Các cụ cho em hỏi đi HN-Móng cái phải lưu ý những gì

Chuong ga

Xe buýt
Đợt 2/9 này em đang có kế hoạch đi MÓng Cái Trà Cổ , cụ nào hay chạy tuyến này cho em xin ít kinh nghiệm.

Hoathanhtao

Xe điện
Qua Sao Đỏ thì các Cụ cẩn thận làn,vạch,tốc độ.Vào đến địa phận QN thì có biển báo rất rõ ràng và xxx không bẫy bẩn,chỉ lưu ý đừng bia rượu gì buổi trưa.Từ Hòn Gai trở lên nói chung đường vắng dễ đi,chỉ có mỗi đoạn qua Tiên Yên có biển 40,nếu bị bắn thì khỏi 50/50 (nhưng có người thân sẽ được tha bổng):).

Mon 29V

Xe điện
Đoạn đầu vào tp Móng cái cũng bắn 50 đấy các cụ lưu ý nhé. Năm ngoái em đi rụng như sung!

113_HaNoi

Xe tải
Đợt 2/9 này em đang có kế hoạch đi MÓng Cái Trà Cổ , cụ nào hay chạy tuyến này cho em xin ít kinh nghiệm.
E ko để ý cũng hỏi 1 thớt giống hệt cụ. :(
cháu cũng hóng. nhưng cháu đi từ HP ra MC ợ
hay quá, nhiều cụ đi quá nhỉ, e cũng vừa lập 1 thớt, nhưng e đi từ HN các cụ ạh, có ai đi cùng cho vui 0 nhỉ? các cụ nghỉ ở MC hay Trà Cổ thế? e còn chưa đặt khách sạn này!

Chuong ga

Xe buýt
Cảm ơn các cụ đã chỉ dẫn.

Chuong ga

Xe buýt
hay quá, nhiều cụ đi quá nhỉ, e cũng vừa lập 1 thớt, nhưng e đi từ HN các cụ ạh, có ai đi cùng cho vui 0 nhỉ? các cụ nghỉ ở MC hay Trà Cổ thế? e còn chưa đặt khách sạn này!
Em đi chiều thứ 6 từ Hn đây, tôí ngủ Ha LOng ngay hôm sau đi tiếp. Em cũng chứa thuê ks. Xuống đó có ở TRà Cổ thì tốt khiong thì vào Mc ở.
Lưu ý các cụ có trẻ nhỏ mà muốn đi Đông Hưng chơi thì phải có đơn( form mẫu riêng) xin xác nhận của phường nơi cư trú mang lên mới đc làm thông hành nhé. Chụp ảnh các cháu 4x6 phông trắng dán bào đơn vó dấu giáp lai ủa CA phường. Ngày xưa chỉ cần khai sinh bản sao cũng đc nhưng bây giờ khó khăn hơn nhiều rồi. Cụ nào cần mẫu thì alo em 098.6361111.

fantasylove

Xe buýt
Em đi chiều thứ 6 từ Hn đây, tôí ngủ Ha LOng ngay hôm sau đi tiếp. Em cũng chứa thuê ks. Xuống đó có ở TRà Cổ thì tốt khiong thì vào Mc ở.
Lưu ý các cụ có trẻ nhỏ mà muốn đi Đông Hưng chơi thì phải có đơn( form mẫu riêng) xin xác nhận của phường nơi cư trú mang lên mới đc làm thông hành nhé. Chụp ảnh các cháu 4x6 phông trắng dán bào đơn vó dấu giáp lai ủa CA phường. Ngày xưa chỉ cần khai sinh bản sao cũng đc nhưng bây giờ khó khăn hơn nhiều rồi. Cụ nào cần mẫu thì alo em 098.6361111.
cái đơn này như thế nào cụ nhỉ??? xin trực tiếp ở phường nơi cư trú??? gọi là đơn gì ạ??? và trẻ như thế nào thì gọi là nhỏ??? chưa có cmnd???

113_HaNoi

Xe tải
2 cu nhà e đều có hộ chiếu (đã đi vài 3 nước rồi) liệu có phải xin xác nhận của Phường để làm Giấy thông hành kia 0 cụ? Cụ cho e xin với? tks cụ, chưa có ý định đi, nhưng cứ làm sẵn, biết đâu đến đấy lại muốn đi.
e lại đi từ sáng T7 cụ ạh, chán quá nhỉ!

Chuong ga

Xe buýt
đi sáng t7 thì thứ 2 cụ mới đi đông hưng đc vì cn bên XNCảnh k làm việc. Mà em cũng sợ thứ 2 XNC cũng nghỉ vì là ngày lễ của mình . Nếu muốn chắc chắn thì cụ phải lên MC trước 3h chiều t7 để làm thông hành ngày hôm sau đi.

Chỉnh sửa cuối:

Chuong ga

Xe buýt
cái đơn này như thế nào cụ nhỉ??? xin trực tiếp ở phường nơi cư trú??? gọi là đơn gì ạ??? và trẻ như thế nào thì gọi là nhỏ??? chưa có cmnd???
Cái này em phải nhờ người xin trên MC chuyển về HN để xin xác nhận của phường. Chắc là chưa có CMT thì coi như là trẻ con rồi cụ ạ.

Chỉnh sửa cuối: