[Funland] Các cụ cho em hỏi bảo hiểm xã hội tự nguyện hay bảo hiểm nhân thọ

SPL

Xe container
Cháu nói thật cụ đừng tự ái. Cụ kém toán quá. Mà nói đến tiền nhưng không dùng toán thì cháu chịu. Không tranh luận với cụ.
Con số 22% và 47% là để tính mức lương hưu nhận về. Còn đóng tự nguyện thì đóng bao nhiêu thì tự chọn dù luật có quy định đóng 22% đó. Cụ k tung hô mà chỉ nâng bi cho BHNT thôi
Em nâng bi cái mẹ gì BHNT, cụ ngáo à. Sao không trả lời câu hỏi đi, cứ lẩn tránh mãi thế, hay chỉ đóng BHXH khi có đứa đóng cho mình phần lớn, nói thì đã ngọng lại còn cứ thích tỏ vẻ NHÀ HÙNG BIỆN.

1. Có đóng BHXH không nếu tự đi làm ngoài mà không bị bắt buộc phải đóng
2. Nếu đang đóng được 10 năm rồi, giờ nghỉ cty đi làm ngoài thì có tự đóng tiếp 20 năm còn lại k

Có thế thôi mà cứ lèm nhèm mãi, nói đến tiền mà con số lại tránh né thế, quy định 22% là với người đi làm cty bắt buộc phải đóng, liên quan gì đến người tự đóng toàn bộ mà lôi vào đây, tôi đang hỏi là có đóng k lại cứ lôi mấy cái % đó vào đây làm gì, trả lời 2 câu hỏi trên của tôi đi đã, lằng nhằng

dragonvnu

Xe buýt
Em làm tự do nên muốn tham gia 1 gói bảo hiểm. Các cụ tư vấn giúp em nên chơi bảo hiểm nhân tho hay chơi bảo hiểm tự nguyện ạ.
Em bán BHNT Dai-ichi , cụ cần ới em , em tư vấn cho ạ
Thường 1 gói sẽ bao gồm phần Nhân thọ ,tối thiểu khoảng 13tr/ năm, sau này rút về, nếu ko may tử vong do tai nạn hoặc bệnh hiểm nghèo thì được đền bù 1 tỷ
- Và 1 thẻ chăm sóc sức khỏe , khoảng 4tr / năm ( chi trả 3tr riêng tiền giường / ngày,tổng tới 60tr chi phí thuốc thang, 75tr chi phí phẫu thuật / năm )
- Và thêm nữa các gói BH cho tai nạn nâng cao, bệnh ung thư..tùy số tiền cụ mua thêm sẽ dc chi trả cao hay thấp khi ko may rủi ro tai nạn
1 mình cụ mua gói tầm 18tr / năm là cũng bảo vệ được kha khá, yên tâm rồi
Nhà em có con nhỏ, mua gói 20tr / năm cho cả bố,mẹ, con. năm ngoái con đi viện cũng tốn gần 30tr, cũng may BH chi trả hết,ko thì cũng mệt

Vietex

Xe điện
Em nâng bi cái mẹ gì BHNT, cụ ngáo à. Sao không trả lời câu hỏi đi, cứ lẩn tránh mãi thế, hay chỉ đóng BHXH khi có đứa đóng cho mình phần lớn, nói thì đã ngọng lại còn cứ thích tỏ vẻ NHÀ HÙNG BIỆN.

1. Có đóng BHXH không nếu tự đi làm ngoài mà không bị bắt buộc phải đóng
2. Nếu đang đóng được 10 năm rồi, giờ nghỉ cty đi làm ngoài thì có tự đóng tiếp 20 năm còn lại k

Có thế thôi mà cứ lèm nhèm mãi, nói đến tiền mà con số lại tránh né thế, quy định 22% là với người đi làm cty bắt buộc phải đóng, liên quan gì đến người tự đóng toàn bộ mà lôi vào đây, tôi đang hỏi là có đóng k lại cứ lôi mấy cái % đó vào đây làm gì, trả lời 2 câu hỏi trên của tôi đi đã, lằng nhằng
Cháu với cụ lèm nhèm ngang nhau thôi, cụ có kém cháu miếng nào. Chính tả, dấu chấm, dấu phẩy của cụ cũng chuẩn phết, chỉ hơi quên chấm hết câu thôi.

Cứ cái nào sinh ra nhiều tiền hơn thì cháu chơi. Ở trên cháu chọn gửi tiết kiệm ngân hàng còn gì, tức là không đóng BHTN. Thế mà cụ còn phải hỏi lại. Học toán rồi thì phải dùng chứ.

Cụ lấy cái đen đủi không may của vợ ra (1tr 1 ngày) để khuyên mua BHNT nên cháu mới bảo cụ nâng bi cho BHNT.

SPL

Xe container
Cháu với cụ lèm nhèm ngang nhau thôi, cụ có kém cháu miếng nào. Chính tả, dấu chấm, dấu phẩy của cụ cũng chuẩn phết, chỉ hơi quên chấm hết câu thôi.

