Các bác ơi, giúp em với. Em bị xước sơn, nặng lắmm. T_T

Sóc nhỏ

Xe tăng
Các bác ơi, hôm nay em đỗ xe không để ý bị thằng nào nó thù nó đi xe máy cầm cái gì quẹt cho 1 đường dài bên lái, kéo dài suốt từ cánh trước, cánh sau đến gần đuôi xe. Lại còn sâu nữa các bác ạ. Em đau từ sáng tới giờ. Cứ nhìn thấy lại lộn ruột lên. Hic, các bác biết chỗ nào làm lại cho đẹp không chỉ cho em với. Xe em là Lexus GS350. Huhu, mong các bác cứu em với. :frown:
À quên, em ở Hà Nội. Với lại làm mất khoảng bao lâu hả bác. Có làm lại như mới được không ạ?
Chia buồn với bác! Bác có bit thằng nào nó gạch không?

Sóc nhỏ

Xe tăng
chia buồn cùng bác,vụ này nếu không có bảo hiểm thì bác đi không dưới 3 củ.phải fa sơn = vi tính mới chuẩn được.
Có phải nó pha giống như pha sơn của My Color không bác, nếu pha kiểu đấy không chuẩn đâu.

hachi

Xe tăng
Các bác ơi, hôm nay em đỗ xe không để ý bị thằng nào nó thù nó đi xe máy cầm cái gì quẹt cho 1 đường dài bên lái, kéo dài suốt từ cánh trước, cánh sau đến gần đuôi xe. Lại còn sâu nữa các bác ạ. Em đau từ sáng tới giờ. Cứ nhìn thấy lại lộn ruột lên. Hic, các bác biết chỗ nào làm lại cho đẹp không chỉ cho em với. Xe em là Lexus GS350. Huhu, mong các bác cứu em với. :frown:
À quên, em ở Hà Nội. Với lại làm mất khoảng bao lâu hả bác. Có làm lại như mới được không ạ?
Xe của bác mầu gì, đời bao nhiêu? Nếu là sơn ánh trai thì dễ, chứ sơn mica thì ko phải gara nào cũng sơn được đâu nhé, kể cả cho vào hãng Toy

[GMT]

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Nhanh nhất cũng phải mất 1 ngày làm việc (giờ Hành chính) đâý Cụ ợ! Bả matit, che chắn, đánh phẳng, chỉnh sửa, sơn lót, chờ khô, sơn lần 1, chờ khô... lần 2, rôì lại chờ khô, đánh bóng. Nói chung khoảng thời gian chờ đợi khá lâu đới Cụ! Cụ có thể đến những nơi có pha sơn Vi tính cũng như có buồng sâý (Nhanh khô, không bị lẫn bụi bặm, côn trùng vào sơn), hiêụ quả sơn sẽ cao hơn! Khi xong nói chung là ổn, không phải lăn tăn nhiêù lắm đâu!

NissanSunny2008

Xe máy
Huhu, không có bác nào giúp em à. Địa chỉ các gara sơn xe ở Hà Nội trong 4rum nhiều quá. Chẳng biết cái nào tốt nhất và phù hợp nhất với xe của em cả.
Cụ ra Toyota Mỹ đình đường Phạm Hùng xem. Thấy có Dịch vụ tút lại sơn bị xước trong 4 tiếng.

kienxoan

Xe buýt
Chia buồn với bác! Bác có bit thằng nào nó gạch không?
Em nghĩ là thằng đối thủ cạnh tranh của tiệm cắt tóc thôi. Xe em vừa bị thì thằng chủ cửa hàng chạy ra bảo tuần trước cũng có anh vào đây cắt tóc cũng bị 1 vệt . :frown:

kienxoan

Xe buýt
Nguyên tắc sơn thì như sau :
- Nếu cửa của bác không có nẹp, không có chỉ thì phải sơn toàn bộ ( khi đó thì xước 1 vết cũng bằng giá xước 5 vết )
- Nếu có nẹp hoặc chỉ thì chỉ phải sơn trên nẹp hoặc dưới nẹp
Phải sơn như vậy mới tránh được hiện tượng loang màu ( cho dù pha sơn bằng vi tính hay gì đi nữa )
Em bị 2 cánh cửa, 1 ít ở đuôi xe thì sơn nửa xe hả bác :ohmy: . Để em chụp cái ảnh lên cho các bác xem vậy +_+

