Các cao thủ MDX cho em hỏi phát

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Chả là em mới cưới vợ 2 MDX, nhưng khi em bật đĩa Fim DVD thì chỉ có màn hình sau hiện. Còn màn hình trước thì kiểu gì cũng ko lên. Các bác nào biết lý do sao ko ạ. Em tham khảo hết trong sách hướng dẫn rồi mà ko thấy. Có phải cài phần mềm gì ko ạ.

avico

Xe điện
Website
www.avico.com.vn
Bác vừa lái xe vừa xem film xxx thì đâm chít con người ta ah?:biggrin:
Nếu bác có tài riêng rùi thì cần gì màn hình trước, mình ngồi đằng sau xem cơ mà!

hachi

Xe tăng
ko, ý em là khi chuyển bánh thì đáng ra nó tắt đi còn khi dừng thì màn nó phải hiện chứ. Đằng này lúc nào nó cũng tắt im ỉm mới ức.
Bác thử đạp hoặc kéo phanh tay lên chưa?

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
chẳng lẽ phải đạp phanh tay mới lên sao. Thế thì vô lý quá vì khi mình dừng đèn đỏ thì cần gì đạp phanh tay nhỉ. Thôi để em về thử phanh tay xem sao.
Thanks bác !!!

Không phải đâu ạ.

Theo em biết thì MDX hay X5 đều thế. Màn hình phía trước chỉ để điều chỉnh và đọc đĩa CD (ổ riêng). Đầu DVD trong rear entertainment package chỉ kết nối với màn hình sau thôi ạ.

nguyen_coi

Xe máy
Xin các bác đừng nói "đạp phanh tay" hộ em ợ
Nên chăng nói đạp phanh chân trái?

Sid

Xe tăng
trả lời hộ các bác cho rõ ràng, ko phải nó bị bệnh như vậy mà theo luật pháp của Mỹ và hầu hết các nước tiên tiến nó nghiêm cấm xem DVD khi lái xe, nghe điện thoại nên chính vì thế màn hình trước của mấy xe sang đến rẻ tiền đều không xem được DVD đâu bác ạ, chỉ nghe nhạc thôi. Đợt bên UK có vụ nổi tiếng tranh cãi nhau ầm ĩ trên báo chỉ vì cô bé đang đi trên đường bị cảnh sát thổi và phạt 200 bảng chỉ vì vừa lái xe vừa ăn táo. heeehee. Thôi thì các bác chịu khó vậy, nếu muốn đi xe và xem DVD thì một là chế lại DVD đằng trước, hai là ngồi đằng sau xem , khỏi lái luôn. Đến xem Flying Spur em ngồi thử cũng ko có chức năng DVD khi lái xe luôn mà :D

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Dạ thưa các bác là em đã thử đạp phanh leftfoot brake (mà trước người ta gọi là phanh tay đấy ạ) nhưng vẫn ko ăn thua. Màn hình trước nó vẫn cứ trơ ra ko lên. Em nghĩ chắc giống bác Sid nói, tức là màn hình trước ko bao giờ xem được.

CuKenPis

Xe buýt
Dạ thưa các bác là em đã thử đạp phanh leftfoot brake (mà trước người ta gọi là phanh tay đấy ạ) nhưng vẫn ko ăn thua. Màn hình trước nó vẫn cứ trơ ra ko lên. Em nghĩ chắc giống bác Sid nói, tức là màn hình trước ko bao giờ xem được.
chụp hình lên khoe xe và khao xe đi bác iơi.hjihi

Phan3H

Xe container
Website
www.facebook.com
Thôi, thế là xong rồi bác ạ!

Chắc là cái màn hình của bác ở phía trước ko xem được rồi, vì... nó là như thế! Giờ bác muốn vừa lái vừa xem thì chỉ có cách đưa vợ bác ra chỗ cụ Khôi béo đi thôi!

kenu97

Xe container
ơ em khoe rồi mà bác. Bác cứ vào Box Khoe Xe ạ. Em khoe xong đang bị úp sọt kia kìa bác ơi.
Bác ko trốn được đâu, hihi.

mà em nghĩ cần gì xem DVD đằng trước, tốt nhất là ko nên. Nghe nhạc là đc rồi. Trước em cũng tí toáy lắp cái giá đỡ cho con Ameo màn hình 5" vừa đi vừa xem ca nhạc, tí thì đâm vào đít 1 em 2b. Sau vụ đó em cạch, chỉ để dùng GPS thôi ko xem fim hay ca nhạc gì nữa

HereWeGo

Xe máy
Như vậy DVD chỉ sướng hàng ghế sau- chán nhỉ

TuFantasy

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Các bác cho em hỏi con MDX ăn uống thế nào ạ. Em tham khảo trên trang Acura ước tính chỉ khoảng 15 lít/100km. Sao vừa rồi em chạy thử thấy kinh khủng quá. Em mua 1,3 triệu tiền xăng mà đi chỉ khoảng trên 300km, tức là tính ra gần 30 lít 100km. Sao dã man vậy hả các bác.

CuKenPis

Xe buýt
Các bác cho em hỏi con MDX ăn uống thế nào ạ. Em tham khảo trên trang Acura ước tính chỉ khoảng 15 lít/100km. Sao vừa rồi em chạy thử thấy kinh khủng quá. Em mua 1,3 triệu tiền xăng mà đi chỉ khoảng trên 300km, tức là tính ra gần 30 lít 100km. Sao dã man vậy hả các bác.
chắc xe mới bác đi ko quen cho nên ga hơi mát + thêm xe mới thì chạy 1 thời gian máy mới ổn định được
nhưng như thế thì uống kih thật , hay đổi xe cho e, xe em ăn có 12 lít thôi . suy nghĩ đi nhé..

(đĩa nghe phê lòi bác a..hihi)

BMWer

Xe tải
chắc xe mới bác đi ko quen cho nên ga hơi mát + thêm xe mới thì chạy 1 thời gian máy mới ổn định được
nhưng như thế thì uống kih thật , hay đổi xe cho e, xe em ăn có 12 lít thôi . suy nghĩ đi nhé..

(đĩa nghe phê lòi bác a..hihi)
uống xăng khiếp thế cơ ah
E đang định kiếm con này mà uống kinh thế thì e phải xem lại mất