Cứ cái nào sinh ra nhiều tiền hơn thì cháu chơi. Ở trên cháu chọn gửi tiết kiệm ngân hàng còn gì, tức là không đóng BHTN. Thế mà cụ còn phải hỏi lại. Học toán rồi thì phải dùng chứ.

Cụ lấy cái đen đủi không may của vợ ra (1tr 1 ngày) để khuyên mua BHNT nên cháu mới bảo cụ nâng bi cho BHNT.
Ơ hay, sao cứ lảng tránh thế, trả lời câu hỏi đi chứ, lèm bèm vãi. Nói lại lần nữa nhé, cái BHNT nó là cái đm, tôi éo nâng bi nó, tôi thấy nó hơn cái BHXH, vậy thôi, còn ông nghĩ là nâng bi thì tôi thấy ông đang gắng sức mút bi cái BHXH đấy. Chốt lại câu cuối nhé, ông éo đóng BHXH khi phải tự đóng 100% chứ gì, còn mua BHNT hay gửi NH, đầu tư đất cát, vàng, chứng khoán, đi buôn hay làm việc gì là việc của ông, tôi éo ép buộc được. Còn nói đen hay không thì tôi chưa rõ, tôi thấy ông còn đen hơn nhiều khi não éo thông ra được, cứ ngu muội theo cái BHXH, việc lấy lại được 1tr/ngày đó chưa chắc nó là đen đâu, tôi éo muốn nói rõ chi tiết. Còn nói BHYT thì tôi rõ rồi, bà cô vợ nằm A9 Bạch Mai, hết đâu gần trăm củ, thế nhưng chỉ đượ thanh toán có mấy củ thôi, thế là thể hiện rõ cái ưu việt của thứ mà ông cố gắng bảo vệ nhể.
Chấm dứt tranh luận với cái MÁY CÃI CÙN!!!!

Hanhle76

Xe tải
Em làm tự do nên muốn tham gia 1 gói bảo hiểm. Các cụ tư vấn giúp em nên chơi bảo hiểm nhân tho hay chơi bảo hiểm tự nguyện ạ.
Theo em thì bác nên sắm bảo hiểm y tế tự nguyện + BHNT nhé.
BHYT nhà nước tự nguyện rất rẻ, có vài trăm nghìn 1 năm thôi bác ạ. Tuy nhiên BHYT thì ko cover đc hết toàn bộ chi phí đâu. Nên Tham gia thêm BHNT để đc hỗ trợ về tài chính, bù đắp thu nhập khi chẳng may gặp rủi ro bác nha.
BHYT mang tính chất là hỗ trợ 1 phần viện phí trực tiếp ở viện, còn BHNT mang tính chất bù đắp thu nhập trong những ngày khách đi viện ko tạo ra thu nhập bác ạ. Hơn nữa BHNT lại chi trả song song vs BHYT nữa,
Bác có thể xem video này của em để nắm rõ hơn ý nghĩa của 2 loại này nhé . Kết hợp BHNT + BHYT là quá hợp lý

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe cút kít
Ơ hay, sao cứ lảng tránh thế, trả lời câu hỏi đi chứ, lèm bèm vãi. Nói lại lần nữa nhé, cái BHNT nó là cái đm, tôi éo nâng bi nó, tôi thấy nó hơn cái BHXH, vậy thôi, còn ông nghĩ là nâng bi thì tôi thấy ông đang gắng sức mút bi cái BHXH đấy. Chốt lại câu cuối nhé, ông éo đóng BHXH khi phải tự đóng 100% chứ gì, còn mua BHNT hay gửi NH, đầu tư đất cát, vàng, chứng khoán, đi buôn hay làm việc gì là việc của ông, tôi éo ép buộc được. Còn nói đen hay không thì tôi chưa rõ, tôi thấy ông còn đen hơn nhiều khi não éo thông ra được, cứ ngu muội theo cái BHXH, việc lấy lại được 1tr/ngày đó chưa chắc nó là đen đâu, tôi éo muốn nói rõ chi tiết. Còn nói BHYT thì tôi rõ rồi, bà cô vợ nằm A9 Bạch Mai, hết đâu gần trăm củ, thế nhưng chỉ đượ thanh toán có mấy củ thôi, thế là thể hiện rõ cái ưu việt của thứ mà ông cố gắng bảo vệ nhể.
Chấm dứt tranh luận với cái MÁY CÃI CÙN!!!!
Cụ mới chính là CÃI CÙN khi toàn lôi những trường hợp đặc biệt ít có ra để lập luận:
1. Đóng mười mấy năm rút về
2. Cầm sổ mấy năm chết
3. Bà gì đó nằm viện hết trăm được thanh toán mấy củ.

