[Thảo luận] Các bác gái cảnh giác khi qua hồ Linh đàm

giabao09

Xe đạp
Xã hội giờ trôm cướp nhiều quá,cách đây mấy tháng 2 đứa bạn em cũng bị giật đồ ở Mỹ Đình,nhưng chắc là do bạn em giữ chặt quá nên bọn kia không lấy được.Hú vía

AQ.

Xe tăng
Hoan hô bác, sao bác ko đâm *** vào đít xe 2 thằng kia? Đâm đủ lực cho nó ngã ra thôi là tóm được nó.
Bác chủ thớt sáng suốt. Đâm vào nó mà không có bằng chứng (túi chưa cướp được) có khi mình đang đúng thành sai. Lai nữa lỡ bọn chúng bảo rằng cô ấy là ngừi iu em, vừa vào viện sản ra, định dùng tờ kết quả trong túi bắt em cưới nên em phải lấy lại... thì thật :102:

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ
hì bác hành động thế là đúng đấyl ko phải sợ gì chúng nó đâu tâm lý chúng nó là làm sai trái nên sơ bị bắt hơn bác nhiều, với lại thấy bác máu thế nó tưởng gặp phải gấu mẹ nên càng sợ thì đúng hơn:D
em chỉ lo là nhiều thằng nghiện nó ko còn gì để mất thì cũng hãi đấy ạ
@bác chủ thớt: bác làm ngụm diệu nhá.em bái phục tinh thần nghĩ hiệp của bác(b)(b)

AnhNB

Xe buýt
Các bác gái đi qua hồ Linh đàm hết sức cảnh giác nhé. Hôm nay lần đầu tiên em tận mắt chứng kiến bọn cướp giật đồ của chị em phụ nữ. Lúc 2 giờ chiều, khi đi từ Giải phóng vào Linh đàm, đến đoạn ngã 3 rẽ vào Đại kim bỗng nhiên em thấy có 2 xe máy ép nhau sát vào lề đường và xe phía bên ngoài có 2 chú đang cố gắng giằng co cái gì đó của 2 chị đang đi xe máy phía trong, hai chị này thì cố gắng giằng lại, may không ngã và túi cũng giữ được . Vì sự việc chỉ diễn ra 5, 7 gây nên em chưa hiểu đầu đuôi thế nào thì hai chú đi xe máy đã lạng ra ngoài và chạy từ từ về Linh đàm. Chỗ bọn chúng cướp chỉ cách em khoảng 30 chục mét nên em đã chợt nghĩ đến việc gì đang xảy ra, và đúng như vậy, chị ngồi sau nhảy xuống xe và chỉ chỏ về phía hai tên đi xe máy. Lúc này đường rất vắng, theo phản xạ em đạp ga lao về phía 2 tên cướp, cảm thấy bị phát hiện chúng tăng tốc phi rất nhanh về phía trước nhưng với động cơ 1.6 DOHC cùng với cái đầu đang bị kích động, em đuổi kịp và ép chúng vào lề đường, đuối xe em va vào xe chúng nó và đã nghĩ hô hoán sao để có người hỗ trợ. Nhưng không, khi dừng xe, quay đầu lại thì em nhìn thấy bọn nó đã quay được xe sang đường ngay đối diện quán bia Vân hồ và phóng ngược lại chỗ vừa cướp, trước khi chuồn chúng còn kịp nhìn lại em. Lúc này có một chiếc xe tải từ sau đi tới nên em không thể quay lại để đuổi theo, chỉ nhìn thấy xe máy màu xanh biển số xe 30 P và hai số đầu là 58. Đến lúc này em ngồi im trên xe một lúc và do có việc bận nên em tiếp tục đi , về xem lại thấy đuôi xe bị sứt mất 1 ít. Mong rằng chị em đi ra đường phải cận thận, cảnh giác không có vừa mất của mà lại ngã thì khổ. Câu chuyện của em đến đây là hết ạ.
Thôi đi Cụ, biển 30 lên đến Y lâu roài.....
Xin kính cẩn nghiêng mình kính phục bác chủ thớt.....

