Các bác đi ô tô chắc biết sửa xe máy, em hỏi tí :d

phanquan

Xe đạp
Cụ kiểm tra 2 thứ sau đây:
- Thứ nhất: kiểm tra lại IC xem có hỏng ko, IC gốc của xe rất dễ bị thay nếu cụ mua lại xe cũ. (khả năng IC của xe cụ có vấn đề)
- Thứ hai: kiểm tra lại lọc gió, nếu bẩn cũ thì thay luôn. Thông thường lọc gió 1 năm thay 1 lần.

Cheer,

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Sửa xong òi mợ Bò ạ :))

Đấy, lần sau cụ đừng tiếc 30k nữa nhé :D

Khổ, có tiếc 30K đâu, tại lão Digital dọa thay cục ECU 6 củ đấy chứ :D
Chưa đi nhận việc à mà online từ sáng tới giờ cụ?

ultra

Xe buýt
Kinh tế khó khăn quá các bác ạ
Bán ô tô xuống đời xe máy, cái xe mới cũng chả có tiền mà mua. Mua cái SCR cũ về chạy được mấy hôm thì nó đổ bệnh, lúc nguội thì chạy được, chạy 4-5km thì nó tự chết máy
Tắt bật chìa khóa thì đèn FI sáng cái tắt luôn, không đề được, để 3-5 phút nguội cái gì ý thì lại đề nổ được, đi 1-2km lại thế.
Các bác bắt bệnh giúp em với nhé
Cụ kể nghe hoàn cảnh quá nhỉ :D

Libor

Xe điện
Em tìm mãi xe này không thấy chỗ cắm cái cục đọc lỗi của cụ :D
Xin số tài khoản để chuyển tiền cái đấy mãi cụ không cho, thôi em để đó hôm nào cụ vào SG nhậu nhá
úi giời, cụ yên tâm đê... cuối tháng này có khi em vào đó nằm vùng cả tháng...cụ tha hồ mà trả tiền nhậu nhá...có khi đi hết con xe đang bị lỗi của cụ đới! :))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Cụ kể nghe hoàn cảnh quá nhỉ :D
Vâng, dạo này các cụ ít spam, em cũng xóa được ít bài, nên tháng 9 rồi mà cụ XO còn chưa chuyển lương quý 2 cho em

úi giời, cụ yên tâm đê... cuối tháng này có khi em vào đó nằm vùng cả tháng...cụ tha hồ mà trả tiền nhậu nhá...có khi đi hết con xe đang bị lỗi của cụ đới! :))
Biia bưởi bên Q7 nhà em rẻ thôi mà :D

LiemBlue

Xe lăn
Em cũng nghi thế, bảo chắc xe có bệnh nó mới bán đi, nhưng vừa đi sửa về hóa ra nghi oan.
Tháo hết vỏ ra kiểm tra đường điện thì cái giắc của cái cảm biến nghiêng nó bị lỏng. Lúc nó tiếp xúc thì đóng điện cho bơm xăng và đề làm việc, lúc không tiếp xúc thì nó ngắt điện bơm xăng và đề. Điện đèn còi vẫn có nhưng không cho đề nổ
Hết những 30.000 VND thế mà mấy hôm dắt bộ đến khổ :)) :D
Thế với biết cụ nên chăm em nó tí nhé,thi thoảng cho cháu nó đi spa để được sờ mó cụ nhé:)):)):))

hiep luc

Xe điện
Website
hieplucjsc.fpt.in
Thế với biết cụ nên chăm em nó tí nhé,thi thoảng cho cháu nó đi spa để được sờ mó cụ nhé:)):)):))
Mua về em mất 1 củ sơn màu xanh UAZ với hơn 500 thay cái accu + nhớt máy, nhớt lap, vệ sinh lọc gió, bugi... rồi cụ ạ