[Funland] Các cụ chấm Ecopark mấy điểm ạ ?

Minh Quoc 79

Xe tải
Sao em xem trong mấy nhóm Cộng đồng Cư dân eco vẫn có cắt lỗ nhẹ (lỗ nhỏ và số lượng ko nhiều) khu Onsen này nhỉ ?!
Cộng đồng cư dân thứ thiệt bây giờ cũng lẫn lộn sêu hết rồi
Chẳng hạn, một nhóm sêu sẽ thuê căn hộ của dự án đó, thế là nghiễm nhiên thành cư dân để khuynh đảo thị trường mua, bán, cho thuê căn hộ ở dự án đó...
Nói chung, hôm qua đã là người tiêu dùng thông thái rồi thì hôm nay cần cập nhật thời sự để tăng thêm vài bậc nữa mới mong không bị mù màu

Justforfuntoo

Xe container
Cộng đồng cư dân thứ thiệt bây giờ cũng lẫn lộn sêu hết rồi
Chẳng hạn, một nhóm sêu sẽ thuê căn hộ của dự án đó, thế là nghiễm nhiên thành cư dân để khuynh đảo thị trường mua, bán, cho thuê căn hộ ở dự án đó...
Nói chung, hôm qua đã là người tiêu dùng thông thái rồi thì hôm nay cần cập nhật thời sự để tăng thêm vài bậc nữa mới mong không bị mù màu
Sale sao mà khuynh đảo được nếu chủ nhà không muốn bán hở cụ

Minh Quoc 79

Xe tải
Sale sao mà khuynh đảo được nếu chủ nhà không muốn bán hở cụ
Bạn nhầm
Chẳng hạn, bạn là cư dân của dự án A bên khu đô thị Ecopark kia, bạn mua với giá 3X
Sau này, trong quá sinh hoạt nhóm cư dân bạn sẽ thấy có vài nick đăng rao bán căn hộ tương tự với giá 2x chẳng hạn
Một sêu đăng, sau vài sêu đăng... Bạn thấy thế nào?

Justforfuntoo

Xe container
Bạn nhầm
Chẳng hạn, bạn là cư dân của dự án A bên khu đô thị Ecopark kia, bạn mua với giá 3X
Sau này, trong quá sinh hoạt nhóm cư dân bạn sẽ thấy có vài nick đăng rao bán căn hộ tương tự với giá 2x chẳng hạn
Một sêu đăng, sau vài sêu đăng... Bạn thấy thế nào?
Bạn chả thấy làm sao cả, chả có thằng nào bán 2x, bạn cứ bán 4x thôi, khách muốn mua mà không có giá 2x thì phải mua giá 4x, vì 4x cũng bằng nửa chỗ khác rồi, chả chỗ nào rẻ hơn
Vì hỏi sale phát là biết giá 2x kia là giá không có, người mua, chủ nhà có ngu đâu mà để sale nó làm loạn
2x mua lại luôn chứ để đấy cho sale nó làm loạn
Sale toàn vắt mũi chưa sạch mà làm náo loạn được thị trường à
Hài và ngây thơ vãi :))

cuc_cu

Xe buýt
Sky forest giá đắt gấp rưỡi gấp đôi solforest, mà sol nhận nhà cho thuê luôn nên sky cụ chắc phải chờ dài
Trước em mua 2 căn, định 1 để ở, 1 cho thuê nhưng do kế hoạch thay đổi nên bán bớt căn bé cụ ah :D

Gừng

Xe container
Bạn chả thấy làm sao cả, chả có thằng nào bán 2x, bạn cứ bán 4x thôi, khách muốn mua mà không có giá 2x thì phải mua giá 4x, vì 4x cũng bằng nửa chỗ khác rồi, chả chỗ nào rẻ hơn
Vì hỏi sale phát là biết giá 2x kia là giá không có, người mua, chủ nhà có ngu đâu mà để sale nó làm loạn
e cũng chả tin sêu làm dc trò trống gì
tăng hay giảm do dòng tiền của chủ nhà và dân đầu cơ mua vào và bán ra

Justforfuntoo

Xe container
giá tòa đó là tòa vip nhất ở eco rồi ạ
em xem xét kĩ thì ECO chỉ thích hợp làm homestay ngắn hạn , chứ cho thuê dài hạn tệp khách thuê khá nhỏ.
nên quyết định là chưa đầu tư.
Tệp khách cũng khá nhiều đấy cụ, sinh viên buv, y khoa tokyo, trung tâm đào tạo vcb, các trường mầm non, liên cấp, người đi làm ở mạn long biên, hoàn kiếm..