Cụ không hiểu ý em rồi! Sống ở HN chẳng nhẽ em không biết! Ở HN bây giờ biển xe máy chỉ có 30F?, 30H?, 30Y?, 30Z? và giờ đang là 30-K1, còn lại chả có chữ nào nữa hết, thì làm gì có biển 30P?
:77::77::77:
Cụ chủ thớt mà không chỉnh lại quả này là em vote trừ vì chém gió đó!

kien_bruce

Xe hơi
Tuy không túm được cướp nhưng tinh thần của bác đáng hoan nghênh lắm (b)(b)(b)

MrBond203

Xe buýt
Cánh gà Nhà Hát lớn - Thành phố Hoa phượng đỏ

Cụ không hiểu ý em rồi! Sống ở HN chẳng nhẽ em không biết! Ở HN bây giờ biển xe máy chỉ có 30F?, 30H?, 30Y?, 30Z? và giờ đang là 30-K1, còn lại chả có chữ nào nữa hết, thì làm gì có biển 30P?
:77::77::77:
Cụ chủ thớt mà không chỉnh lại quả này là em vote trừ vì chém gió đó!
vậy bác có nghĩ đấy là biển dựng của bọn nó ko.ngu gì chúng nó lại đeo biển thật ạ

nguyenngoctoan

Xe hơi
các chị em không nên đeo nữ trang ra đường nữa, túi thì cho vào cốp hoặc để ở chỗ yếm ấy, bọn nó ko nhìn thấy, chị em cứ đeo ở vai hoặc cầm tay, thì nó chẳng giật à

Chi Chi

Xe điện
Hic, em cám ơn cụ chủ thớt
cái khoản túi tắm là nhà em hay lung sờ tung lắm í :102:

hellangel

Xe tăng
Em khâm phục bác lắm!Hi vọng ae nhà ta ai ra đường cũng như bác!(b)(b)(b):41::41::41:

Sóc nhỏ

Xe tăng
:41::41::41: cụ chủ thớt, đường này thì tuần nào cũng có cướp vì rất vắng các bác gái ạ!

Sóc nhỏ

Xe tăng
Đoạn đường này hay bị cướp lắm đấy các bác ạ!

dam_duong_xa

Xe buýt
trước Gấu nhà em cũng bị cướp ở đoạn chùa Tứ Kỳ rùi, lại còn đang để F1 trong bụng nữa chứ, bọn khốn nạn nó không từ trường hợp nào:102:. May mà hôm đó Gấu nhà em chỉ mất sợi dây không ngã:6: ơn trời. :41::41::41: cụ chủ thớt. OF nhà chúng ta cứ nhân rộng tinh thần này lên thì các Gấu của chúng ta cũng an toàn hơn đấy các cụ ợ.

—E†3rNaL

Xe tải
rất cổ vũ tinh thần vì chị em chúng ta của Bác :41: XH giờ phức tạp thật

trankhanh

Xe máy
Rất cảm phục bác chủ thớt, không phải ai cũng có đủ dũng cảm và sự hào hiệp để giúp đỡ người khác như bác đâu. Tui tự thấy mình tuy không ngại hỏng xe nhưng nếu cần lâm trận như bác chắc không dám

Cảm ơn bác một lần nữa.

Tuy nhiên, bác cần thận trọng đấy. Trong sách đào tạo nhân viên Ngân hàng Hoa Kỳ và khuyến cáo của FBI thì khi bị cướp có vũ trang tấn công, người bị hại nên đáp ứng yêu cầu cùa chúng và báo cảnh sát. Việc tiêu diệt chúng là việc của nhà nước, công dân không nên tự mình chống lại vì cướp thường có vũ khí, chúng lại chủ động, mạng chúng rẻ hơn mạng chúng ta nên ta không nên mạo hiểm

Hơn nữa, bác dùng ô tô ép xe chúng, nếu ngã bị tai nạn chết người chẳng hạn thì bác khá phiền toái đấy, nhẹ nhất là tội giết người, có nhiều tình tiết giảm nhẹ mà thôi chứ không được miễn tố vì điều khoản phòng vệ chính đáng hoặc tình huống bất khả kháng đâu. Tôi không nói đến chuyện trả thù

Vote bác chủ thớt và thành thật ngưỡng mộ sự can trường của bác(b)

CaoCau

Xe hơi
Bác chủ thớt dũng cảm quá! :41::41::41: bác(b)(b)(b)

saskatoon

Xe đạp
votka cho tình thần của bác.(b)