Các cao thủ cho em hỏi về con Yaris 1.0

yaris-sedan

Đi bộ
Em mới lấy con này. Báo cáo như sau:
- có ABS, 2 túi khí
- ổ đĩa CD, ghế nỉ, gương chỉnh điện nhưng gập cơm, 4 kính quay tay hết
- có 1 chìa khóa cơ, chìa còn lại nằm lẫn trong đống chìa theo lô nên ko lấy đc. Mở/đóng khóa phải làm từng cánh một.
- đèn phanh hậu 2 bên khác màu nhau (giờ mới phát hiện ra, thằng sales nói con nào cũng thế mà chưa có điều kiện ngắm lại xe khác xem thế nào)

Thông tin bên lề:
- trước bạ bị tính theo giá tối thiểu 450tr :mad:
- em độ chìa khóa điều khiển từ xa, kính điện, gương gập, trải da sàn, làm giả da ghế, lắp cảm biến lùi, lắp bảo vệ gương+logo+chữ. Làm theo phong cách ngon bổ rẻ nên tổng thiệt hại mất 10tr
- còn dự định lắp cảm biến áp suất lốp, làm âm thanh nhưng chưa đủ xiền nên kệ đó đã.

Làm xong mấy cái đơn giản mà thấy con vợ sang hẳn. Tự an ủi mình thế là ổn lắm rồi, nhìn chung là hài lòng với sự lựa chọn của mình :21:
????? xe 1.0 này thường xuất châu âu, e thấy có ít nhất là 4 túi khí và 2 ghế trước chỉnh điện còn 2 ghế sau thì "quay tay:21:"
con e đi trước có tới 6 túi khí, có điều khiển điện và đèn sau thì như nhau
Thắng sale mất dạy nào chơi bác vậy. phang chết mẹ nó đi

vnthan

Xe buýt
????? xe 1.0 này thường xuất châu âu, e thấy có ít nhất là 4 túi khí và 2 ghế trước chỉnh điện còn 2 ghế sau thì "quay tay:21:"
con e đi trước có tới 6 túi khí, có điều khiển điện và đèn sau thì như nhau
Thắng sale mất dạy nào chơi bác vậy. phang chết mẹ nó đi
Con của em (sx 2007, model nào thì em ko rõ) option chỉ có thế. Em nghĩ là bọn nó bớt option đi cho rẻ hơn, dễ bán. Tiền mình chỉ có thế, ko đòi hỏi hơn đc.
Chỉ còn vụ đèn sau thì hơi "ban căng". Để mấy hôm tới rỗi em phi ra Vinashin xem đèn có giống nhau ko. Đèn xe khác mà giống nhau thì em mang búa ra đập vỡ đèn đi rồi mời các bác BH đến xem xe, đâu lại vào đó mà :21:

yaris-sedan

Đi bộ
Con của em (sx 2007, model nào thì em ko rõ) option chỉ có thế. Em nghĩ là bọn nó bớt option đi cho rẻ hơn, dễ bán. Tiền mình chỉ có thế, ko đòi hỏi hơn đc.
Chỉ còn vụ đèn sau thì hơi "ban căng". Để mấy hôm tới rỗi em phi ra Vinashin xem đèn có giống nhau ko. Đèn xe khác mà giống nhau thì em mang búa ra đập vỡ đèn đi rồi mời các bác BH đến xem xe, đâu lại vào đó mà :21:
nhưng thật sự là con này đi rất ngon so với tầm tiền đó bác ạ
ở việt nam thì tầm đó chỉ mua đc getsAT,Lac EX và một vài con khác nữa.. E không biết ng khác cảm nhận thế nào chứ e thì thấy con này đi ngon ra phết, lại cũng khá oắch nữa. hình thức, độ bền của xe... đều ngon hết
lựa chọn của bác e thấy là hợp lý. mua xe quan trọng là mình thích thôi bác ạ, vì mỗi ng có sở thích quan điểm khác nhau(b)

flyingstar

Xe đạp
nhưng thật sự là con này đi rất ngon so với tầm tiền đó bác ạ
ở việt nam thì tầm đó chỉ mua đc getsAT,Lac EX và một vài con khác nữa.. E không biết ng khác cảm nhận thế nào chứ e thì thấy con này đi ngon ra phết, lại cũng khá oắch nữa. hình thức, độ bền của xe... đều ngon hết
lựa chọn của bác e thấy là hợp lý. mua xe quan trọng là mình thích thôi bác ạ, vì mỗi ng có sở thích quan điểm khác nhau(b)
Cũng còn 1 lựa chọn nữa là mua xe đã qua sử dụng, con này cả thuế TB vào cũng khoảng 24k rồi, với tầm đó có thể mua được Altis 2004-2005, cũng khá tốt.

