[Funland] Các cao thủ youtube vào giúp em?

minhvmu

Xe buýt
Ko phải đăng video đầu tiên mà phải có video gốc. Em có đầy đủ video gốc, kể cả đoạn trích dẫn và clip, giấy tờ cho phép em dùng video
Vâng, hy vọng cụ sẽ đúng. Nhưng người quay video gốc cũng không hẳn là người sở hữu có bản quyền với video đó. Việc này xảy ra nhiều rồi cụ ạ, kênh của cụ có nội dung "nhạy cảm", cụ và kể cả luật sư của cụ không dễ control đc tất cả đâu. Tốt nhất cụ chỉ sử dụng video do chính cụ quay thôi, đừng trích dẫn gì cả, thế mới có cơ hội thọ lâu dài.

anhtrangvn

Xe buýt
Vâng, hy vọng cụ sẽ đúng. Nhưng người quay video gốc cũng không hẳn là người sở hữu có bản quyền với video đó. Việc này xảy ra nhiều rồi cụ ạ, kênh của cụ có nội dung "nhạy cảm", cụ và kể cả luật sư của cụ không dễ control đc tất cả đâu. Tốt nhất cụ chỉ sử dụng video do chính cụ quay thôi, đừng trích dẫn gì cả, thế mới có cơ hội thọ lâu dài.
Hơ, cụ có vẻ rành. Cụ cho em hỏi, thế em lấy clip tiếng Anh của nước ngoài, xong em dịch tiếng Việt, chèn tiếng em vào rồi đăng lên kênh riêng có vi phạm gì không ạ? Dịch dã việc ít, em học lại tiếng Anh, dịch ghép vào, với tổng hợp thêm một số hình ảnh thông tin lịch sử trên mạng rồi đọc giọng em ghép vào hình, rồi treo lên kênh cho đầu óc bớt nghĩ ngợi thôi ợ. Nghe các cụ trao đổi ở đây, thấy mạng tài khoản youtube ảo sao quá mong manh. Sơ xảy tí mất mạng như chơi. :D

turnviet

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
carcam.vn
Đấu với đội đặc tình rồi ! Bọn ngoài nó phải đòi 2 lít chứ ko phải 20tr.
Cụ cứ kiến nghị tất cả bằng chứng với Youtube thôi, làm gì mà họ không nhận ra các mưu mẹo của mấy ông Youtuber Việt trong thời gian dài như vậy

minhvmu

Xe buýt
Hơ, cụ có vẻ rành. Cụ cho em hỏi, thế em lấy clip tiếng Anh của nước ngoài, xong em dịch tiếng Việt, chèn tiếng em vào rồi đăng lên kênh riêng có vi phạm gì không ạ? Dịch dã việc ít, em học lại tiếng Anh, dịch ghép vào, với tổng hợp thêm một số hình ảnh thông tin lịch sử trên mạng rồi đọc giọng em ghép vào hình, rồi treo lên kênh cho đầu óc bớt nghĩ ngợi thôi ợ. Nghe các cụ trao đổi ở đây, thấy mạng tài khoản youtube ảo sao quá mong manh. Sơ xảy tí mất mạng như chơi. :D
Cụ k bật kiếm tiền thì hy vọng với mục đích education, chủ sở hữu hình ảnh sẽ bỏ qua cho cụ😁.

anhtrangvn

Xe buýt
Cụ k bật kiếm tiền thì hy vọng với mục đích education, chủ sở hữu hình ảnh sẽ bỏ qua cho cụ😁.
Vâng, cảm ơn cụ. Kiếm tiến phải view với sub nhiều, của em lèo tèo mấy mạng sub, bao giờ cho đạt được mà kiếm được xiền. :D

minhvmu

Xe buýt
Đấu với đội đặc tình rồi ! Bọn ngoài nó phải đòi 2 lít chứ ko phải 20tr.
Cụ cứ kiến nghị tất cả bằng chứng với Youtube thôi, làm gì mà họ không nhận ra các mưu mẹo của mấy ông Youtuber Việt trong thời gian dài như vậy
Cụ chủ dù giải thích cách gì đi nữa, thì nội dung email thương lượng với bên "đặc tình" đã là 1 điểm bất lợi khi cãi lý vơi youtube.