Minh Quoc 79

Xe tải
Ô hay
Không bán, chưa bán
Nhưng cứ nhìn thấy cả đàn nó rao 2x thì có ngây thơ mấy thì cũng thành ngây thơ cụ ấy chứ

airblade2332

Xe hơi
Em xem giới thiệu các tòa mới đang xây của Masteri và Lumi thì thực sự ko thấy về mặt tiện ích hơn gì mấy tòa mới của ecopark các cụ ạ. Đặc biệt là Onsen và SkyForest, tiện ích bạt ngàn. Về vị trí thì anh ecopark thua nếu dành cho đối tượng khối văn phòng. Vậy mà giá rổ của mấy bên Masteri với Lumi như trên trời luôn :|

Justforfuntoo

Xe container
Ô hay
Không bán, chưa bán
Nhưng cứ nhìn thấy cả đàn nó rao 2x thì có ngây thơ mấy thì cũng thành ngây thơ cụ ấy chứ
Có mỗi bạn ngây thơ chứ chả ai ngây thơ cả :))
Có mỗi bạn làm sale kiểu đấy chứ chả sale nào thừa hơi làm thế, bị chửi sấp mặt vì rao ảo, không có hàng để bán chứ hay ho gì :)) =))

Justforfuntoo

Xe container
Em xem giới thiệu các tòa mới đang xây của Masteri và Lumi thì thực sự ko thấy về mặt tiện ích hơn gì mấy tòa mới của ecopark các cụ ạ. Đặc biệt là Onsen và SkyForest, tiện ích bạt ngàn. Về vị trí thì anh ecopark thua nếu dành cho đối tượng khối văn phòng. Vậy mà giá rổ của mấy bên Masteri với Lumi như trên trời luôn :|
Eco thua mỗi vị trí so Mỹ đình thôi chứ so với Long biên, Hoàn kiếm thì Lumi với Mas thua xa cụ ạ :D
Nói chung em mua nhà đất nhiều rồi, resort rồi vinhomes đủ cả thì em thấy không đâu bằng ecopark, nhất là khoảng cây xanh và view thoáng đãng

giá tòa đó là tòa vip nhất ở eco rồi ạ
em xem xét kĩ thì ECO chỉ thích hợp làm homestay ngắn hạn , chứ cho thuê dài hạn tệp khách thuê khá nhỏ.
nên quyết định là chưa đầu tư.
Skyoasis về ở 70-80%, sol được 50, haven tầm 40%. đa phần ở dài ngày nếu thuê. mấy ông này đợi bắt đáy để mua. nhưng đợt này mấy khu này hết căn lỗ và bắt đầu tăng rồi. lại nháo nhác đi mua. xong giá lại nhảy loạn cào cào cho mà xem

Sao em xem trong mấy nhóm Cộng đồng Cư dân eco vẫn có cắt lỗ nhẹ (lỗ nhỏ và số lượng ko nhiều) khu Onsen này nhỉ ?!
hôm qua e lại đi xem có căn 2 ngủ nào vừa miếng không để làm thêm căn nữa. mà giá quay đầu nhanh thật. đa phần bán bằng giá. khu sky oasis thì cao hơn giá hđ khá nhiều rồi. cá biệt 1 vài căn cắt lỗ là vì giá gốc quá cao. căn tầng đẹp, view hồ ở solforest giá gốc gần 50tr/m2

Minh Quoc 79

Xe tải
Có mỗi bạn ngây thơ chứ chả ai ngây thơ cả :))
Có mỗi bạn làm sale kiểu đấy chứ chả sale nào thừa hơi làm thế, bị chửi sấp mặt vì rao ảo, không có hàng để bán chứ hay ho gì :)) =))
Nét văn, nét chữ - Nét người

Chép lại để sau này lớn thêm vài tuổi đọc lại thấy mình thế nào...

Justforfuntoo

Xe container
hôm qua e lại đi xem có căn 2 ngủ nào vừa miếng không để làm thêm căn nữa. mà giá quay đầu nhanh thật. đa phần bán bằng giá. khu sky oasis thì cao hơn giá hđ khá nhiều rồi. cá biệt 1 vài căn cắt lỗ là vì giá gốc quá cao. căn tầng đẹp, view hồ ở solforest giá gốc gần 50tr/m2
Trước tết tầm 1 tháng thì cần tiền trả nợ các thứ, giờ sát tết rồi, ai bán thì bán rồi, giờ lãi suất thấp thì cứ ôm cho thuê thôi, việc gì phải cắt lỗ trong khi chung cư khắp nơi tăng gấp rưỡi gấp đôi rồi.

Gừng

Xe container

Hoa_Pham_1989

Tháo bánh
Em vẫn chưa hiểu người mua chung cư ở đây thì đi làm ở đâu.