vnthan

Xe buýt
Cũng còn 1 lựa chọn nữa là mua xe đã qua sử dụng, con này cả thuế TB vào cũng khoảng 24k rồi, với tầm đó có thể mua được Altis 2004-2005, cũng khá tốt.
Hôm trước em cũng hỏi mấy con Vios 2007 và Altis 2004 tầm giá đó nhưng chốt lại :77: :77: vì ko biết gì về xe, sợ gặp phải mấy em ngâm nước đợt vừa rồi hoặc vừa tai nạn thải ra. Mua xe mới đi cho lành bác ợ :21:
Xe base độ thêm option thì khi bán lại ko đc giá lắm nhưng mới mua xe mà lại là con đầu tiên thì ai nghĩ đến chuyện bán đâu. Các bác :41: cho em đi chứ.

thienvan7

Xe buýt
Lúc nào bán xe bác gọi em nhá.
Giờ chỉ nghĩ đến chuyện mua xe cũ thôi.

minhchi

Xe tải
Thích thì bác tậu, không thích thì bác .. chạy. Chuyện nhỏ thế mà phải hỏi. :102::102::102:

chakuchak

Xe buýt
Website
www.annstore.vn
Lâu lắm không vào OF các cụ ạ. Hôm nay bà cả chính thức đòi Yaris nên em vào cậy nhờ các bác xem mua ở đâu, giá cả như thế nào?

thienvan7

Xe buýt
Lâu lắm không vào OF các cụ ạ. Hôm nay bà cả chính thức đòi Yaris nên em vào cậy nhờ các bác xem mua ở đâu, giá cả như thế nào?
Hôm qua, em đi xem con xe 1.0 tại salon số 8 đường Kim Liên mới, thằng bán xe nói giá 21.900USD. Tuy nhiên, nó bảo nếu giảm chỉ được 400USD. Nó giới thiệu là xe sản xuất tại Pháp.

pingpoong

Xe tăng
e thích nhất ngồi ngắm cái bảng đồng hồ điện tử của nó. nhìn đẹp thôi rùi.
nhìn hình dáng bên ngoài thì trông chẳng khác j 1.3AT
Còn cảm giác lái thì xin thưa với các cụ là:
số nhẹ, côn còn nhẹ hơn, vô lăng còn nhẹ hơn nữa. ( đi đường trường thì phải cẩn thận kẻo có ngày ... :66:) được cái 1.0 mà đi khỏe phết.4 thằng to như con voi mà e chạy về ninh bình vẫn phi ầm ầm, lên 100/h ở pháp vân vẫn ok.
E thích nhất cái ăn uống của nó thôi.Nói sợ các bác không tin:6,5 - 7 lít trong phố, đường trường thì :77: ( chạy HN -Ninh bình rồi quay lại luôn không hết 200k ,xăng lúc đó là 15k/l )
Hình như bh giá e nó khoảng 22N USD thì phải.
Nói chung là còn tùy quan niệm mỗi ng:66:
vừa lon ton vào OF Sêu ngay:P

vnthan

Xe buýt
Hôm qua, em đi xem con xe 1.0 tại salon số 8 đường Kim Liên mới, thằng bán xe nói giá 21.900USD. Tuy nhiên, nó bảo nếu giảm chỉ được 400USD. Nó giới thiệu là xe sản xuất tại Pháp.
Bác vẫn chưa mua xe à? Giá 21.5 là cũng ổn rồi bác ạ, sau khi mua xe em nhìn hồ sơ biết đc tên công ty NK trực tiếp có giới thiệu cho bác Pass trong 4r mua xe cũng chỉ giảm đc xuống 21.3 thôi (họ chỉ có màu bạc, xe ở HP, ko có ngay). Bác có nhu cầu giá rẻ thì thử PM cho bác Pass xem sao.

Hàng của nó là NK từ Pháp về chứ ko phải sx tại Pháp đâu, sách HDSD của em toàn tiếng thổ tả gì đó, em ngâm cứu mãi thì hình như là tiếng Tiệp :77:

thienvan7

Xe buýt
Bác vẫn chưa mua xe à? Giá 21.5 là cũng ổn rồi bác ạ, sau khi mua xe em nhìn hồ sơ biết đc tên công ty NK trực tiếp có giới thiệu cho bác Pass trong 4r mua xe cũng chỉ giảm đc xuống 21.3 thôi (họ chỉ có màu bạc, xe ở HP, ko có ngay). Bác có nhu cầu giá rẻ thì thử PM cho bác Pass xem sao.