Hanhle76

Xe tải
Bảo hiểm tự nguyện là rất nên, đây là chính sách của nhà nước cho những thành phần tự do, người nghèo... nôm na lỡ cụ có bênh cụ được đi khám vào bệnh viện nếu cần với chi phí không nhiều. Nếu ko có cái này, phí khám bệnh và viện phí rất đắt đỏ. Cho phí một năm 700-800k cụ nghĩ làm gì, mua khẩn trương. Còn BHNT có nhiều gói nhiều mức, cụ cứ từ từ cân nhắc gói nào phù hợp rồi mua. Gói bao hết viện phí và chi phí chữa bệnh ko rẻ đâu chắc cũng tầm 30tr/năm trở lên.
BHNT ko nhất thiết phải 30tr/ năm đâu bác. Tùy vào tình hình kinh tế và khả năng tài chính của mỗi người để thiết kế gói phù hợp nhé bác. Hơn nữa càng trẻ, sức khỏe tốt tham gia sớm thì càng rẻ

SPL

Xe container
Cụ mới chính là CÃI CÙN khi toàn lôi những trường hợp đặc biệt ít có ra để lập luận:
1. Đóng mười mấy năm rút về
2. Cầm sổ mấy năm chết
3. Bà gì đó nằm viện hết trăm được thanh toán mấy củ.
Thế cụ giải thích đi, cụ kia đang lôi 1 trường hợp nhận tử tuất tỏi 8 kìa, trong khi em đưa link cách tính tử tuất thì không thấy trả lời.
Còn cụ cho mình giỏi, không cùn thì trả lời 2 câu hỏi của em đi, nếu không trả lời được thì ngậm mồm lại, ngứa

poiuy

Xe cút kít
Thế cụ giải thích đi, cụ kia đang lôi 1 trường hợp nhận tử tuất tỏi 8 kìa, trong khi em đưa link cách tính tử tuất thì không thấy trả lời.
Còn cụ cho mình giỏi, không cùn thì trả lời 2 câu hỏi của em đi, nếu không trả lời được thì ngậm mồm lại, ngứa
Cụ là ai mà bắt người ta ngậm mồm? Cụ xem lại cách ăn nói của mình xem có thuộc hạng hạ lưu không?

SPL

Xe container
Cụ là ai mà bắt người ta ngậm mồm? Cụ xem lại cách ăn nói của mình xem có thuộc hạng hạ lưu không?
Thích nói người khác cùn hả, chưa gì vào đã xỉa xói, hạ lưu lại còn thích giở giọng cao sang, vừa nhảy vào đã thích xỉa xói. Éo cần nói nhiều, có 2 câu hỏi đấy, trả lời đi rồi tiếp, không trả lời được đây éo tiếp, chán với lũ liếm bi BHXH lắm rồi, giỏi thì cứ trả lời, đừng kiểu có thằng chịu đóng hộ tao 14% thì tao sẽ đóng, thối bỏ mẹ, éo chấp

poiuy

Xe cút kít
Thích nói người khác cùn hả, chưa gì vào đã xỉa xói, hạ lưu lại còn thích giở giọng cao sang, vừa nhảy vào đã thích xỉa xói. Éo cần nói nhiều, có 2 câu hỏi đấy, trả lời đi rồi tiếp, không trả lời được đây éo tiếp, chán với lũ liếm bi BHXH lắm rồi, giỏi thì cứ trả lời, đừng kiểu có thằng chịu đóng hộ tao 14% thì tao sẽ đóng, thối bỏ mẹ, éo chấp
Giọng điệu này thì phải cho lên phường, phạt vài củ vì tội tuyên truyền nhảm nhí.

hoasua2000

Xe hơi
em cũng băn khoăn

hoasua2000

Xe hơi
vẫn chưa thấy cụ nào giải thích tường tận

hoasua2000

Xe hơi
ib cháu nhé

Nếu có điều kiện nên tham gia cả 2 cụ ạ. Vì BHNT vẫn sẽ đồng chi trả với BHYT. Có nhiều bệnh mà BHYT không chi trả thì BHNT sẽ chi trả, hoặc đôi khi là BHYT chi trả 1 phần hoá đơn chữa bệnh của cụ thì BHNT sẽ chi trả nốt phần còn lại. Còn nếu k có BHYT mà cụ tham gia BHNT thì sẽ được chi trả 100% cụ ạ

SPL

Xe container
Giọng điệu này thì phải cho lên phường, phạt vài củ vì tội tuyên truyền nhảm nhí.
Mời, nhanh hộ cái, mãi sao không thấy đưa, tuyên cái mẹ gì, toàn sự thật đấy, đưa bằng chứng thì éo tin, cứ thích bưng bô, mút bi nó kìa. Qua đây mời này, chốt cho phát lại vều, chỉ giỏi chém, có giỏi thì trả lời 2 câu hỏi đê, trả lời xong đây mới tiếp, lẩn tránh nó hèn người ra

SPL

Xe container
Em moi lên phát, xin lỗi các cụ hôm trước em có nói tỉ lệ người trong độ tuổi lao động đóng BHXH là 50% hoá ra là sai toét, em lỡ nâng khống lên đến 17% nữa, ngại với các cụ quá, em đính chính lại là có 33% thôi ợ, tức là có 1/3, kính xin lỗi các cụ :((

hoasua2000

Xe hơi
em đặt chỗ

hoasua2000

Xe hơi
BHNT cụ ơi