davidhuy

Xe tăng
Hic, bác ơi, thực ra là em ở Hạ Long. Chỗ em thì bác biết rồi đấy, đường rộng, 1 năm chỉ tắc đường đúng 2 lần là Đêm giao thừa với khai mạc lễ hội du lịch. Xe đã xước xát phát nào lớn đâu. Xong rồi lái xe lúc nào cũng trông xe. Nhưng hôm trước đi cắt tóc, để xe bên ngoài lái xe lại chạy đi uống nước. Thế là có thằng nó đi xe máy nó chơi cho một phát. Chứ em chém gió làm cái gì +_+
Cụ này nhất định không chém gió thì cũng là khoe của:77:

phg

[Tịch thu bằng lái]
Đi xe ôtô bị dính va quệt, xước sát là chuyện binh thường như cân đường hộp sữa, cứ để nhiều nhiều rồi đi tút lại thôi, bàn chi cho mệt.

Carens2009

Xe điện
Đi xe ôtô bị dính va quệt, xước sát là chuyện binh thường như cân đường hộp sữa, cứ để nhiều nhiều rồi đi tút lại thôi, bàn chi cho mệt.
Cụ này đã được lấy xe rồi ah.Hôm nào em qua đặt cụ cái bạt che xe nhé.Các cụ cho em hỏi, em bị vết xước ở đầu rồng khoảng 1 đốt ngón tay dài khoảng 10cm đến 20cm thì có phải sơn rộng ra không.Cái này có lúc tốn lắm không các cụ.Em đi SF các cụ ah

kuphuong

Xe buýt
Người OF
lì xực mà ko mua bảo hiểm ah .làm lại còn ngon hơn mới ( sơn mới mà ) :21::21::21::21::21:

kuphuong

Xe buýt
Người OF
Cụ này đã được lấy xe rồi ah.Hôm nào em qua đặt cụ cái bạt che xe nhé.Các cụ cho em hỏi, em bị vết xước ở đầu rồng khoảng 1 đốt ngón tay dài khoảng 10cm đến 20cm thì có phải sơn rộng ra không.Cái này có lúc tốn lắm không các cụ.Em đi SF các cụ ah
chiều rộng 10cm dài hơn vết xước khoảng 5cm là ok , làm mất khoảng 1 ngày nhanh quá ko tốt

Carens2009

Xe điện
Hôm này em vừa đi làm về rồi mất đúng buổi sáng,giá cả cũng dễ chịu được mỗi cái là sơn xong không phân biệt được chỗ nào vưa sơn lại cả :21:.Ah em vưa sơn ở 168 Trung Kính

songlinh

Xe máy
Bác chủ thớt giống em nhưng em đỡ hơn, vừa lấy xe được 1 tuần đỗ ở chỗ Giảng Võ, vào cửa hàng đồ Nhựt Bổn mua đồ. Lútc đi ra trời nhá nhem nên em ko để ý, đến khi về mới phát hiện quả xước vãi hàng ở mông xe mình. Thằng xe máy nào phi vào xe em, nứt luôn đèn hậu bên trái, xước từ đèn hậu đến tay nắm cửa sau, đã thế đến gần tay nắm cửa sau nó còn ấn thêm hay sao là lõm luôn 1 ít vào. Xe vừa lấy được 1 tuần, dính quả, xót xa hết cả lòng mề bác ạ !

Cuối cùng vợ em bảo đi xe ở VN tránh sao được xước xát, nhìn mãi cũng quen, để vài năm xước nhiều rồi làm lại cả thể. Thế là em để lại, nhìn nhiều cũng quen ... hehe ... :21:

Carens2009

Xe điện
Hê như cụ song linh cũng hay.Đằng nào cúng sước cứ để thế khì nào sước nhiều thì tính sau.Nhưng em thấy tốn vai trăm nhìn vợ 2 như mới cũng sướng

songlinh

Xe máy

Lungcu

Xe điện
Em bị 2 cánh cửa, 1 ít ở đuôi xe thì sơn nửa xe hả bác :ohmy: . Để em chụp cái ảnh lên cho các bác xem vậy +_+
2 cánh cửa mối cái 5 lít ,1 tí ở đuôi 4 lít . xe đẹp + thêm 6 lít .tổng chi phí 2 củ ,đảm bảo không ai biết trừ­ thợ sơn:P:P:P:P

kienxoan

Xe buýt
Hic, em cũng đang làm quen dần đây. Vẫn chưa sơn sửa gì cả +_+