Các cụ biết luật vào cứu em với ạ

5banhxe

Xe điện
Chắc họ có việc gì đó bị điều động đi thôi. Nếu bắn tốc độ là CSGT thôi, mai cụ qua phòng CSGT bất kỳ gần đó hỏi trụ sở của đơn vị phụ trách khu vực đó, cụ hỏi xem ca trực hôm qua là của ai.

Kể ra họ làm sai quy trình khi linh động cần giấy tờ không lập biên bản cho cụ đi, nếu cụ làm lớn chuyện thì họ có lỗi nhiều hơn. Tuy nhiên phải xác định lỗi trước hết thuộc về mình, còn lại thì tuỳ cụ nói chuyện cho phù hợp để tất cả đều vui cả nhà cùng cười :)

sơn_hiclass

Xe hơi
Tại hạ bái phục. :D Giờ đấy ngày mai, ngày kia, ngày kìa cụ quay lại xem có gặp xxx trực ca hnay k nhé.
Thế nhỡ xxx bảo xxx không giữ giấy tờ của em thì làm thế nào hả các cụ . Giúp em với

sơn_hiclass

Xe hơi
Chắc họ có việc gì đó bị điều động đi thôi. Nếu bắn tốc độ là CSGT thôi, mai cụ qua phòng CSGT bất kỳ gần đó hỏi trụ sở của đơn vị phụ trách khu vực đó, cụ hỏi xem ca trực hôm qua là của ai.

Kể ra họ làm sai quy trình khi linh động cần giấy tờ không lập biên bản cho cụ đi, nếu cụ làm lớn chuyện thì họ có lỗi nhiều hơn. Tuy nhiên phải xác định lỗi trước hết thuộc về mình, còn lại thì tuỳ cụ nói chuyện cho phù hợp để tất cả đều vui cả nhà cùng cười :)
Em cám ơn cụ ạ . Chắc hôm nay em ko ngủ được rồi , có cụ nào ở tp hưng yên ko em mời cafe ạ

sơn_hiclass

Xe hơi
Có bác nào là sếp của xxx không ạ giúp em với

Bigisbest

Xe container
Cụ xử lý quá ẩu tả, nói thật đúng là bi giờ cụ ở thế yếu, nó chối bay cối đá thì méo tiếng. Thôi thì cụ cứ làm đơn gửi phòng CSGT, yêu cầu chúng nó tự xác minh ai ở chốt đó vào lúc đó...
Nguyên tắc bất biến của em là chỉ lỗi rồi mới cho xem, cầm giấy tờ thì phải ghi biên bản.
Nhưng thế qué nào mà hễ em cứ nhắc: anh bỏ gậy điều khiển giao thông sang tay trái trước khi chào, điều lệnh không cho phép đưa gậy lên chào như vậy...thêm vài câu nữa là nó ủn em đi để vợt chú khác. Iem chưa cho chúng hều nào và cũng chưa đến Kho bạc bao giờ...hế hế.

sơn_hiclass

Xe hơi
Cụ xử lý quá ẩu tả, nói thật đúng là bi giờ cụ ở thế yếu, nó chối bay cối đá thì méo tiếng. Thôi thì cụ cứ làm đơn gửi phòng CSGT, yêu cầu chúng nó tự xác minh ai ở chốt đó vào lúc đó...
Nguyên tắc bất biến của em là chỉ lỗi rồi mới cho xem, cầm giấy tờ thì phải ghi biên bản.
Nhưng thế qué nào mà hễ em cứ nhắc: anh bỏ gậy điều khiển giao thông sang tay trái trước khi chào, điều lệnh không cho phép đưa gậy lên chào như vậy...thêm vài câu nữa là nó ủn em đi để vợt chú khác. Iem chưa cho chúng hều nào và cũng chưa đến Kho bạc bao giờ...hế hế.
Em còn non kinh nghiệm lắm hôm nào phải mời cụ cafe xin cụ chỉ giáo . Chắc tầm ảnh hưởng của cụ cũng kinh khủng lắm thì cụ mới làm được như vậy ạ . Cho em theo với

Chỉnh sửa cuối:

lonesome08

Xe tải
750k cụ ợ. Nhưng cụ để ý bắn mồm nhé... Phục cụ thật xxx bắt mà vẫn còn thời gian lên đây cầu cứu...hâhha

Ha Cong Anh

Xe điện
Nghe 2 tai đi các Cụ ơi, nếu họ đã muốn "làm luật" thì chắc họ k tự ý nửa chừng bỏ đi thế, còn nếu Cụ chủ gân cổ cò, cứ nghĩ k kí biên bản là k việc gì thì việc "huỷ" GPLX cũng là 1 khả năng hoàn toàn có thể xảy ra.