Hàng của nó là NK từ Pháp về chứ ko phải sx tại Pháp đâu, sách HDSD của em toàn tiếng thổ tả gì đó, em ngâm cứu mãi thì hình như là tiếng Tiệp :77:
Cảm ơn bác!
Hôm qua vừa đi xem, định hôm nay lấy, nhưng xe lại chưa có đủ giấy tờ.
Thằng sale bảo chắc không kịp tránh phí trước bạ 12%

bigfoot

Xe tải
- em độ chìa khóa điều khiển từ xa, kính điện, gương gập, trải da sàn, làm giả da ghế, lắp cảm biến lùi, lắp bảo vệ gương+logo+chữ. Làm theo phong cách ngon bổ rẻ nên tổng thiệt hại mất 10tr
bác làm mấy cái nì ở đâu thế ạ? quá trình sử dụng có ổn ko bác? (kính điện í)

vnthan

Xe buýt
Em làm ở mấy chỗ.
-Kính điện, điều khiển từ xa ở Minh Khôi, có 1 cánh thợ lắp ẩu nên phải quay lại mấy lần mới xong.
- Trải sàn, giả da, cảm biến lùi thì làm chỗ Thanh Bình (cái chỗ mà sau này bị các bác trên này chửi tung tóe là làm ăn lởm ấy)

Nói chung em thấy bác làm mấy cái này ở đâu cũng được, ko phải cầu kỳ đâu, cứ tìm hiểu chỗ nào ngon bổ rẻ thì quất, sai hỏng thì đến bắt đền. Trước em lên chỗ bác Khôi thấy tính hơi đắt (biết trước mà vẫn đâm đầu vào cho yên tâm) mà cuối cùng vẫn phải đi lại mấy lần mới xong.

Ợ, mà em khuyên theo kiểu ít tiền nên phải tính từng đồng, bác mà dày đạn một tý thì chịu khó ra mấy cửa hàng đồ chơi lớn một chút, nó tư vấn nhiều thứ hay lắm :'(

vnthan

Xe buýt
Hờ hờ, gấu nhà em chạy xe nên nhiều khi ko tiện ảnh uột. Với em thì ổn, vì mấy nút bấm là hàng second hand lấy từ các xe khác sang mà. Bác mà cầu kỳ thì đứng canh thợ lúc sơn phết lại cho cùng màu với cánh cửa xe của bác thôi.

Tốc độ thì em mới dám chạy đến 110 một đoạn ngắn thôi (sợ bắn tốc độ mà), cảm nhận ở tốc độ này xe vẫn đầm tương đối khi chạy đủ tải (em so với mấy đồng chí kiểu Nubira với Lanos thôi - chứ ít khi được ngồi xe xịn hơn nên có thể ko chính xác).
Nói chung là em ko thích vụ mát ga lắm, đường cho chạy đến tốc độ tối đa nào thì em chạy tốc độ đó, chả thấy vấn đề gì cả.

bigfoot

Xe tải
em vật con này quá rồi nhưng chưa thấy ai post nội y em nó cả. Bác nào có cho xin mấy xu ảnh ví???:102::102:

vnthan

Xe buýt
em vật con này quá rồi nhưng chưa thấy ai post nội y em nó cả. Bác nào có cho xin mấy xu ảnh ví???:102::102:
Oạch,
Bác này vui tính nhỉ, mua xe thì phải đi xem tận nơi chứ ai lại hỏi như thế nhỉ :77:
Yaris 1.0 mà mua thì bắt buộc phải làm thêm lên xuống kính và khóa điều khiển từ xa, nên hầu hết đều tiện thể độ thêm mấy vụ như trải sàn, ghế da, âm thanh... nên chẳng xe nào còn nguyên bản cả, mỗi xe một khác tùy theo mắt thẩm mỹ (và ví tiền) của chủ.

Nhân tiện, em chạy con này thấy rất được nhưng đi trong HN thấy cực ít Yaris 1.0, ko biết có phải các bác chê nội thất nghèo nàn so với giá tiền nên ko mua hay là vì ít người nhập dòng này về bán. Bác lăn tăn thế thì nên mua KM hoặc Getz, giá thấp hơn hẳn mà options nhiều hơn.

lamseico

Xe buýt
Website
www.seico.vn
Oạch,
Bác này vui tính nhỉ, mua xe thì phải đi xem tận nơi chứ ai lại hỏi như thế nhỉ :77:
Yaris 1.0 mà mua thì bắt buộc phải làm thêm lên xuống kính và khóa điều khiển từ xa, nên hầu hết đều tiện thể độ thêm mấy vụ như trải sàn, ghế da, âm thanh... nên chẳng xe nào còn nguyên bản cả, mỗi xe một khác tùy theo mắt thẩm mỹ (và ví tiền) của chủ.

Nhân tiện, em chạy con này thấy rất được nhưng đi trong HN thấy cực ít Yaris 1.0, ko biết có phải các bác chê nội thất nghèo nàn so với giá tiền nên ko mua hay là vì ít người nhập dòng này về bán. Bác lăn tăn thế thì nên mua KM hoặc Getz, giá thấp hơn hẳn mà options nhiều hơn.
Bác mua ở đâu đới , em cũng đang quan tâm đến em nó , bác cho em cái địa chỉ với . Thank's bác nhiều.

bigfoot

Xe tải
em vật con này chứ có vật KM với Getz đâu bác...
mấy dòng kia em thấy chỉ hơn mỗi cái kính lên xuống với diều khiển twf xa với mí cái lẻ tẻ có thể thêm bớt được.
Giá em nó sau ngày cá mà ~20k là em múc đới...