minhvmu

Xe buýt
Vâng, cảm ơn cụ. Kiếm tiến phải view với sub nhiều, của em lèo tèo mấy mạng sub, bao giờ cho đạt được mà kiếm được xiền. :D
Bao giờ kênh cụ kiếm đc xiền thì sao cụ? Kiểu nuôi cho béo rồi thịt ấy.

anhtrangvn

Xe buýt
Vâng, thấy cụ Chang trong list đang sáng đèn, mà bị khóa miệng rồi. Đến khộ! :D

CalvinKleinJeans

Xe tải
Người Việt Nam bẩn tính rất nhiều, từ trong nước ra đến nước ngoài ... sống chung với lũ.

doccocuukiem

Xe điện
Xem kênh Chang chang của chủ thớt rồi, tầm như bác ở OF này là số hai thì không ai là số một, vậy mà còn phải lên đây nhờ tư vấn? Chắc đùa? VIP như bác mà cũng có thằng dám động đến thì cũng lạ nhỉ. Ngày trước ở OF có Moonlotus cũng khủng long lắm nhưng so với bác này thì chỉ ngang cô bé quàng khăn đỏ

anhtrangvn

Xe buýt
Bao giờ kênh cụ kiếm đc xiền thì sao cụ? Kiểu nuôi cho béo rồi thịt ấy.
Hơ, đến lúc đó rồi tính ạ, đường còn xa lắm, chả biết em đủ kiên trì theo đuổi đến lúc đó không. Chỉ mong mấy việc hiện tại nó được tháo gỡ rồi còn tập trung làm việc khác nữa, bị trì trệ lâu quá cụ ạ.

CalvinKleinJeans

Xe tải
Các cụ ạ, lực lượng dư lợn diên ở VN rất đông, lũ này được lệnh là san bằng tất cả. Ở VN đừng bao giờ nổi tiếng.

Ngẩu Pín

Xe tải
Gửi meo xin phép chủ video, bọn tây tôn trọng món này lắm, em làm app mà bọn nó gửi meo xin phép suốt dù chỉ dùng dữ liệu xuất ra từ app của mình lên báo cáo :D

anhtrangvn

Xe buýt
Gửi meo xin phép chủ video, bọn tây tôn trọng món này lắm, em làm app mà bọn nó gửi meo xin phép suốt dù chỉ dùng dữ liệu xuất ra từ app của mình lên báo cáo :D
Em giờ mục đích chia sẻ với học tiếng Anh nên theo hướng dẫn của cụ nào ở trên thì cứ làm chắc không sao. Độ mấy năm nữa đủ điều kiện kiếm xiền thì iem xin phép. :D

Huydai04

Xe tải
Nếu nó đánh gậy bản quyền vẫn dính và có video đó khi bật kiếm tiền bị lỗi sử dụng lại nội dung

Nva057

Xe buýt
Video bác edit. Nhưng hình ảnh thumbnail của bác toàn là ảnh mạng. Vậy repost bản quyền cũng dễ thôi chứ có gì mà tinh vi
Ngay cả đoạn bác bật clip có tiếng của cụ. Nếu để ko vi phạm bản quyền thì ng ta phải chỉnh tone đi đấy bác ạ!

jazzzzz

Xe lăn
Cụ tự tin thì k sao cả, vì bon Ytube này nó không ăn tiền và k sợ quan trên.

tranminhhoa

Xe tăng
Em cũng chưa xem cái kênh của cụ, em chỉ mở mỗi cái clip dưới cùng ra xem, thấy cụ kéo nguyên trang báo của người ta, kéo lên rồi kéo xuống, kéo xuống rồi lại kéo lên, em nghĩ chỉ riêng cái đó nó cũng có thể chơi vấn đề bản quyền với cụ được rồi. :)Mà xem qua tiêu đề các video toàn thấy vấn đề chính trị, cụ kiện lên 4t không khéo lại ăn đòn ngược. :)

HoangX

Xe tăng
Em cũng chưa xem cái kênh của cụ, em chỉ mở mỗi cái clip dưới cùng ra xem, thấy cụ kéo nguyên trang báo của người ta, kéo lên rồi kéo xuống, kéo xuống rồi lại kéo lên, em nghĩ chỉ riêng cái đó nó cũng có thể chơi vấn đề bản quyền với cụ được rồi. :)Mà xem qua tiêu đề các video toàn thấy vấn đề chính trị, cụ kiện lên 4t không khéo lại ăn đòn ngược. :)
Có luật sử dụng hợp lý cụ ạ :D