sơn_hiclass

Xe hơi
750k cụ ợ. Nhưng cụ để ý bắn mồm nhé... Phục cụ thật xxx bắt mà vẫn còn thời gian lên đây cầu cứu...hâhha
Vâng cám ơn cụ em phải lên đâu cầu cứu các bậc cao nhân ạ

sơn_hiclass

Xe hơi
Nghe 2 tai đi các Cụ ơi, nếu họ đã muốn "làm luật" thì chắc họ k tự ý nửa chừng bỏ đi thế, còn nếu Cụ chủ gân cổ cò, cứ nghĩ k kí biên bản là k việc gì thì việc "huỷ" GPLX cũng là 1 khả năng hoàn toàn có thể xảy ra.
Nếu em mà gân cổ lên cãi thì em lên đây than phiền làm gì ạ . Cụ không đọc kỹ à

Ha Cong Anh

Xe điện
Cái TP Hưng Yên k lớn, Cụ cứ bình tĩnh, khắc được, khắc được. Ý em k phải là khẳng định Cụ cãi nhau với họ mà em đang dùng "Nếu...thì...". Em bị thằng em bỏ bom quả này rồi, xin hộ nó 2 lần đều bị người ta phản ánh là nó say, cãi như chém chả, k chịu kí biên bản,...bla...bla... Đến lần thứ 3 nó lại k kí, oai nhất là 2 tháng sau mới thèm nhờ, em hỏi thì người ta bảo trường hợp ấy k quá 1 tháng là GPLX tự động chui vào...máy xén tài liệu. Chia xẻ thế để Cụ biết mà liệu việc thôi.

mrlinhbg

Xe tải
Thường trong thành phố thì do csgt tp quản lý. Cụ lên đội csgt tp hỏi lịch ca trực lúc ấy là tổ nào và xin gặp tổ trưởng kiến nghị là ổn thôi.

trantuandata1

Xe máy
Cụ ơi trường hợp này cụ bảo em phải làm thế nào xxx bắn tốc độ em xuống xuất trình giấy tờ đầy đủ sau khi kiểm tra xxx bảo em là chú cùng thành phố lên ko muốn làm biên bản mà muốn ăn chia với em . Lúc ấy em đang vội đi công việc lên em bảo với xxx nát nữa em quay lại làm việc và xxx đồng ý trả giấy tờ và chỉ giữ lại bằng lái và đăng ký xe của em, khoảng 30 phút sau em quay lại để làm việc với xxx tại chỗ đó , nhưng không thấy xxx đâu nữa em lượn một vòng thành phố tìm cũng trả thấy đâu đến bây giờ em đã về nhà xxx thì đang giữ bằng lái với đăng ký của em bây giờ em phải làm thế nào các cụ tư vấn giúp em với em bối rối quá .
cụ bị bắn ở đường nào nói cụ thể em nghe xem sao! em cũng bị nó bán nhiều nên cũng có ít trình tìm kiếm em mách cho

sơn_hiclass

Xe hơi
cụ bị bắn ở đường nào nói cụ thể em nghe xem sao! em cũng bị nó bán nhiều nên cũng có ít trình tìm kiếm em mách cho
Em ở tp hưng yên cơ cụ ạ . Hôm qua phải đưa bà ngoại za đồng văn để bắt xe khách về vinh lên vội . Em bị ở đoạn gần cầu yên lệnh ạ

sơn_hiclass

Xe hơi
Cái TP Hưng Yên k lớn, Cụ cứ bình tĩnh, khắc được, khắc được. Ý em k phải là khẳng định Cụ cãi nhau với họ mà em đang dùng "Nếu...thì...". Em bị thằng em bỏ bom quả này rồi, xin hộ nó 2 lần đều bị người ta phản ánh là nó say, cãi như chém chả, k chịu kí biên bản,...bla...bla... Đến lần thứ 3 nó lại k kí, oai nhất là 2 tháng sau mới thèm nhờ, em hỏi thì người ta bảo trường hợp ấy k quá 1 tháng là GPLX tự động chui vào...máy xén tài liệu. Chia xẻ thế để Cụ biết mà liệu việc thôi.
Vâng cám ơn cụ em lại không giống như trường hợp của em cụ ạ

bipboemlaxichlo

Xe điện
em thật
cụ chủ yếu kỹ năng + kinh nghiệm
cần alo + mời em cafe em chỉ cho cách ( trừ trường hợp xxx là xxx giả )
em khẳng định
nếu tư duy 1 tý không quá 5p + 20k tiền điện thoại là có kết quả của ai đăng giữ giấy tờ cụ
chưa nói liên quan đến phạt là bao nhiêu