỉnh thế khỉ nào được mà chỉnh trừ trường hợp rút giắc van không tải ra.

titazunzun

Xe tải
mấy hôm nay nóng dư lày có cụ nào cho vợ 2 vi vu ngoài đường lúc 13h-15h ko ạ?xe e cứ như xông hơi ghế lái í. ghế sau còn đỡ. hic. e định lắp thêm cái quạt, có cụ nào có cao kiến j ko ạ?

tuananh-suri

Xe đạp
em đang đau đầu với vợ 2 của em. đúng vào những ngày nóng nhất thì em nó đổ bệnh mới khổ thân em chứ. mà bệnh này chỉ chết thằng chồng nó thôi (hỏng điều hòa các bác ạ, có khổ em không chứ lại). tình hình là núm chia gió và nút tắt bật để lấy khí trong và ngoài xe đồng thời không hoạt động, tuy có hơi lạnh ra nhưng không điều chỉnh được nên cũng không thấm vào đâu với cái nóng 40 độ. Mong có bác nào đã gặp phải trường hợp tương tự thì giúp em với ợ, với tình hình này chắc 2 ngày nữa la em chỉ còn d bọc xương.

tuananh-suri

Xe đạp
anhpho1hn viết
bác kiểm tra lại giắc cắm điện của van cảm biến xem có bị mô ve hay chuột cắn không nhe. trước em cũng đã từng rút giắc điện của van cảm biến để đỡ bị òa ga. nhưng nếu bật điều hòa thì phải bù ga một chút để đợ bị chết máy. nếu yên tâm bác ra 41a nguyễn công trú mua cái mới, cũng rẻ thôi và về tự thay lấy là ok.

longchjnsu

Xe buýt
cụ cho vợ đi tắm trắng mà ứ đẹp hơn em vợ 2 của em thì phải bắt đền mấy bác tắm trắng nhé :D
Cũng lo lắng lắm đấy cụ ạ. Hôm nay vừa lấy đôi đèn gầm 4 lít :)

cuccucukd

Xe tăng
Cụ phán bậy, mức ga ở chế độ không tải khoảng 850v/phút do ECU điều khiển. Chỉnh thế khỉ nào được mà chỉnh trừ trường hợp rút giắc van không tải ra.
Ông này đúng là chẳng biết gì lại còn bảo người khác phán bậy. Chính vì cái van ko tải có vấn đề ko thò thụt đúng vị trí nên mới chỉnh garan ti. Ông đem xe ông đến đây tôi chỉnh garanti lên 2000v cho.

Taihoatu

Xe lăn
Ông này đúng là chẳng biết gì lại còn bảo người khác phán bậy. Chính vì cái van ko tải có vấn đề ko thò thụt đúng vị trí nên mới chỉnh garan ti. Ông đem xe ông đến đây tôi chỉnh garanti lên 2000v cho.
ông nên xem lại câu comment rồi mới phán nhé,

Chỉnh sửa cuối:

longchjnsu

Xe buýt
Các bác nâng cao quan điểm quá. Theo em nghĩ cụ chủ anhpho1hn cứ vọc vạch theo các phương án trên và đưa ra câu trả lời sát nhất để mọi người cùng được tham khảo

anhpho1hn

Xe đạp
bao cáo các cụ tình hình là em đang theo dõi và nhận thấy thế này :
- cái lúc bật điều hòa nó không bù ga và chết máy ấy thì em đã thử chạy không điều hòa một đoạn thì đạp côn vào vẫn thấy vòng tua lên 1100v rồi mới xuống 800v
( chứng tỏ bù ga vẫn hoạt động )
- em rút ra kinh nghiệm là lúc ấy phải đỗ hẳn xe lại cho nổ một tý rồi bật điều hòa chết máy , đề lại nổ một tý rồi bật điều hòa vòng tua tụt xuống 100v điều hòa tự ngắt vòng tua lại lên cứ như vậy khoảng 2 lần ( máy ko chết vì khi vòng tua duoi 500v điều hòa sẽ tự ngắt ) là ok , xe chạy bình thường .
- thỉnh thoảng nó mới bị thôi còn ko thì chẳng vấn đề gì lâu lâu nó mới bị phát , và chỉ bị khi khởi động còn đang chạy thì cứ thoải mái luôn .
- vụ này thực ra nếu chỉnh ốc cho vòng tua lên gần 1000v là ok nhưng em ko thích vì máy nổ không êm và khi đó nó sẽ òa ga lên 1500v , nếu để như bây h nó có òa ga cũng chỉ lên 1100v thôi xe nổ rất êm .

Orbit

Xe đạp
Cái cục bù ga đấy nó có vấn đề rồi cụ ợ, xe bình thường nếu bật điều hòa nó sẽ nâng vòng tua lên một tí rồi quay lại mức ban đầu. Còn xe của cụ khi bật điều hòa nó không khiển được cho ECU nâng vòng tua máy thì sẽ chết máy thôi. Cụ cũng có thể khắc phục đi tạm bằng cách lúc bật điều hòa mồi thêm tí ga bằng chân để cho máy đỡ bị hụt. Em nghĩ thay cái van bù ga và reset lại hệ thống sẽ hết, tiện thể thì bảo thợ vệ sinh cổ hút (xe em khoảng 6 tháng em vệ sinh/lần nhưng bẩn lắm) và có thể súc rửa luôn 4 cái kim phun nữa là ok.
Bác ơi
Cái cổ hút nó là chổ nào vậy bác? Em đợt rồi kêu thợ mó làm vs cái béc phun, nhưng nó chưa làm va cái cổ hút. Bác cho em tấm hình cổ hút em tự làm vậy.

Còn cái cục van ko tải í, em bật điều hòa thì vòng tua cũng nằm im ko tăng giảm gì hết, em phải mồi ga điều hòa mới chạy. Chắc van ko tải em nó tèo rồi phải ko ạ, vì có lúc em chỉnh garanti bằng con vít ở bướm ga nó vẫn lên được.
Bác chỉ em với ạ

Luot song

Xe tải
mấy hôm nay nóng dư lày có cụ nào cho vợ 2 vi vu ngoài đường lúc 13h-15h ko ạ?xe e cứ như xông hơi ghế lái í. ghế sau còn đỡ. hic. e định lắp thêm cái quạt, có cụ nào có cao kiến j ko ạ?
Cụ làm cái quạt điện lắp ở táp lô giống mấy ông tài xế xe tải trông có ngầu =D>